Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตร UOB cash plus ถ้าเป็นเจ้าหน้าที่บริษัทต้องใช้เอกสารอะไรบ้างในการสมัคร

ถ้าพูดถึงเกี่ยวกับบัตร UOB cash plus มีเพื่อนของผมคนนึงเล่าให้ฟังว่าวันนี้สะดวกสบายไม่ต้องจับจ่ายใช้สอยนอกบ้านหรือไปเที่ยว เพราะไม่ต้องมีหลักทรัพย์ไปค้ำประกันหรือมีคนค้ำประกันวงเงินให้กับเราเราสามารถใช้จ่ายเงินที่มีการสำรองให้เราถึงมากกว่าล้านบาท และให้เราผ่อนจ่ายที่หลังได้เมื่อเราพร้อมผมอยากรู้เงื่อนไขเกี่ยวกับการใช้บริการของบัดนี้ว่าต้องใช้เอกสารประกอบการพิจารณายังไงใช้อะไรบ้าง

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ปิติ

สำหรับกรณีที่เป็นเจ้าหน้าที่บริษัทนะครับต้องมี 1 สำเนาบัตรประจำตัวประชาชนหรือบัตรข้าราชการรัฐวิสาหกิจ 2 ต้องมีสลิปเงินเดือนล่าสุดตัวจริงหรือสำเนาหนังสือรับรองรายได้ตัวจริง 3 ต้องมีสำเนาบัญชีธนาคารบัญชีเงินเดือนย้อนหลัง 6 เดือนกรณีใช้หนังสือรับรองรายได้ดีต้องมีสำเนาหน้าบัญชีสำหรับโอนเงินในกรณีที่ต้องการโอนเงินเข้าบัญชีอื่นและ 5 ต้องมีสำเนาทะเบียนบ้านกรณีที่ใช้สำเนาบัตรข้าราชการหรือรัฐวิสาหกิจก็ได้

2019.10.28 21:46

Golf

เอกสารที่ใช้ไม่มากใช่ไหมคะ เราก็ใช้ บัตรกดเงินสด UOB cash plus เหมือนกันคะ แต่เราไม่ได้เป็นเจ้าของกิจการเหมือนคุณหลอกนะคะ เราว่า บัตร UOB cash plus ให้วงเงินที่มากจริงๆนะคะ แล้วคุณทราบไหมคะว่าช่วงนี้บัตร UOB cash plus เขากำลังมีแผนการผักชำระหนี้ให้กับลูกค้าในช่วงโควิด-19 นี้ด้วยนะ เราก็รอลุ้นเหมือนกันว่า UOB เขาจะเคาะใช้ไหม

2020.06.17 13:37

โชติกา

บัตรกดเงินสด UOB cash plus ดีตรงที่มีวงเงินฉุกเฉินให้เรากดใช้ได้ทุกที่ทุกเวลาโดยไม่เสียค่าธรรมเนียม จ่ายขั้นต่ำแค่ 5%( อันนี้ก็ถือว่าไม่แพงมาก) แต่การมีบัตรกดเงินสดก็มีข้อเสียด้วยเหมือนกันนะ ถ้าใช้อย่างไม่คิด อาจจะทำให้เป็นหนี้ได้ง่ายมากๆเลยล่ะ อีกอย่างถ้าเราจ่ายหนี้ไม่ไหวในแต่ละเดือนหรือจ่ายไม่ตรงเวลาอันนี้จะโดนดอกเบี้ยมหาโหดเลยก็ว่าได้ เพราะฉะนั้นต้องคิดก่อนจะใช้ทุกครั้ง

2020.07.14 7:21

สน

ผมว่าการมีบัตรกดเงินสด ยูโอบี แคช พลัส ก็ดีนะครับจะช่วยให้เรามีเงินไว้ใช้จ่ายยามฉุกเฉิน ไม่ต้องไปกู้หนี้ยืมสิน ที่ต้องจ่ายดอกเบี้ยที่แพงและต้องมีหลัดทรัพย์ค้ำประกันอีก แต่อย่าลืมว่า เราเองต้องมีวินัยในการใช้ด้วย เพราะผมเห็นเพื่อนใช้บัตรกดเงินสด เมื่อนึกอยากได้อะไรก็ไปกดเงินออกมาทำให้ตอนนี้ต้องจ่ายดอกเบี้ยบานเลย

2020.07.20 7:24

sunisa_a

UOB cash plus จริงๆ ไม่ได้สะดวกสบายหรอก ไอ้การที่ให้เราผ่อนจ่ายที่หลังได้เมื่อเราพร้อมนี้ก็ไม่ต่างไรจากการเป็นหนี้หรอก ถ้าเป็นเเบบนี้เราต้องมาใช้หนี้ทีหลัง เดี๋ยวนี้บัตรเดบิตมันก็ใช้จ่ายเงินกันได้หมดเเล้ว เราว่าเก็บเงินเอาดีกว่าเวลาอยากได้ของอะไรๆ เพราะมาผ่อนเเบบนี้ไม่คุ้ม เหมือนไม่ใช่รางวัลชีวิตเเต่เป็นภาระชีวิตไปซะมากกว่า 55555

2020.08.14 13:52

Bom

ตกลงว่า UOB Cash Plus เนี่ยเป็นสินเชื่อส่วนบุคคลที่มาในรูปแบบบัตรกดเงินสดหรือยังไงครับ ผมยังไม่ค่อยเข้าใจมากนัก แล้วถ้าคนที่ไม่ได้ทำงานบริษัท หรือแบบไม่มีได้มีรายได้ประจำจะสามารถขอสินเชื่อนี้ได้ไหมครับ? ผมคนนึงที่มีอาชีพอิสระหน่ะครับแต่ก็สนใจสินเชื่อนี้เพราะเห็นว่าผ่อนชำระทีหลังได้เมื่อพร้อมมันน่าสนใจดีครับ

2020.08.27 10:50

BTS

@Bom ผมขออนุญาตตอบนะครับ คือว่าบัตรยูโอบี แคชพลัสเนี่ย ผมว่าน่าจะเป็นสินเชื่อมาในรูแบบบัตรกดเงินสดนั่นแหละครับ เท่าที่ผมไปหาข้อมูลมานะครับ และอีกคำถามนึงคือ คนที่ไม่ได้มีรายได้ประจำก็สามารถสมัครบัตรนี้ได้เช่นกันครับ เพียงแต่เงื่อนไขก็จะแตกต่างกันไป เงื่อนไขที่เหมือนกันก็เห็นจะมีแค่เรื่องของสัญชาติไทยกับอายุ 20-60 ปี นั่นแหละครับ

2020.09.13 9:18

@waterfall

@ Bom ทำอาชีพอะไรก็สมัครบัตรกดเงินสดได้ค่ะ เพียงแค่มีรายได้ต่อเดือนตามที่ธนาคารกำหนดมาเท่านั้นแหละ เอกสารครบ ไม่มีหนี้สินค้างชำระ ก็น่าจะผ่านนะ เรื่องวงเงินอนุมัติ ก็ตามรายได้และความสามารถในการชำระคืน แต่ไม่ใช่ทุกคนจะได้วงเงินอนุมัติสูงสุดตามที่โฆษณาไว้นะคะ ธนาคารเขาคงให้ทุกคนไม่ได้หรอก ต้องมีการพิจารณาให้ดีก่อนค่ะ

2020.09.28 8:17

Olive@@

ที่เจ้าของกระทู้ถามมาเรื่อง UOB cash plus นี่เป็นสินเชื่อส่วนบุคคลใช่มั้ยคะ เรื่องเอกสารการขอสินเชื่อไม่ค่อยกังวลเท่าไหร่ แต่อยากรู้เรื่องดอกเบี้ยอะค่ะ ของ UOB cash plus คิดดอกเบี้ยยังไงมีใครพอจะทราบมั้ยคะ เมื่อก่อนไม่เคยคิดจะขอสินเชื่อเลย แต่ตอนนี้การเงินของเราขาดสภาพคล่องมากค่ะ ใครพอจะมีข้อมูลรบกวนบอกด้วยนะคะ

2021.07.17 13:21

อภิศักดิ์

วงเงินที่ได้ ล้านกว่าบาท น่าจะเกี่ยวข้องกับเงินเดือนที่คุณทำงานอยู่นะครับ ไม่ทราบว่าตอนนี้ทำงานได้เงินเดือนที่เท่าไรครับ แล้ว มีหนี้สินอะไรบ้างไหมครับที่ต้องจ่าย อย่างเช่น จ่ายค่างวดรถยนต์ หรือว่า จ่าย ค่าเช้าบ้านอยู่ไหมครับ ถ้ามีหนี้สิน ที่ต้องจ่ายต่อเดือน วงเงินที่ได้ก็ไม่น่าจะได้มากนะครับ ผมว่า ได้สัก 2แสน ก็ถือว่าคุ้มแล้วนะครับ

2021.08.16 4:31

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash เบิกถอนได้สบายใจ

เราขอสินเชื่อUOB i-Cash เอาไว้เพระาเราทำงานรับเหมาก่อสร้าง บางครั้งเราต้องถอนเงินสดให้กับลูกน้องซึ้งบางทีงานเราอยู่ต่างจังหวัด เราต้องเสียค่าธรรมเนียมข้ามจังหวัดเยอะมากเลย แต่สำหรับสินเชื่อUOB i-Cash ที่เราขอ เราว่าเราไม่ต้องกลัวว่าจะกดเงินเท่าไรในต่างจังหวัด เพราะสินเชื่อ UOB i-Cashฟรีค่าธรรมเนียมเบิกถอนผ่านตู้เอทีเอ็ม

UOB i-Cash

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash ได้ดอกเบี่ยตามฐานเงินเดือน

จุดเด่นที่น่าสนใจของสินเชื่อ UOB i-Cash ที่ผมทำคือการคิดอัตราดอกเบี้ยสินเชื่ิUOB i-Cashจะแบ่งตามฐานรายได้ของผู้กู้ ซึ้งฐานเงินเดือนของผมอยู่ที่สองหมื่นบาท ได้อัตตราดอกเบี้ย ปีละ 20% ซึ้งถือว่าอัตตราเมื่อเทียบกับบัตรเครดิตก็พอๆกันที่ต่างคือ สินเชื่UOB i-Cash จะได้รับการอนุมัติที่ง่ายกว่าบัตรเครดิตแถมได้เป็นเงินก้อนเลย

UOB i-Cash

All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash อนุมัติไว

ครอบครัวเราร้องเงินมากเพราะต้องเอามาจ่ายค่าแรงให้กับคนงานก่อสร้างตอนนี้นจำได้เลยว่า ค่อนข้างเครียดมากเพราะไปขอสินเชื่อที่ไหก็บอกมาว่าน่าจะไม่ผ่าน ที่บ้านก็ไม่รู้จะทำอย่างไรดี เลยลองเข้าไปดูที่ UOB แต่เมื่อก่อนคิดว่า น่าจะยากเหมือนกัน พอลองเข้าไปคุย เจ้าหน้าที่บอกว่า เมื่อยื่นขอสินเชื่อจะได้ ได้เงินพร้อมใช้เริ่มต้นที่ 3 วัน เราว่าเร็วดีจริงๆ

UOB i-Cash

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash ขอยกเลิกไม่ใช่เรื่องยาก

เราต้องขอUOB จริงๆที่ทำให้เหนื่อยกับเรา ตอนแรกเราหาเงินที่ไหนไม่ได้เลย เลยตัดสินใจขอสินเชื่อจากUOB i-Cash แต่หลังจากที่ยื่นขอแล้วได้รับการอนุมัติแล้ว ปรากฏว่า งานที่เราทำอยู่ได้เงินมาพอกับที่เราต้องจ่าย เราเลยขอยกเลิกการขอสินเชื่อ เราน่าจะรออีกนิด แต่ทางUOB ดีมากเลยบอกไม่เป็นไร เพราะสามารถยกเลิกวงเงินได้ ภายใน 7 วัน โดยไม่มีค่าใช้จ่าย ขอโทษจริงๆ

UOB i-Cash

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash ไม่ต้องใช้หลักประกันเหมือนที่อื่น

สำหรับสินเชื่อ UOB i-Cash ผมว่าน่าจะเหมือนกับสินเชื่อทั้วไปนะครับ คือไม่ต้องมีหลักประกันอะไร สามารถยื่นขอได้เลยเพียงมีฐานเงินเดือนที่เราวางไว้ แต่สำหรับที่ต่างกว่าที่อื่น ผมชอบตรงเรื่องการเอาใจใส่ลูกค้าครับ ดูแลค่อนข้างดีมากเช่นเขาช่วยเรื่องการคำนวนเบี้ยที่จะต้องจ่าย ว่าเราเหมาะกับตัวไหนอย่างไร ผมชอบการบริการจริงๆ

UOB i-Cash

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

เป็นผู้หญิงก็ต้องช้อปปิ้ง จะช้อปปิ้งทั้งทีก็ต้องมีบัตรเครดิตคู่ใจอย่าง UOB Preferred Card

บัตรนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการช้อปปิ้ง คะแนนสะสม ชอบส่วนคืนเงินสด ท่องเที่ยว เดินทาง เพราะมีวงเงินให้ 5เท่าของรายได้ มีระยะปลอดดอกเบี้ยนาน 55วัน ทุกยอดใช้จ่ายผ่านบัตร 15บาทได้คะแนนสะสม 1คะแนน รับเงินคืน 15% เมื่อใช้จ่ายที่ Cafee Amezon , True Coffee ผ่านบัตร UOB preferred มีประกันการเดินทางด้วย.

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

สินเชื่อ UOB i cash สมัครตอนนี้เงื่อนไขการรับกระเป๋าเดินทางล้อลากคืออะไร

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

UOB i cash มีสิทธิประโยชน์ให้เราอย่างไรเมื่อจะแต่งงาน

สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

สินเชื่อ UOB i cash เอกสารที่ต้องใช้เมื่อเป็นเจ้าของกิจการสมัคร

คนต่างชาติสมัครสินเชื่อส่วนบุคคล UOB i-cash ได้ไหมคะ?

สินเชื่อส่วนบุคคลของธนาคารยูโอบียกเลิกได้ไหมคะ?

สินเชื่อ UOB I Cash สมัครแล้วได้วงเงินเท่าไหร่ครับ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ทำไมไม่เหมือนกัน

AEON สินเชื่อยัวร์แคชวงเงินตอนนี้ 15,000 ค่ะ หมื่นห้ามา 3 ปีแล้วคะยังไม่เคยได้ปรับเพิ่มวงเงินเลยค่ะแต่เพื่อนที่ทำงานทำAEON สินเชื่อยัวร์แคชมา 2ปี วงเงิน 10,000 ได้ปรับแล้วค่ะ เป็น 40,000 บาทเพราะเวลาส่งก็ส่งเมืนกันเดือนละ 1000 ไม่เคยส่งล่าช้าและโดนเรียกปรับเลย เอาอมาตรฐานอะไรมาตัดสินเหรอว่าคนไหนเพิ่มได้เพิ่มไม่ได้

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก

ตอนแรกเราไม่สนใจหลอกKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพราะ รายละเอียดหรือข้อกำหนดเยอะมากโดยเฉพาะเรื่องฐานเงินเดือน แต่ที่เราตัดสินใจทำKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusก็เพราะว่า วิธีการคิดดอกเบี้ย อัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนี่แหละที่เราชอบและว่าน่าสนใจดี เพี่ะเงินเดือนและรายได้อื่นๆของเรามีไม่เท่ากันในแต่ละเดือนการลดต้นลดดอกได้ช่วยเราบริการเงินได้ดีครับ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี