Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สมัครบัตรเครดิตผ่านทางโทรศัพท์มือถือหรือคอมพิวเตอร์ได้หรือไม่

สวัสดีครับผม พอดีผมอยากจะสมัครบัตรเครดิตซิตี้ซิมพลิซิตี้ง่ายๆผ่านทางโทรศัพท์มือถือหรือไม่ก็ทางคอมพิวเตอร์นะครับไม่ทราบว่า พอมีใครจะช่วยแนะนำผมได้หรือไม่ว่าทางธนาคารเนี่ยสามารถสมัครได้ผ่านทางออนไลน์ได้หรือเปล่าหรือว่าผมเองก็ต้องไปติดต่อที่ทางธนาคารโดยตรงเพื่อที่เขาสามารถจะทำบัตรเครดิตซิตี้ซิมพลิซิตี้ให้ผมได้นะครับขอรบกวนช่วยให้ข้อมูลผมหน่อยนะครับขอบคุณครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

patcharapon

สวัสดีค่ะก็ดืฉันเองก็เป็นคนนึงที่ใช้บริการสมัครบัตรเครดิตซิตี้ซิมพลิซิตี้นะคะผ่านทางโทรศัพท์มือถือหรือคอมพิวเตอร์ตอนนั้นเองฉันก็ไม่ทราบข้อมูลว่าจะต้องทำยังไงแต่ดิฉันก็ได้ลองโทรไปสอบถามทางธนาคารโดยตรงดูนะค่ะเขาก็เลยบอกว่าเราสามารถทำง่ายๆโดยที่ไม่ต้องมีเงื่อนไขในเวลาเพียง 10 นาทีแล้วก็ถ้าคุณไม่สะดวกมาทำที่ธนาคารก็สามารถทำทางคอมพิวเตอร์หรือว่าโทรศัพท์ของคุณได้ง่ายๆเลยค่ะ แล้วก็สะดวก ในการทำค่ะ

2019.11.20 21:46

ศิริพันธ์

ถ้าดูตามที่เขาโฆษณาไว้ คุณสามารถสมัครบัตรเครดิตซิตี้ซิมพลิซิตี้ผ่านโทรศัพท์มือถือหรือคอมพิวเตอร์ได้ครับ ก็ลองดูก่อนนะถ้ามันไม่เวิร์คคงต้องยอมเสียเวลาไปสมัครที่ธนาคารแล้วละครับ สิทธิประโยชน์ของบัตรฯนี้ก็ดีนะครับเรื่องค่าธรรมเนียมต่างๆ ได้ฟรีบ้าง ได้จ่ายถูกกว่าที่อื่นบ้าง เช่น ค่าธรรมเนียมรายปี ค่าธรรมเนียมการชำระยอดบัตรเครดิต และค่าธรรมเนียมการกดเงินสดครับ

2020.06.16 6:23

ลำพัง..หนาวกว่า

สมัครแล้วเรียบร้อยมั้ยครับเจ้าของกระทู้ ตกลงว่าสมัครบัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ผ่านช่องทางไหน เผื่อมีคนสนใจอยากสมัครบัตรเครดิตนี้ เข้ามาอ่านจะได้รู้ว่าสมัครช่องทางไหนได้บ้าง แล้วช่องทางไหนที่สมัครสะดวกน่ะครับ ยังไงนะก่อนจะสมัครบัตรเครดิตกันน่ะ ดูการใช้งานของเรากับสิทธิประโยชน์ที่จะได้จากบัตรด้วย ว่าตรงกันหรือเปล่า

2020.09.28 15:49

Yanoo

สะดวกมากจริงๆค่ะ เราใช้อยู่ เพราะในปัจจุบันโลกเรานี่ล้ำไปมากเลยค่ะ ในสมัยของเราเองแต่ก่นกว่าจะทำอะไรก็เชื่องช้า ไม่สะดวก แถมยังเสียเวลามากกว่าปัจจุบันอีกด้วย ซึ่งตอนนี้มีเทคโนโลยีมาช่วยในเรื่องของการเงิน ไม่ใช่แค่ด้านการเงินด้านเดียว แทบทุกด้านเลยก็ว่าได้ มันจึงทำให้อะไรสะดวกและรวดเร็วไปหมดเลยค่ะ จากใจคนสมัยก่อน

2020.09.30 12:28

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Simplicity ไม่มีค่าธรรมเนียมรายปี ตลอดชีพจริงหรือ!!

บัตรนี้ไม่มีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพ ออกบัตรใหม่ ยังได้ค่าธรรมเนียมคืนเมื่อชำระค่าบัตรที่เคาท์เตอร์เซอร์วิสด้วย คนที่ชอบดูภาพยนต์คงจะถูกใจด้วยเพราะบัตรนี้ให้สิทธิ์ซื้อบัตร ซื้อ 1แถม 1 ที่เครือ SF เดือนละ2สิทธิ์ มีความคุ้มครองอุบัติเหตุระหว่างเดินทางในวงเงินชดเชยสูงถึง7ล้านบาทถ้าชำระค่าเดินทางผ่านบัตร

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ มีสิ เติมน้ำมันให้ตังค์คืน

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ฟรี!หลายค่าธรรมเนียม

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

สิทธิประโยชน์จากบัตร Citi Simplicity Card

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ซื้อตั๋วหนัง 1 ใบได้ถึง 2

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้มีการสะสมแต้ม มีเงินคืนไหมคะ

บัตรเครดิต วีซ่า

ระยะเวลาปลอดดอกเบี้ย อยู่ที่กี่วัน

ใครถือบัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ช่วยตอบหน่อยครับ

วงเงินอนุมัติและดอกเบี้ย บัตรเครดิต Citi Simplicityเท่าไหร่ครับ แล้วเสียค่าธรรมเนียมเท่าไหร่ครับรายปี?

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ดีไหมครับ

All (ธนาคาร)

อยากยกเลิกการรับข้อมูลข่าวสารทำยังไง

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

สอบถามเรื่องสิทธิ Miracle Lounge ของบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์หน่อยครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

เป็นหนี้บัตรเครดิต มีหมายศาลมาถึงบ้านแล้วเราสามารถติดต่อประนอมหนี้ก่อนได้หรือไม่ครับ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,เจ้าของธุรกิจ

เจ้าของกิจการหรืออาชีพอิสระเนี่ยต้องใช้เอกสารประกอบการสมัครอะไรบ้าง

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

อยากจะขอเพิ่มวงเงินในบัตรสามารถทำได้ไหมครับ แล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิก / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ถ้าไปทำสัญญายอมความในชั้นศาลแล้วไม่ปฏิบัติตามจะเป็นยังไง

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร KTC Bangkok Airways World Rewards MasterCard สะสมไมล์ได้ด้วยนะ

บัตรเครดิต บางกอก แอร์เวย์ส เวิล์ด รีวอร์อ มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

บัตร KTC SSC Platinum MasterCard รักรถ รักคุณ

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอสซี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต อเมริกัน เอกซ์เพรส,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส เชิญรับหลายบริการ

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เที่ยวก่อนนะ จะกลับมาผ่อน

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card จ่ายประกันได้เงินคืน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ดำเนินการขอวีซ่าไปอิตาลีสะดวก

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี