Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เงื่อนไขการรับวงเงินประกันบัญชีออมทรัพย์ UOB secure

ผมอยากจะเปิดบัญชีออมทรัพย์ UOB secure เพราะทราบว่าได้รับการคุ้มครองอุบัติเหตุสูงสุดถึง 2 ล้านบาทหรือ 20 เท่าของเงินฝากเมื่อเกิดอุบัติเหตุขึ้นทางรถจักรยานยนต์และเมื่อสูญเสียอวัยวะสายตาการรับฟังการพูดออกเสียงหรือพิการถาวรหรือการเสียชีวิตแต่ผมอยากจะรู้ว่าได้รับวงเงินคุ้มครองสูงสุดในการประกันอุบัติเหตุตามเงื่อนไขของกรมธรรม์ยังไงบ้างมีใครช่วยบอกได้ไหมครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

fon

สำหรับวงเงินคุ้มครองการประกันอุบัติเหตุตามเงื่อนไขของกรมธรรม์ก็คือผู้ขายจะต้องมียอดเงินคงเหลือเฉลี่ยตั้งแต่ 3พัน บาทขึ้นไป ตั้งแต่วันเปิดบัญชีหรือวันที่ 1 มกราคมปีปัจจุบันกรณีที่ผู้ฝากเปิดบัญชีก่อนปีปัจจุบันจนถึงวันเกิดอุบัติเหตุ 1 วัน ผู้ฝ่าฝืนจะได้รับวงเงินความคุ้มครอง 20 เท่าของยอดเงินฝากคงเหลือก่อนวันเกิดอุบัติเหตุ 1 วันแต่ไม่เกิน 2 ล้านบาทต่อคนไม่ว่าจะถือบัญชีออมทรัพย์ UOB secure กี่บัญชีก็ตาม

2019.10.23 21:46

วรภัทร

เมื่อเกิดอุบัติเหตุขึ้นทางรถจักรยานยนต์และเมื่อสูญเสียอวัยวะสายตาการรับฟังการพูดออกเสียงหรือพิการถาวรหรือการเสียชีวิต คุ้มครองอุบัติเหตุสูงสุดถึง 2 ล้านบาทหรือ 20 เท่า ต้องมียอดเงินคงเหลือเฉลี่ยตั้งแต่ 3พัน บาทขึ้นไป อันนี้สรุปมาพอให้เข้าใจครับ เอาง่ายๆเลยต้องมีเงินในบัญชี ไม่ต่ำกว่าสามพันเป็รอันว่าได้รับการคุ้มครองแน่อนครับ

2020.06.24 15:17

KK.kung

คุณจะได้รับวงเงินคุ้มครอง 20 เท่าของยอดเงินฝากคงเหลือของคุณเอง ก่อนวันเกิดอุบัติเหตุ 1 วัน อีกอย่างนึงคือคุณจะต้องมียอดคงเหลือเฉลี่ยตั้งแต่ 3,000 บาทขึ้นไปตั้งแต่วันเปิดบัญชี จนถึงวันก่อนเกิดอุบัติเหตุ 1 วัน ถ้าต่ำกว่านี้คุณจะไม่ได้รับความคุ้มครองครับ ที่นี่เค้าค่อนข้างเน้นเงินฝากที่สูง ซึ่งถ้าคุณฝากน้อยคุณก็จะได้รับความคุ้มน้อย

2020.07.14 5:3

ดาหลัน

การฝากเงินบัญชีออมทรัพย์ UOB Secure นอกจากจะได้รับดอกเบี้ยแล้ว ผู้ฝากจะได้รับวงเงินคุ้มค่าประกันอุบัติเหตุถึง 20 เท่าของเงินที่เหลือในบัญชี 1 วันก่อนได้รับอุบัติเหตุ และกรณีผู้ฝากเงินมีอายุมากกว่า 70 ปี ณ วันที่เปิดบัญชี จะได้รับค่าสินไหมทดแทนไม่เกิน 70% ของจำนวนวงเงินคุ้มครอง แต่ไม่เกิน 1,400,000 บาทต่อคนค่ะ

2020.07.16 6:59

Ta

การฝากบัญชีออมทรัพย์UOB secure เราต้องเปิดบัญชีขั้นต่ำ 1,000 บาท และมียอดเงินคงเหลือในบัญชีอย่างน้อย 3,000 บาทผู้ฝากจะได้รับเงินชดเชย 20 เท่าขอเงินฝากคงเหลือปัจจุบัน และคุณจะได้รับดอกเบี้ยทุกสิ้นเดือนมิถุนายนและเดือนธันวาคมของทุกปี กรณีบัญชีเงินฝากไม่เคลื่อนไหวภายใน 1 ปียอดเงินคงเหลือในบัญชีต้องไม่น้อยกว่า 5,000 บาทขึ้นไป กรณีที่ผู้ฝากมีอายุ 70 ปีขึ้นไป จะได้รับค่าสินไหมทดแทนไม่เกิน 70% ของจำนวนวงเงินคุ้มครอง แต่ไม่เกิน 1 ล้าน 4 แสนบาทaต่อคน

2020.08.24 5:43

Jingjo

ผมคิดว่าบัญชีออมทรัพย์นี้คุ้มมากเลยนะครับถ้าใครมีชีวิตที่เสี่ยงกับการเกิดอุบัติเหตุได้ง่ายๆ เพราะมีวงเงินคุ้มครองสูงเหมือนกัน ผมเคยอ่านและสนใจอยู่แต่ไม่ได้ใช้บัญชีนี้เพราะผมไม่ค่อยเสี่ยงกับอุบัติเหตุเท่าไหร่เลยเลือกประกันอื่นๆมากกว่าที่เหมาะกับผม แต่อยากบอกว่ามันคุ้มจริงๆบัญชีนี้คิดว่าคนอื่นคงคิดเหมือนผมเมื่ออ่านจากคอมเม้นข้างบนนะ

2020.08.26 13:41

ลิงจั๊กๆ

คอมเม้นท์ท่านอื่นได้ให้คำตอบไปเป็นที่เรียบร้อยแล้วผมเลยจะไม่พูดซ้ำแล้วกันครับ ส่วนตัวผมก็ชอบบัญชีตัวที่ว่านี้ด้วยนะเพราะเห็นว่าคุ้มครองผู้ขี่มอเตอร์ไซค์ กับ ผู้ซ้อนท้ายมอเตอร์ไซค์ ด้วยอะไม่เคยได้ยินความคุ้มครองแบบนี้เลย แต่ผมสงสัยอยู่ว่า เมื่อเราสมัครบัญชีนี้แล้วจะได้รับความคุ้มครองทันทีเลยมั้ยครับหรือต้องทำเอกสารอะไรก่อนรึป่าว

2020.09.26 10:9

white candle

เจ้าของกระทู้อยากเปิดบัญชีออมทรัพย์ UOB secure เพราะว่าได้รับการคุ้มครองอุบัติเหตุ..ก็ไม่ผิดค่ะ แต่อย่าลืมนะคะว่าคุณต้องมีเงินอยู่ในบัญชีด้วย ไม่ใช่แค่เปิดบัญชีนี้แล้วก็ได้รับความคุ้มครอง ได้รับเงินชดเชยจำนวนมากเลย...ไม่นะคะ จะได้เงินมามากหรือน้อย ขึ้นอยู่กับยอดเงินคงเหลือในบัญชีของคุณค่ะ ต้องเอาเงินไปฝากไว้เยอะๆนะ

2020.09.28 7:42

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

เป็นผู้หญิงก็ต้องช้อปปิ้ง จะช้อปปิ้งทั้งทีก็ต้องมีบัตรเครดิตคู่ใจอย่าง UOB Preferred Card

บัตรนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการช้อปปิ้ง คะแนนสะสม ชอบส่วนคืนเงินสด ท่องเที่ยว เดินทาง เพราะมีวงเงินให้ 5เท่าของรายได้ มีระยะปลอดดอกเบี้ยนาน 55วัน ทุกยอดใช้จ่ายผ่านบัตร 15บาทได้คะแนนสะสม 1คะแนน รับเงินคืน 15% เมื่อใช้จ่ายที่ Cafee Amezon , True Coffee ผ่านบัตร UOB preferred มีประกันการเดินทางด้วย.

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

UOB Lady Solitaire บัตรนี้ทำมาเพื่อผู้หญิงจริงๆหรอ

สำหรับสาวๆที่ชอบช้อปปิ้ง บัตรนี้เหมาะกับคุณ เพราะบัตรนี้เข้าใจผู้หญิงอย่างแท้จริง ทั้งในเรื่องสะสมคะแนนเมื่อช้อปผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ ทั้งในห้างสรรพสินค้า และร้านค้าออนไลน์ รับคะแนนสะสมทุก10บาท อุ่นใจเมื่อท่องเที่ยวเพราะ ให้ความคุ้มครองกระเป๋าเงินในกรณีถูกขโมย สูญหายจากอุบัติเหตุในวงเงิน3,000 บาท.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตร UOB Lady Platinum บัตรที่รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง

ดิฉันขอแนะนำบัตร UOB Lady Platinum กับเพื่อนๆทุกคนเลยค่ะ เพราะบัตรนี้รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง สะสมคะแนนก็แสนง่าย ทุกๆ10 บาท สำหรับหารใช้จ่ายทั้งในและต่างประเทศ ณ ร้านค้าหรือร้านค้าออนไลน์ ในหมวดแฟชั่น, หมวดห้างสรรพสินค้าและหมวดซุปเปอร์/ไฮเปอร์มาร์เก็ต ก็ได้รับ 1 คะแนนแล้ว สะสมคะแนนได้เยอะก็เอาไปแลกเป็นบริการด้านความงามตามใจเราได้อีก รู้ใจผู้หญิงจริงๆค่ะ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),ประกันภัยรถยนต์,ประกันมอเตอร์ไซค์,All (ประกัน)

อุ่นใจทุกครั้งเมื่อเปิดบัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

UOB lady's platinum บัตรที่ทำให้ฉันชอบช๊อปปิ้งมากขึ้น

บัตรนี้สำหรับคุณผู้หญิงเท่านั้นนะคะ ซึ่งตอบโจทย์ได้ดีมากในการช๊อปโดยเฉพาะใน ร้านค้าออนไลน์ ห้างสรรพสินค้าจ่ายทุก 10บาทจะได้ 1คะแนน ช้อปกับ UOB LUXEPAY แบ่งชำระ 0% นาน 6เดือน ไม่ว่าจะเป็น กระเป๋า เสื้อผ้า รองเท้าทั้งในและต่างประเทศ ตั้งแต่ 10,000 -200,000 บาทต่อเซลล์สลิป ใครที่ชอบช๊อปปิ้งสมัครเลยค่ะ.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

วันนี้ฉันอยากมาแนะนำบัตร UOB YOLO Platinum ที่ฉันเพิ่งได้มาค่ะ

บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีออมทรัพย์นี้สามารถทำธุรกรรมการเงินเหมือนปกติได้ไหมคะ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

เงื่อนไขการเปิดใช้บริการบัญชีคืออะไรคะ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์ / ธนาคารยูโอบี

อยากเปิดใช้บริการบัญชีออมทรัพย์นี้ใช้เอกสารอะไรบ้างครับ

All (ธนาคาร)

ถ้าฝากเงินเก็บเอาไว้นานๆจะเป็นอะไรไหมครับ

บัญชีเงินฝากนี้ได้รับอัตราดอกเบี้ยอย่างไรคะ

ทำไมเงินในบัญชีที่ฝากไว้ลดลงไปเองคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การลงทุน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

การเล่นแชร์มีประโยชน์อะไรบ้างคะ?

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

มีการเปรียบเทียบนิสัยทางการกับความขี้เกียจคิออะไรครับ?

All (ธนาคาร)

สถาบันการเงินประเภทที่ไม่ใช่ธนาคารมีอะไรบ้างครับ?

จะใช้อะไรทำธุรกรรมนะคะ

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (บัตรเครดิต),บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

อยากจะไปเปิดบัญชีกับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไร? แล้วก็ขั้นต่ำเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

มีเงื่อนไขอะไรที่อาจจะทำให้เราถูกปิดบัญชีครับ

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

บรอนซ์ เอเชีย By ไออินชัวร์

บรอนซ์ เอเชีย By ไออินชัวร์ เมื่อเกิดอุบัติเหตุที่เราไม่คาดคิดขึ้นทางบริษัทนั้นจะให้ความคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลโดยวงเงินสูงสุดถึง 1,500,000 บาท ในกรณีนี้จะเป็นค่ารักษาพยาบาลสำหรับอายุ 9 วัน - 75 ปี หากผู้เอาประกันนั้นอายุมากกว่า 75 ปีขึ้นไป จะได้รับค่ารักษาพยาบาลด้วยวงเงินสูงสุดถึง 750,000 บาท จะคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุไปจนถึงคุ้มครองกระเป๋าเดินทาง

บรอนซ์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์ เมื่อเราสมัครประกันนี้อุ่นใจได้เลยเพราะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงเรื่องปัญหาต่างๆในการเดินทาง แต่มีข้อยกเว้นอยู่อย่างหนึ่งคือจะไม่ได้รับความคุ้มครองในเรื่องของกระเป๋าเดินทางล่าช้า และทั้งนี้หากเกิดอุบัติเหตุทางบริษัทจะจ่ายค่ารักษาพยาบาลให้สูงสุดถึง 1,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปี และจะจ่ายค่ารักษาพยาบาลสูงสุด 3,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่มีอายุตั้งแต่ 9 วัน - 75 ปี

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์

บัญชีออมทรัพย์,All (ประกัน)

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ คุ้มครองเหนือระดับ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ ได้รับความคุ้มครองจากอุบัติเหตุสูงสุดถึง 10,000,000 บาท หรือ 10 เท่าของเงินฝาก โดยได้รับความคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมง ได้รับดอกเบี้ยสูงและรับดอกเบี้ยเป็นรายเดือน โดยสามารถเปิดบัญชีได้ด้วยเงินขั้นต่ำ 1,000 บาท เพียงแค่มีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้ สามารถฝากถอนเงินกี่ครั้งก็ได้ ไม่จำกัดจำนวนครั้ง

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),ประกันภัยรถยนต์,ประกันมอเตอร์ไซค์,All (ประกัน)

อุ่นใจทุกครั้งเมื่อเปิดบัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 500 บาทเท่านั้นค่ะ และทางธนาคารนั้นจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆเดือนมิถุนายนและธันวาคม นอกจากนี้ยังสามารถฝากถอนได้ทุกวันไม่จำกัดจำนวนครั้ง ถ้าเรายิ่งฝากเงินเยอะเราก็จะได้รับดอกเบี้ยมากเพราะว่าทางธนาคารนั้นจะคิดดอกเบี้ยให้เราทุกๆวัน เมื่อรู้แบบนี้มาเปิดบัญชีนี้เยอะๆนะคะ ของเขาดีจริง

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี