อยากสมัครเป็นร้านค้ากับแอป Dolfin wallet แต่ไม่ได้อยู่ในห้างเซ็นทรัลทำได้ไหมคะ? มีค่าสมาชิกรายปีไหม?

เป็นเจ้าของร้านอาหารอยู่ในตัวเมืองค่ะ ช่วง 2-3 ปีมานี้ก็เริ่มใช้พวกแอปเป๋าตังออนไลน์ให้ลูกค้าเลือกได้ว่าจะจ่ายค่าอาหารทางไหน แต่ช่วงหลังๆมานี้มีลูกค้าที่เป็นพนักงานเริ่มถามว่า มีจ่ายทาง Dolfin wallet ด้วยไหม? หาข้อมูลดูก็เห็นว่าเป็นแอปของทางห้างเซ็นทรัลค่ะ แต่ร้านอาหารที่บ้านไม่ใช่แฟรนไชส์เป็นธุรกิจของครอบครัวเล็กๆไม่ได้ใหญ่ขนาดนั้น เลยอยากรู้ว่าร้านอาหารแบบนี้สมัครเป็นสมาชิกได้ไหมคะ? มีค่าสมาชิกรายปีรึเปล่าหน่ะคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

ค้นหาผลิตภัณฑ์หรือบริษัทอื่นๆ:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

• user image

Alfred

ผมที่เป็นพนักงานบริษัทคนนึงก็อยากให้มีร้านที่อยู่นอกตัวห้างเซ็นทรัลที่จ่ายเงินทาง Dolfin wallet ได้เยอะๆเหมือนกันครับ จะได้สะสมคะแนนด้วย ส่วนร้านอาหารธุรกิจครอบครัว,ผู้ประกอบการรายย่อยหรือบุคคลธรรมดาที่ผ่านการตรวจสอบสามารถสมัครเป็นสมาชิกได้ครับ ถึงจะบอกว่าเป็นการสมัครสมาชิก แต่ทางบริษัทก็ไม่ได้เก็บค่าสมัครสมาชิกกับทางร้านค้านะครับ ไม่มีนโยบายแบบนั้น แต่จะคิดค่าธรรมเนียมการทำรายการจากยอดขายของร้านค้าเท่านั้นครับ

2019.11.28 23:9

Tui

ดีนะครับที่ สามารถใช้ แอป Dolfin wallet ข้างนอกได้ครับ ผมใช้อยู่ครับ แต่ไม่ได้ค่อยใช่บ่อยเท่าไรครับ ก็ติดปัญหาตรงที่หาที่ใช้นี่ละครับ แต่ได้ทราบแบบนี้แล้วก็ดีครับ แอป Dolfin wallet ร้านค้าทั่วไปก็สามารถสมัครใช้งานได้ แล้วที่ได้ยินมาตอนนี้แอป Dolfin wallet เขามีให้ซื้อของออนไลน์ด้วยใช่ไหมครับ ผมว่าแบบนี้ดีไปเลยครับ

2020.06.18 6:35

Orangiii

รู้สึกว่าถ้าเป็นร้านค้าย่อย ต้องมีเครื่องรูดบัตรEDCของธนาคารกรุงเทพหรือกสิกรที่รองรับ qr code payment ที่เป็นเครื่องสีส้มๆอ่ะค่ะ ถึงจะใช้งาน Dolfin walletได้ อันนี้เราก็ไม่ค่อยแน่ใจเท่าไหร่นะคะถ้าเป็นเกี่ยวกับร้านค้า จขกท ลองไปหาข้อมูลดูอีกทีนะคะ ส่วนตัวเราใช้แอปนี้ก็เพราะว่าซื้อของใน central บ่อยๆค่ะ ชอบตรงที่สามารถสะสมแต้มได้ก็เลยโหลดมาใช้

2020.07.03 15:36

เจตต์

บอกเลยว่าแอป Dolfin wallet เป็นแอปที่ค่อนข้างมีการใช้งานซับซ้อนยุ่งยาก คุณต้องรู้วิธีอย่างดีในการใช้งาน ไม่อย่างนั้นแล้วมันจะมีปัญหาเรื่องการจ่ายเงิน เพราะเคยจ่ายด้วยแอปนี้ที่ห้างห้างหนึ่ง...(ขอไม่บอกชื่อนะครับ) คือตัดเงินไปเรียบร้อยแต่ระบบโชว์ว่ารายการไม่เข้า กว่าจะรอเงินคืนได้เป็นเดือนๆเลยครับ อยากบอกว่าถ้าที่ร้านมี QR code ของธนาคารใช้เเบบนั้นดีกว่าครับ ไม่ยุ่งยากด้วย

2020.07.27 6:14

LAKK

ตั้งแต่ในแอป Dolfin wallet ก็ยังไม่ค่อยเห็นร้านข้างนอกใช้กันนะครับ ปกติผมก็ใช้แค่ที่เซนทรัลเท่านั้น เพราะแอปนี้สร้างขึ้นมาเพื่อลูกค้าของ central โดยเฉพาะ ก็เลยจะมีโปรโมชั่นและคูปองส่วนลดในเซนทรัลเท่านั้นครับ ผมคิดว่าแอปนี้น่าจะไม่ได้ออกแบบมาเพื่อร้านค้าข้างนอกนะครับ เซนทรัลทำแอปนี้มาเพื่อจะสนับสนุนการตลาดของตัวเองครับ

2020.07.31 6:46

กระต่าย

สำหรับร้านค้าที่ต้องการใช้สมัครร้านค้า Dolfin Wallet จะต้องเป็นร้านค้าประเภทนิติบุคคลรายใหญ่ ผู้ประกอบการรายย่อยหรือบุคคลธรรมดาที่ผ่านการตรวจสอบเข้าร่วมเป็นร้านค้าสมาชิกค่ะ ซึ่ซึ่งร้านค้าที่สมัครเป็นสมาชิกร้านค้าจะไม่มีค่าธรรมเนียมนอกจากค่าธรรมเนียมในการใช้บริการ Dolfin Wallet ที่บริษัทจะคิดจากยอดชำระสินค้าผ่านทาง Dolfin Wallet แอพพลิเคชั่นเท่านั้นค่ะ

2020.08.24 7:23

TonnoT

เท่าที่อ่านดูก็ไม่รู้ว่าจะเข้าใจถูกหรือเปล่านะครับ บอกก่อนว่าผมเองไม่ได้ใช้แอป Dolfin Wallet นะ เพราะเข้าใจว่าเป็นแอปที่ใช้ในห้างเซ็นทรัลเป็นส่วนใหญ่ บ้านผมไม่ได้อยู่ใกล้ห้างนี้ซะด้วย เข้าใจว่าเจ้าของกระทู้อยากให้ลูกค้าที่มาที่ร้านได้รับความสะดวกเมื่อชำระเงิน แต่คิดให้ดีก่อนนะครับว่ามันจะคุ้มกับค่าใช้จ่ายที่คุณต้องเสียหรือเปล่า

2020.08.30 14:57

โซดา

ของคุณเจ้าของกระทู้น่าทำได้นะคะเพราะก็ดูเข้าเงื่อนไขตามที่คอมเม้นท์แรกอธิบายนะ แล้วเมื่อเรายื่นเอกสารการสมัครเข้าร่วมแอพ ก็รอประมาณ 5 วัน ถึงจะได้ใช้งานนะคะ แต่เอาเข้าจริงเรายังไม่เคยเห็นว่ามีการใช้จ่ายผ่านแอพที่ร้านอาหารข้างนอกเลยนะเนี่ยดูเหมือนเขาออกแบบให้ใช้ในห้างเซ็นทรัลจริงๆอะค่ะ ร้านทั่วๆไปเราว่าทำเป็นคิวอาร์โค๊ดไว้ให้ลูกค้าสแกนจ่ายก็ดีนะคะแทนการใช้แอพ

2020.09.24 6:19

ชัดเจน..นะ

เดี๋ยวนี้พวกแอปจ่ายตังค์มีตั้งเยอะแยะ ถ้าร้านค้าต้องตามเก็บทุกแอป ทุกวิธีการจ่ายเงิน คงวุ่นน่าดูนะครับ ยิ่งต้องใช้อุปกรณ์เพิ่มเติมด้วย หากค่าใช้จ่ายไม่มากแล้วมันคุ้มกับการรองรับลูกค้าก็โอเคอะครับ ต้องดูลูกค้าด้วยว่ามีคนจะจ่ายแบบนั้นเยอะมั้ย เอาเครื่องโน้นเครื่องนี้มาเพิ่ม แต่ไม่ค่อยได้ใช้ มันก็เสียเงินเปล่านะ

2020.09.28 4:15

นายเล็ก

เพิ่งทราบว่าร้านค้าจะโดนหัก 3% จากยอดขาย ตอนทำมีพนักงานมาที่ร้าน ไม่บอกว่าเราจะโดนค่าธรรมเนียม 3% ตอนนี้ร้านค้าในตลาดเริ่มทะยอยเก็บ qr code กันแล้วครับ เพราะเพิ่งรู้กันทั้งนั้นว่าโดนหัก 3% !!!

2020.12.05 12:38

พงศกร

ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรนะครับ เพราะว่าแอพฯนี้เป็นเหมือนเงินสด ที่เราใช้งานนะครับ แล้วการใช้งานน่าจะคล้ายๆกับทรูวอลเล็ทใช่ไหมครับ ผมเห็นขนาดของทรู็ ร้านค้ายังใช้งานเยอะเลยครับ แต่ เรื่องการใช้งานกับการรับเงินอาจยากไปหน่อยครับ ทำไมไม่เอาโอนเข้าบัญชีของเราเองเลยละครับ อย่างผูกบัญชีกับเบอร์เราก็ได้ครับ ผมว่าสะดวกกว่าเยอะ ไม่ต้องทำเรื่องขออะไรเลยครับ

2021.08.22 16:3

ประภาวรินทร์

เราเจอหลายคนแหละที่ถามในเวบนี้ ว่าอยากผูกแอป Dolfin Wallet เข้ากับร้านค้าของตัวเอง เราว่ามันก็เป็นช่องทางในการบริการลูกค้าดีนะคะ แต่ไม่ทราบว่าเคยรองๆเชคข้อมูลของ แอป Dolfin Wallet ไหมคะ ว่า คนไทยใช้กันเยอะขนาดไหน เราว่าแอพที่น่าจะผูกที่าุดตอนนี้น่าจะเป็นของ ทรูวอลเล็ท คะ เราว่าคนใช้งานจะเยอะกว่าคะ

2021.09.28 8:50

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

Dolfin ถือว่าเป็นการจับคู่ค้าที่ดี

Dolfin

ตอนแรกๆก็งงนะครับว่าแอป Dolfin Walletคืออะไรแต่พอได้ศึกษาข้อมูลของ แอป Dolfin Wallet ของบริษัท เซ็นทรัล เจดี มันนี่ จำกัด ซึ่งเป็นบริษัทร่วมทุนระหว่าง เครือเซ็นทรัล บริษัท เจดี ผู้นำด้านค้าปลีกออนไลน์รายใหญ่จากประเทศจีน และบริษัท เจดี ดิจิทัล ผู้นำด้านเทคโนโลยีจากประเทศจีน แอปพลิเคชั่น Dolfin Wallet หรือเรียก e-wallet ใช้งานง่ายสะดวก

Dolfin ใช้กับThe1

Dolfin

แอป Dolfin Wallet สามารถผูกกับบัตร The 1 ของเซ็นทรัล เพราะว่าแอป Dolfin WalletกับบัตรThe1เขาจับมือกันครับ การผูกบัตรThe1เข้าไปในแอป Dolfin Walletก็ง่ายๆครับ เพราะเขามีช่องให้ใส่หมายเลขสมาชิกที่เราได้จากบัตรมาใส่ในเครื่องครับแค่นี้ข้อมูลหรือคะแนนในบัตรThe1ของเราก็มาอยู่ในโทรศัพย์เราแล้วครับ ง่ายๆครับ

Dolfin โดเด่นน่าใช้

Dolfin

สิ่งที่โดนเด่นแอป Dolfin Wallet น่าใช้มากขึ้นได้รวบรวมโปรโมชั่น หรือสิทธิพิเศษต่าง ๆ เช่น ร้านอาหาร ร้านเครื่องดื่มและร้านขนม ไลฟ์สไตล์ และช็อปปิ้ง ซื้อสินค้าและบริการ แถมสินค้าบางตัวที่เขาร่วมรายการกับแอป Dolfin Walletบางตัวก็ลดราคาลงต่ำมากครับ วันก่อนผมไปซื้อไม้เทนนิสครับจ่ายด้วยแอป Dolfin Wallet ผมได้ส่วนลดมา40% เกลือบครึ่งเลย

Dolfin ต้องรับเปิด

Dolfin

แอปฯ Dolfin มีโปรโมชั่นสมัครบริการ และโหลดแอปฯ "โปรเฮ เปย์ฟิน" ถ้าสมัครภายใน ช่วงเดือนนี้เราจะได้สิทธิประโยชน์หลายอย่าง เช่น แจกเงินให้ฟรีๆ เลยเข้า E-Wallet ของเรา 50 บาท หรือส่วนลด 50 บาท ถ้าใช้ซื้อของที่ Tops ครบ 300 บาท หรือซื้อ Mister Donut 3 ชิ้น ในราคา 5 บาท ซึ้งถ้าเอาแอป Dolfin Walletไปเทียบกับแอฟอื่นๆแล้วตอนนี้แอป Dolfin Walletลดแลกแจกแถมครับ

Dolfin ลด50บาทในท็อปส์ มาเก็ต

Dolfin

ต้อนนี้เพื่อนต้องรีบใช้แอป Dolfin Wallet เวลาที่ซื้อของใน ท็อปส์มาเก็ตตอนนี้ ถ้าจ่ายผ่านแอป Dolfin Wallet จะได้ส่วนลด 50 บาท เมื่อซื้อครบตั้งแต่ 300 บาทขึ้นไป วิธีได้รับส่วนลดมากก็ก็พยามซื้อของแบบแบ่งจ่ายสองหรือสามบิลนะครับ ผมเคยไปใช้มาครับ ประหยัดไปเกลือบห้าร้อยบาทเลยครับ แต่ต้องระวังพนักงานจับได้นะครับ พยายามให้คนในครอบครัวช่วยซื้อจะดีกว่าครับ

Dolfinได้แต้มเพิ่มขึ้น

Dolfin

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

Dolfin Bonusใช้อย่างไร

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

อยากจะเติมเงินเข้าแอป Dolfin Wallet ใช้ธนาคารอะไรได้บ้างคะ?

อายัดบัญชีDolfin Wallet ได้หรือไม่

แอป Dolfin Wallet ผูกกับบัตร true digital card ได้ไหม?

สามารถใช้โอนเงินได้ไหม

แอป Dolfin wallet ใช้ดียังไง? ชอบอะไรในตัวแอปกันคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ใช้คอนโดเปิดเป็นบริษัทได้มั้ย?

สนใจอยากเปิดร้านขายสินค้าทุกอย่างราคา 20 บาทจะต้องติดต่อซื้อสินค้าจากที่ไหนได้บ้างคะ?

อยากเปิดร้านขายเสื้อผ้าแฟชั่นทำอย่างไรดี

อยากเปิดร้านเล็กๆ

วิกฤตแฮมเบอร์เกอร์คืออะไรครับ เคยได้ยินแต่วิกฤตต้มยำกุ้ง?

มีเงินแค่ 3,000 กว่าบาท ลงทุนขายอะไรดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ