Forum
แก้ไขล่าสุด: 

UOB เงินฝากประจำมีสิทธิประโยชน์อะไรบ้าง

ถ้าเราได้รับเงินเดือนออกมาทุกเดือนแต่เราอยากจะเก็บเงินไว้ส่วนหนึ่งเพื่อฝากกับธนาคาร เพราะเราอยากได้รับดอกเบี้ยในอัตราที่สูงก็เลยเลือกเงินฝากประจำ ผมได้ยินเกี่ยวกับบัญชี UOB ฝากประจำว่าให้ดอกเบี้ยเงินฝากประจําสูงแต่ผมก็อยากรู้ด้วยว่าถ้าอยากสมัครบัญชี UOB ฝากประจำจะได้รับสิทธิพิเศษอะไรบ้าง เพื่อจะนำไปใช้ในการตัดสินใจสมัครบัญชีฝากประจํา

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ฐิติภรณ์

สำหรับบัญชีฝากประจำสามารถใช้ได้สำหรับคนทุกวัยเริ่มออมได้ตั้งแต่แรกเกิดเลยบัญชีเงินฝากประจำสามารถกำหนดระยะเวลาฝากโดยสามารถเลือกระยะเวลาฝากได้ตามความสะดวกของตัวคุณเองเมื่อเปิดบัญชีสามารถเปิดบัญชีได้ทั้งบุคคลธรรมดาและนิติบุคคลก็ฝากได้หลายบัญชีและยังมีสมุดคู่ฝากบัญชีประจำให้กับเราคอยเช็คว่าเราฝากบัญชีตามที่ได้ให้ไว้กับทางธนาคารไหมแต่สามารถเลือกการรับดอกเบี้ยได้เมื่อครบกำหนดเป็นรายเดือนหรือรายปีก็ได้

2019.10.31 21:46

ชาติ

เงื่อนไขการฝากเงินกับบัญชี UOB ฝากประจำก็มีไม่มากอย่างที่เม้นท์แรกบอกไปแล้ว นั่นคงเป็นข้อดีของบัญชีนี้แล้วล่ะครับ ถ้าคุณพอใจกับอัตราดอกเบี้ยที่จะได้รับก็เปิดบัญชีฝากเงินได้เลย แต่คุณลองดูของธนาคารแล้วหรือยังครับ เรื่องอัตราดอกเบี้ยเงินฝากประจำว่าของที่ไหนได้สูงกว่า ไม่ได้จะขัดใจถ้าคุณอยากเปิดบัญชีกับที่นี่นะครับแค่ถามดูเท่านั้นเอง

2020.06.08 7:38

Chalee

บัญชีเงินฝากประจำปลอดภาษีทวีสิน ของธนาคาร UOB ระยะเวลาฝาก 24 เดือนในอัตราดอกเบี้ย ฝากเงิน 10,000 บาทถึง 24,500 บาทดอกเบี้ยอยู่ที่ 2.25%ต่อปีสิทธิประโยชน์มีประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคลฟรีตลอด 24 ชั่วโมงโดยที่ไม่ต้องเสียเรียบประกันคุณจะได้รับความคุ้มครองอุบัติเหตุตลอดระยะเวลา 24 เดือนด้วยวงเงินสองเท่าของจำนวนเงินที่คุณต้องฝาก หรือสูงสุดถึง 1,200,000 บาทครับ

2020.07.07 13:31

ลูกตาล

จริงๆเท่าที่เราทราบมา บัญชีฝากประจำของธนาคาร uob มีสิทธิพิเศษ คือ สามารถเลือกระยะเวลาฝากได้ตามความสะดวกของคุณเลยค่ะ และอีกอย่างสามารถเลือกการรับดอกเบี้ยได้ว่าจะเลือกรับเป็นรายเดือนหรือรายปี ถ้าคุณต้องการรับดอกเบี้ยเป็นรายเดือนคุณต้องฝากขั้นต่ำ 10,000 บาทขึ้นไป และฝากครั้งถัดไป ก็ต้องไม่ต่ำกว่าครั้งละ 10,000 บาทค่ะถึงจะได้ดอกเบี้ย

2020.07.09 13:53

Danny

แสดงว่าผมข้าใจผิดมาตลอดนะว่า UOB เงินฝากประจำมีประกันสุขภาพแถมพ่วงมาด้วย ที่จริงเป็นประกันอุบัติเหตุ สงสัยจำผิดสลับกับบัญชีเงินฝากประจำของธนาคารอื่นๆ แต่ผมก็เล็งเอาไว้นะว่าอยากฝากประจำกับ UOB เพราะว่าให้ดอกเบี้ยสูงดีระยะเวลาก็ไม่นานจนเกินไปด้วย แต่ก้กำลังตัดสินใจอยู่เหมือนกันครับเพราะฝากประจำของธนาคารกรุงเทพก็น่าสนใจไม่น้อย

2020.08.10 10:24

ยูโร

สิทธิประโยชน์อย่างนึงที่ผมคิดได้ก็คือทำให้เรามีเงินเก็บหรือได้รับอัตราดอกเบี้ยที่ส่งให้เองนะครับ และนอกจากนั้นแทนที่เราจะเอาเงินไปใช้ในสิ่งที่เราต้องการ หรือเก็บไว้ที่บ้านเฉยๆไม่ได้มีประโยชน์อะไรหรือได้รับดอกเบี้ยอะไร ก็มาทำการเปิดบัญชีของธนาคาร TMB ดีกว่าครับ นอกจากจะได้รับดอกเบี้ยแล้วเรายังมีเงินไว้ใช้ในอนาคตด้วย

2020.08.29 3:18

lalala

เท่าที่รู้มานะคะ บัญชีเงินฝากประจำยูโอบี แม้แต่เด็กเล็กๆเพิ่งคลอดก็สามารถมีบัญชีเป็นของตัวเองได้เลยค่ะ แต่ค่าเปิดบัญชีก็แอบแพงเอาเรื่งอยู่นะคะอย่างน้อน 5,000 บาทแหนะ แต่ถ้าพูดถึงเรื่องของสิทธิประโยชน์ เรามองว่ามันก็น่าสนใจดีนะ เพราะสามารถเลือกรับดอกเบี้ยได้ 2 แบบ คือแบบครบกำหนดรายเดือนหรือรายปี แถมเลือกระยะเวลาการฝากได้ด้วย ค่าธรรมเนียมไม่มีด้วยค่ะ

2020.09.13 10:34

พบ..รัก😍

เป็นความคิดที่ดีมากเลยครับ สำหรับการเก็บออมเงินเดือนกับบัญชีเงินฝากประจำ เป็นการวางแผนการเงินที่ดีอีกวิธีหนึ่ง เพราะถ้าเกิดเหตุการณ์ไม่คาดคิด จะได้มีเงินสำรองไว้บ้าง ถ้าไม่มีปัญหาอะไรก็เก็บเงินไว้ลงทุนในอนาคต หรือเป็นค่าใช้จ่ายตอนเกษียณอายุก็ยังได้ครับ ขอให้เจ้าของกระทู้เก็บออมเงินได้เรื่อยๆทุกเดือนๆเลยนะครับ

2020.09.28 8:45

Lert

ถ้าได้มีบัญชีเงินฝากประจำสักบัญชีก็ดีนะครับ โดยปกติ บัญชีเงินฝากประจำจะได้ดอกเบี้ยมากกว่าบัญชีออมทรัพย์อยู่แล้ว แต่มันอาจจะไม่ได้สูงมากอย่างที่เราต้องการ แต่ก็ดีกว่าไม่ได้อะนะ ไม่รู้ว่าเจ้าของกระทู้เปิดบัญชีกับธนาคารยูโอบีไปหรือยัง ถ้ายังไม่ได้เปิดอยากให้ดูบัญชีของธนาคารอื่นด้วย บางบัญชีได้ดอกเบี้ยสูงนะครับ

2021.07.16 9:32

Kitata

บัญชีเงินฝากประจำของทุกๆธนาคารก็ให้ดอกเบี้ยพอๆกันนะคะ ไม่ต่างกันเท่าไหร่ ข้อดีของการฝากเงินในบัญชีเงินฝากประจำนั้นก็คือ ช่วยให้หลายคนเก็บเงินได้นะ สำหรับใครที่เก็บเงินไม่ค่อยอยู่อะ แต่สำหรับบางคนก็ไม่ได้ผลนะ แล้วเดี๋ยวนี้ดอกเบี้ยธนาคารลดลงด้วย หมายถึงดอกเบี้ยเงินฝากนะคะ แต่ดอกเบี้ยสินเชื่อคงไม่ได้ลดลง

2021.09.30 8:4

ภูผา

ก็ต้องศึกษาให้ดีครับว่าธนาคารยูโอบีฝากประจำเค้าดอกเบี้ยอะไรยังงัย จริงๆธนาคารบางที่มีฝากประจำหลากหลายแบบด้วยนะครับ ฝากระยะยาวหรือฝากระยะสั้น จะโดนเกี่ยวกับภาษีไหมตรงนี้ก็ต้องไปศึกษาด้วย ไม่อยากให้มองแค่ดอกเบี้ยเท่านั้น ดอกเบี้ยเอาจริงๆถ้าฝากไม่ได้เยอะมากมันไม่กี่บาทหรอกครับ ลองศึกษาเงื่อนไขดูให้ดีก่อนสมัครครับ

2022.01.26 14:21

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

เปิดบัญชีง่ายๆกับบัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ เมื่อเปิดบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกสิ้นเดือนมิถุนายนและธันวาคม และนอกจากนี้ยังมีบริการของทางธนาคารผ่านทางอินเตอร์เน็ตตลอด 24 ชั่วโมงอีกด้วย ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีอยู่ที่ 1,000 บาท แค่เพียงมีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว หากในระยะเวลา 1 ปี เงินที่ฝากในบัญชีไม่มีการเคลื่อนไหว และเงินที่เหลืออยู่น้อยกว่า 5,000 บาท ทางธนาคารจะคิดค่ารักษาบัญชีเป็นราคา 100 บาทต่อเดือน

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

เป็นผู้หญิงก็ต้องช้อปปิ้ง จะช้อปปิ้งทั้งทีก็ต้องมีบัตรเครดิตคู่ใจอย่าง UOB Preferred Card

บัตรนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการช้อปปิ้ง คะแนนสะสม ชอบส่วนคืนเงินสด ท่องเที่ยว เดินทาง เพราะมีวงเงินให้ 5เท่าของรายได้ มีระยะปลอดดอกเบี้ยนาน 55วัน ทุกยอดใช้จ่ายผ่านบัตร 15บาทได้คะแนนสะสม 1คะแนน รับเงินคืน 15% เมื่อใช้จ่ายที่ Cafee Amezon , True Coffee ผ่านบัตร UOB preferred มีประกันการเดินทางด้วย.

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

UOB Lady Solitaire บัตรนี้ทำมาเพื่อผู้หญิงจริงๆหรอ

สำหรับสาวๆที่ชอบช้อปปิ้ง บัตรนี้เหมาะกับคุณ เพราะบัตรนี้เข้าใจผู้หญิงอย่างแท้จริง ทั้งในเรื่องสะสมคะแนนเมื่อช้อปผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ ทั้งในห้างสรรพสินค้า และร้านค้าออนไลน์ รับคะแนนสะสมทุก10บาท อุ่นใจเมื่อท่องเที่ยวเพราะ ให้ความคุ้มครองกระเป๋าเงินในกรณีถูกขโมย สูญหายจากอุบัติเหตุในวงเงิน3,000 บาท.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตร UOB Lady Platinum บัตรที่รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง

ดิฉันขอแนะนำบัตร UOB Lady Platinum กับเพื่อนๆทุกคนเลยค่ะ เพราะบัตรนี้รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง สะสมคะแนนก็แสนง่าย ทุกๆ10 บาท สำหรับหารใช้จ่ายทั้งในและต่างประเทศ ณ ร้านค้าหรือร้านค้าออนไลน์ ในหมวดแฟชั่น, หมวดห้างสรรพสินค้าและหมวดซุปเปอร์/ไฮเปอร์มาร์เก็ต ก็ได้รับ 1 คะแนนแล้ว สะสมคะแนนได้เยอะก็เอาไปแลกเป็นบริการด้านความงามตามใจเราได้อีก รู้ใจผู้หญิงจริงๆค่ะ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

UOB lady's platinum บัตรที่ทำให้ฉันชอบช๊อปปิ้งมากขึ้น

บัตรนี้สำหรับคุณผู้หญิงเท่านั้นนะคะ ซึ่งตอบโจทย์ได้ดีมากในการช๊อปโดยเฉพาะใน ร้านค้าออนไลน์ ห้างสรรพสินค้าจ่ายทุก 10บาทจะได้ 1คะแนน ช้อปกับ UOB LUXEPAY แบ่งชำระ 0% นาน 6เดือน ไม่ว่าจะเป็น กระเป๋า เสื้อผ้า รองเท้าทั้งในและต่างประเทศ ตั้งแต่ 10,000 -200,000 บาทต่อเซลล์สลิป ใครที่ชอบช๊อปปิ้งสมัครเลยค่ะ.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

วันนี้ฉันอยากมาแนะนำบัตร UOB YOLO Platinum ที่ฉันเพิ่งได้มาค่ะ

บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),การจัดการงบประมาณ,All (การวางแผนการเงืน)

คุณสมบัติในการสมัครบัญชี มีอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีออมทรัพย์ UOB privilege banking มีสิทธิพิเศษอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์

สิทธิประโยชน์ของการฝากบัญชีออมทรัพย์ UOB v care คืออะไร

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

มึงสมัครบัญชียูโอบีปลอดภาษีทวีสินมีเงื่อนไขอะไรบ้าง

การโอนเงินระหว่างประเทศ

มีบริการที่ทำให้เราโอนเงินไปประเทศอินโดนีเซียได้ไหมครับ

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล

เงื่อนไขการเปิดบัญชี UOB สแตช

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

จุดเด่นของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของ SCB คืออะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

มีการเปรียบเทียบนิสัยทางการกับความขี้เกียจคิออะไรครับ?

All (บัตรเครดิต),บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

อยากจะไปเปิดบัญชีกับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไร? แล้วก็ขั้นต่ำเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

วิธีที่ดีที่สุดในการเติบโตเงินของฉัน

เป็นวิธีที่ดีที่สุดในการเติบโตเงินของพวกเขาเพราะพวกเขาไม่มีความรู้การลงทุนอะไร

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากเผื่อเรียกของธนาคารออมสินมีจุดเด่นอะไร

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

มึงสมัครบัญชียูโอบีปลอดภาษีทวีสินมีเงื่อนไขอะไรบ้าง

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางภายในประเทศไทย By ไทยวิวัฒน์

ประกันภัยการเดินทางภายในประเทศไทย By ไทยวิวัฒน์

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์ เมื่อเราสมัครประกันนี้อุ่นใจได้เลยเพราะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงเรื่องปัญหาต่างๆในการเดินทาง แต่มีข้อยกเว้นอยู่อย่างหนึ่งคือจะไม่ได้รับความคุ้มครองในเรื่องของกระเป๋าเดินทางล่าช้า และทั้งนี้หากเกิดอุบัติเหตุทางบริษัทจะจ่ายค่ารักษาพยาบาลให้สูงสุดถึง 1,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปี และจะจ่ายค่ารักษาพยาบาลสูงสุด 3,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่มีอายุตั้งแต่ 9 วัน - 75 ปี

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),ประกันภัยรถยนต์,ประกันมอเตอร์ไซค์,All (ประกัน)

อุ่นใจทุกครั้งเมื่อเปิดบัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ เมื่อสมัครจะได้รับดอกเบี้ยทุกเดือน โดยดอกเบี้ยนั้นจะคิดค่าดอกเบี้ยทุกวัน อัตราดอกเบี้ยสูงสุดอยู่ที่ 1.60% ต่อปี สามารถถอนได้ 2 ครั้งต่อเดือนโดยไม่เสียค่าธรรมเนียมโดยไม่จำกัดจำนวนเงินในการถอน เปิดบัญชีขั้นต่ำอยู่ที่ 500 บาท ถ้าหากจะปิดบัญชีต้องปิดที่สาขาเจ้าของบัญชีเท่านั้น

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุการเดินทาง (TA) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยอุบัติเหตุการเดินทาง (TA) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันชีวิต

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์ เมื่อใช้ประกันนี้จะให้ความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงทรัพย์สินต่างๆที่เสียหายจากการเดินทาง โดยเมื่อเจอกับอุบัติเหตุทางบริษัทให้ค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี และได้รับค่ารักษาพยาบาลวงเงินสูงสุดถึง 750,000 บาท เมื่อผู้เอาประกันมีอายุ 75 ปีขึ้นไป

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี