Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ใน 1 ปีถ้ามีการเดินทางบ่อยๆควรซื้อแบบไหนคะ

ฉันเป็นคนหนึ่งที่เดินทางไปต่างประเทศบ่อยๆฉันอยากใช้บริการซื้อประกันการเดินทางกับแอกซ่า แต่มีให้เลือกแบบปลายทริปและหลายปี ฉันเลยอยากรู้ว่าจะเลือกแบบไหนดี เพราะฉันเป็นคนที่เดินทางบ่อยมากอาจจะซัก 10 ครั้งต่อปีในการเดินทาง ฉันเลยอยากรู้ว่าจะซื้อแบบไหนดีถึงจะราคาถูกและถึงจะคุ้มต่อการใช้บริการประกันภัยการเดินทางค่ะ มีใครพอจะแนะนำเกี่ยวกับแนวทางได้ไหมคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Klahan

สำหรับแนวทางนะคะสำหรับตัวฉัน ฉันเองเป็นคนที่ชอบเดินทางไปต่างประเทศบ่อยมากเพราะฉันมีเงินเก็บ และไม่เดือดร้อนมากเกี่ยวกับค่าเดินทาง เมื่อก่อนฉันใช้บริการประกันภัยการเดินทางของแอกซ่ารายปี ก็ถือว่าคุ้มค่านะคะถ้าเราต้องเดินทางไปเที่ยวต่างประเทศบ่อยๆ ถือว่าซื้อทีเดียวก็ใช้ได้ไปยาวๆเลย แต่ถ้าคุณเดินทางไปต่างประเทศไม่บ่อยนักก็ขอแนะนำให้ซื้อหลายทริปค่ะเพราะถูกกว่า แต่ถ้าคุณไป 10 ครั้งต่อปีแนะนำให้ซื้อรายปีไปเลยค่ะ

2019.10.08 21:46

Rung

เดินทางบ่อยมากอาจจะซัก 10 ครั้งต่อปีในการเดินทาง แล้วไปครั้งละกี่วันละครับ ถ้าไปนานๆฏ้เอาแบบรายปีไปเลยครับ ราคาจะถูกกว่าครับ แต่ถ้าไปแค่4-5วัน ก็เอารายเที่ยวครับ ไม่ต้องมาคอยเก็บเอกสารแล้วค่าเบี้ยประกันก็ถูกกว่าครับ ยังไงก็ลองๆเชคเบี้ยกันให้ดีๆนะครับ ว่าจะเอาตัวไหนครับ เพราะบางตัวการคุ้มครองใกล้เคียงกันเลยครับ

2020.06.24 15:17

เมจิ

เราก็แนะนำให้ซื้อแบบรายปีไปเลยนะคะเพราะคุณบอกว่าใน1ปี จะเดินทางประมาณ10 ครั้ง  ประกันเดินทางแอกซ่ารายปีเขาคุ้มครองตลอดระยะเวลาที่เราเดินทางไปต่างประเทศใน1ปี เดินทางไป กลับ แบบไม่จำกัดจำนวนครั้ง คุ้มครองทั่วโลกคุณอยากไปประเทศไหนก็ได้ แต่ต้องดูด้วยว่าประเทศที่เราไปอยู่ในความคุ้มครองของกรมธรรม์ด้วยมั้ยค่ะ

2020.09.25 4:26

Star***

เดินทางไปต่างประเทศบ่อยนะคะ ปีละ 10 ครั้งเลย เราก็เห็นด้วยกับคำแนะนำที่ให้ทำประกันแบบรายปี น่าจะคุ้มที่สุดแล้ว คุณไปต่างประเทศเพราะเรื่องงานหรือเปล่าคะ? ช่วงที่โควิดระบาด ทำยังไงเพราะไปดูงานต่างประเทศไม่ได้ ลำบากมั้ยคะ? หากสามารถเดินทางไปต่างประเทศได้อีกเมื่อไหร่ ก็เลือกประกันการเดินทางดีๆให้เหมาะกับคุณนะคะ

2020.09.28 5:48

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันการเดินทาง

ซื้อประกันภัยในช่วงนี้มีโปรโมชั่นอะไรบ้างคะ

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

ใช้ประกันภัยของเอกซ่าดีอย่างไร

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

All (ประกัน)

ซื้อประกันภัยในช่วงนี้มีของกำนันไหมคะ

ประกันการเดินทาง,ประกันทันตกรรม,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ประกันการเดินทางของแอกซ่าดูแลปัญหาเรื่องฟันไหม

ประกันภัยนี้คุ้มครองการเดินทางของเราอย่างไรคะ

ประกันภัยสุขภาพ

สามารถใช้การประกันภัยนี้ที่ต่างประเทศได้ไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

เดินทางมากกว่า 5 ครั้งภายใน 1 ปีจะเลือกแผน ประกันภัย แบบไหนดี

ประกันภัยเดินทาง Plus-Lite By AXA / แอกซ่าประกันภัย

SIM เที่ยวต่างประเทศ ใช้สัญญาข่ายไหนดี

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,ประกันการเดินทาง,การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

หาตั๋วเครื่องบินถูกๆ

อยากได้เงินค่าตั๋วเครื่องบินคืนเป็นเงินสดมากกว่าค่ะ

ทำไมต้้องทำประกันการเดินทาง

การจัดการงบประมาณ,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

เที่ยวไหนดีช่วปีใหม่

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี