Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ผมอยากทำให้บัญชีe-SAVINGSธนชาตโอนเงินเข้าง่ายๆทำยังไง

ผมเป็นคนนึงครับที่ใช้บริการของธนชาติe-SAVINGS และประสบปัญหาการโอนเงินเข้าบัญชีเป็นเรื่องที่ใช้เวลานานมาก ผมต้องจัดเวลาไปที่ bank สาขาและต้องรอคิวกว่าจะได้โอนเงินเข้าบัญชีเพื่อใช้จ่ายหรือเพื่อที่จะได้รับดอกเบี้ยต่อไปผมคิดว่าน่าจะมีวิธีที่ดีกว่านี้มีการเอาเงินเข้าบัญชีเพื่อนๆที่มีความรู้ช่วยแนะนำด้วยครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ประสิทธิ์

มีวิธีที่ง่ายกว่าการเดินไปธนาคารครับก็คือการผูกบัญชีเข้ากับบริการพร้อมเพย์ โดยเพียงแค่เราไปที่ธนาคารผูกพร้อมเพย์กับบัญชีธนาคารของเราใช้บัตรประชาชนตัวประชาชนหรือหมายเลขโทรศัพท์เพียงเท่านั้นก็สามารถรับโอนเงินแบบพร้อมเพย์ได้จากทุกบัญชีธนาคารครับ เพียงแค่เราจะหมายเลขโทรศัพท์ของเราได้แล้วก็สามารถโอนเงินจากบัญชีอื่นเข้าหมายเลขโทรศัพท์ของเราก็สะดวกแล้วเราใช้เวลานิดเดียวไม่ต้องเดินทางไปที่แบงค์ด้วยง่ายมากๆ

2019.10.25 21:46

Prapan

บัญชีe-SAVINGS ของธนชาต เป็นบัญชีที่สามารถทำธุรกรรมทางการเงินผ่าน Thanachart Connect โมบายแอพ และ Thanachart iNet ทั้งการโอนเงิน เช็คยอด ตรวจสอบรายการเดินบัญชี ไม่ใช่เหรอครับ ยังใช้เวลานานอีกเหรอ? น่าแปลกนะ ผมคิดว่ามันจะทำให้เราสะดวกมากขึ้นซะอีก คุณไม่ลองถามเจ้าหน้าที่ธนาคารดูละครับว่าทำไมถึงไม่สะดวกและรวดเร็วอย่างที่ควรจะเป็น

2020.06.07 14:51

สรยา

ใช่ค่ะฉันเห็นด้วยเพราะว่าเดี๋ยวนี้ยุคเทคโนโลยีที่ก้าวหน้าและทันสมัยทุกคนมีอินเตอร์เน็ตใช้กันฉันเองก็มีบัญชี E- Savings ของธนชาต ใช้อยู่ฉันได้สมัครใช้แอป Thanachart Connect ใช้อยู่ใช้งานสะดวกและง่าย ไม่ว่าจะโอนเงินต่างธนาคารได้ฟรีไม่จำกัดจำนวนครั้ง ตรวจสอบรายการการเดินบัญชี เช็คยอดเงิน ด้วยระบบความปลอดภัยสูงสุด

2020.07.08 2:44

แอนนา

ก็ถ้าไม่สะดวกก็ฝากเงินที่ธนาคาร คุณสามารถฝากเงินผ่านตู้ก็ได้ค่ะ จะได้ไม่ต้องเสียเวลารอนาน หรือถ้าคุณรู้สึกว่าเวลาไปธนาคารแล้วคนเยอะคุณควรจะไปเวลาช่วงเช้าๆตอนธนาคารเพิ่งเปิดอ่ะค่ะ เพราะว่าช่วงก่อนเที่ยงกับช่วงเย็นคนจะเยอะมาก หรือเป็นช่วงสิ้นเดือนคนจะเยอะมาก หลีกเลี่ยงได้ก็ทำอย่างที่เราบอกนะคะ หาตู้เพื่อเอาเงินเข้าแทนค่ะ

2020.07.09 12:29

พลอย

งง กับคำถามหน่อยๆนะคะ คือที่ว่านานนี่คือการฝากเงินเข้าบัญชีตัวเอง หรือการโอนเงินไปบัญชีธนาคารอื่น หรือบัญชีอื่นของตัวเองกันแน่คะ? เพราะถ้าเรื่องฝากเงินก็ฝากเข้าที่ตู้ ATM ได้ค่ะไม่ต้องไปที่เคาน์เตอร์ธนาคาร แต่ถ้าเป็นการโอนไม่ว่าจากไหนไปไหน โอนเข้าโอนออกก็ทำได้ผ่าน Application ธนาคารได้แล้วค่ะ มีอะไรที่ยากและรอนานคะ?

2020.08.10 10:50

สมบัติ

เดี๋ยวนี้มีบริการที่จะช่วยให้เราสามารถโอนเงินได้ง่ายถ้าเราไม่มีอินเทอร์เน็ตก็ทำการโทรไปที่ call center โดยสามารถที่จะแจ้งหมายเลขบัญชีและให้ทาง call center โอนเงินให้ก็ได้นะครับ เพราะว่าบางครั้งเราไม่อยากจะใช้ internet banking ให้ยุ่งยากเพราะเราทำไม่เป็นเราก็สามารถที่จะจดจำหมายเลขบัญชี บัตรประจําตัวประชาชนของเราเองและแจ้งที่ call center ให้โอนให้ไงครับ

2020.08.30 14:37

ลิงจั๊กๆ

เพิ่งรู้นะครับเนี่ยว่า สามารถโทรไป คอลเซ็นเตอร์ ของธนาคารเพื่อให้เขาช่วยโอนเงินให้แต่ถ้าโทรไปบ่อยๆจะไม่โดนว่าหรอครับ เขาอาจจะบอกว่า คุณลูกค้าอายุเท่าไหร่คะถึงไม่ใช้บริการ internet banking ของธนาคาร เดี๋ยวนี้ลุงๆป้าๆเขายังใช้กันเลยนะคะ อะไรประมาณนี้ครับ เเต่สำหรับผมจะทำอย่างที่ คุณ พลอย บอกครับสะดวกกว่า ไม่อยากโทรไป คอลเซ็นเตอร์

2020.09.26 10:46

-วานร 7295-

ถ้าเจ้าของกระทู้กลับมาอ่านความคิดเห็นของแต่ละคน คงจะดีใจที่มีคนให้ความสนใจและมาตอบกลับมากมายขนาดนี้นะครับ ถึงแม้จะมีการต่อว่าต่อขานเล็กๆพอให้เป็นสีสัน 🤣 ผมไม่ได้เป็นลูกค้าของธนาคารธนชาตหรอก เปิดบัญชีกับที่อื่นไปแล้ว ผมทำธุรกรรมการเงินผ่านโทรศัพท์มือถือเหมือนกัน มันสะดวกดีครับ ป่านนี้เจ้าของกระทู้คงใช้คล่องแล้วล่ะ

2020.09.28 8:1

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ ได้รับดอกเบี้ยสูงสุดถึง 1.5% และยังสามารถถอนเงินหรือโอนเงินไปยังธนาคารไหนก็ได้ตลอด 24 ชั่วโมง โดยไม่เสียค่าธรรมเนียม เปิดบัญชีขั้นต่ำด้วยเงินเพียง 0 บาทเท่านั้น! มีบริการให้ทำธุรกรรมผ่านแอพด้วยซึ่งแอพนั้นมีชื่อว่า Thanachart Connect โมบายแอพ หรือ Thanachart iNet นอกจากเปิดบัญชีด้วยเงิน 0 บาทแล้วยังสะดวกอีกด้วย

บัตรเครดิต วีซ่า

สัมผัสสิทธิพิเศษจากบัตร Thanachart Black Diamond Visa ต้องลอง!

บัตรนี้เหมาะกับคนที่มีรายได้ 6 หลักขึ้นไป จะได้ประสบการณ์ใหม่ ในการช้อปปิ้ง ท่องเที่ยว ส่วนคืนเงินสด การใช้จ่ายทุกๆ25บาท รับคะแนนสะสม 6 คะแนนเมื่อใช้จ่ายต่างประเทศ , ทุกๆ25บาทรับ4คะแนนในหมวดท่องเที่ยว และ ทุกๆ25บาทรับ 2คะแนนที่ร้านอาหาร มีแผนประกันภัยอุบัติเหตุระหว่างเดินทางวงเงินสูงสุดถึง 10 ล้านบาท

บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

แม้จะเที่ยวก็ยังได้รับคะแนน Thanachart Blue Diamond MasterCard บัตรที่ช่วยให้คุณได้รับคะแนนมากยิ่งขึ้น

บัตรนี้ยิ่งเที่ยวมากได้รับคะแนนสะสมมาก ทุกการใช้จ่ายทั่วไป 25บาทรับ1คะแนน รับคะแนนสะสมสูงสุด 4เท่าเมื่อจ่ายเป็นเงินต่างประเทศ คะแนนสะสม 1,000 คะแนนรับเครดิตเงินคืน 100บาท นำไปแลกหน่วยลงทุนในกองทุน T-Cash 100บาท คะแนน T-Rewards แลกเป็นผลิตภัณฑ์การท่องเที่ยวมากว่า 100 เส้นทาง ทั้งตั๋วเครื่องบิน โรงแรม

บัตรเครดิต ธนชาติ บลู ไดมอนด์ มาสเตอร์การ์ด / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

Thanachart Blue Diamond Visa บัตรเครดิตที่ใช้สิทธิพิเศษที่เยอะเกินคาด

Thanachart Blue Diamon Visa คะแนนสะสมจากการชำระค่าสินค้า บริการผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ แลกของกำนัลฟรี และแลกเงินคืนเข้าบัญชีบัตรเครดิต ทุก 25บาทรับ4คะแนน เมื่อใช้จ่ายต่างประเทศ และ ทุก25บาท รับ 3คะแนน เมื่อใช้จ่ายในหมวดท่องเที่ยว แบ่งชำระรายเดือนดอกเบี้ยพิเศษ 0%นาน 6เดือน มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางในวงเงิน 10ล้านบาท.

บัตรเครดิต ธนชาติ บลู ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

อยากเข้าMiracle lounge ไม่ยาก แค่มีThanachart LIVE Master card

บัตรเครดิต ธนชาติ ลีฟ มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรอะไรเอ่ย?ให้วงเงินตั้ง5เท่าของรายได้ เฉลย ก็บัตรThanachart Dimond Visaไง!

บัตรเครดิต ธนชาติ ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชี e saving ของธนชาติดียังไงครับ

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

คนต่างชาติเปิดบัญชี e-SAVINGS ธนชาติได้ไหม?

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัญชี e saving ของธนชาติให้ผลตอบแทนยังไงบ้างกับดอกเบี้ย

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

วิธีสมัครบัญชีออมทรัพย์e-SAVINGSธนชาตต้องทำอย่างไร

เพื่อนๆมาแชร์ข้อดีของบัญชี e-SAVINGS ธนชาติ กันหน่อยคะ ว่ามีข้อดีอะไรกันบ้าง?

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล

ฝากเงินกับe-SAVINGSธนชาตยังไงไม่ต้องไปที่แบงค์

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

การปรับสมุดบัญชีมีประโยชน์อย่างไร เพราะไม่ค่อยได้ใช้สมุดบัญชีเลยยังสำคัญไหม?

All (การลงทุน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

การเล่นแชร์มีประโยชน์อะไรบ้างคะ?

All (การจ้างงาน),All (หารายได้)

คนเงินเดือนแสนบาทนี่เรียกว่ารวยรึยังครับ

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

อยู่กรุงเทพต้องมีเงินเดือนสักเท่าไหร่ครับ

ดอกเบี้ยสำหรับบัญชีเงินฝาก Youth Savings ตอนนี้คือเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

ถ้าไม่ได้ใช้บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทยไปเกินหนึ่งปี เราจะยังกลับมาใช้งานได้อยู่ไหมคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทย / ธนาคารซีไอเอ็มบี

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ ได้รับดอกเบี้ยสูงสุดถึง 1.5% และยังสามารถถอนเงินหรือโอนเงินไปยังธนาคารไหนก็ได้ตลอด 24 ชั่วโมง โดยไม่เสียค่าธรรมเนียม เปิดบัญชีขั้นต่ำด้วยเงินเพียง 0 บาทเท่านั้น! มีบริการให้ทำธุรกรรมผ่านแอพด้วยซึ่งแอพนั้นมีชื่อว่า Thanachart Connect โมบายแอพ หรือ Thanachart iNet นอกจากเปิดบัญชีด้วยเงิน 0 บาทแล้วยังสะดวกอีกด้วย

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

บรอนซ์ เอเชีย By ไออินชัวร์

บรอนซ์ เอเชีย By ไออินชัวร์ เมื่อเกิดอุบัติเหตุที่เราไม่คาดคิดขึ้นทางบริษัทนั้นจะให้ความคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลโดยวงเงินสูงสุดถึง 1,500,000 บาท ในกรณีนี้จะเป็นค่ารักษาพยาบาลสำหรับอายุ 9 วัน - 75 ปี หากผู้เอาประกันนั้นอายุมากกว่า 75 ปีขึ้นไป จะได้รับค่ารักษาพยาบาลด้วยวงเงินสูงสุดถึง 750,000 บาท จะคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุไปจนถึงคุ้มครองกระเป๋าเดินทาง

บรอนซ์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย ประกันภัยนี้จะเหมาะสำหรับบริษัททัวร์หรือผู้จัดการเดินทางเป็นหมู่คณะที่ต้องการทำประกันภัยให้แก่นักท่องเที่ยวที่เดินทางไปต่างประเทศเป็นรายบุคคลหรือรายกลุ่ม โดยทางบริษัทนั้นให้ความคุ้มครองอุบัติเหตุไปจนถึงค่ารักษาพยาบาล

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

Common Sense By อลิอันซ์

Common Sense By อลิอันซ์ หากเกิดอุบัติเหตุจากเกิดเดินทางหากผู้ที่เอาประกันนั้นมีอายุมากกว่า 16 ขึ้นไปและไม่เกิด 65 ปี จะได้รับความคุ้มครอง 3,000,000 บาท และหากผู้เอาประกันนั้นอายุต่ำกว่า 16 ปีหรือมากกว่า 65 ปีขึ้นไปจะได้รับความคุ้มครอง 1,500,000 บาท และได้รับค่ารักษาในต่างประเทศสูงสุดถึง 2,000,000 บาท

Common Sense By อลิอันซ์

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย เมื่อเราสมัครประกันนี้เราสามารถเลือกแผนความคุ้มครองของเราได้โดยมีให้เลือกถึง 4 แผนด้วยกัน และคุ้มครองสูงสุดไม่เกิน 90 วัน ต่อการเดินทาง 1 ครั้ง และมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินระหว่างที่เราเดินทางตลอดระยะเวลา 24 ชั่วโมง และเมื่อเราซื้อผ่านทางอินเทอร์เน็ตเราก็สามารถพิมพ์กรมธรรม์ได้เอง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ยูโอบี จูเนียร์ ใครๆก็สมัครได้

ยูโอบี จูเนียร์ เพียงแค่เรามีอายุ 18 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว โดยที่เปิดบัญชีขั้นต่ำอยู่ที่ 1,000 บาท ดอกเบี้ยที่ได้รับเป็นดอกเบี้ยแบบคงที่โดยอยู่ที่ 0.50% จะได้รับดอกเบี้ยทุกๆ 6 เดือน คนหนึ่งคนสามารถเปิดได้แค่บัญชีเดียวเท่านั้น เด็กอายุต่ำกว่า 15 ปีสามารถให้ผู้ปกครองมาเปิดบัญชี โดยใช้ชื่อบัญชีของผู้ปกครอง เด็กอายุ 12 ปีขึ้นไปสามารถขอใช้บริการ ATM ได้

ยูโอบี จูเนียร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี