Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีธนชาตฟีเวอร์ไลท์ มีวิธีการสมัครอย่างไรครับ

ถ้าพูดถึงเกี่ยวกับบัญชีธนชาตฟีเวอร์ไลท์ใครๆก็รู้จัก ก็สามารถกดเงินฟรีจากตู้เอทีเอ็มและทำธุรกรรมผ่านทางโทรศัพท์มือถือฟรีไม่มีค่าธรรมเนียม เป็นอะไรที่สะดวกมากเมื่อเราต้องเดินทางหรือไปช้อปปิ้งเราสามารถจับจ่ายใช้สอยได้ภายในบัตรเดียว แต่ผมอยากรู้คือวิธีที่เราไปสมัครเราต้องสมัครการใช้สิทธิ์ของผลิตภัณฑ์นี้อย่างไรหรือเราต้องใช้เอกสารหรือมีวิธีการสมัครยังไงบ้างถ้ามีใครรู้ช่วยแนะนำได้ไหมครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Nibun

สำหรับเอกสารที่ใช้เพื่อการเปิดบัญชีนะครับสำหรับบุคคลธรรมดาที่มีสัญชาติไทยให้แสดงเอกสารแสดงตัวตนด้วยบัตรประจำตัวประชาชนสำหรับขั้นตอนการเปิดบัญชีร่วมสามารถเปิดบัญชีด้วยตัวเองที่ธนาคารธนชาตทุกสาขาครับแต่มีเงื่อนไขนะครับว่ารายละเอียดและเงื่อนไขอื่นๆต้องเป็นไปตามระเบียบและหลักเกณฑ์ที่ธนาคารกำหนดและขอสงวนสิทธิ์ในการยกเลิกหรือเปลี่ยนแปลงรายละเอียดและเงื่อนไขต่างๆโดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้าด้วย

2019.10.08 20:37

Rupert

วิธีการสมัคร เหรอคะ หนูขอตอบแบบ ความเข้าใจของหนูเลยนะคะ ถ้าพี่อยากเปิดบัญชีธนาคารนะคะ อย่างแรกเลยคะ พี่เอากูญแจรถพี่มาเลยค่ะ แล้วขับไปที่ธนาคารเลยคะ พอไปถึงธนาคารก็แจ้งเขาเลยคะว่ามาเปิดบัญชีคะ แล้วพี่จะได้รับบัตรคิวคะ นั้งรอแป๊ปหนึ่งนะคะ เดียวพนักงานเรียกคะ แล้วพี่ก็เอาบัตรประชาชนให้เจ้าหน้าที่คะ เดียวเขามีเอกสารมาให้พี่เซ็นคะ

2020.06.23 14:59

นัท

เราว่าถ้าเป็นบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ธรรมดาทั่วไปสมัยนี้ใช้แค่บัตรประชาชนใบเดียวก็เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ได้แล้วนะคะ อีกเรื่องก็คือเงินฝากเปิดบัญชีขั้นต่ำ ก็แสดงว่าเราต้องพกเงินสดของเราไปด้วยตอนที่เปิดบัญชี แล้วก็มีเงื่อนไขในการสมัครอีกอย่างนึงนะคะก็คือถ้าอยากจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ธนชาตฟรีเวอร์ไลท์เราจะต้องเปิดบัญชีพร้อมกับสมัครบัตรเดบิตด้วยแล้วก็ค่าเปิดบัญชีขั้นต่ำ 100 บาทนะคะ

2020.07.15 13:13

วิน

ไปหาธนาคารธนชาตสาขาใกล้บ้านครับ เดี๋ยวนี้แค่มีบัตรประชาชนใบเดียวก็สามารถสมัครใช้บริการได้แล้ว แต่ถ้าอยากจะใช้บริการอินเตอร์เน็ตแบงค์กิ้งของธนชาติ ก็ไม่ต้องสมัครใช้บริการบัตร ATM หรือบัตรเดบิตนะครับ เพราะว่าจะเสียค่าบริการรายปี แต่ถ้าใช้ internet banking ก็สามารถทำธุรกรรมการเงินได้เหมือนกันโดยไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมหรือค่าบริการเหมือนบัตรครับ

2020.07.28 7:3

หนูพราว (●'◡'●)

ที่ว่าจะสมัครบัญชีธนชาตฟีเวอร์ไลท์ สามารถกดเงินจากตู้เอทีเอ็มโดยไม่มีค่าธรรมเนียมและทำธุรกรรมผ่านทางโทรศัพท์มือถือก็ไม่มีค่าธรรมเนียมอีกเช่นกัน ไปช้อปปิ้งก็สะดวก จบในบัตรเดียว อย่างนี้หมายถึงคุณจะสมัครบัตรเดบิตมาพร้อมกันเลยใช่มั้ยคะ ถ้าใช่ คุณคงเจอค่าธรรมเนียมบัตรเดบิตไปเรียบร้อยแล้ว 250 บาท/ปี แต่คงคุ้มแหละมั้ง

2020.08.24 4:5

แจง

คือว่าถ้าอยากจะเปิดบัญชีธนชาติฟีเวอร์ไลท์ ทางธนาคารธนาชาติมีเงื่อนไขว่า เราจะต้องทำบัตรเดบิตด้วยค่ะและทางธนาคารจะเก็บค่าะรรมเนียมรายปีด้วย และสามารถเปิดได้แค่บุคคลเดียวเท่านั้น ไม่สามารถเปิดบัญชีนี้ร่วมกับคนอื่นหรือเปิดแบบเป็นกลุ่ม หรือเปิดเพื่อคนอื่นได้ ส่วนเอกสารก็ต้องมีบัตรประชาชนค่ะ ไม่ต้องเอาสำเนาก็ได้ เดี๋ยวทางธนคารเขาจะจัดการให้ค่ะ

2020.08.30 11:8

นุชริน

เมื่อหนูอ่านคอมเมนท์ของพี่ๆ หนูเห็นว่าบัญชีธนชาติ ฟรีเวอร์ไลท์ ก็เป็นบัญชีเงินฝากทั่วไป แต่หนูสงสัยทำไมยังมีเงื่อนไขที่ให้ทำบัตรเดบิด และมีค่าใช้จ่ายในการทำบัตรเดบิตด้วยหนูไม่เข้าใจ ทั้งที่เดี๋ยวนี้มีให้บริการการทำธุรกรรมทางการเงินผ่านทาง Internet Banking กันแล้ว ลูกค้าธนาคารสามารถใช้บริการได้ฟรีไม่ว่าฝากถอน โอน หรือจ่ายบิลต่างๆกันแล้ว

2020.09.16 5:58

น้องก้อย🙃

แต่ละผลิตภัณฑ์ก็มีข้อกำหนดหรือเงื่อนไขการใช้งานต่างกัน ไม่ใช่แค่ธนาคารธนชาตหรอก ของธนาคารอื่นก็เหมือนกันล่ะค่ะ อยู่ที่คนสมัครว่าจะสมัครมั้ย ยอมรับเงื่อนไขของธนาคารที่เขากำหนดไว้แล้วได้หรือเปล่า ถ้าไม่ชอบ ไม่พอใจ รับไม่ได้ ก็ไปหาบัญชีอื่น ธนาคารอื่นสมัครเอาค่ะ ไม่มีใครบังคับคุณได้หรอก เงินก็เงินเรา อยากฝากที่ไหนก็ฝากค่ะ

2020.09.29 4:21

bee

สิ่งที่เรามองแล้วรู้สึกว่ามันน่าสนใจเลยคือ ค่าธรรมเนียมต่างๆฟรีไม่ว่าจะเป็นการฝากเงิน ถอนเงิน หรือการโอนเงิน อันนนี้พูดถึงในกรณีที่ไปทำธุรกรรมที่ตู้เอทีเอ็มนะคะ ส่วนเรื่องเงื่อนไขค่างๆ อย่างเช่นการเปิดบัญชีใช้เงินขั้นต่ำเพียง 100 บาทเท่านั้นในการเปิดบัญชี ถึงแม้ว่าค่าธรรมเนียมในการทำธุรกรรมต่างๆผ่านตู้เอทีเอ็มจะไม่เสีย แต่หากเราทำบัตรเดบิตจะต้องเสียค่าธรรมเนียมรายปีบัตรเดบิต 250 บาทต่อปีด้วยค่ะ

2020.10.01 10:37

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ เปิดง่ายเพียง 100 บาท

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ เมื่อเราสมัครบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยแบบคงที่ โดยดอกเบี้ยนั้นอยู่ที่ 0.125% เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 100 บาท ไม่จำเป็นต้องฝากทุกเดือน ธนาคารจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆ 6 เดือน สามารถถอนเงินสดข้ามเขตหรือเขตเดียวกันก็ได้ ที่ตู้ ATM ไหนก็ได้ มีเงื่อนไขการเปิดบัญชีว่าชื่อบัญชีจะต้องเป็นชื่อบัญชีบุคคลคนเดียวเท่านั้น ไม่มีการเปิดบัญชีร่วม

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์

บัตรเครดิต วีซ่า

สัมผัสสิทธิพิเศษจากบัตร Thanachart Black Diamond Visa ต้องลอง!

บัตรนี้เหมาะกับคนที่มีรายได้ 6 หลักขึ้นไป จะได้ประสบการณ์ใหม่ ในการช้อปปิ้ง ท่องเที่ยว ส่วนคืนเงินสด การใช้จ่ายทุกๆ25บาท รับคะแนนสะสม 6 คะแนนเมื่อใช้จ่ายต่างประเทศ , ทุกๆ25บาทรับ4คะแนนในหมวดท่องเที่ยว และ ทุกๆ25บาทรับ 2คะแนนที่ร้านอาหาร มีแผนประกันภัยอุบัติเหตุระหว่างเดินทางวงเงินสูงสุดถึง 10 ล้านบาท

บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

แม้จะเที่ยวก็ยังได้รับคะแนน Thanachart Blue Diamond MasterCard บัตรที่ช่วยให้คุณได้รับคะแนนมากยิ่งขึ้น

บัตรนี้ยิ่งเที่ยวมากได้รับคะแนนสะสมมาก ทุกการใช้จ่ายทั่วไป 25บาทรับ1คะแนน รับคะแนนสะสมสูงสุด 4เท่าเมื่อจ่ายเป็นเงินต่างประเทศ คะแนนสะสม 1,000 คะแนนรับเครดิตเงินคืน 100บาท นำไปแลกหน่วยลงทุนในกองทุน T-Cash 100บาท คะแนน T-Rewards แลกเป็นผลิตภัณฑ์การท่องเที่ยวมากว่า 100 เส้นทาง ทั้งตั๋วเครื่องบิน โรงแรม

บัตรเครดิต ธนชาติ บลู ไดมอนด์ มาสเตอร์การ์ด / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

Thanachart Blue Diamond Visa บัตรเครดิตที่ใช้สิทธิพิเศษที่เยอะเกินคาด

Thanachart Blue Diamon Visa คะแนนสะสมจากการชำระค่าสินค้า บริการผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ แลกของกำนัลฟรี และแลกเงินคืนเข้าบัญชีบัตรเครดิต ทุก 25บาทรับ4คะแนน เมื่อใช้จ่ายต่างประเทศ และ ทุก25บาท รับ 3คะแนน เมื่อใช้จ่ายในหมวดท่องเที่ยว แบ่งชำระรายเดือนดอกเบี้ยพิเศษ 0%นาน 6เดือน มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางในวงเงิน 10ล้านบาท.

บัตรเครดิต ธนชาติ บลู ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

อยากเข้าMiracle lounge ไม่ยาก แค่มีThanachart LIVE Master card

บัตรเครดิต ธนชาติ ลีฟ มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรอะไรเอ่ย?ให้วงเงินตั้ง5เท่าของรายได้ เฉลย ก็บัตรThanachart Dimond Visaไง!

บัตรเครดิต ธนชาติ ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากนี้มีอะไรที่น่าควรระวัง

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากนี้น่าสนใจยังไง

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

บัตรเดบิตธนชาติ ฟรีเวอร์ไลท์ ถอนเงินนอกประเทศเสียค่าธรรมเนียมไหมคะ?

บัตรเดบิต

บัตรเดบิตธนชาติ ฟรีเวอร์ไลท์ ใช้ทำอะไรได้บ้างคะ?

ธนชาตฟีเวอร์ไลท์มีเงื่อนไขการเปิดใช้ให้บริการยังไงบ้างครับ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์มีข้อดีและข้อเสียยังไงบ้างคะ โอนเงินต่างธนาคารเสียค่าธรรมเนียมไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ SCB เปิดบัญชีและขอปิดบัญชีจะเสียค่าบริการไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (เศรษฐกิจ)

เด็กอายุต่ำกว่า 18 ปีจะได้รับเงินเยียวยาหรือไม่

All (การจ่ายภาษี)

มีเงินเก็บในบัญชีเยอะจะเสียภาษีเยอะด้วยไหม?

การปรับสมุดบัญชีมีประโยชน์อย่างไร เพราะไม่ค่อยได้ใช้สมุดบัญชีเลยยังสำคัญไหม?

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

Internet Banking กับ Mobil Banking เหมือนกันไหม?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กสิกรถ้าเป็นร้านค้าจะเปิดบัญชีทำยังไงต้องมีเอกสารอะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์ เมื่อเราซื้อประกันภัยนี้จะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงปัญหาต่างๆที่เกิดระหส่างการเดินทาง หากมีอุบัติเหตุจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 3,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุอยู่ที่ 9 วัน ถึง75 ปี สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปี จะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,500,000 บาท

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

All (ประกัน)

ซิลเวอร์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ซิลเวอร์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

บัญชีออมทรัพย์,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

บริหารเงินกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank เมื่อสมัครบัญชีนี้สามารถเปิดบัญชีเงินบาทเป็นสกุลเงินได้หลากหลายถึง 9 สกุลเงินเลยทีเดียว และดอกเบี้ยนั้นคำนวณดอกเบี้ยของยอดเงินฝากคงเหลือในบัญชีเป็นรายวัน และนอกจากนี้ค่าธรรมเนียมในการถอนเงินสดจากตู้ ไม่ว่าจะธนาคารไหนก็ยังฟรีอีกด้วยทั้งในและนอกประเทศ เมื่อใช้ citicard ก็รับฟรีค่าธรรมเนียมรายปีไปเลย

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ citibank

All (บัตรเครดิต),บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ ได้รับดอกเบี้ยสูงสุดถึง 1.5% และยังสามารถถอนเงินหรือโอนเงินไปยังธนาคารไหนก็ได้ตลอด 24 ชั่วโมง โดยไม่เสียค่าธรรมเนียม เปิดบัญชีขั้นต่ำด้วยเงินเพียง 0 บาทเท่านั้น! มีบริการให้ทำธุรกรรมผ่านแอพด้วยซึ่งแอพนั้นมีชื่อว่า Thanachart Connect โมบายแอพ หรือ Thanachart iNet นอกจากเปิดบัญชีด้วยเงิน 0 บาทแล้วยังสะดวกอีกด้วย

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ

ประกันการเดินทาง

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์ ประกันภัยอันนี้จะคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงปัญหาต่างๆจากการเดินทาง ยกเว้นแค่เรื่องของความล่าช้าของประเป๋าเดินทางตรงนี้ทางบริษัทจะไม่คุ้มครองให้ และหากเกิดอุบัติเหตุผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปีจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,000,000 บาท แลพหากอายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี จะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 2,000,000 บาท

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA อุ่นใจทุกการเดินทาง

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี