Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แอป Dolfin Wallet ผูกบัตรอะไรได้บ้าง?

ช่วงนี้ใช้แอป Dolfin Wallet บ่อยคะ เพราะร้านอาหารที่ไปใช้แอป Dolfin Wallet จ่ายสะดวกดี ได้แต้มเยอะด้วย เลยคิดว่าคงจะใช้แอปนี้เป็นตัวหลักเลย แต่ไม่สะดวกไปเติมเงินที่เคาน์เตอร์ Cenpay เลยว่าจะผูกกับบัญชีธนาคารแทน จะได้เติมเงินเข้าไปได้ แต่ธนาคารที่มีก็ดันผูกบัญชีไม่ได้ 555 ก็คงต้องเป็นพวกบัตรแทน แต่อยากรู้ว่าแอป Dolfin Wallet ผูกกับบัตรอะไรได้บ้างคะ ทุกบัตรเลยไหม?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Kunnthorn

เหมือนกันเลยคะ บัญชีะนาคารที่มีแอป Dolfin Wallet ยังไม่รองรับ เมื่อวานนี้ตอนไปซื้อโดนัทก็ลืมเช็คว่าเงินในบัตรไม่พอ แต่ดีที่มีแต้มอยู่ในบัตรเลยรอดไป 555 แต่ไปดูมาว่าบัตรสามารถผูกกับแอป Dolfin Wallet ได้เยอะกว่าบัญชีธนาคารค่ะ เพราะแอป Dolfin Wallet รองรับบัตรเครดิต บัตรเดบิต ที่ออกโดย VISA, mastercard และ JCB ค่ะ ถ้าบัตรของเรามีสัญลักษณ์ที่ว่ามา ก็สามารถผูกเข้ากับแอป Dolfin Wallet ได้สบายเลยค่ะ

2019.11.14 21:46

Maverick

หลายคนบอกว่าจ่ายเงินผ่านแอป Dolfin Wallet สะดวกดีไม่ต้องพกเงินสด แถมยังมีโปรโมชั่นและส่วนลดต่างๆอีกด้วย เรายังไม่เคยลองใช้เลยอะ ล้าหลังมากเลยปะเราเนี่ย555 ตอนนี้ยังน่าใช้อยู่มั้ยคะ? ใช้ได้กับบัตรเครดิตและบัตรเดบิตหลายแบบด้วย ต้องไปหาผู้ช่วยมาลองสมัครและใช้งานแอปนี้ซะละ เผื่อจะดีได้แต้มได้ส่วนลดกับเขาบ้าง

2020.06.06 7:34

ผิงผิง

ฉันเห็นว่าผู้คนในสมัยหันมาใช้กระเป๋าเงินออนไลน์กันมาขึ้นรวมถึงเพื่อนของฉันหลายคนด้วยส่วนตัวฉันเองยังไม่เคยสมัครใช้มาก่อนแต่พอทราบมาบ้างว่าDolfin Wallet สามารถใช้ได้ที่ศูนย์การค้าในเครือเซ็นทรัลทุกสาขาปกติฉันก็ไปใช้จ่ายซื้อของที่โรบินสันอยู่แล้วฉันคิดว่าดีมากถ้าฉันจะดาวน์โหลดแอกนี้ใช้และผูกกับบัตรเครดิตที่ฉันมีอยู่

2020.07.08 2:10

มะลิ

เท่าที่รู้มามีบัตรเครดิตหลายธนาคารเลยค่ะที่สามารถผูกกับแอป Dolfin Wallet ได้ทุกธนาคารภายในเครือ Visa, Mastercard และ JCB ใช้ได้กับบัตรเครดิตทุกประเภทเลยค่ะ หรือถ้าไม่มีบัตรเครดิตใช้ผูกกับบัตรเดบิตก็ได้ค่ะ แต่ถ้าผูกกับบัตรเครดิตก็ไม่จำเป็นต้องเติมเงินสดเข้าไปในแอปให้ยุ่งยากค่ะถ้าคุณไม่สามารถผูกบัญชีได้

2020.07.11 2:40

จุ๋ม

บัญชีธนาคารที่คุณใช้มีบัตรเดบิตหรือป่าวคะ? เพราะถ้ามีก้ใช้บัตรเดบิตผูกกับ Dolfin wallet ได้นะคะ เท่านี้ก็จะเติมเงินเข้า App ได้แล้วง่ายๆ ส่วยบัตรอื่นๆก็คิดว่าผูกได้หมดนะคะอย่างบัตรเครดิตนี้แน่นอนเลยค่ะ แต่แนะนำว่าผูกบัตรเดบิตดีที่สุด สะดวกที่สุดจัดการรายจ่ายง่ายกว่า เพราะเป็นการดึงเงินในบัญชีของคุณมานั่นแหละ

2020.08.10 10:43

มณี

ต้องสมัครใช้บริการกับบัตรเครดิตซิตี้รีวอร์ดเลยค่ะ เพราะสามารถได้รับแต้มคะแนนสะสมถึง 7 เท่า ในกรณีที่เราใช้จ่ายด้วยบัตรเครดิตซิตี้รีวอร์ดผ่านแอพพลิเคชั่นดอลฟินวอลเล็ท โดยคะแนนสะสม 7 เท่าเกิดจากคะแนนสะสมปกติ 2 เท่าและคะแนนสะสมพิเศษ 5 เท่า ซึ่งคะแนนสะสมพิเศษจะโอนเข้าบัญชีในบัตรภายใน 60 วันหลังจากที่มีการสิ้นสุดรายการนะคะ

2020.08.30 14:34

ใ-น-เ-มื-อ-ง

เหมือนเคยอ่านเจอว่าแอป Dolfin Wallet ใช้ได้ที่ห้างสรรพสินค้าเซ็นทรัลเป็นส่วนใหญ่ไม่ใช่เหรอครับ ร้านค้าอื่นๆนอกห้างยังไม่ค่อยรองรับการใช้เแอปนี้นะ เหมือนทำมาเพื่อการใช้งานที่เซ็นทรัลอะครับ หากข้อมูลผิด ถูกประการใดต้องขออภัยด้วยครับ หากใครใช้งานสะดวก ใช้แล้วรู้สึกว่ามันคุ้มก็ดีครับ แค่หาวิธีเติมเงินคงไม่ยากหรอกครับ

2020.09.28 15:16

ไพวัลย์

ใช่ครับ อยู่ ต่างจังหวัดแบบเรา ไม่ค่อยได้ใช้หลอกครับ ถ้าจะใช้ได้คงมี ืั้ ไทยวัสดุ ที่เดียว แหละครับ ที่สามารถใช้ได้ แต่ ก็นั้นแหละครับ ผมก็ยังไม่เคยเห็นใครใช้เลย ส่วนเรื่องผูกกับบัตรเครดิต ผม ไม่เข้าใจนะครับว่าจะผูกไปผูกมา ให้มันงงไปทำไมครับ ใช้แยกไปเลย ไม่ต้องเอามารวมกันหลอกครับ ยุ้งยากเปล่าๆนะครับ

2021.08.27 15:54

อายอาย

ดีนะคะที่เจ้าของกระทู้ใช้แอพพลิเคชั่น Dolfin Wallet ได้ที่ร้านอาหารที่คุณไปใช้บริการบ่อยๆ ได้แต้มสะสมมาเยอะเลย ไปใช้แอป Dolfin Wallet จ่ายสะดวกดี ได้แต้มเยอะด้วย เคยบางคนมาโพสต์ถามว่าแอพพลิเคชั่น Dolfin Wallet ใช้ที่ไหนได้บ้าง โอเคมั้ยถ้าจะใช้ ซึ่งส่วนใหญ่ก็บอกว่า การใช้งานของแอพนี้ค่อนข้างจำกัด มีร้านค้าเข้าร่วมไม่เยอะ

2021.09.24 14:26

ปุญญพัฒน์

ใช้งานมานานแล้วใช่ไหมครับ เจ้าแอพตัวนี้เมื่อก่อนตอนที่ผมทำงานที่กรุงเทพผมกับแฟนก็ชอบใช้งมากครับ มีคะแนนแล้วก็ส่วนลดเยอะเลยนะครับ แต่ก็ต้องคอยเชคนะครับ เพราะออกมาไม่ค่อยจะเหมือนกัน จำได้ว่าผมกับแฟนมักจะได้เป็นส่วนลดในร้านอาหาร อย่างของพวกฟูจิ นะครับ ผมกับแฟนไปทานบ่อยมากในช่วงที่ทำงานที่กรุงเทพ แต่ตอนนี้กลับมาบ้านก็ไม่ได้ใช้แล้วเหมือนกัน

2022.01.12 13:45

ชยเศรษฐ

การใช้งานของเจ้าแอพตัวนี้ตอนนี้เป็นยังไงบ้าง ผมเองก็ไม่ได้ใช้งานมานานแล้วเหมือนกัน เมื่อก่อนตอนที่ใช้งานมักจะมีเรื่องของเครดิตเงินคืนให้เราตลอกเลย แต่พอมีเข้าวอลเล็ทของทรูเข้ามา ผมก็ไม่ค่อยได้ใช้งานตัวนี้เลย แต่ก็ยังไม่ได้ลบแอพฯทิ้งนะครับ ยังเก็บเอาไว้ใช้งานอยู่ ตอนนี้ส่วนใหญ่ก๋จะเป็นซื้อของตกแต่งบ้านเป็นส่วนใหญ่

2022.02.23 14:53

supsin..

อยู่กรุงเทพหรือเปล่าครับ เจ้าของกระทู้ถึงได้มีโอกาสใช้แอป Dolfin Wallet เป็นประจำ ร้านอาหารที่คุณไปกินบ่อยๆนี่ร้านอะไรนะ ไปบ่อยเพราะว่าอาหารอร่อยเหรอครับ ผมไม่ค่อยเห็นร้านค้าที่รับชำระเงินผ่านแอป Dolfin Wallet อาจเพราะว่าผมไม่ได้อยู่ในเมือง ก็ดีครับดาวน์โหลดมาแล้วได้ใช้งาน ไม่เสียเปล่า แถมยังได้คะแนนสะสมเยอะด้วย

2022.04.25 14:27

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

Dolfin ถือว่าเป็นการจับคู่ค้าที่ดี

ตอนแรกๆก็งงนะครับว่าแอป Dolfin Walletคืออะไรแต่พอได้ศึกษาข้อมูลของ แอป Dolfin Wallet ของบริษัท เซ็นทรัล เจดี มันนี่ จำกัด ซึ่งเป็นบริษัทร่วมทุนระหว่าง เครือเซ็นทรัล บริษัท เจดี ผู้นำด้านค้าปลีกออนไลน์รายใหญ่จากประเทศจีน และบริษัท เจดี ดิจิทัล ผู้นำด้านเทคโนโลยีจากประเทศจีน แอปพลิเคชั่น Dolfin Wallet หรือเรียก e-wallet ใช้งานง่ายสะดวก

Dolfin

All (อี วอลเล็ต)

Dolfin ใช้กับThe1

แอป Dolfin Wallet สามารถผูกกับบัตร The 1 ของเซ็นทรัล เพราะว่าแอป Dolfin WalletกับบัตรThe1เขาจับมือกันครับ การผูกบัตรThe1เข้าไปในแอป Dolfin Walletก็ง่ายๆครับ เพราะเขามีช่องให้ใส่หมายเลขสมาชิกที่เราได้จากบัตรมาใส่ในเครื่องครับแค่นี้ข้อมูลหรือคะแนนในบัตรThe1ของเราก็มาอยู่ในโทรศัพย์เราแล้วครับ ง่ายๆครับ

Dolfin

Dolfin โดเด่นน่าใช้

สิ่งที่โดนเด่นแอป Dolfin Wallet น่าใช้มากขึ้นได้รวบรวมโปรโมชั่น หรือสิทธิพิเศษต่าง ๆ เช่น ร้านอาหาร ร้านเครื่องดื่มและร้านขนม ไลฟ์สไตล์ และช็อปปิ้ง ซื้อสินค้าและบริการ แถมสินค้าบางตัวที่เขาร่วมรายการกับแอป Dolfin Walletบางตัวก็ลดราคาลงต่ำมากครับ วันก่อนผมไปซื้อไม้เทนนิสครับจ่ายด้วยแอป Dolfin Wallet ผมได้ส่วนลดมา40% เกลือบครึ่งเลย

Dolfin

Dolfin ต้องรับเปิด

แอปฯ Dolfin มีโปรโมชั่นสมัครบริการ และโหลดแอปฯ "โปรเฮ เปย์ฟิน" ถ้าสมัครภายใน ช่วงเดือนนี้เราจะได้สิทธิประโยชน์หลายอย่าง เช่น แจกเงินให้ฟรีๆ เลยเข้า E-Wallet ของเรา 50 บาท หรือส่วนลด 50 บาท ถ้าใช้ซื้อของที่ Tops ครบ 300 บาท หรือซื้อ Mister Donut 3 ชิ้น ในราคา 5 บาท ซึ้งถ้าเอาแอป Dolfin Walletไปเทียบกับแอฟอื่นๆแล้วตอนนี้แอป Dolfin Walletลดแลกแจกแถมครับ

Dolfin

Dolfin ลด50บาทในท็อปส์ มาเก็ต

ต้อนนี้เพื่อนต้องรีบใช้แอป Dolfin Wallet เวลาที่ซื้อของใน ท็อปส์มาเก็ตตอนนี้ ถ้าจ่ายผ่านแอป Dolfin Wallet จะได้ส่วนลด 50 บาท เมื่อซื้อครบตั้งแต่ 300 บาทขึ้นไป วิธีได้รับส่วนลดมากก็ก็พยามซื้อของแบบแบ่งจ่ายสองหรือสามบิลนะครับ ผมเคยไปใช้มาครับ ประหยัดไปเกลือบห้าร้อยบาทเลยครับ แต่ต้องระวังพนักงานจับได้นะครับ พยายามให้คนในครอบครัวช่วยซื้อจะดีกว่าครับ

Dolfin

Dolfinได้แต้มเพิ่มขึ้น

Dolfin

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ดอลฟิน โบนัสมีประโยชน์อย่างไร

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

อยากจะเติมเงินเข้าแอป Dolfin Wallet ใช้ธนาคารอะไรได้บ้างคะ?

แอป Dolfin wallet ใช้จ่ายกับอะไรได้บ้าง?

Dolfin ใช้ที่ไหนได้บ้าง

อายัดบัญชีDolfin Wallet ได้หรือไม่

แอป Dolfin wallet ใช้ดียังไง? ชอบอะไรในตัวแอปกันคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

All (บัตรเครดิต)

รายได้ขั้นต่ำของการสมัครบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (เกษียณอายุ),เงินบำนาญ

ข้าราชการรับเงินบำนาญสามารถทำบัตรเครดิตได้มั้ยคะ

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

All (บัตรเครดิต)

แต้มบัตรเครดิตกี่บาทต่อ 1 คะแนน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

เงินเดือน 20000 จะได้วงเงินบัตรเครดิตประมาณเท่าไหร่คะ

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต วีซ่า

สิทธิพิเศษทั้งบุรุษและสตรีจากบัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด โปรฯเรื่องกิน ฟินหนัก

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ มีสิ เติมน้ำมันให้ตังค์คืน

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต บริการสนามกอล์ฟ,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด จัดให้ เลขาส่วนตัว

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ไปต่างประเทศมีประกันให้

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เที่ยวก่อนนะ จะกลับมาผ่อน

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี