Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชี UOB ฝากประจำจำเป็นต้องมีคุณสมบัติและเอกสารอะไรบ้าง

ผมเป็นคนหนึ่งที่จะออมเงินผมมีเงินก้อนหรือยังเอาไปฝากธนาคารเพื่อได้รับดอกเบี้ยในระยะเวลาที่ผมต้องการ แต่ผมทราบว่าบริษัท UOB ฝากประจำนั้นมีเงื่อนไขการสมัครซึ่งเงื่อนไขดังกล่าวถ้าเราไม่สามารถที่จะทำตามเงื่อนไขเราก็ไม่สามารถสมัครการใช้บริการนี้ได้เราต้องมีเอกสารประกอบการพิจารณาด้วยแต่ต้องใช้เอกสารอะไรบ้างที่ยืนยันตัวเราเพื่อเราจะได้รับการบริการได้

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สุดใจ

สำหรับคุณสมบัติของผู้สมัครนะครับต้องมีอายุขั้นต่ำในการขอเปิดบัญชี 15 ปีบริบูรณ์กรณีอายุตั้งแต่แรกเกิดคือ 15 ปีจะต้องเปิดบัญชีเพื่อหรือโดยเท่านั้น สำหรับเอกสารประกอบการพิจารณาสำหรับบุคคลธรรมดาให้ใช้สำเนาบัตรประจำตัวประชาชน สำหรับเป็นผู้เยาว์ที่มีอายุน้อยกว่า 15 ปีลงไปต้องมีสำเนาบัตรประชาชนตัวประชาชนของพ่อแม่ที่แท้จริงไม่มีสำเนาสูติบัตรผู้เยาว์หรือสำเนาทะเบียนบ้านที่ระบุชื่อของผู้เยาว์มาด้วยครับ

2019.11.07 21:46

Karelle

ถ้าสำหรับเป็นผู้เยาว์ที่มีอายุน้อยกว่า 15 ปีลง เขามีบัญชีต่างหาก ของ UOB ไม่ใช่เหรอครับ สำหรับฝากประจำของ UOB เราสามารถเลือกได้ครับว่าจะฝากกี่เดือนครับ แต่ต้องอยู่ในข้อตกลงที่ว่า ห้ามฝากน้อยกว่าเงินก่อนแรกครับ แต่ฝากมากกว่าได้ครับ ผมชอบตัวที่สั้นที่สุดครับฝากประจำสิบเดือนครับ ผมว่าสั้นดีครับ เหมาะกับฝากกินดอกเบี้ยระยะสั้นครับ

2020.06.25 5:19

เจนเนตร

ถ้าเป็นบัญชียูโอบี ฝากประจำ ต้องเปิดบัญชีขั้นต่ำอยู่ที่ 5,000 บาท และต้องฝากทุกเดือน 10,000 บาทขึ้นไป ย้ำนะคะทุกเดือนต้องไม่ต่ำกว่า 10,000 บาท ถึงจะได้ดอกเบี้ยค่ะ ที่นี่ต้องเสียดอกเบี้ยเงินฝากด้วยนะคะ ถ้าเป็นบุคคลธรรมดาต้องเสียประมาณ 15% ค่ะ เราคิดว่าถ้าคุณอยากจะออมในระยะยาวแนะนำให้ไปฝากกับธนาคารออมสินก็ดีนะคะ สามารถซื้อสลากได้ด้วยค่ะ

2020.07.13 5:45

สรัญญา

บัญชี UOB ฝากประจำ จะได้ดอกเบี้ยรายเดือนเมื่อฝาก 10,000 บาทและฝากครั้งถัดไปไม่ต่ำกว่าครั้งละ 10,000 บาท และจะได้รับดอกเบี้ยเมื่อครบกำหนดฝาก และ/หรือ จ่ายดอกเบี้ยตามเงื่อนไข ซึ่งดอกเบี้ยเงินฝากที่ลูกค้าจะได้รับต้องเสียภาษีหัก ณ ที่จ่าย สำหรับบุคคลธรรมดา 15% เมื่อถึงวันครบกำหนดถ้าลูกค้าไม่มาติดต่อระบบจะฝากต่อโดยดอกเบี้ยทบต้น ค่ะ

2020.07.14 12:32

โรงเรียนของหนู

เปิดบัญชีเงินฝากประจำนะครับ จำไว้เลยว่าใช้เอกสารเหมือนเปิดบัญชีออมทรัพย์นั่นแหละครับ แต่จะต่างกันที่เงินฝากที่จะมากกว่า แต่ต้องฝากในจำนวนเท่าๆกันทุกๆเดือนด้วยครับ เหมาะมากถ้าคุณอยากออมเงินครับ บอกเลยว่าคุณมาถูกทางแล้วครับ แต่ก่อนเปิดบัญชีเงินฝากประจำต้องมั่นใจก่อนนะว่าเงินจะเพียงพอที่จะฝากประจำทุกๆเดือน

2020.08.17 17:49

Wa - Wa

ตามที่พี่ๆได้คอมเม้นท์ว่าข้างบนมาบ้างแล้ว ส่วนหนูขอเพิ่มเติมหน่อยนะคะสำหรับบัญชียูโอบี ฝากประจำถ้าผู้ฝากถอนก่อนครบกำหนดและระยะเวลาฝากน้อยกว่าสามเดือนจะไม่มีการจ่ายดอกเบี้ยนะคะ แล้วถ้าผู้ฝากจะถอนก่อนกำหนดและระยะเวลาฝากมากกว่าสามเดือนจะได้รับอัตราดอกเบี้ยออมทรัพย์นะเวลานั้นพร้อมกับหักภาษี ณ ที่จ่ายด้วยค่ะ

2020.08.27 2:46

I'm999997

แน่นอนคับว่าการที่เราจะไปเปิดบัญชีธนาคารก็ต้องมีเอกสารที่ยืนยันตัว โดยทางธนาคารยูโอบีเนี่ย หากจขกท.อายุ 15 ปีขึ้นไปเนี่ย ให้นำสำเนาบัตรประชาชนไปพอครับ แต่ถ้าหากอายุต่ำกว่า 15 ปี ต้องเอาสำเนาบัตรประชาชนของพ่อหรือแม่ไป หรือจะเป็นสำเนาสูติบัตรของผู้จะไปเปิดบัญชีก็ได้ครับ หรือว่าสำเนาทะเบียนบ้านที่มีชื่อคุณอยู่ก็ได้ครับ

2020.09.14 1:52

ปลื้มปริ่ม😉

อยากถามเจ้าของกระทู้ว่า "ผมเป็นคนหนึ่งที่จะออมเงินผมมีเงินก้อนหรือยังเอาไปฝากธนาคาร..." ประโยคนี้แปลว่าอะไรครับ? ตกลงว่าคุณมีเงินก้อนหรือยัง อย่าหาว่าจับผิดเลยนะ แต่ผมตั้งใจเข้ามาอ่านกระทู้ของคุณจริงๆ พอเห็นประโยคนั้นนี่ งงมากนะ แต่ก็เข้าใจแหละว่าคุณต้องการถามอะไร ซึ่งก็มีคนมาตอบไปเยอะแล้ว คงไปสมัครแล้วนะครับ

2020.09.28 13:51

Sakda da

@ปลื้มปริ่ม😉 สงสัยประโยคเดียวกันเลยครับ แต่น่าดีใจแทนเจ้าของกระทู้ที่มีหลายคนเข้าใจว่าเขาต้องการจะถามอะไร แล้วก็เข้ามาให้ข้อมูลกันเยอะมากเลย คนคิดจะออมเงินอะนะ เป็นเรื่องที่ดี ใครๆก็อยากช่วย หวังว่าเจ้าของกระทู้จะสามารถเก็บเงินก้อนนั้นไว้ในบัญชีธนาคารได้นานเท่าที่จะนานได้นะครับ ตอนนี้เศรษฐกิจไม่ค่อยดีด้วย

2021.07.18 15:14

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

เปิดบัญชีง่ายๆกับบัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ เมื่อเปิดบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกสิ้นเดือนมิถุนายนและธันวาคม และนอกจากนี้ยังมีบริการของทางธนาคารผ่านทางอินเตอร์เน็ตตลอด 24 ชั่วโมงอีกด้วย ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีอยู่ที่ 1,000 บาท แค่เพียงมีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว หากในระยะเวลา 1 ปี เงินที่ฝากในบัญชีไม่มีการเคลื่อนไหว และเงินที่เหลืออยู่น้อยกว่า 5,000 บาท ทางธนาคารจะคิดค่ารักษาบัญชีเป็นราคา 100 บาทต่อเดือน

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

เป็นผู้หญิงก็ต้องช้อปปิ้ง จะช้อปปิ้งทั้งทีก็ต้องมีบัตรเครดิตคู่ใจอย่าง UOB Preferred Card

บัตรนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการช้อปปิ้ง คะแนนสะสม ชอบส่วนคืนเงินสด ท่องเที่ยว เดินทาง เพราะมีวงเงินให้ 5เท่าของรายได้ มีระยะปลอดดอกเบี้ยนาน 55วัน ทุกยอดใช้จ่ายผ่านบัตร 15บาทได้คะแนนสะสม 1คะแนน รับเงินคืน 15% เมื่อใช้จ่ายที่ Cafee Amezon , True Coffee ผ่านบัตร UOB preferred มีประกันการเดินทางด้วย.

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

UOB Lady Solitaire บัตรนี้ทำมาเพื่อผู้หญิงจริงๆหรอ

สำหรับสาวๆที่ชอบช้อปปิ้ง บัตรนี้เหมาะกับคุณ เพราะบัตรนี้เข้าใจผู้หญิงอย่างแท้จริง ทั้งในเรื่องสะสมคะแนนเมื่อช้อปผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ ทั้งในห้างสรรพสินค้า และร้านค้าออนไลน์ รับคะแนนสะสมทุก10บาท อุ่นใจเมื่อท่องเที่ยวเพราะ ให้ความคุ้มครองกระเป๋าเงินในกรณีถูกขโมย สูญหายจากอุบัติเหตุในวงเงิน3,000 บาท.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตร UOB Lady Platinum บัตรที่รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง

ดิฉันขอแนะนำบัตร UOB Lady Platinum กับเพื่อนๆทุกคนเลยค่ะ เพราะบัตรนี้รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง สะสมคะแนนก็แสนง่าย ทุกๆ10 บาท สำหรับหารใช้จ่ายทั้งในและต่างประเทศ ณ ร้านค้าหรือร้านค้าออนไลน์ ในหมวดแฟชั่น, หมวดห้างสรรพสินค้าและหมวดซุปเปอร์/ไฮเปอร์มาร์เก็ต ก็ได้รับ 1 คะแนนแล้ว สะสมคะแนนได้เยอะก็เอาไปแลกเป็นบริการด้านความงามตามใจเราได้อีก รู้ใจผู้หญิงจริงๆค่ะ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

UOB lady's platinum บัตรที่ทำให้ฉันชอบช๊อปปิ้งมากขึ้น

บัตรนี้สำหรับคุณผู้หญิงเท่านั้นนะคะ ซึ่งตอบโจทย์ได้ดีมากในการช๊อปโดยเฉพาะใน ร้านค้าออนไลน์ ห้างสรรพสินค้าจ่ายทุก 10บาทจะได้ 1คะแนน ช้อปกับ UOB LUXEPAY แบ่งชำระ 0% นาน 6เดือน ไม่ว่าจะเป็น กระเป๋า เสื้อผ้า รองเท้าทั้งในและต่างประเทศ ตั้งแต่ 10,000 -200,000 บาทต่อเซลล์สลิป ใครที่ชอบช๊อปปิ้งสมัครเลยค่ะ.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

วันนี้ฉันอยากมาแนะนำบัตร UOB YOLO Platinum ที่ฉันเพิ่งได้มาค่ะ

บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),การจัดการงบประมาณ,All (การวางแผนการเงืน)

คุณสมบัติในการสมัครบัญชี มีอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีออมทรัพย์ UOB privilege banking มีสิทธิพิเศษอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

สิทธิประโยชน์ของการฝากบัญชีออมทรัพย์ UOB v care คืออะไร

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

มึงสมัครบัญชียูโอบีปลอดภาษีทวีสินมีเงื่อนไขอะไรบ้าง

การโอนเงินระหว่างประเทศ

มีบริการที่ทำให้เราโอนเงินไปประเทศอินโดนีเซียได้ไหมครับ

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล

เงื่อนไขการเปิดบัญชี UOB สแตช

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (เศรษฐกิจ)

เด็กอายุต่ำกว่า 18 ปีจะได้รับเงินเยียวยาหรือไม่

All (ธนาคาร)

สถาบันการเงินประเภทที่ไม่ใช่ธนาคารมีอะไรบ้างครับ?

ในกรณีการฝากเงินบัญชีร่วมกันถ้าอีกคนหนึ่งเสียชีวิตจะถอนเงินได้ไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

Internet Banking กับ Mobil Banking เหมือนกันไหม?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กสิกรถ้าเป็นร้านค้าจะเปิดบัญชีทำยังไงต้องมีเอกสารอะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (การลงทุน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

การเล่นแชร์มีประโยชน์อะไรบ้างคะ?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ซิลเวอร์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ซิลเวอร์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

บัญชีออมทรัพย์,All (ประกัน)

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ คุ้มครองเหนือระดับ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ ได้รับความคุ้มครองจากอุบัติเหตุสูงสุดถึง 10,000,000 บาท หรือ 10 เท่าของเงินฝาก โดยได้รับความคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมง ได้รับดอกเบี้ยสูงและรับดอกเบี้ยเป็นรายเดือน โดยสามารถเปิดบัญชีได้ด้วยเงินขั้นต่ำ 1,000 บาท เพียงแค่มีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้ สามารถฝากถอนเงินกี่ครั้งก็ได้ ไม่จำกัดจำนวนครั้ง

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ เปิดง่ายเพียง 100 บาท

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ เมื่อเราสมัครบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยแบบคงที่ โดยดอกเบี้ยนั้นอยู่ที่ 0.125% เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 100 บาท ไม่จำเป็นต้องฝากทุกเดือน ธนาคารจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆ 6 เดือน สามารถถอนเงินสดข้ามเขตหรือเขตเดียวกันก็ได้ ที่ตู้ ATM ไหนก็ได้ มีเงื่อนไขการเปิดบัญชีว่าชื่อบัญชีจะต้องเป็นชื่อบัญชีบุคคลคนเดียวเท่านั้น ไม่มีการเปิดบัญชีร่วม

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์

ประกันการเดินทาง

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์ ประกันภัยอันนี้จะคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงปัญหาต่างๆจากการเดินทาง ยกเว้นแค่เรื่องของความล่าช้าของประเป๋าเดินทางตรงนี้ทางบริษัทจะไม่คุ้มครองให้ และหากเกิดอุบัติเหตุผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปีจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,000,000 บาท แลพหากอายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี จะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 2,000,000 บาท

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA อุ่นใจทุกการเดินทาง

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

บรอนซ์ เอเชีย By ไออินชัวร์

บรอนซ์ เอเชีย By ไออินชัวร์ เมื่อเกิดอุบัติเหตุที่เราไม่คาดคิดขึ้นทางบริษัทนั้นจะให้ความคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลโดยวงเงินสูงสุดถึง 1,500,000 บาท ในกรณีนี้จะเป็นค่ารักษาพยาบาลสำหรับอายุ 9 วัน - 75 ปี หากผู้เอาประกันนั้นอายุมากกว่า 75 ปีขึ้นไป จะได้รับค่ารักษาพยาบาลด้วยวงเงินสูงสุดถึง 750,000 บาท จะคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุไปจนถึงคุ้มครองกระเป๋าเดินทาง

บรอนซ์ เอเชีย By ไออินชัวร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี