Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แต้มบัตรเครดิตกี่บาทต่อ 1 คะแนน

พอดีอยากจะทราบว่าแต้มบัตรเครดิตถ้าจะใช้ถ้าอยากจะได้ 1 คะแนนเนี่ยต้องใช้กี่บาทหรอว่าต้องสะสมไปเรื่อยๆหรือเปล่าเพราะว่าฉันเองก็ได้ยินจากคนในครอบครัวที่ทำในเรื่องนี้เหมือนกันเขาก็แนะนำว่าก็ 1 คะแนนเนี่ยเราก็ต้องแลกประมาณ 30 บาทใช่หรือเปล่าหรือว่าอาจจะไม่ใช่ฉันก็เลยอยากจะถามเพื่อความแน่ใจนะ ฉันไม่ทราบเหมือนกันว่าคนในครอบครัวได้บอกข้อมูลกันถูกต้องหรือเปล่าเพราะเขาเคยได้ใช้กันมาหลายปีแล้ว

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Ma-dee

ฉันเองก็มีโอกาสได้ซื้อของบ่อยๆเหมือนกันนะและจากที่ได้ลองเช็คดูของแต้มบัตรเครดิตเนี่ยปกติแล้วอ่ะ 25 บาทอ่ะก็แลกได้ 1 คะแนนถ้าคุณอยากได้ 2 คะแนนขึ้นไปคุณก็ต้องเพิ่มทีละ 25 บาทก็คือ 50 บาทประมาณนี้แล้วก็เพิ่มไปเรื่อยๆทีละ 25 บาทต่อ 1 คะแนนนะแต่ก็ฉันคิดว่ามันก็คุ้มอยู่นะที่จะใช้อย่างนี้เพราะฉันเองก็ซื้อของทีนึงก็เยอะอยู่เหมือนกันก็เลยคิดว่าน่าจะเหมาะกับคุณด้วยในเรื่องนี้ถ้าคุณเป็นคนที่ใช้จ่ายเยอะเหมือนกับดิฉัน

2019.10.06 21:46

ประพันธ์

ใช่ครับ ผมดูมาหลายบัตรละ ส่วนใหญ่จะเริ่มต้นที่ทุกการใช้จ่าย 25 บาทจะได้รับ 1 คะแนน บางบัตรพิเศษหน่อยอาจจะได้ 2 คะแนน ถ้าซื้อของตามเงื่อนไขที่กำหนดจะได้เพิ่มเป็น 3 หรือ 4 คะแนนแล้วแต่ธนาคารจะกำหนดมาน่ะครับ แล้วก็ส่วนใหญ่อีกนั่นแหละที่คะแนนสะสมจะไม่มีวันหมดอายุ จึงต้องดูให้ดีครับบางบัตรคะแนนมีอายุแค่ 2 หรือ 3 ปีเท่านั้นครับ

2020.06.08 7:29

แจ้งวัฒนะ

ถ้าไม่มีการสะสมแต้ม บัตรเครดิตนี่ ผู้คนคงเลิกใช้แน่ๆเลยว่ามั้ยครับค่าธรรมเนียมก็แพงแสนแพงแถมยังทำให้คนเป็นหนี้บัตรกันอีก ดังนั้นการสะสมแต้มจากบัตรเครดิตก็เป็นเหมือนตัวดึงใจลูกค้าให้อยากใช้บัตรเครดิตต่อ แล้วพวกเราทุกคนก็ได้ประโยชน์กันเต็มที่เลยทั้งใช้เป็นส่วนลด ได้ของที่ถูกใจ แล้วเมื่อเราได้แต้มที่สามารถใช้งานได้แล้วก็อย่าลืมไปใช้สิทธิ์นะครับไม่งั้นอาจเสียแต้มไปได้เนื่องจากมันหมดอายุ

2020.09.24 14:23

เหนือจินตนาการ

ถ้าสะสมคะแนนจากบัตรเครดิตได้แล้ว ก็ดูวันหมดอายุด้วยนะครับ บางบัตรไม่มีวันหมดอายุ แต่บางบัตรมีวันหมดอายุด้วย ก่อนจะเอาแต้มสะสมไปแลกกับสินค้าหรือบริการอะไร ตรวจดูให้ดีว่ามันคุ้มค่ากับแต้มสะสมที่คุณจะเอาไปแลกหรือเปล่า เดี๋ยวจะมาเสียใจทีหลังว่าอุตส่าห์เก็บแต้มมา แต่เอาไปแลกของมาไม่ถูกใจหรืออาจจะใช้แต้มมากไป

2020.09.28 5:10

Wanit

เจ้าของกระทู้ถามเรื่องการสะสมคะแนนจากบัตรเครดิต ที่คุณสนใจอยากสมัคร คือ บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด เหรอครับ ไปซื้อของที่นั่นบ่อยเหรอ ถ้าไปซื้อของที่แม็คโครบ่อยสมัครบัตรเครดิตนี้ไว้ก็ดีครับ แต่ถ้าไม่ค่อยได้ไป ผมว่าสมัครบัตรเครดิตอื่นดีกว่า เลือกบัตรเครดิตที่ตรงกับการใช้งานของคุณมากที่สุด จะได้สะสมคะแนนเยอะๆ

2021.09.26 13:13

:hathat:

เจ้าของกระทู้ก็ไม่ได้บอกว่าถามถึงการสะสมคะแนนของบัตรเครดิตอะไร ใช่บัตรเครดิตซิตี้ แมคโคร แพลทินั่ม รีวอร์ดหรือเปล่า บัตรเครดิตที่เคยเห็นมาต้องใช้จ่ายประมาณ 25 บาทจะได้คะแนนสะสม 1 คะแนนครับ แต่ถ้าเป็นบัตรแมคโครเนี่ยผมจำไม่ได้ละว่าต้องซื้อของที่แมคโครเท่าไหร่แล้วจะได้ 1 คะแนน ถ้าไปซื้อของที่นั่นบ่อยค่อยสมัครครับ

2022.01.31 12:54

wadee++

โดยทั่วไปก็เหมือนๆกันนะเรื่องการได้คะแนนสะสมจากบัตรเครดิตน่ะค่ะ ใช้จ่ายผ่านบัตรเครดิตทุกๆ 25 บาทจะได้ 1 คะแนนสะสม แต่ถ้าบัตรเครดิตไหนไม่มีคะแนนสะสมก็จะเป็นเครดิตเงินคืนแทน ซึ่งบางคนก็ชอบแบบนั้น อันนี้แล้วแต่ความชอบเลยค่ะ ก่อนจะตัดสินใจสมัครบัตรเครดิตของที่ไหน พิจารณาให้ดีว่าอยากได้คะแนนสะสมหรือเครดิตเงินคืน

2022.04.30 4:46

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ได้ประกันเหมือนบัตรอื่น

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ให้สิทธิคุ้มครองอุบัติเหตุระหว่างการเดินทางด้วยนะคะ ก็เป็นอีกสิทธินึงที่สามารถใช้ได้ เขาให้วงเงินชดเชยสูงสุด 7,000,000 บาทต่อบัตร หากเที่ยวบินหรือกระเป๋าเดินทางล่าช้า วงเงินชดเชยสูงสุด 7,000 บาทต่อสมาชิกบัตรฯ ถ้ากระเป๋าเดินทางสูญหาย วงเงินชดเชยสูงสุด 24,500 บาทต่อสมาชิกบัตรฯค่ะ บอกไว้เป็นแนวการตัดสินใจนะคะ

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ได้ดูหนังเพลิน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตร Citi Makro Platinum Rewards Card ช้อปนอกแม็คโครก็ได้คะแนน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด โปรฯเรื่องกิน ฟินหนัก

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ที่สนามบินก็กินได้

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ต้องมีรายได้ต่อเดือนเท่าไหร่ ?

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ช่วยสรุปสิทธิประโยชน์ให้ฟังหน่อย

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป

ถามเพื่อนๆนิดนึงคะว่า ถ้าเรามีธุรกิจโชห่วย เราจะสมัครบัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ดดีไหม?

Citibank Makro มีแบบไหน

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต วีซ่า

ใช้ในแม็คโครได้ใช่ไหม

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

วงเงินอนุมัติและดอกเบี้ยเท่าไร

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (ประกัน)

ลายเซ็นหลังบัตรเครดิตเซ็นหวัดๆ ได้มั้ยปลอดภัยกว่ามั้ย

บัตรเครดิตให้มีได้กี่ใบครับ

ฉันอยากทราบเรื่องของการโดนระงับบัตรเครดิตค่ะ

รายได้ขั้นต่ำของการสมัครบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

อายุเท่าไหร่ถึงจะสมัครบัตรหลักได้

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ได้ดูหนังเพลิน

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ซื้อตั๋วหนัง 1 ใบได้ถึง 2

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Bangkok Airways Platinum MasterCard ไม่เสียค่าธรรมเนียมและสิทธิประโยชน์เพียบเลยน้า

บัตรเครดิต เคทีซี บางกอก แอร์เวย์ส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต อเมริกัน เอกซ์เพรส,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส เชิญรับหลายบริการ

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต บริการสนามกอล์ฟ,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด จัดให้ เลขาส่วนตัว

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด โปรฯเรื่องกิน ฟินหนัก

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี