Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เงื่อนไขการรับคืนดอกเบี้ยจากการเบิกถอนเงินสดในวันเสาร์อาทิตย์ บัตร UOB cash plus คืออะไร

ผมเป็นคนหนึ่งที่ใช้บัตรกดเงินสดของ UOB แคลชพลัส ปกติถ้าเราใช้เงินสดหรือกดเงินสดจากวันปกติธรรมดาเราต้องเสียดอกเบี้ยให้กับธนาคารตอนที่เราผ่อนจ่าย แต่เมื่อไม่นานมานี้ได้ข่าวว่ามีการเบิกถอนเงินสดในวันหยุดหรือวันเสาร์อาทิตย์เราจะได้รับคืนดอกเบี้ยจากการเบิกถอนเงินสดในวันหยุดด้วย ผมอยากรู้เกี่ยวกับเงื่อนไขว่าต้องทำอะไรเพื่อจะได้รับการคืนดอกเบี้ยจากการเบิกถอนเงินในวันเสาร์อาทิตย์หรือวันหยุดต้องมีวิธีอะไรที่ทำแตกต่างจากปกติไหม

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

view

เงื่อนไขอย่างหนึ่งสำหรับคุณลูกค้าที่ต้องทำนะครับคือคุณลูกค้าอยู่ opd card พลัสต้องลงทะเบียนผ่าน SMS พิมพ์ ATM ตามด้วยหมายเลขบัตร cash 52 ล่าสุดท้ายส่งมาที่ 4 5 4 5 1 1 1 เริ่มลงทะเบียนได้ตั้งแต่วันนี้จนถึงวันที่ 31 ธันวาคมปี 62 ซึ่งมีค่าบริการ 30 บาทต่อครั้งซึ่งหมดช่วงโปรโมชั่นไปแล้วนะครับ ซึ่งบริการดังกล่าวเป็นการส่งเสริมให้ลูกค้าใช้เงินในวันหยุดโดยที่ไม่ต้องเสียดอกเบี้ยให้กับทางธนาคาร

2019.10.01 20:37

Neal

หมดช่วงโปรโมชั่นไปแล้ว นิครับ ถ้าอยากใช้ก็คงต้องรอ ปลายปีนะครับ เพราะโปรนี้ของ บัตรกดเงินสดของ UOB แคลชพลัส ออกมาทุกสิ้นปีครับ เหมือนกับว่า เป็นของขวัญปีใหม่นะครับ แต่ในความเป็นจริงไม่น่าจะเป็นของขวัญนะครับ ถึงแม้จะปลอดดอกเบี้ย แต่เราก็ยังเป็นหนี้บัตรกดเงินสดของ UOB แคลชพลัส อยู่ดีละครับ แต่เอาเถอะครับเพื่อความสบายใจคิดว่าเป็นของขวัญปีใหม่ไปครับ

2020.06.24 6:56

ใสใส ^_+

จริงๆก็ไม่ได้มีบัตรกดเงินสดของ UOB แคชพลัสหรอกนะคะ แต่เห็นหัวข้อแล้วสนใจ คิดว่าบัตรกดเงินสดนี้ได้รับคืนดอกเบี้ยจากการเบิกถอนเงินสดในวันหยุดด้วย มีเพื่อนใช้บัตรกดเงินสดอยู่ว่าจะดูแล้วไปบอกเขาน่ะ แต่มันเป็นแค่โปรโมชั่นช่วงใกล้สิ้นปีเท่านั้นเอง เราเองก็ยังคิดอยู่นะว่า ถ้าให้แบบนี้เป็นปกติ ธนาคารคงแย่แน่ๆ

2020.09.29 3:38

Kim

แย่จัง~ เห็นว่ามันน่าสนใจดีแต่ก็หมดช่วงโปรโมชั่นไปเสียแล้ว แล้วทีนี้ถ้าจะรอให้วนกลับมาอีกต้องรอสักเท่าไหร่เนี่ย ครั้งต่อไปจะพลาดไม่ได้แล้ว แต่ว่าช่วยเพิ่มสภาพคล่องทางการเงินของเราเอง แต่เราก็ต้องไปผ่อนคืนทีหลังอีก หากใครที่ไม่พร้อมจริงๆก็อย่าสมัครเลยดีกว่าค่ะ เพราะอาจจะเป็นการเพิ้มภาระทางการเงินให้เราไปเสียเปล่า

2020.09.30 14:21

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash เบิกถอนได้สบายใจ

เราขอสินเชื่อUOB i-Cash เอาไว้เพระาเราทำงานรับเหมาก่อสร้าง บางครั้งเราต้องถอนเงินสดให้กับลูกน้องซึ้งบางทีงานเราอยู่ต่างจังหวัด เราต้องเสียค่าธรรมเนียมข้ามจังหวัดเยอะมากเลย แต่สำหรับสินเชื่อUOB i-Cash ที่เราขอ เราว่าเราไม่ต้องกลัวว่าจะกดเงินเท่าไรในต่างจังหวัด เพราะสินเชื่อ UOB i-Cashฟรีค่าธรรมเนียมเบิกถอนผ่านตู้เอทีเอ็ม

UOB i-Cash

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash ได้ดอกเบี่ยตามฐานเงินเดือน

จุดเด่นที่น่าสนใจของสินเชื่อ UOB i-Cash ที่ผมทำคือการคิดอัตราดอกเบี้ยสินเชื่ิUOB i-Cashจะแบ่งตามฐานรายได้ของผู้กู้ ซึ้งฐานเงินเดือนของผมอยู่ที่สองหมื่นบาท ได้อัตตราดอกเบี้ย ปีละ 20% ซึ้งถือว่าอัตตราเมื่อเทียบกับบัตรเครดิตก็พอๆกันที่ต่างคือ สินเชื่UOB i-Cash จะได้รับการอนุมัติที่ง่ายกว่าบัตรเครดิตแถมได้เป็นเงินก้อนเลย

UOB i-Cash

All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash อนุมัติไว

ครอบครัวเราร้องเงินมากเพราะต้องเอามาจ่ายค่าแรงให้กับคนงานก่อสร้างตอนนี้นจำได้เลยว่า ค่อนข้างเครียดมากเพราะไปขอสินเชื่อที่ไหก็บอกมาว่าน่าจะไม่ผ่าน ที่บ้านก็ไม่รู้จะทำอย่างไรดี เลยลองเข้าไปดูที่ UOB แต่เมื่อก่อนคิดว่า น่าจะยากเหมือนกัน พอลองเข้าไปคุย เจ้าหน้าที่บอกว่า เมื่อยื่นขอสินเชื่อจะได้ ได้เงินพร้อมใช้เริ่มต้นที่ 3 วัน เราว่าเร็วดีจริงๆ

UOB i-Cash

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash ขอยกเลิกไม่ใช่เรื่องยาก

เราต้องขอUOB จริงๆที่ทำให้เหนื่อยกับเรา ตอนแรกเราหาเงินที่ไหนไม่ได้เลย เลยตัดสินใจขอสินเชื่อจากUOB i-Cash แต่หลังจากที่ยื่นขอแล้วได้รับการอนุมัติแล้ว ปรากฏว่า งานที่เราทำอยู่ได้เงินมาพอกับที่เราต้องจ่าย เราเลยขอยกเลิกการขอสินเชื่อ เราน่าจะรออีกนิด แต่ทางUOB ดีมากเลยบอกไม่เป็นไร เพราะสามารถยกเลิกวงเงินได้ ภายใน 7 วัน โดยไม่มีค่าใช้จ่าย ขอโทษจริงๆ

UOB i-Cash

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash ไม่ต้องใช้หลักประกันเหมือนที่อื่น

สำหรับสินเชื่อ UOB i-Cash ผมว่าน่าจะเหมือนกับสินเชื่อทั้วไปนะครับ คือไม่ต้องมีหลักประกันอะไร สามารถยื่นขอได้เลยเพียงมีฐานเงินเดือนที่เราวางไว้ แต่สำหรับที่ต่างกว่าที่อื่น ผมชอบตรงเรื่องการเอาใจใส่ลูกค้าครับ ดูแลค่อนข้างดีมากเช่นเขาช่วยเรื่องการคำนวนเบี้ยที่จะต้องจ่าย ว่าเราเหมาะกับตัวไหนอย่างไร ผมชอบการบริการจริงๆ

UOB i-Cash

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

เป็นผู้หญิงก็ต้องช้อปปิ้ง จะช้อปปิ้งทั้งทีก็ต้องมีบัตรเครดิตคู่ใจอย่าง UOB Preferred Card

บัตรนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการช้อปปิ้ง คะแนนสะสม ชอบส่วนคืนเงินสด ท่องเที่ยว เดินทาง เพราะมีวงเงินให้ 5เท่าของรายได้ มีระยะปลอดดอกเบี้ยนาน 55วัน ทุกยอดใช้จ่ายผ่านบัตร 15บาทได้คะแนนสะสม 1คะแนน รับเงินคืน 15% เมื่อใช้จ่ายที่ Cafee Amezon , True Coffee ผ่านบัตร UOB preferred มีประกันการเดินทางด้วย.

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

สินเชื่อ UOB i cash สมัครตอนนี้เงื่อนไขการรับกระเป๋าเดินทางล้อลากคืออะไร

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

UOB i cash มีสิทธิประโยชน์ให้เราอย่างไรเมื่อจะแต่งงาน

สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

สินเชื่อ UOB i cash เอกสารที่ต้องใช้เมื่อเป็นเจ้าของกิจการสมัคร

คนต่างชาติสมัครสินเชื่อส่วนบุคคล UOB i-cash ได้ไหมคะ?

สินเชื่อส่วนบุคคลของธนาคารยูโอบียกเลิกได้ไหมคะ?

สินเชื่อ UOB I Cash สมัครแล้วได้วงเงินเท่าไหร่ครับ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

All (บัตรเครดิต)

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

สินเชื่อบุคคลซิตี้

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการ

หากว่าใครที่กำลังมองหาเงินก้อนที่เหมาะสำหรับการเอาไปใช้ทำประโยชน์ต่างๆนั้น การเลือกกูสินเชื่อส่วนบุคคลเงินสดทันใจนั้นเรียกได้ว่าเหมาะเป็นอย่างมาก แต่หากว่าคุณนั้นเป็นผู้ประกอบการ ก็จะมีสินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการเอาไว้รองรับด้วย ถือว่าสินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ทำออกมาได้ดีครับตอบโจทย์ได้หลายกลุ่มจริงๆครับ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ทำไมไม่เหมือนกัน

AEON สินเชื่อยัวร์แคชวงเงินตอนนี้ 15,000 ค่ะ หมื่นห้ามา 3 ปีแล้วคะยังไม่เคยได้ปรับเพิ่มวงเงินเลยค่ะแต่เพื่อนที่ทำงานทำAEON สินเชื่อยัวร์แคชมา 2ปี วงเงิน 10,000 ได้ปรับแล้วค่ะ เป็น 40,000 บาทเพราะเวลาส่งก็ส่งเมืนกันเดือนละ 1000 ไม่เคยส่งล่าช้าและโดนเรียกปรับเลย เอาอมาตรฐานอะไรมาตัดสินเหรอว่าคนไหนเพิ่มได้เพิ่มไม่ได้

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี