Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีเงินฝาก KTB สามารถใช้บริการกับ internet banking ได้ไหม

เดี๋ยวนี้ถ้าพูดถึงเกี่ยวกับการธุระทำธุรกรรมการเงินใครๆก็สะดวกสบายในการทำธุรกรรมผ่านทางโทรศัพท์เพราะไม่เสียค่าบริการไม่ต้องเดินทางไปยังตู้ ATM ใกล้บ้านหรือธนาคารสาขาใกล้บ้านเรียงอำนวยความสะดวกให้เราสามารถทำธุรกรรมได้ตลอด 24 ชั่วโมงไม่ว่าจะเป็นการโอนเงินโอนเงินจ่ายเงินหรือถอนเงินออกจากตู้ atm โดยที่เราไม่มีบัตรเดบิตก็ยังทำได้ในการใช้บัตรเดบิตเราต้องเสียค่าบริการรักษาบัตรประจำปีและถ้าเรามีบัญชีที่อยู่ในอินเทอร์เน็ตของเรา application แล้วไม่ต้องใช้บัตรเดบิตก็สะดวก

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ภิรมย์

สามารถใช้ได้ครับ KTB มีบริการเกี่ยวกับการสมัครแอปพลิเคชันผูกบัญชีเข้ากับบัญชีออมทรัพย์ของเราแล้วเพียงแค่เราเปิดบัญชีออมทรัพย์และดาวน์โหลดแอปพลิเคชั่นของ KTB ไว้ในโทรศัพท์มือถือของเราครั้งแรกเราอาจจะต้องไปที่สำนักงานสาขาใกล้บ้านเพื่อให้พนักงานธนาคารดำเนินงานให้กับเราเขาจะสมัครและ login หมายเลขบัญชีออมทรัพย์ของเราเข้ากับแอพพลิเคชั่นดังกล่าวเนี่ยเราก็แค่เปลี่ยน password และสามารถใช้บริการดังกล่าวได้แล้ว

2019.10.19 21:46

วันพล

ตอนไปเปิดบัญชีเจ้าหน้าที่ธนาคารไม่ได้ถามเหรอคะ ว่าจะใช้internet banking ไหม เราไปเปิดของKTB เมื่อต้นเดือนที่ผ่านมาเขายังถามเลยคะว่าจะใช้ internet banking ร่วมด้วยไหม ถ้าเราจะใช้internet banking ร่วมด้วยก็ง่ายนะคะตอนที่อยู่ธนาคารทำครั้งเดียวจบ เดียวเจ้าหน้าที่เขาจัดการผูกให้เราเองเลยคะ ใช้เวลาไม่ถึง5นาทีก็เสร็จแล้วคะ

2020.06.18 6:38

กวางซู

มันใช้ด้วยกันได้ครับบัญชีเงินฝาก กับ internet banking เนี่ย จริงๆก็สงสัยเหมือนคุณวันพลนะครับตอนไปทำบัญชีพนักงานไม่ได้ถามสักนิดเลยรึว่าต้องการทำ internet banking มั้ย นี่ถ้าคุณไปเปิดธนาคารสีม่วงๆนะรับรองว่าคุณจะไม่มาตั้งกระทู้แบบนี้แน่นอน เพราะเมื่อไปเปิดบัญชีที่นั่นปุ๊บเขาจะคะยั้นคะยอให้เราสมัครถึงไม่อยากทำแต่ก็ต้องทำจนได้55 (จริงๆอยากใช้คำว่าบังคับเลยมากกว่าแต่ดูแรงไป)

2020.09.26 4:33

Korn%$**

ดีครับ ที่มีหลายคนเข้าใจข้อความที่เจ้าของกระทู้ต้องการสื่อออกมา ผมเองพยายามอ่านและทำความเข้าใจอยู่หลายรอบ ผมผิดเองครับ ผมเป็นคนเข้าใจอะไรยาก🙄 ผมเองชอบนะการทำธุรกรรมการเงินผ่านแอปของธนาคาร ที่ใช้อยู่ไม่ใช่ของธนาคารกรุงไทยหรอกครับ แต่ก็ใช้งานได้ดีนะ เดี๋ยวนี้ไม่ว่าธนาคารไหนก็พยายามทำระบบต่างๆให้ออกมาใช้งานง่ายอยู่แล้วล่ะ

2020.09.28 7:23

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),เจ้าของธุรกิจ

ถ้านิติบุคคลเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ KTB ของธนาคารกรุงไทย จะได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝาก KTB ต้องจ่ายขั้นต่ำเท่าไหร่เมื่อเปิดบัญชี

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

บัญชีออมทรัพย์

ใช้หนังสือเดินทางพาสปอร์ตเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารกรุงไทยได้ไหม?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัตรประจำตัวรัชกาลใช้เปิดบัญชีเงินฝาก KTB ของธนาคารกรุงไทยได้ไหม?

ถ้ากรณีที่เราใช้งานบัญชีตลอด ไม่เคยขาดเลย แต่ว่าเงินฝากในบัญชีมีไม่ถึง 2000 แล้วจะต้องเสียค่ารักษาบัญชีไหม?

ถ้าเงินในบัญชีถูกหักเป็นค่ารักษาบัญชีจนหมดจะเกิดอะไรขึ้นคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

วิธีที่ดีที่สุดในการเติบโตเงินของฉัน

เป็นวิธีที่ดีที่สุดในการเติบโตเงินของพวกเขาเพราะพวกเขาไม่มีความรู้การลงทุนอะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

ถ้าไม่ได้ใช้บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทยไปเกินหนึ่งปี เราจะยังกลับมาใช้งานได้อยู่ไหมคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทย / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),ความป่วยไข้

บัญชีออมทรัพย์ UOB secure จ่ายค่ารักษาพยาบาลไหม

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์ / ธนาคารยูโอบี

จะใช้อะไรทำธุรกรรมนะคะ

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากสำหรับเด็กนักเรียนออมสินมีเอกสารอะไรบ้างที่ใช้ในการเปิดบัญชี

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ เมื่อสมัครจะได้รับดอกเบี้ยทุกเดือน โดยดอกเบี้ยนั้นจะคิดค่าดอกเบี้ยทุกวัน อัตราดอกเบี้ยสูงสุดอยู่ที่ 1.60% ต่อปี สามารถถอนได้ 2 ครั้งต่อเดือนโดยไม่เสียค่าธรรมเนียมโดยไม่จำกัดจำนวนเงินในการถอน เปิดบัญชีขั้นต่ำอยู่ที่ 500 บาท ถ้าหากจะปิดบัญชีต้องปิดที่สาขาเจ้าของบัญชีเท่านั้น

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง เพื่อฝันที่เป็นจริง

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ยูโอบี จูเนียร์ ใครๆก็สมัครได้

ยูโอบี จูเนียร์ เพียงแค่เรามีอายุ 18 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว โดยที่เปิดบัญชีขั้นต่ำอยู่ที่ 1,000 บาท ดอกเบี้ยที่ได้รับเป็นดอกเบี้ยแบบคงที่โดยอยู่ที่ 0.50% จะได้รับดอกเบี้ยทุกๆ 6 เดือน คนหนึ่งคนสามารถเปิดได้แค่บัญชีเดียวเท่านั้น เด็กอายุต่ำกว่า 15 ปีสามารถให้ผู้ปกครองมาเปิดบัญชี โดยใช้ชื่อบัญชีของผู้ปกครอง เด็กอายุ 12 ปีขึ้นไปสามารถขอใช้บริการ ATM ได้

ยูโอบี จูเนียร์

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย เป็นประกันภัยที่ให้ความคุ้มครองตั้งแต่ นักท่องเที่ยว มัคคุเทศก์และผู้นำเที่ยวในระหว่างการเดินทางท่องเที่ยว โดยที่บริษัทนี้จะให้ความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องขออุบัติเหตุ การสูญเสียอวัยวะ และค่ารักษาพยาบาลท่เกิดจากอุบัติเหตุ

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ พลัส เปิด – ปิด By ไทยวิวัฒน์

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ พลัส เปิด – ปิด By ไทยวิวัฒน์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี