Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชี e saving ของธนชาติให้ผลตอบแทนยังไงบ้างกับดอกเบี้ย

ผมเป็นคนหนึ่งที่ชอบฝากเงินกับธนาคาร เพราะผมหวังว่าธนาคารจะจ่ายดอกเบี้ยให้กับเราเมื่อเราเอาเงินกับเขา ผมได้ยินเกี่ยวกับบริการหนึ่งของธนชาติเป็นe-SAVINGS จะทำให้เราได้รับดอกเบี้ยที่สูงแล้วเราสามารถถอนเงินมาใช้จ่ายโดยไม่ที่ไม่มีการลดดอกตอนที่เราถอนเงินออกมาด้วยไม่มีค่าปรับ แต่ผมก็อยากรู้เกี่ยวกับอัตราดอกเบี้ยที่มีการฝากเงินของธนาคารนี้ว่าให้ยังไง

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

วัลลภา

สำหรับอัตราดอกเบี้ยที่บริการของผลิตภัณฑ์นี้ให้ก็เป็นอัตราดอกเบี้ยต่อปีตามที่ธนาคารได้จัดตั้งไว้นะครับโดยที่อัตราดอกเบี้ยนั้นบอกว่าคุณต้องมียอดเงินฝากตั้งแต่ 5 ล้านบาทขึ้นไปจะได้รับดอกเบี้ย 0.5 เปอร์เซ็นต์ต่อปี และสำหรับอัตราดอกเบี้ยที่มียอดเงินฝากตั้งแต่ 5 ล้านบาทลงมาคุณจะได้อัตราดอกเบี้ย 1.5 เปอร์เซ็นต์ ซึ่งเป็นอัตราดอกเบี้ยที่สูงเหมาะสำหรับคนที่มีจำนวนเงินไม่มากก็สามารถได้รับดอกเบี้ยสูงได้

2019.11.15 21:46

นายชิด

ต้องฝากเงิน ตั้ง 5ล้านบาทเลยถึงจะได้รับดอกเบี้ย 1.5% เราว่าเป็นบัญชีเฉพาะกลุ่มจริงๆเลยครับ ถ้าหากเป็นคนทำงานธรรมดาๆแบบเราๆคงทำไม่ได้แน่นอนครับ บัญชีแบบนี้น่าจะเป็นของคนที่มีเงินแล้วไม่รู้เอาไปลงทุนอะไรมากกว่าครับ จะเก็บไว้กับตัวเดียวกลัวหมดอะไรแบบนี้ครับ ฝากไว้ปลอดภัยกว่า แถมมีดอกเบี้ยเป็นของแถม ครับ

2020.06.25 14:14

Monica

เราไม่เคยรู้มาก่อนเลยว่าจะสามารถเปิดบัญชีเงินฝาก 0 บาทได้ด้วยเพิ่งจะรู้ว่าบัญชี E Banking ของธนชาตสามารถทำได้และอัตราดอกเบี้ยเงินฝากตั้งแต่ 1- 5,000,000บาทอยู่ที่ 1.50%ส่วนถ้าเกิน 5,000,000 บาทดอกเบี้ยอยู่ที่ 0.50%ต่อปีเราก็งงอยู่เหมือนกันทำไมยิ่งฝากมากแต่ได้รับดอกเบี้ยน้อยกว่าหรือว่าเป็นนโยบายของทางธนาคารคะ

2020.07.08 2:27

หมูตอน

สำหรับธนชาต e-SAVINGS เราก็สนใจจะสมัครอยู่เหมือนกันค่ะ เพราะว่าเป็นบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ที่ให้ดอกเบี้ยประมาณ 1.5% ต่อปี ซึ่งให้ค่อนข้างเยอะนะคะ ทางธนาคารจะออกให้ 2 ครั้งต่อปี และที่น่าสนใจกว่านั้นคือ ที่นี่ดอกเบี้ยไม่ลดนะคะ แม้ว่าเราจะถอนเงินหรือทำธุรกรรมอื่นๆก็ตาม และ ไม่มีค่าธรรมเนียมในการโอนเงินด้วยน้า...

2020.07.09 14:26

ก๊อปแก๊ป

อัตราดอกเบี้ย 1.50% เราว่าก็ยังไม่ได้สูงนะ เราเคยอ่านมาว่าอัตราดอกเบี้ยของ UOB ให้ตั้ง 2.00% ขึ้นไปหน่ะ ลองเช็คดูสิคะ มีบัญชีเงินฝากที่อื่นที่ให้สูงกว่านี้นะ แต่ที่อัตราดอกเบี้ยสูงๆที่เราว่าของ UOB คือบัญชีเงินฝากประจำนะคะ แต่ของธนชาติอันนี้เป็นออมทรัพย์เนาะ ก็ยังไงลองเลือกดูก็แล้วกันค่ะ แต่การฝากประจำก็ดีนะถ้าอยากออมเงิน

2020.08.10 10:47

สมศักดิ์

นอกจากอัตราดอกเบี้ยที่น่าสนใจแล้วเรายังสามารถถอนโอนเงินออกได้ง่ายตลอด 24 ชั่วโมง โดยที่ดอกเบี้ยไม่ลด ไม่มีค่าปรับ และโอนไปบัญชีไหนก็ได้ไม่มีค่าธรรมเนียมการโอน ถือว่าใช้งานง่ายได้ดอกเบี้ยเยอะและสะดวกสบายเป็นอย่างมากเลยครับ สามารถที่จะทำงานผ่าน application ได้ด้วย ช่วยให้การทำธุรกรรมการเงินอยู่ในมือของเราผ่านทางโทรศัพท์

2020.08.30 14:36

นางนวล

เราเคยสงสัยเหมือนกับคุณ Monica นะ ว่าทำไมยิ่งฝากมากดอกเบี้ยยิ่งน้อยลง ไม่ได้ไปถามกับเจ้าหน้าที่ธนาคารที่ไหนหรอกค่ะ คิดเอาเองว่า ถ้าธนาคารให้ดอกเบี้ยแบบ ยิ่งฝากมากยิ่งได้ดอกเบี้ยสูงมากแบบที่ไม่มีกำหนดเลย ธนาคารก็ต้องจ่ายค่าดอกเบี้ยให้กับลูกค้าคนนั้นเยอะอยู่นะคะ เลยต้องมีการกำหนดจำนวนเงินฝากหน่อยละมั้ง..เดาเอานะ

2020.09.28 15:23

Parkinson

โดยรวมแล้วจุดเด่นของบัญชี e saving ของธนชาต นั่นคือ ให้อัตราดอกเบี้ยที่สูงค่ะ แถมหากเราถอนเงินออกจากบัญชี ดอกไม่ลด แถมไม่เสียค่าธรรมเนียมอะไรทั้งสิน ที่บอกว่าให้ดอกเบี้ยเยอะ เยอะยังไง? คือ เงินในบัญชีมีถึง 5 ล้านบาท จะได้อัตราดอกเบี้ยอยู่ที่ 1.5% แต่ถ้าหาก ฝากเงินไปเรื่อยๆแล้วเงินในบัญชีเกิน 5 ล้านบาท จะได้อัตราดอกเบี้ย 0.5%

2020.09.30 10:10

Put Put Put

อ่านกระทู้แล้วรู้สึกว่าเจ้าของกระทู้รู้ข้อมูลเกี่ยวกับบัญชี e saving ของธนชาติหลายอย่าง ไม่น่าพลาดเรื่องการให้ผลตอบแทนของดอกเบี้ยจากบัญชีนี้เลยนะครับ ไม่เป็นไร ไม่รู้ก็เข้ามาถามกันได้ มีหลายคนเข้ามาให้ข้อมูลและคำแนะนำเยอะเลย ถ้าข้อมูลเป็นที่ถูกใจเจ้าของกระทู้ คุณคงไปเปิดบัญชี e saving ของธนชาติเรียบร้อยแล้วนะครับ

2021.07.28 7:53

บุญธิราช

นั้นสิพี่ ตอนที่พี่เปิดบัญชีนี้ ธนาคารเขาไม่ได้บอกเหรอพี่ ว่าได้ดอกเบี้ยเงินฝากเท่าไร ผมก็ปวดหัวกับพี่นะครับ ทำยังไงแต่ไม่ทราบเรื่องนี้เลย เรื่องสำคัญนะครับพี่ อ่อพี่ แล้วพี่ทราบหรือยังครับ ว่าตอนนี้ ธนชาติกับ ทหารไทย เขาเข้าร่วมเป็นธนาคารเดียวกันแล้วนะครับ พี่รองดูนะครับ อาจจะบัญชีที่ดอกเบี้ยดีกว่าตัวนี้นะ

2021.08.30 14:24

พิพัฒน์พงศ์

ตายละครับ ต้องฝากเงินในบัญชี สูงถึงล้านเลยเหรอครับ ถึงจะได้ดอกเบี้ย แค่ 1.5% ผมว่า มันเยอะไปหน่อยไหมครับ พี่ครับ ผมว่าพี่เปลี่ยนวิธีการหาเงินดีกว่าครับ อย่างพี่ซื้อประกันระยะสั้นๆดูไหมครับ จ่าย 4ปี แล้วได้เงินคืนพร้อมดอกเบี้ยด้วยนะครับ ผมคิดๆดูแล้วดอกเบี้ยที่ได้จากประกันมันมากกว่า ที่พี่จะเอาเงินเป็นล้านไปฝากธนาคารนะครับ

2021.09.25 5:33

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ ได้รับดอกเบี้ยสูงสุดถึง 1.5% และยังสามารถถอนเงินหรือโอนเงินไปยังธนาคารไหนก็ได้ตลอด 24 ชั่วโมง โดยไม่เสียค่าธรรมเนียม เปิดบัญชีขั้นต่ำด้วยเงินเพียง 0 บาทเท่านั้น! มีบริการให้ทำธุรกรรมผ่านแอพด้วยซึ่งแอพนั้นมีชื่อว่า Thanachart Connect โมบายแอพ หรือ Thanachart iNet นอกจากเปิดบัญชีด้วยเงิน 0 บาทแล้วยังสะดวกอีกด้วย

บัตรเครดิต วีซ่า

สัมผัสสิทธิพิเศษจากบัตร Thanachart Black Diamond Visa ต้องลอง!

บัตรนี้เหมาะกับคนที่มีรายได้ 6 หลักขึ้นไป จะได้ประสบการณ์ใหม่ ในการช้อปปิ้ง ท่องเที่ยว ส่วนคืนเงินสด การใช้จ่ายทุกๆ25บาท รับคะแนนสะสม 6 คะแนนเมื่อใช้จ่ายต่างประเทศ , ทุกๆ25บาทรับ4คะแนนในหมวดท่องเที่ยว และ ทุกๆ25บาทรับ 2คะแนนที่ร้านอาหาร มีแผนประกันภัยอุบัติเหตุระหว่างเดินทางวงเงินสูงสุดถึง 10 ล้านบาท

บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

แม้จะเที่ยวก็ยังได้รับคะแนน Thanachart Blue Diamond MasterCard บัตรที่ช่วยให้คุณได้รับคะแนนมากยิ่งขึ้น

บัตรนี้ยิ่งเที่ยวมากได้รับคะแนนสะสมมาก ทุกการใช้จ่ายทั่วไป 25บาทรับ1คะแนน รับคะแนนสะสมสูงสุด 4เท่าเมื่อจ่ายเป็นเงินต่างประเทศ คะแนนสะสม 1,000 คะแนนรับเครดิตเงินคืน 100บาท นำไปแลกหน่วยลงทุนในกองทุน T-Cash 100บาท คะแนน T-Rewards แลกเป็นผลิตภัณฑ์การท่องเที่ยวมากว่า 100 เส้นทาง ทั้งตั๋วเครื่องบิน โรงแรม

บัตรเครดิต ธนชาติ บลู ไดมอนด์ มาสเตอร์การ์ด / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

Thanachart Blue Diamond Visa บัตรเครดิตที่ใช้สิทธิพิเศษที่เยอะเกินคาด

Thanachart Blue Diamon Visa คะแนนสะสมจากการชำระค่าสินค้า บริการผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ แลกของกำนัลฟรี และแลกเงินคืนเข้าบัญชีบัตรเครดิต ทุก 25บาทรับ4คะแนน เมื่อใช้จ่ายต่างประเทศ และ ทุก25บาท รับ 3คะแนน เมื่อใช้จ่ายในหมวดท่องเที่ยว แบ่งชำระรายเดือนดอกเบี้ยพิเศษ 0%นาน 6เดือน มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางในวงเงิน 10ล้านบาท.

บัตรเครดิต ธนชาติ บลู ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

อยากเข้าMiracle lounge ไม่ยาก แค่มีThanachart LIVE Master card

บัตรเครดิต ธนชาติ ลีฟ มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรอะไรเอ่ย?ให้วงเงินตั้ง5เท่าของรายได้ เฉลย ก็บัตรThanachart Dimond Visaไง!

บัตรเครดิต ธนชาติ ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชี e saving ของธนชาติดียังไงครับ

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

คนต่างชาติเปิดบัญชี e-SAVINGS ธนชาติได้ไหม?

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

วิธีสมัครบัญชีออมทรัพย์e-SAVINGSธนชาตต้องทำอย่างไร

เพื่อนๆมาแชร์ข้อดีของบัญชี e-SAVINGS ธนชาติ กันหน่อยคะ ว่ามีข้อดีอะไรกันบ้าง?

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล

ฝากเงินกับe-SAVINGSธนชาตยังไงไม่ต้องไปที่แบงค์

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสดธนชาต FLASH Plus มีอายุการใช้งานบัตรนาน 5 ปี เมื่อได้รับบัตรใหม่ ต้องจ่ายค่าทำบัตรใหม่มั้ย เท่าไหร่?

บัตรกดเงินสดธนชาต FLASH Plus / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากสำหรับเด็กนักเรียนออมสินมีเอกสารอะไรบ้างที่ใช้ในการเปิดบัญชี

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),ความป่วยไข้

บัญชีออมทรัพย์ UOB secure จ่ายค่ารักษาพยาบาลไหม

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์ / ธนาคารยูโอบี

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

มีการเปรียบเทียบนิสัยทางการกับความขี้เกียจคิออะไรครับ?

จะใช้อะไรทำธุรกรรมนะคะ

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ดอกเบี้ยสำหรับบัญชีเงินฝาก Youth Savings ตอนนี้คือเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

การปรับสมุดบัญชีมีประโยชน์อย่างไร เพราะไม่ค่อยได้ใช้สมุดบัญชีเลยยังสำคัญไหม?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ พลัส เปิด – ปิด By ไทยวิวัฒน์

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ พลัส เปิด – ปิด By ไทยวิวัฒน์

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย เป็นประกันภัยที่ให้ความคุ้มครองตั้งแต่ นักท่องเที่ยว มัคคุเทศก์และผู้นำเที่ยวในระหว่างการเดินทางท่องเที่ยว โดยที่บริษัทนี้จะให้ความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องขออุบัติเหตุ การสูญเสียอวัยวะ และค่ารักษาพยาบาลท่เกิดจากอุบัติเหตุ

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์ เมื่อเราสมัครประกันนี้อุ่นใจได้เลยเพราะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงเรื่องปัญหาต่างๆในการเดินทาง แต่มีข้อยกเว้นอยู่อย่างหนึ่งคือจะไม่ได้รับความคุ้มครองในเรื่องของกระเป๋าเดินทางล่าช้า และทั้งนี้หากเกิดอุบัติเหตุทางบริษัทจะจ่ายค่ารักษาพยาบาลให้สูงสุดถึง 1,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปี และจะจ่ายค่ารักษาพยาบาลสูงสุด 3,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่มีอายุตั้งแต่ 9 วัน - 75 ปี

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย เมื่อเราสมัครประกันนี้เราสามารถเลือกแผนความคุ้มครองของเราได้โดยมีให้เลือกถึง 4 แผนด้วยกัน และคุ้มครองสูงสุดไม่เกิน 90 วัน ต่อการเดินทาง 1 ครั้ง และมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินระหว่างที่เราเดินทางตลอดระยะเวลา 24 ชั่วโมง และเมื่อเราซื้อผ่านทางอินเทอร์เน็ตเราก็สามารถพิมพ์กรมธรรม์ได้เอง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย

All (บัตรเครดิต),บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ ได้รับดอกเบี้ยสูงสุดถึง 1.5% และยังสามารถถอนเงินหรือโอนเงินไปยังธนาคารไหนก็ได้ตลอด 24 ชั่วโมง โดยไม่เสียค่าธรรมเนียม เปิดบัญชีขั้นต่ำด้วยเงินเพียง 0 บาทเท่านั้น! มีบริการให้ทำธุรกรรมผ่านแอพด้วยซึ่งแอพนั้นมีชื่อว่า Thanachart Connect โมบายแอพ หรือ Thanachart iNet นอกจากเปิดบัญชีด้วยเงิน 0 บาทแล้วยังสะดวกอีกด้วย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี