Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีออมทรัพย์ CIMB ถ้าฝากเงินเกิน 50000 จะได้รับอัตราดอกเบี้ยเท่าไหร่

ผมใช้บริการเงินฝากของบัญชีออมทรัพย์ CIMB เพราะได้รับอัตราดอกเบี้ย 12% ต่อปีแต่ผมไม่อยากสมัครหลายบัญชีเพื่อเอาเงินฝากแบ่งออกไปเพราะเห็นบอกว่าถ้าเงินฝากมากกว่า 50,000 บาทแล้วจะได้รับอัตราดอกเบี้ยที่น้อยลงงั้นผมอยากจะทราบว่าถ้ามีเงินฝากมากกว่า 50,000 บาทได้รับอัตราดอกเบี้ยน้อยลงมากเท่าไหร่ครับ หรือว่าอัตราดอกเบี้ยน้อยลงมากไหม

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Pritsanee

สำหรับบัญชีออมทรัพย์ CIMB thai ที่บอกว่าจะได้รับดอกเบี้ย 2% แต่ถ้าคุณลูกค้าฝากเงินเกิน 50000 บาทแล้วทางธนาคารจะปรับอัตราค่าดอกเบี้ยเหลือ 1 เปอร์เซ็นต์ต่อปีครับหมายความว่าจะมีอัตราการคิดดอกเบี้ยคือมากกว่า 50,000 บาทแต่ไม่เกิน 100,000 บาทจะให้ดอกเบี้ย 1% ออกปีแต่ถ้ามากกว่า 100000 บาทจะได้รับอัตราดอกเบี้ยแค่ 0.4 0% หมายความว่าการคำนวณอัตราดอกเบี้ยเฉลี่ยขึ้นอยู่กับจำนวนเงินฝากของลูกค้าครับ

2019.10.04 20:37

Eliezer

ทำไมอัตราดอกเบี้ยแค่ 0.4 0% เองครับ นี่มันน้อยมากเลยนะครับ เพราะว่าฝากเงินเป็นแสนได้ดอกเบี้ยเท่านี้เองเหรอครับ ผมว่ามันน่าจะได้มากกว่านี้นะครับ ถ้าได้อัตราดอกเบี้ยแค่ 0.4 0% ผมว่าเงินที่เรามีอยู่ผมว่าเราเอาไปทำอย่างอื่นดีกว่าครับ ยังจะได้เงินกำไรมากกว่าด้วยนะครับ เช่นเอาไปซื้อทองซื้อหุ้นอะไรแบบนี้ยังดีกว่านะครับ

2020.06.23 13:33

กิมจิ

เราเองก็ไม่เข้าใจเหมือนกันเพราะว่าบางครั้งเราก็ได้อ่านข้อมูลเปรียบเทียบดูระหว่างอัตราดอกเบี้ยของแต่ละธนาคารสังเกตได้ว่ามีการกำหนดอัตราดอกเบี้ยที่แตกต่างกันมาก ยิ่งฝากมากอัตราดอกเบี้ยจะน้อยกว่า จึงทำให้เราไม่เข้าใจว่าทำไม? อันที่จริงการฝากเงินจำนวนมากน่าจะได้อัตราดอกเบี้ยที่มากกว่าเพื่อกระตุ้นให้คนฝากเงินเยอะๆ

2020.09.16 6:39

เล็กๆ น้อยๆ :-P

เดี๋ยวนะครับ! ตกลงว่า บัญชีออมทรัพย์ CIMB ให้ดอกเบี้ยเท่าไหร่ เจ้าของกระทู้บอกว่า 12% พิมพ์ผิดหรือเปล่าครับ เม้นท์แรกบอกว่า 2% คือ พิมพ์เลข 1 เกินมาใช่มั้ยครับ? โอ้โห! เข้าอกเข้าใจกันดีมาก ผมยังงงอยู่เลยเนี่ย ถ้าฝากเงินแล้วได้ดอกเบี้ย 12% จะรีบไปเปิดบัญชีอย่างไวเลยอะ คงไม่มีธนาคารไหนให้ดอกเบี้ยมากขนาดนั้น

2020.09.29 3:56

Yanoooo

ใช่ค่ะ งงมากจริงๆเลย กะว่าจะเข้ามาหาข้อมูลสักหน่อย แต่พออ่านอย่างงี้แล้วก็เพลียจริงๆ ใครพอจะทราบลายละเอียดบ้างคะ ขอข้อมูลที่ชัดเจนหน่อยค่ะ แต่ถ้าพูดถึงอัตราดอกเบี้ย 12% ต่อปี เราว่ามันเยอะแบบเยอะมากๆเลยนะ คนตั้งคำถามอาจจะพิมพ์เลขมาผิดก็ได้ค่ะ อันนี้ความคิดเห็นส่วนตัวนะคะ เพราะไม่เคยเห็นธนาคารไหนให้เยอะเท่านี้เลย

2020.09.30 2:56

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB เปิดบัญชีผ่านแอปได้ไหม

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์ CIMB ฝากยังไงถึงจะได้ดอกเบี้ย 2%

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ผู้ที่เปิดบัญชีต้องอายุเท่าไหร่

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

จะโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยไปบัญชีอื่นโอนที่สาขาของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้ไหม?

เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้สะดวกดีไหมคะ?

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),ความป่วยไข้

บัญชีออมทรัพย์ UOB secure จ่ายค่ารักษาพยาบาลไหม

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์ / ธนาคารยูโอบี

All (บัตรเครดิต),บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

อยากจะไปเปิดบัญชีกับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไร? แล้วก็ขั้นต่ำเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

All (การจ้างงาน),All (หารายได้)

คนเงินเดือนแสนบาทนี่เรียกว่ารวยรึยังครับ

All (การลงทุน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

การเล่นแชร์มีประโยชน์อะไรบ้างคะ?

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

มึงสมัครบัญชียูโอบีปลอดภาษีทวีสินมีเงื่อนไขอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

อยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้เอกสารอะไรและขั้นต่ำเท่าไหร่ครับ?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย เป็นประกันภัยที่ให้ความคุ้มครองตั้งแต่ นักท่องเที่ยว มัคคุเทศก์และผู้นำเที่ยวในระหว่างการเดินทางท่องเที่ยว โดยที่บริษัทนี้จะให้ความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องขออุบัติเหตุ การสูญเสียอวัยวะ และค่ารักษาพยาบาลท่เกิดจากอุบัติเหตุ

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),ประกันภัยรถยนต์,ประกันมอเตอร์ไซค์,All (ประกัน)

อุ่นใจทุกครั้งเมื่อเปิดบัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย ประกันภัยนี้จะเหมาะสำหรับบริษัททัวร์หรือผู้จัดการเดินทางเป็นหมู่คณะที่ต้องการทำประกันภัยให้แก่นักท่องเที่ยวที่เดินทางไปต่างประเทศเป็นรายบุคคลหรือรายกลุ่ม โดยทางบริษัทนั้นให้ความคุ้มครองอุบัติเหตุไปจนถึงค่ารักษาพยาบาล

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

บรอนซ์ เอเชีย By ไออินชัวร์

บรอนซ์ เอเชีย By ไออินชัวร์ เมื่อเกิดอุบัติเหตุที่เราไม่คาดคิดขึ้นทางบริษัทนั้นจะให้ความคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลโดยวงเงินสูงสุดถึง 1,500,000 บาท ในกรณีนี้จะเป็นค่ารักษาพยาบาลสำหรับอายุ 9 วัน - 75 ปี หากผู้เอาประกันนั้นอายุมากกว่า 75 ปีขึ้นไป จะได้รับค่ารักษาพยาบาลด้วยวงเงินสูงสุดถึง 750,000 บาท จะคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุไปจนถึงคุ้มครองกระเป๋าเดินทาง

บรอนซ์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ประกันชีวิต

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์ เมื่อใช้ประกันนี้จะให้ความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงทรัพย์สินต่างๆที่เสียหายจากการเดินทาง โดยเมื่อเจอกับอุบัติเหตุทางบริษัทให้ค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี และได้รับค่ารักษาพยาบาลวงเงินสูงสุดถึง 750,000 บาท เมื่อผู้เอาประกันมีอายุ 75 ปีขึ้นไป

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง เมื่อสมัครบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกเดืนอ โดยที่อัตราดอกเบี้ยต่อปีอยู่ระหว่าง 0.65% - 1.40% เราสามารถฝากหรือถอนจำนวนเงินเท่าไหร่ก็ได้และไม่จำกัดจำนวนครั้งอีกด้วย เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 1,000 บาท เพียงแค่มีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้ โดยที่ 1 คน = 1 บัญชีเท่านั้น

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี