Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ในแอปทรูมันนี่ วอลเล็ท นอกจากประกันไวรัสแล้วมีประกันอะไรอีกบ้าง?

ปกติก็ใช้แอป true money wallet ซื้อของ จ่ายบิล โอนตัง บ่อยอยู่แล้ว ไม่ค่อยได้สังเกตอย่างอื่น แต่มีเพื่อนซื้อประกันภัยไวรัสโคโลน่าได้ แล้วคือ เฮ้ย เดี๋ยวนี้แอป true money wallet ทำได้ขนาดนั้นแล้วหรอ? ก็เลยอยากรู้ว่านอกจากประกันภัยของไวรัสโคโลน่าแล้วมีประกันภัยของอย่างอื่นด้วยไหมคะที่เราสามารถซื้อได้ทางแอป true money wallet ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

วิสา

ตอนนี้แอป true money wallet ใช้งานได้หลากหลายจนตกใจเหมือนกันค่ะ ! ตอนที่ใช้ใหม่ๆนี่คือใช้ไม่เป็นเลย มีหลายบริการมาก แต่ประกันภัยที่ซื้อได้ผ่านทางแอป true money wallet ไม่ได้มีแต่ประกันภัยไวรัสโคโลน่านะคะ แต่ยังสามารถซื้อประกันภัยการเดินทางมีสองแบบคือ โดยทางนถยนต์ และ ทางเครื่องบินค่ะ เป็นประกันภัยจากบริษัทกรุงเทพประกันภัยที่เราสามารถซื้อเฉพาะช่วงที่เราเดินทางได้ สะดวกมากๆค่ะ ถ้าได้เดินก็ลองใช้บริการดูนะคะ

2019.10.09 21:46

LOL<>

แอปฯ true money wallet แอปฯ นี้ คนใช้กันเยอะจริงๆ มาแรงแซงทุกแอปฯเลย แต่ประกันอย่างที่คุณ วิสา บอกเลยว่า ซื้อได้แค่ไม่กี่เจ้าเท่านั้น ทำให้เป็นเหมือนการบังคับซื้อประกันมากกว่า ไม่สามารถเลือกได้เลยว่าจะเอาเจ้าไหน เราว่าถ้าอยากจ่าย ผ่านแอปฯ true money wallet ในการซื้อประกันจริง ๆ ทำไมไม่ลองเปิดบัตรเครดิตชั่วคราวจาก แอปฯ true money wallet แล้วไปซื้อออนไลน์กับประกันเลยละ

2020.06.30 4:39

เมจิ

ตอนนี้ทรูมันนี่ วอเล็ท มีให้ซื้อประกันโรคมะเร็งแล้วนะคะ โดยเบี้ยเริ่มต้น 2 บาทต่อวัน ถ้าตรวจเจอมะเร็งทุกระยะจ่ายสูงสุด 500,000บาท สมัครได้ตั้งอายุ 1- 54 ปีบริบูรณ์ สามารถต่ออายุได้ถึง 64 ปีบริบูรณ์ค่ะ เราคิดว่าประกันภัยในทรูมันนี่ วอเล็ท มันยังน้อยไปนะมีไม่กี่อย่างเอง ถ้าสนใจอยากซื้อประกันภัยจริงลองไปหาในเน็ตแบบเป็นเรื่องเป็นราวดีกว่าค่ะ ตัวเลือกมันเยอะกว่า

2020.09.25 4:43

Star***

ซื้อประกันผ่านแอป true money wallet ได้ด้วยเรอะ! มันจะสะดวกไปนะ แต่ตัวเลือกคงไม่ได้มีเยอะอย่างที่มีคนบอกไปแล้ว เราไม่เคยซื้อประกันผ่านแอป เลยสงสัยเหมือนกันว่าทำไมบางคนถึงตัดสินใจซื้อประกันด้วยวิธีนี้ ที่จริง ถ้าอยากจะทำประกันควรไปทำประกันกับตัวแทนของบริษัทประกันเลยจะดีกว่ามั้ยคะ เราแค่สงสัยนะ ไม่ได้ชี้นำอะไร

2020.09.28 5:53

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (อี วอลเล็ต)

Truemoney Cash back

สำหรับแอฟTrueMoney Wallet ตอนนี้น่าใช้มากๆใครที่ลังเลอยุ่รีบๆนะ เพราะตอนนี้ TrueMoney Wallet สะดวก คุ้มค่า มั่นใจ เมื่อซื้อประกันจ่ายผ่าน ทรูมันนี่ วอลเล็ทเงินคืน (Cash back) 40% จะถูกโอนเข้าบัญชีทรู มันนี่ วอลเล็ต ภายหลังจากการชำระเงินสำเร็จและบริษัทฯได้รับคำยืนยันการรับประกันจากบมจ.กรุงเทพประกันภัย

Truemoney

Truemoney ผูกกับบัตรเครดิตได้

เมื่อผู้ใช้ผูกบัตรเครดิตมาสเตอร์การ์ดกับ True Money Wallet โดยสามารถรับบริการได้ที่ร้าน 7-Eleven และร้านค้าพันธมิตรทรูมันนี่ อาทิ Dairy Queen, TrueCoffee, CP FreshMart, Dunkin’, Chester’s และอื่นๆ ถึง 200,000 จุดทั่วประเทศ การร่วมมือในครั้งนี้ตอกย้ำกลยุทธ์เพื่อพัฒนาระบบชำระเงินดิจิทัล พร้อมสนองตอบนโยบายภาครัฐในการขับเคลื่อนประเทศไทยสู่สังคมไร้เงินสดอย่างเต็มรูปแบบ

Truemoney

Truemoney จ่ายบิลง่ายๆไม่มีค่าธรรมเนียม

แอฟTrueMoney Wallet ใช้งานได้สะดวกแล้วก็สามารถ การจ่ายค่าไฟค่าน้ำ ค่าโทรศัพท์ หรือค่าบัตรเครดิตต่างๆ ที่สามารถจ่ายได้ผ่านแอพด้วยการสแกนบาร์โค้ดได้ฟรีค่าธรรมเนียมทุกบิล สะดวกจริงๆเลย เดีนวยี้เราเคลียบิลของที่บ้านจบได้ไวมาก เมื่อก่อนต้องวิ่งไปจ่ายบิลหลายๆบินแล้วก็ไม่ใช่ไปที่เดียวด้วย กล้าจะจ่ายเสร็จหมดไปเกลือบวัน แต่TrueMoney Wallet ใช้จ่ายบิลที่บ้านได้เลย

Truemoney

All (ธนาคาร),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

Truemoney เติมเงินได้หลายทาง

เมื่อก่อนจะเติมเงินTrueMoney Wallet ทีค่อนข้างลำบากมากเลยเพราะหาที่เติมเงินยากมากเลยทำให้ไม่ค่อยได้ใช้TrueMoney Wallet มากเม่าไร แต่ตอนนี้ TrueMoney Wallet สามารถเติมเงินได้หลายช่องทาง ทั้งบัตรเติมเงิน, โอนผ่านตู้ ATM, ตู้ทรูมันนี่, หรือแม้แต่การผูกบัญชีธนาคาร แล้ว เราเลยกลับมาใช้TrueMoney Wallet อีกครั้ง

Truemoney

Truemoney ผูกกัับบัตรไม่มากถึงสามใบ

ตอนนี้TrueMoney Wallet สามารถผูกกับบัตรเครดิต/เดบิตของธนาคารอะไรก็ได้ ได้แล้วนะครับ ผูกสูงสุดได้ 3 ใบ จากเมื่อก่อนที่จะเป็นแบบเติมเงินอย่างเดียว เดี่ยวนี้อะไรก็ง่ายไปหมดแล้วครับ ยิ่งสามารถผูกได้แบบนี้ เวลาไปไหนเราพกแค่โทรศัพท์ติดตัวไปแค่เครื่องเดียวก็จบแล้วครับ ไม่ต้องคอยมาค้นว่าจะเอาบัตรอะไรจ่ายดี แบบนี้ผมชอบครับ

Truemoney

Truemoney ผูกกับบัตรเครดิด มีCashback

ช่วงนี้ถือว่าเป็นโอกาศที่ดีมากสำหรับคนที่มีบัตรเครดิตในมือเพราะตอนนี้ อาจจะต้องร้องว้าวไปเลยครับ เพราะว่าคนที่มีบัตรเครดิตแล้ใใช้ผูกกับTrueMoney Wallet เขามีโปรโมชั่น Cashback นั้น จัดหนักจัดเต็มมาก! เพราะฉะนั้นใครไม่มี TrueMoney Wallet ต้องไปดาวน์โหลดมาติดสมาร์ทโฟน แล้วผูกบัตรเครดิตไว้เลยนะครับ เร็วๆเข้านะครับเพื่อนๆ โปรโมชั่นนี้ใกล้จะหมดแล้วนะครับ

Truemoney

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

เติมเงินไม่ถึงร้อยได้ไหมครับ

Truemoney / ทรู มันนี่

All (บัตรเครดิต)

ต้องอายุเท่าไหร่หรอค่ะถึงจะทำบัตร True digital card ได้?

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

อยากถอนเงินออกจาก wallet ครับ สามารถทำได้ไม๊ครับ

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต),การจัดการเงิน

ใครใช้ True Money Wallet เเล้วเติมเงินไม่เข้าบ้าง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (อี วอลเล็ต)

บัตร we card true money wallet หมดอายุแล้วต่อยังไง

เงินในแอป Truemoney wallet โอนซื้อของต่างประเทศได้ไหมคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี