Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากรู้เรื่องบัตร KTC JCB Platinum ค่ะ

อยากขอสอบถามเพื่อนๆที่ใช้บัตร KTC JCB Platinum หน่อยค่ะว่าบัตรตัวนี้ใช้ได้ดีเหมือนกับ พวกค่ายของ Visa, Mastercard ไหมคะ พอดีดิฉันได้รับการแจ้งเตือนต่ออายุบัตรเครดิตใบเก่าน่ะค่ะ ซึ่งของเดิมที่ใช้อยู่เป็น KTC Visa Platinum ค่ะ ทางบริษัทส่งให้ต่อแบบ KTC JCB Platinum เลยอยากขอข้อมูลเพื่อนๆที่ใช้บริกรรบัตรแบบนี้อยู่ค่ะ ว่าเป็นอย่างไร

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Siam

ก็ใช้อยู่ครับ พอดีทาง KTC แจ้งเตือนให้สมัครมาเหมือนกันเลยกดเข้าไปสมัคร ตอนนี้ได้บัตรมาแล้วครับ บัตรก็สวยดีนะครับ ค่าธรรมเนียมรายปีก็ยังฟรีตลอดชีพเหมือนเดิมครับ ส่วนโปรโมชั่นก็มีให้มาเรื่อนยๆนะครับ ไม่ว่าจะเป็นส่วนลดโรงหนังในเครือเมเจอร์ บัตรกำนัลเงินสดของซุเปอร์ ส่วนลดการใช้บริการของ Grab ฯลฯ โดยรวมก็โอเค แต่ความหลากหลายของร้านค้าที่รับบัตรนี้ก็พอมีแต่ไม่เยอะเท่าของ Visa , Master card ครับ

2019.11.22 21:46

Aliza

บัตรเครดิต KTC JCB Platinum ถ้าใช้ในบ้านเรา ก็คล้ายๆกับบัตรอื่นๆคะ แต่ถ้าเอาบัตรเครดิต KTC JCB Platinum ไปใช้ที่ญี่ปุ่น น่าจะเข้าท่ากว่าคะ เพราะว่ารับส่วนลดมากเลย อย่างเช่นถ้าเอาไปใช้ที่ ที่โตเกียวทาวเวอร์ รับส่วนลด 30% เมื่อซื้อบัตรขึ้นจุดชมวิวหลัก (ความสูง 150 เมตร) ที่ร้านค้าใน Tokyo Tower ถือว่าสิทธิประโยชน์นี้ดีจริงๆถ้าเอาไว้ไปเที่ยว

2020.06.25 7:1

ดาวใจ

เราเห็นด้วยนะบัตรนี้เหมาะกับคนที่ชอบไปเที่ยวญี่ปุ่นเพราะว่าทุกค่าใช้จ่ายที่เกิดขึ้นจากบัตรนี้จะได้รับคะแนน KTC Forever x 2 และพร้อมรับสิทธิพิเศษมากมายที่จะทำให้ทริปไปเที่ยวญี่ปุ่นเป็นคลิปที่สนุกสนานกับครอบครัวและได้ประหยัดเงินด้วยเราเองก็อยากสมัครใช้เหมือนกันเพราะเรากับลูกสาวก็อยากไปเที่ยวหลังโรคระบาดโควิด-19

2020.07.05 8:54

ปารีส

อยากให้คุณรู้ความหมายของสัญลักษณ์ JCBก่อนนะคะ JCB เป็นบัตรจากผู้ให้บริการเครือข่ายบัตรเครดิตจากประเทศญี่ปุ่น ดังนั้นจะรองรับเครือข่ายของร้านค้า การเดินทางท่องเที่ยว รวมทั้ง ร้านอาหารญี่ปุ่นค่ะ ดังนั้นถ้าคุณถามว่าบัตรKTC JCB PLATINUMเป็นบัตรเครดิตแบบไหน? เป็นบัตรที่รองรับการใช้งานที่เกี่ยวกับญี่ปุ่นอ่ะคะ ถ้าคุณชอบไปเที่ยวญี่ปุ่นหรือทานอาหารและซื้อของในร้านญี่ปุ่นเป็นประจำก็จะคุ้มค่ะ

2020.07.07 11:30

ฟูจิ

สายเที่ยวญี่ปุ่นเลยส่วนมากที่มีบัตรเครดิตใบนี้ เราเองก็มีเพราะชอบไปเที่ยวญี่ปุ่น แต่ตอนนี้อดมีบัตรเครดิตใบนี้ก็ไม่ได้ใช้เลยช่วงนี้ไม่อยากเดินทางไปเที่ยวต่างประเทศก่อนกลัวจะกับไม่ได้ขึ้นมาจะยุ่ง เห็นว่าโควิดระบาดอีกแล้วที่ญี่ปุ่นจากทหารสหรัฐ เรื่องนี้อาจไม่เกี่ยวกับบัตรเครดิตนะคะขอโทษด้วย แต่แค่อยากบอกว่าบัตรใบนี้มีสิทธิ์หลายอย่างสำหรับสายเที่ยวค่ะ

2020.08.08 15:38

บอย

ดูเหมือนว่าจะอำนวยความสะดวกสำหรับสิทธิพิเศษในการ อยู่ในห้องแอร์ได้รับการประกันการเดินทางคุ้มครองสูงสุด 8 ล้านบาท แล้วประกันกระเป๋าเดินทางสูญเสียและสูญหายจากการเดินทางซึ่งได้รับวงเงินสูงสุดถึง 40000 บาทต่อครั้งเลยนะครับ ไม่มีบริการสำหรับห้องรับรองพิเศษระหว่างการเดินทางที่สนามบินด้วย JCB plaza lounge ใน 9 ประเทศครับ

2020.08.30 13:33

มองไป..ที่ปลายฟ้า

ถามว่าบัตรเครดิต JCB ใช้ดีมั้ย เหมือน Visa หรือ Mastercard หรือเปล่า? มันอยู่ที่คุณต้องการเอาบัตรเครดิตไปใช้ทำอะไรมากกว่าครับ ซื้อของ ช้อปปิ้ง ทั้งในและต่างประเทศ Visa หรือ Mastercard ก็ใช้ได้ทั้งนั้น แต่ถ้าชอบไปเที่ยวญี่ปุ่นและมีแผนจะไปด้วยก็ใช้เป็น JCB สำหรับการไปญี่ปุ่นโดยเฉพาะ ไม่ว่าบัตรแบบไหน ตอนนี้ใช้ได้แค่ในประเทศเท่านั้น

2020.09.28 15:59

ขิงขิง

โหหห เราชอบบัตรKTC JCB Platinum มากเลย เราเป็นสายชอบเที่ยวญี่ปุ่นมากสะด้วย โดยส่วนมากสิทธิประโยชน์ที่เรารู้ก็จะเป็นพวกการได้รับคะแนนถึง 2 เท่า! เมื่อเราใช้จ่ายที่ประเทศญี่ปุ่น แถมยังสามารถเลือกดีไซน์บัตรตามใจที่เราชอบได้อีกด้วย แถม! มีประกันอุบัติเหตุสูงสุด 300,000 บาทและประกันการเดินทางคุ้มครองถึง 8,000,000 บาทให้ด้วยนะคะ

2020.09.30 12:43

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า

ตั๋วเครื่องบินในประเทศลดราคาทันที4%เมื่อใช้จ่ายด้วยบัตรนี้...

KTC Visa Classic เป็นบัตรที่มาพร้อมกับสิทธิพิเศษมากมาย มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางต่างประเทศ วงเงินสูงสุด 1 ล้านบาท เบิกถอนเงินสดได้100%เต็มวงเงินของยอดเงินคงเหลือหรือสูงสุดไม่เกิน 50,000 บาทต่อวัน ได้รับส่วนลดเมื่อซื้อตั๋วเครื่องบินในประเทศ ถึง 4% จากราคาเต็ม ของตั๋วปกติฟรีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า คลาสสิก / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต เจซีบี,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี เจซีบี แพลทินั่ม ใช้ที่เมืองไทยก็ได้คะแนน

บัตรเครดิต เคทีซี เจซีบี แพลทินั่ม ใช้ที่เมืองไทยก็ได้คะแนนนะคะ สำหรับการใช้จ่ายทุกๆ 25 บาท ได้รับ 1 คะแนน KTC Forever เพื่อแลกสินค้าหรือบริการ ณ ร้านค้าที่ร่วมรายการ ซึ่งคะแนนสะสมไม่มีวันหมดอายุค่ะ และยังใช้ชำระค่าสินค้าหรือค่าบริการด้วยอัตราดอกเบี้ย 0% นานสูงสุด 10 เดือนด้วยนะคะ. อยู่ที่ไทยก็ใช้สบายค่ะ.

บัตรเครดิต เคทีซี เจซีบี แพลทินั่ม

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี เจซีบี แพลทินั่ม ไปญี่ปุ่น ใช้คุ้มนะ

บัตรเครดิต เคทีซี เจซีบี แพลทินั่ม ไปญี่ปุ่น ใช้คุ้มนะ. บัตรฯนี้เพื่อคนที่ชื่นชอบการไปเที่ยวญี่ปุ่น เพราะเมื่อใช้บัตรฯนี้ คุณจะได้รับคะแนนเพิ่มสูงสุด 2 เท่า สำหรับทุกยอดการใช้จ่ายผ่านบัตรฯที่ประเทศญี่ปุ่น แบบไม่จำกัดยอดรับคะแนนสูงสุดด้วยนะครับ ยังไม่พอครับ คุณสามารถผ่อนชำระด้วยอัตราดอกเบี้ย 0.69% สำหรับการใช้จ่ายที่ญี่ปุ่นได้อีกด้วย. คิดจะไปญี่ปุ่น ต้องคิดถึงบัตรฯนี้นะครับ.

บัตรเครดิต เคทีซี เจซีบี แพลทินั่ม

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี เจซีบี แพลทินั่ม พร้อมรับรองหลายสนามบิน

บัตรเครดิต เคทีซี เจซีบี แพลทินั่ม นอกจากจะให้คุณช้อปที่ญี่ปุ่นแบบชิลล์ๆแล้ว ยังมีบริการห้องรับรองในสนามบินญี่ปุ่น 28 แห่ง รวมถึง ฮ่องกง เกาหลี สิงคโปร์ จีน และฮาวาย ด้วยนะคะ. สำหรับ JCB Plaza Lounge บริการห้องรับรองในสนามบินอีก 9 ประเทศ และยังบริการเลขาส่วนตัวผ่าน JCB Plaza ทั่วโลกอีกด้วยค่ะ. กิน เที่ยว ช้อป สุดชิลล์ เช็คอินที่ญี่ปุ่นค่ะ.

บัตรเครดิต เจซีบี

บัตรเครดิต เคทีซี เจซีบี แพลทินั่ม เปลี่ยนยอดจ่ายเป็นผ่อนชำระได้ด้วย

บัตรเครดิต เคทีซี เจซีบี แพลทินั่ม ไม่ได้ใช้ผ่อนแค่ตอนไปเที่ยวญี่ปุ่นนะคะ อยู่ที่ไทยก็ใช้ผ่อนได้ค่ะ โดยคุณสามารถชำระสินค้าหรือบริการด้วยอัตราดอกเบี้ยพิเศษ 0% นานสูงสุด 10 เดือนค่ะ จะเปลี่ยนยอดชำระรายการซื้อสินค้า/บริการของเดือนถัดไปเป็นยอดผ่อนชำระได้ ด้วยอัตราดอกเบี้ย 0.80% นานสูงสุด 10 เดือนก็ได้นะคะ. ผ่อนได้เมื่อใช้จ่ายที่ไทยและญี่ปุ่นค่ะ.

บัตรเครดิต เคทีซี เจซีบี แพลทินั่ม เดินทางทุกครั้ง ดีจังอุ่นใจ

บัตรเครดิต เคทีซี เจซีบี แพลทินั่ม เดินทางทุกครั้ง ดีจังอุ่นใจ ก็เพราะว่าผมมีประกันอุบัติเหตุการเดินทางทั้งในและต่างประเทศจากบัตรฯนี้ครับ ด้วยวงเงินประกันสูงสุด 8,000,000 บาท และวงเงินชดเชยสูงสุด 40,000 บาทต่อครั้ง หากกระเป๋าเดินทางสูญเสียหรือสูญหายด้วยครับ. ให้ทุกครั้งในการเดินทางของคุณ อุ่นใจเหมือนผมนะครับ.

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต เจซีบี,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากสอบถามบัตร KTC JCB Platinum หน่อยครับ

บัตรเครดิต เคทีซี เจซีบี แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต เพื่อธุรกิจ,บัตรเครดิต เจซีบี,All (บัตรเครดิต)

คุ้มไหมถ้าจะสมัครบัตรเครดิต เคทีซี เจซีบี แพลทินั่ม ถ้าเราทำธุรกิจเกี่ยวกับการนำเข้าสินค้าจากญี่ปุ่น??

บัตรเครดิต เคทีซี เจซีบี แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

อยากสมัครบัตร KTC JCB Platinum เพิ่มจะได้ไหมครับ

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตร KTC Visa Platinum ได้วงเงินเท่าไหร่กันคะ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด KTC PROUD เบิกถอนเงินสดออนไลน์แบบแบ่งชำระรายเดือนผ่านแอป KTC Mobileได้ แบบนี้มีข้อดียังไง?

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ระงับการใช้บัตรชั่วคราวได้อย่างไร

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (ประกัน)

ลายเซ็นหลังบัตรเครดิตเซ็นหวัดๆ ได้มั้ยปลอดภัยกว่ามั้ย

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

เป็นหนี้บัตรเครดิต มีหมายศาลมาถึงบ้านแล้วเราสามารถติดต่อประนอมหนี้ก่อนได้หรือไม่ครับ

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

มีใครเคยหยุดจ่ายบัตรเครดิต แล้วรอให้มาเสนอส่วนลดกันบ้างครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สิทธิพิเศษทั้งบุรุษและสตรีจากบัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ได้ดูหนังเพลิน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card ไม่ต้องจ่ายก็ได้ประกัน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต อเมริกัน เอกซ์เพรส,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส เชิญรับหลายบริการ

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

บัตร KTC SSC Platinum MasterCard รักรถ รักคุณ

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอสซี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด โปรฯเรื่องกิน ฟินหนัก

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี