Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีเงินฝาก KTB ใช้คล่องตัวยังไง

วันก่อนผมคุยกับเพื่อนเกี่ยวกับการเปิดใช้บริการบัญชีออมทรัพย์ของ KTB เพื่อนบอกว่าบัญชีออมทรัพย์ของ KTB สามารถทำให้เรามีความคล่องตัวเกี่ยวกับกิจกรรมการเงินของเราผมเลยอยากรู้ว่าช่วยอธิบายได้ไหมว่าทำให้เราคล่องตัวในการใช้เงินของเราอย่างไร เพราะถ้าสามารถตอบโจทย์การใช้ชีวิตของเราได้ผมอยากจะเปิดบัญชีนี้เพื่อใช้ในการฝากเงินออมของผม

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Phloi

สำหรับบัญชีออมทรัพย์ของ KTB นะครับให้ความคล่องตัวก็คือช่วยเราสามารถฝากเงินออมและได้รับดอกเบี้ยทุกวันด้วยสามารถถอนหรือว่าทำรายการผ่านทางตู้ atm หรือสาขาต่างๆได้ถ้าเรามีบัตรเดบิตเราสามารถเลือกโอนเงินได้หลายช่องทางตามความสะดวกในโทรศัพท์มือถือของเราผ่านทางบริการอินเตอร์เน็ตแบงค์กิ้งของ KTB แล้วเรายังสามารถสั่งจ่ายชำระสินค้าและบริการอัตโนมัติตามใบแจ้งยอดเรียกเก็บประจำเดือนโดยที่เราไม่ต้องลืมได้

2019.11.21 21:46

หัสดิน

บัญชีของ KTB มันจะต่างยังไงกับเจ้าอื่นๆครับ เพราะแบบนี้มันก็เหมือนกับทุกธนาคารนิครับ เช่น สามารถฝากเงินออมและได้รับดอกเบี้ยทุกวันด้วยสามารถถอนหรือว่าทำรายการผ่านทางตู้ atm หรือสาขาต่างๆได้ ธนาคารเจ้าอื่นๆมันไม่มีเหรอครับ หรือว่าเจ้าอื่นๆ ทำแบบนี้ไม่ได้เหรอ แล้วใช้งานผ่านมือถือเดียวนี้ทุกธนาคารก็ทำได้แล้วนิ มันต่างกันตรงไหน

2020.06.30 5:25

มองไป..ที่ปลายฟ้า

จะเข้ามาอ่านอีกมั้ยครับเนี่ยคุณเจ้าของกระทู้ บอกว่าจะเปิดบัญชีไว้ฝากเงินออม แล้วทำไมถึงสนใจเงินฝากออมทรัพย์ของ KTB ล่ะครับ ตั้งใจออมเงินแบบนี้ เปิดบัญชีเงินฝากประจำจะดีกว่านะ ได้ดอกเบี้ยดีกว่าด้วย ผมก็นึกว่าที่สนใจบัญชีนี้เพราะมีอะไรพิเศษซะอีก ที่เม้นท์แรกเข้ามาให้ข้อมูล มันก็ปกติของบัญชีออมทรัพย์อย่างที่เม้นท์สองบอกแหละ

2020.09.28 15:54

Gugun

ความจริงมันก็คืออย่างมี่เมนต์สองได้บอกไว้เลยว่า มันเหมือนกับการเปิดบัญชีของธนาคารทั่วไปมาก บัญชีอื่นก็สามารถทำได้ แต่หากเป็นเรื่องสิทธิประโยชน์ของบัญชีนี้ เราก็สามารถบอกได้นะว่ามีอะไรบ้าง คือ ได้รับดอกเบี้ย 2 ครั้งต่อปี มีบริการฝาก ถอน โอน จ่าย แต่ถ้าพูดถึงมันก็จริงอย่างที่บอกไว้นั่นแหละค่ะ ธนาคารอื่นเค้าก็เป็นแบบนี๊

2020.09.30 12:34

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),เจ้าของธุรกิจ

ถ้านิติบุคคลเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ KTB ของธนาคารกรุงไทย จะได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝาก KTB ต้องจ่ายขั้นต่ำเท่าไหร่เมื่อเปิดบัญชี

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

บัญชีออมทรัพย์

ใช้หนังสือเดินทางพาสปอร์ตเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารกรุงไทยได้ไหม?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัตรประจำตัวรัชกาลใช้เปิดบัญชีเงินฝาก KTB ของธนาคารกรุงไทยได้ไหม?

ถ้ากรณีที่เราใช้งานบัญชีตลอด ไม่เคยขาดเลย แต่ว่าเงินฝากในบัญชีมีไม่ถึง 2000 แล้วจะต้องเสียค่ารักษาบัญชีไหม?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าเงินในบัญชีถูกหักเป็นค่ารักษาบัญชีจนหมดจะเกิดอะไรขึ้นคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),ความป่วยไข้

บัญชีออมทรัพย์ UOB secure จ่ายค่ารักษาพยาบาลไหม

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์ / ธนาคารยูโอบี

จะใช้อะไรทำธุรกรรมนะคะ

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (การจ่ายภาษี)

มีเงินเก็บในบัญชีเยอะจะเสียภาษีเยอะด้วยไหม?

บัญชีออมทรัพย์ UOB privilege banking มีสิทธิพิเศษอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

ถ้าไม่ได้ใช้บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทยไปเกินหนึ่งปี เราจะยังกลับมาใช้งานได้อยู่ไหมคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทย / ธนาคารซีไอเอ็มบี

การจัดการงบประมาณ,All (การวางแผนการเงืน)

สหกรณ์ออมทรัพย์ครูคืออะไร และมีไว้เพื่อประโยชน์อะไร?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย เป็นประกันภัยที่ให้ความคุ้มครองตั้งแต่ นักท่องเที่ยว มัคคุเทศก์และผู้นำเที่ยวในระหว่างการเดินทางท่องเที่ยว โดยที่บริษัทนี้จะให้ความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องขออุบัติเหตุ การสูญเสียอวัยวะ และค่ารักษาพยาบาลท่เกิดจากอุบัติเหตุ

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

บัญชีออมทรัพย์,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

บริหารเงินกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank เมื่อสมัครบัญชีนี้สามารถเปิดบัญชีเงินบาทเป็นสกุลเงินได้หลากหลายถึง 9 สกุลเงินเลยทีเดียว และดอกเบี้ยนั้นคำนวณดอกเบี้ยของยอดเงินฝากคงเหลือในบัญชีเป็นรายวัน และนอกจากนี้ค่าธรรมเนียมในการถอนเงินสดจากตู้ ไม่ว่าจะธนาคารไหนก็ยังฟรีอีกด้วยทั้งในและนอกประเทศ เมื่อใช้ citicard ก็รับฟรีค่าธรรมเนียมรายปีไปเลย

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ citibank

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย ได้รับความคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงเรื่องของกระเป๋าเดินทางสูญหาย เที่ยวบินล่าช้า นอกจากนี้ยังมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินขณะเดินทาง Bangkok Insurance Hotline Centre ตลอดระยะเวลา 24 ชั่วโมง ไม่ว่าเราจะอยู่ที่ไหนหรือไม่ว่าจะเกิดเหตุเวลาใดทางบริษัทนั้นจะให้ความคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ยูโอบี จูเนียร์ ใครๆก็สมัครได้

ยูโอบี จูเนียร์ เพียงแค่เรามีอายุ 18 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว โดยที่เปิดบัญชีขั้นต่ำอยู่ที่ 1,000 บาท ดอกเบี้ยที่ได้รับเป็นดอกเบี้ยแบบคงที่โดยอยู่ที่ 0.50% จะได้รับดอกเบี้ยทุกๆ 6 เดือน คนหนึ่งคนสามารถเปิดได้แค่บัญชีเดียวเท่านั้น เด็กอายุต่ำกว่า 15 ปีสามารถให้ผู้ปกครองมาเปิดบัญชี โดยใช้ชื่อบัญชีของผู้ปกครอง เด็กอายุ 12 ปีขึ้นไปสามารถขอใช้บริการ ATM ได้

ยูโอบี จูเนียร์

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี