Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันภัยนี้ช่วยเหลือในค่าบริการย้ายกลับประเทศอย่างไรคะ

ฉันอยากรู้ว่าเมื่อเกิดอุบัติเหตุหรือผู้เอาประกันเจ็บป่วยระหว่างที่อยู่ต่างประเทศ ทางบริษัทประกันภัยการเดินทาง axa ระดับ silver จะให้การช่วยเหลือเราอย่างไรเมื่อต้องรักษาพยาบาลฉุกเฉินและต้องเคลื่อนย้ายกลับประเทศ ถ้าเกิดกรณีที่มีค่าใช้จ่ายเกิดขึ้นทางบริษัทจะสำรองจ่ายเกี่ยวกับจำนวนเงินดังกล่าวอย่างไร และมีการดูแลเกี่ยวกับการรักษาพยาบาลดังกล่าวอย่างไรให้กับผู้ที่เอาประกันคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Golf

ในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุขึ้นกับผู้เอาประกันนะครับหรือเจ็บป่วยและต้องการรับการรักษาต่อที่ประเทศไทย จำเป็นต้องมีการเดินทางอย่างฉุกเฉิน ทางบริษัทประกันภัยจะมีการชดเชยวงเงินสูงสุดในการเดินทางให้กับคุณ 1 ล้านบาท นั่นหมายความว่าคุณผู้หญิงไม่ต้องเป็นห่วงเกี่ยวกับค่าใช้จ่ายในการเดินทางกลับประเทศนะครับว่าจะต้องเป็นคนเสียเอง เพราะบริการประกันภัยได้กล่าวไว้แล้วเกี่ยวกับการดูแลหรือค่าใช้จ่ายชดเชยเกี่ยวกับการเดินทางนี้ครับ

2019.10.03 21:46

หนิว

ไปเที่ยวต่างประเทศทั้งทีขออย่าให้เกิดเหตุการณ์แบบนี้เลยนะครับ เที่ยวก็ไม่สนุกครับทำอะไรก็ไม่ถูกด้วยเมื่อเจอเหตุการณ์แบบนี้ครับ เห็นภาพเลยครับว่าจะเป็นอย่างไงถ้าไปแล้วเจออุบัติเหตูนะครับ เห็นชาวต่างชาติบางคนมาเที่ยวบ้านเราแล้วก็เจออุบัติเหตุ เรายังนึดสงสารเลยครับ ว่าจะอยู่ยังไงใครจะช่วยเขาได้ น่าสงสารครับ

2020.06.23 9:34

จินดา

เมื่อเจ็บป่วยที่ต่างประเทศคุณอาจสำรองจ่ายไปก่อนนะคะเพราะจะสะดวกรวดเร็วกว่าใช้บริษัทประกันภัยจ่าย และเมื่อกลับมาที่ประเทศไทยค่อยนำ เอกสารใบเสร็จค่ารักษาตัวจริง พร้อมใบรับรองแพทย์ กลับมาเคลมค่าสินไหมกับบริษัทประกันค่ะ เคยมีเพื่อนเป็นคนญี่ปุ่นเขาก็เจ็บป่วยที่ไทยนะเขาก็ไปโรงพยาบาลในกรุงเทพ พอกลับญี่ปุ่นเขาก็ไปทำเรื่องเคลมค่าสินไหมกับบริษัทประกันที่ญี่ปุ่นค่ะ

2020.09.24 11:44

เปียกปูน

อ่านกระทู้นี้แล้ว รู้สึกว่าการทำประกันก่อนการเดินทางไปต่างประเทศมันสำคัญจริงๆนะ ดูเผินๆอาจรู้สึกว่าไม่เป็นไร ไปไม่นาน ไม่เป็นอะไรหรอก แต่ถ้าเป็นขึ้นมานี่มันจะแย่เลยนะ ยอมจ่ายเงินค่าประกันแบบที่มันครอบคลุมทุกอย่างเพื่อความปลอดภัยของเราดีกว่า ตอนนี้ยังไปเที่ยวต่างประเทศกันไม่ได้ เที่ยวในประเทศก็ควรมีประกันอุบัติเหตุนะคะ

2020.09.28 4:43

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันการเดินทาง

ซื้อประกันภัยในช่วงนี้มีโปรโมชั่นอะไรบ้างคะ

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

ใช้ประกันภัยของเอกซ่าดีอย่างไร

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

All (ประกัน)

ซื้อประกันภัยในช่วงนี้มีของกำนันไหมคะ

ประกันการเดินทาง,ประกันทันตกรรม,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ประกันการเดินทางของแอกซ่าดูแลปัญหาเรื่องฟันไหม

ประกันภัยนี้คุ้มครองการเดินทางของเราอย่างไรคะ

ประกันภัยสุขภาพ

สามารถใช้การประกันภัยนี้ที่ต่างประเทศได้ไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

เรื่องวีซ่า และ งบเที่ยวยุโรปแบบงบนักศึกษาประมาณเท่าไหร่

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

ไม่มีเงินแต่อยากเที่ยวทำยังไงดี?

ประกันภัยนี้คุ้มครองการเดินทางของเราอย่างไรคะ

All (เศรษฐกิจ)

ค่าธรรมเนียม VOA คือ อะไร

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (การวางแผนการเงืน)

เดินทางไปต่างประเทศ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,ประกันการเดินทาง,การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

หาตั๋วเครื่องบินถูกๆ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี