Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันภัยการเดินทางแบบรายปีในแอป AirPay มีกำหนดจำนวนทริปการเดินทางไหมคะ?

ปีนี้เที่ยวเดินทางไปต่างประเทศถูกยกเลิกหมดยาวไปถึงสิ้นปีเลยค่ะ แล้วทริปมันก็ไปกระจุกกันที่ปีหน้า ตั้งแต่ต้นปีไปจนกลางปีเลย ทำให้เริ่มคิดว่า ถ้าจะเดินทางขนาดนั้นซื้อประกันภัยเดินทางเอาไว้สักปีก็ดีเหมือนกัน กันไว้นะคะ สนใจตัวประกันภัยเดินทางออนไลน์ที่อยู่ในแอป AirPay ตัวประกันภัยแบบรายปี อยากรู้ว่าแบบรายปีคือนับเป็นปี แต่จำกัดการเดินทาง จำกัดทริปไหมคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Benz

ปีนี้การเดินทางไปต่างประเทศอันตรายจริงๆครับ ถ้าไม่ใช่เดินทางไปธุระที่จำเป็นจริงๆ แล้วรอได้ ก็รอดีกว่าครับ ผมเองก็ยกเลิกทัวร์ที่จะไปด้วยเหมือนกัน แต่ถ้าเดินทางบ่อยๆ ซื้อประกันภัยไว้หน่อยก็ดีกว่าจริงๆนั่นแหละครับ สำหรับประกันภัยการเดินทางแบบรายปีที่อยู่ในแอป AirPay คุ้มครองทั้งปี ไม่จำกัดจำนวนเที่ยวครับ แต่จำกัดการเดินทางในแต่ละครั้งสูงสุดไม่เกิน 120 วัน ปีหน้าก่อนออกเดินทางก็ลองดูนะครับ

2019.10.06 20:37

วิภา

ใช่ปีนี้เราซื้อประกันการเดินทางรายปีไว้เสียดายไม่ได้ใช้เลย ไปต่างประเทศตอนนี้ อันตรายจริงๆด้วย ว่าแต่ตอนนี้มีบางประเทศเปิดให้เราเข้าไปได้แล้ว เดียวเราจะลองๆดูสิว่า เราวามารถเดินทางไปได้อยู่ไหม ถ้าไปได้ก็จะได้ทำเลยเพราะตอนนี้งานหลายอย่างที่เราทำเดินหน้าต่อไม่ได้เลยต้องหยุดชงักมาสามเดือนแล้วตอนนี้ คนที่ลงทุนด้วยก็หายไปหลายเจ้าละ

2020.06.23 8:42

มาคุ

ถ้าประกันภัยเดินทางซื้อเหมาแบบรายปีจะไม่มีการจำกัดจำนวนครั้งในการเดินทาง หรือว่าจำนวนทริปที่เราจะเดินทางในแต่ละปีค่ะ แต่ว่าเราเองก็ไม่เคยซื้อประกันภัยแบบเดินทางรายปีสักที เพราะว่าปีหนึ่งเราไม่ค่อยได้เที่ยวบ่อยขนาดนั้นค่ะ เสียดายอยู่เหมือนกันปีนี้ที่พี่จะไปเที่ยวเมืองนอกถูกยกเลิกเพราะ covid ระบาดแต่ก็ทำไงได้ค่ะได้แต่ทำใจ ปีหน้าไปเที่ยวก็ขอให้สนุกนะคะ

2020.07.16 8:22

นัช

ก็มีบริการให้จ่ายเป็นรายทริปก็ดีเหมือนกันนะคะ เพราะประกันการเดินทางในรายทริปจะช่วยประหยัดค่าใช้จ่ายมากกว่ารายปี เหมือนกับใครที่ซื้อในช่วงต้นปีที่ผ่านมาสำหรับปีนี้คงไม่ได้ใช้ยาวเลยค่ะเพราะว่าติดโรคระบาด สายการบินหลายสายการบินก็ยกเลิก ถือว่าไม่คุ้มค่าเลย แต่ถ้าสมัครเป็นรายทริปได้ก็จะเสียเงินน้อยกว่า เวลาไม่ได้ใช้ก็จะรู้สึกขาดทุนน้อยกว่าค่ะ

2020.07.28 8:55

ฉัตรเฉลิม (@_@;)

คนที่เดินทางไปต่างประเทศบ่อยๆเหมาะที่จะทำประกันรายปีนะครับเพราะว่าคุ้มดี แต่นั่นหมายถึงช่วงที่ผ่านมานานแล้ว แบบปีที่แล้วหรือเมื่อหลายปีก่อน สำหรับปีนี้และปีถัดไปคงไม่คุ้มแล้วล่ะ อย่าไปเสียดายเลยที่ซื้อประกันรายปีไว้แล้วไม่ได้ใช้ ยังไงสุขภาพของเราย่อมสำคัญกว่าการไปเที่ยวพักผ่อนหย่อนใจ แต่ถ้าเป็นเรื่องงานก็อีกเรื่องนึงครับ

2020.08.24 8:15

lanna

ทุกประกันการเดินทางไม่ว่าจะบริษัทไหน ถ้าเป็นประกันการเดินทางแบบเหมาจ่ายเป็นรายปี จะไม่มีการจำกัดจำนวนการเดินทางค่ะ แต่จะจำกัดระยะเวลาในการเดินทางแต่ละครั้ง เพราะว่าประกันการเดินทางจะคุ้มครองเราทุกอย่างเมื่อเราอยู่ต่างประเทศ และแน่นอนว่าถ้าเราอยู่ต่างประเทศนาน ความเสี่ยงของการเกิดอุบัติเหตุก็มีสูงขึ้น ดังนั้นจึงจำเป็นที่ต้องจำกดระยะเวลาของทริปในแต่ละครั้ง แต่ไม่จำกัดจำนวนครั้งที่ออกทริปค่ะ

2020.08.30 17:15

พลพล

ผมเห็นด้วยนะครับ กับการซื้อประกันแบบรายปีจะช่วยประหยัดเงินในการค่าใช้จ่ายได้มากทีเดียว แต่ก็ผมคิดว่าเหมาะสำหรับคนที่เดินทางบ่อยๆนะครับสำหรับคนที่เดินทางปีละครั้งอย่างนี้ผมว่าคนน่าจะซื้อแบบรายทริปจะดีกว่า แต่ถึงอย่างไรก็ต้องแล้วแต่ความสะดวกและความจำเป็นของแต่ละท่านนะครับ เดี๋ยวนี้สามารถตัดสินใจว่าจะเลือกใช้แบบไหนมีหลายบริษัทประกันราคาประกันก็จะไม่เหมือนกันครับ

2020.09.16 6:15

น้องก้อย🙃

@คุณ วิภา ตอนนี้กิจการเป็นยังไงบ้างคะ ดีขึ้นมั้ย เรื่องการเดินทางไปต่างประเทศ เราก็ไม่แน่ใจว่าตอนนี้ให้เดินทางออกไปต่างประเทศได้หรือยังสำหรับคนที่ทำธุรกิจ ลำบากนะคะ คนที่ต้องติดต่อลูกค้า ต้องทำธุรกิจที่ต่างประเทศด้วย อีกไม่นานอะไรๆก็คงดีขึ้นกว่านี้..หวังว่านะคะ ทุกคนได้รับผลกระทบกันหมด อดทนกันไว้ สู้สู้นะคะ😊

2020.09.29 4:11

คิมเอง

อันนี้น่าสนใจมากเลยค่ะเตง หากใครคนไหนที่ชอบเที่ยวเก่งๆเราแนะนำประกันภัยเดินทางแบบรายปีในแอป AirPay เลยค่ะ แต่ทว่าที่หลายๆคนได้บอกไป คือเดี๋ยวนี้อยู่ในช่วงยุคโควิดอยู่ด้วย ถ้าจะซื้อประกันแล้วต้องคิดแล้วคิดอีกเลย เพราะหากจะไปก็ตวรมีประกันโควิดติดตัวไปด้วย แต่ทางที่ดีนะคะ รอให้โควิดเลือนลางและจางหายมากกว่านี้ดีกว่าค่ะ

2020.09.29 13:10

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (อี วอลเล็ต)

AirPay ของขวัญเปิดไอดีใหม่

ใครยังไม่เปิดไอดีของแอป Airpay wallet ต้องรับแล้วนะ เพราะแอป Airpay walletมีสิทธิพิเศษ! ใครที่เพิ่งโหลดใช้และยังไม่เคยรับของขวัญรับสิทธิ์ซื้อตั๋วหนัง 1 บาท ใช้ได้ 2 ที่นั่ง ต้องรีบหน่อยนะตอนนี้เพื่อนที่ทำงานด้วยกันสมัครกันเต็มเลยได้ตั๋วหนัง ราคาถูกกันทุกคนเลยเนี๊ยะกำลังนัดรวมตัวแล้วไปดูพร้แมกันเลย คนขายตั๋วคงตกใจแน่ๆ ซื้อบาทเดียว

AirPay

AirPayมีความปลอดภัย

แอป Airpay walletมีความปลอดภัย ที่มี 3D secure (MasterCard SecureCode) ที่จะส่ง OTP (One-Time Password) เพื่อยืนยันก่อนการชำระเงิน ทำให้ผู้ใช้บริการมั่นใจได้ถึงความปลอดภัยในการทำธุรกรรมทางการเงินออนไลน์ และสามารถเปิดใช้บัตรได้เมื่อต้องการ เมื่อใช้เสร็จก็ยกเลิกบัตรได้ทันที ไม่ต้องกลัวเรื่องการถูกโขมยใช้

AirPay

AirPay มีบัตรแข็งให้ด้วย

AirPay

AirPay เหมือนซื้อผ่านหน้าโรงหนัง

AirPay

AirPay ซื้อตั๋วหนัง

AirPay

AirPay สแกนจ่ายได้เลย

AirPay

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ธนาคารดิจิทัล,All (อี วอลเล็ต)

Air pay ใช้จ่ายที่มินิบิ๊กซีได้ไหม

AirPay / แอร์เพย์

วิธีเติมเกมผ่านAirPayทำยังไง

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

Air pay มีส่วนลด food panda เเต่ใช้ยังไง

ซื้อของใน shoppee ผ่านแอร์เพย์ยังไง

สอบถามการใช้งานแอป Airpay ค่ะ

AirPay คืออะไร

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี