Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าเราจะไปเกาหลีเหนือประกันมีคุ้มครองหรือเปล่า

สวัสดีครับคือผมจะเดินทางในเร็วๆนี้แล้วนะครับในอีกไม่กี่เดือนและผมก็สนใจอยากจะสมัครประกันและที่ผมเดินทางเนี่ยก็จะไปประเทศเกาหลีเหนือนะครับเพื่อนก็แนะนำว่า axa ประกันภัยเนี่ยมันดีมากผมก็เลยอยากจะสอบถามข้อมูลว่าประกันนี้เนี่ยมันคุ้มครองเวลาผมไปเที่ยวประเทศเกาหลีเหนือด้วยไหมครับขอคนที่รู้ช่วยแนะนำผมหน่อยนะครับขอบคุณครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Athiti

ก็คือฉันเองก็เคยทำของรายการนี้นะคะและอยากจะบอกคุณว่าปกติแล้วเนี่ยประเทศเกาหลีเหนือมันไม่คุ้มครองคนที่จะเดินทางไปที่นั่น แต่ว่าถ้าคุณไปประเทศอื่นที่นอกเหนือจากข้อจำกัดนั้นมันก็ยังมีประกันให้อยู่นะคะว่าฉันก็รับรองด้วยว่าประกันเรานั้นก็คุ้มมากด้วยฉันเองก็เป็นคนชอบเดินทางไปต่างประเทศและมีโอกาสได้ใช้ประกันภัยบ่อยๆรู้สึกแล้วปลอดภัยแต่ถ้าเกาหลีเหนือในฉันก็เคยลองถามดูแล้วเขาบอกว่าใช้ไม่ได้ค่ะ

2019.10.10 20:37

Joe

ประกันการเดินทางทุกบริษัท ไม่น่าจะคุ้มครองนะคะ เท่าที่ทราบมา ซิกน่า ประกันภัย ไม่ว่าจะเป็นตัวไหนของเขาก็แล้วแต่ ก็น่าจะคล้ายกับเจ้าอื่นๆนะครับที่ไม่คุ้มครองการเดินทางใน9ประเทศครับ ซึ่ง9 ประเทศนี้ ส่วนใหญ่แล้วก็หนักๆทั้งนั้นเลยคะ เช่น เกาหลีเหนือ คิวบา ซูดาล นะครับ เห็นไหมคะมีประเทศเกาหลีเหนือรวมอยู่ด้วยนะคะ

2020.06.23 7:5

น้ำตาล

ประกันการเดินทางเป็นความคิดที่ดีนะคะที่จะใช้ในการเดินทางไปต่างประเทศ แต่ไม่แนะนำสำหรับการเดินทางไปประเทศคอมมิวนิสต์อย่างประเทศเกาหลีเหนือนะคะ เพราะว่าความปลอดภัยที่นั่นแล้วอย่าไปเที่ยวดีกว่าค่ะ เพราะเราก็รู้ว่าถ้าเป็นประเทศคอมมิวนิสต์ การเข้าออกประเทศหรือการเข้าไปเที่ยวนั้น มีความเสี่ยงสูงหรือมีอันตรายสูงมากกว่าประเทศอื่นค่ะ

2020.09.16 13:41

น้ำปลา..หวาน

คนทั่วไปสามารถเดินทางเข้าไปเกาหลีเหนือได้ด้วยเหรอครับ อันนี้ผมไม่รู้จริงๆ เจ้าของกระทู้จะไปทำอะไรที่เกาหลีเหนือครับ ไปเที่ยวเหรอ นี่ไปมาแล้วมั้ยอะ เป็นยังไงบ้างครับ แหม! น่าจะมาเล่าให้ฟังสักหน่อยนะ เพราะคงมีไม่กี่คนที่จะได้ไปหรอกครับ แต่ไปแบบไม่มีประกันการเดินทาง มันจะเป็นยังไงนะเนี่ย...ไปได้จริงเหรอ ไม่มีประกันนะ

2020.09.29 4:32

good!!

อือใช่เลยค่ะคุณ @น้ำปลา..หวาน ประเทศเกาหลีเหนือเนี่ยไปได้จริงๆหรอคะ ._. เพราะว่าที่รู้ๆมา และจากที่เรียนมาเนี่ย การปกครองของที่นั่นค่อนข้างจา... เอาเป็นว่าไม่พูดดดีกว่าค่ะ แต่ก็นั่นแหละค่ะ สงสัยมากๆว่าจะไปได้จริงๆหรอ ถ้าเป็นเรานะเราจะไม่ไปที่คุณเจ้าของกระทู้บอกว่าจะไปแน่นอนค่ะ มันช่างน่ากลัวซะเหลือเกิน!

2020.10.01 10:49

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันการเดินทาง

สามารถซื้อประกันภัยเดินทางล่วงหน้าได้กี่วัน

ประกันภัยเดินทาง Plus-Lite By AXA / แอกซ่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

กรณีเกิดป่วยหรือเกิดอุบัติเหตุที่ต่างประเทศทำอย่างไร

ประกันภัยเดินทาง Plus-Lite By AXA / แอกซ่าประกันภัย

All (ประกัน)

วิธีซื้อประกันภัยการเดินทางผ่านทางช่องออนไลน์ทำอย่างไร

เดินทางมากกว่า 5 ครั้งภายใน 1 ปีจะเลือกแผน ประกันภัย แบบไหนดี

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางคุ้มครองสูงสุดกี่วัน

ประกันภัยการเดินทางมีกี่แบบ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,ประกันการเดินทาง,การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

หาตั๋วเครื่องบินถูกๆ

เดินทางมากกว่า 5 ครั้งภายใน 1 ปีจะเลือกแผน ประกันภัย แบบไหนดี

เชียงใหม่ที่ไหนน่าสนใจ

ทำไมต้้องทำประกันการเดินทาง

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

ไม่มีเงินแต่อยากเที่ยวทำยังไงดี?

SIM เที่ยวต่างประเทศ ใช้สัญญาข่ายไหนดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี