Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ใช้เวลานานไหมกว่าจะทราบผล

เราเป็นคยหนึ่งที่ติดตามสนใจข่าวสารเรื่องบัตรเครดิต ของค่ายเคทีซีมาโดยตลอดเพราะเราเห็นว่าเขาทำออกมาหลายใบมากจริงๆแต่เราไปชอบบัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ เราเลยอยากไปทำติดกระเป๋าไว้บ้าง แต่ที่เราทราบๆมาเขาว่าบัตรเคดิตทำยากมากจริงไหม แล้วบัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจใบเนี๊ยะถ้าเราจะทำต้องใช้เวลานานไหใว่าจะได้ใช้ ปกติแ้ลวบัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ กี่วันทราบผล

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Teerapat

การสมัครบัตรเครดิตซิตี้แบงก์ เพรสทีจ สามารถทำได้อย่างสะดวกรวดเร็ว โดยใช้เวลาเพียงไม่ถึง 10 นาที เท่านั้น โดยมีเกณฑ์และเอกสารสำคัญ ที่จำเป็นต้องใช้ในการบัตรเครดิตซิตี้แบงก์ ซิมพลิซิตี้ เพื่อความสะดวกรวดเร็วในการสมัครมากยิ่งขึ้นอกสารที่จำเป็นต้องใช้ในการสมัครบัตรเครดิตซิตี้แบงก์ พรีเมียร์ -สำเนาบัตรประชาชน -สำเนาทะเบียนบ้าน -หนังสือรับรองรายได้ หรือสลิปเงินเดือนล่าสุด -สำเนาบัญชีส่วนตัว

2019.10.11 20:37

Prem

สมัครบัตรเครดิตซิตี้แบงก์ เพรสทีจ สามารถทำได้ เลยครับ ใช้เวลาไม่นานครับ แต่ที่หลายๆคนบอกว่านานเจอจะเป็นแบบว่า เอกสารในการขอไม่ครบถ้วนครับ แล้วทำให้เกิดความล้าช้าในการตรวจสอบครับ ดังนั้นหากอยากได้รับอนุมัติเร็วๆฏ้ต้องเตรียมเอกสารไปดีๆครับ แล้วที่บอก10นาทีผมว่าไม่น่าใช่นะครับ น่าจะใช้เวลาประมาณ 5วันมากกว่านะครับ

2020.06.23 14:24

คมคาย

การสมัครบัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีนใช้เวลาไม่นานก็ทราบผลครับถ้าคุณมีเอกสารครบตามที่ธนาคารกำหนด ส่วนที่ช้าอาจจะเป็นเพราะเอกสารคุณไม่ครบจึงทำให้ธนาคารขอเอกสารเพิ่มเติมจึงทำให้การพิจารณาอนุมัติอาจจะต้องใช้เวลาก็อาจเป็นได้ ทางที่ดีเมื่อสมัครบัตรเครดิตเราต้องเตรียมเอกสารให้ครบจะดีกว่านะครับ คุณจะได้ไม่ต้องรอนานกว่าจะได้รับอนุมัติ

2020.07.10 10:41

Alisa M.

บัตรเครดิต ซิตี้ เพรสทีจอนุมัติไม่นานและไม่ยากค่ะตามคอมเมนต์เเรกเลยค่ะ แต่ที่ยากคือส่วนใหญ่คนที่ไปสมัครมีรายได้ไม่ถึง 50,000 บาท ก็เลยหลายคนทำไม่ผ่านค่ะ จริงๆบัตรเครดิต ซิตี้ เพรสทีจเป็นบัตรที่ค่อนข้างน่าสนใจเลยทีเดียวเพราะว่ามีสิทธิประโยชน์เยอะมาก ถ้าคุณเป็นสายท่องเที่ยวและชอบเดินทางเพราะว่าสามารถใช้สิทธิห้องรับรองได้ปีละหลายครั้งเลย ถ้าสมัครได้คุ้มค่ามากค่ะ

2020.07.12 12:0

กบ

งง กับคำถามหน่อยๆนะคะว่าติดตามข่าวบัตรเครดิต KTC แต่ชอบบัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ตกลงยังไงกันแน่คะ? แต่ถ้าถามถึงระยะเวลาการอนุมัติอันนี้ก็ตอบยากนะคะบางคนอาจจะเร็วบางคนอาจจะช้าแล้วแต่ค่ะ เพราะเมื่อก่อนเราเองก็สมัครบัตรเครดิตแล้วเคยตั้งคำถามเหมือนกกัน มีคนมาตอบว่าอนุมัติเร็วแต่พอทำจริงๆ ช้ามากเลยค่ะ แต่ยังดีที่ผ่านค่ะ

2020.08.11 9:21

NANA

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีน สมัครไม่ยากค่ะเพียงแค่คุณมีเอกสารครบตามที่ธนาคารกำหนดคุณก็สามารถมีบัตรนี้ไว้ติดกระเป๋าใช้ได้เลย แต่เมื่อคุณได้รับอนุมัติแล้วคุณต้องนึกถึงค่าธรรมเนียมรายปี 7,900 +VAT 533 บาทต่อปีด้วยนะคะ ซึ่งส่วนตรงนี้จะไม่มีเงื่อนไขเหมือนกับบัตรเครดิตประเภทอื่นๆนะคะ ดังนั้นคุณคิดว่าถ้าคุณมีบัตรนี้คุ้มค่าไหมที่จะใช้

2020.08.30 9:47

LULU

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ เป็นบัตรเครดิตที่เหมาะสำหรับคนที่ชอบช้อปปิ้ง ชอบส่วนคืนเงินสด คนที่ชอบเดินทางท่องเที่ยว คุณสมบัติของผู้สมัครเป็นบุคคลทั่วไปที่มีรายได้ตั้งแต่ 50,000 บาท/เดือน และมีค่าธรรมเนียมรายปีอยู่ที่ 7,900 บาท+ VAT 553 บาท ต่อปี เราว่าในเมื่อคุณต้องการมีบัตรเครดิตสักใบไว้ติดกระเป๋า ทำไมคุณไม่ลองหาบัตรที่ไม่มีค่าธรรมเนียมรายปีคะซึ่งส่วนตรงนี้จะช่วยคุณเซฟเงินได้เยอะนะคะ

2020.09.15 14:12

น้ำปลา..หวาน

ได้อ่านที่เจ้าของกระทู้บอกว่า "ชอบบัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ เราเลยอยากไปทำติดกระเป๋าไว้บ้าง" คุณจะสมัครบัตรเครดิตที่มีค่าธรรมเนียมรายปีเกือบแปดพันบาท มาติดกระเป๋าไว้เนี่ยนะครับ แหม่! ไม่รวยจริง ทำไม่ได้นะเนี่ย พูดอย่างนี้สงสัยจะมีบัตรเครดิตหลายใบ ได้เลยครับจะมีกี่ใบก็ได้ มีตังค์จ่ายอยู่แล้ว ตามประสาคนมีกะตังค์

2020.09.29 4:36

mama

55555 ตลกที่คุณ @น้ำปลา..หวาน เม้นต์ไว้มากเลยค่ะ ไม่มีเงินนี่ทำไม่ได้จริงๆ แต่จะว่าไปสิทะฺประโยชน์ของบัตรใบนี้ก็เหมาะกับคนมีเงินจริงๆนั่นแหละค่ะ เพราะว่ามีบริการลีมูซีนรับ - ส่งด้วยค่ะ แต่จะใช้สิทธิ์นี้ได้ก็ต่อเมื่อเราใช้บริการที่ สนามบินที่ร่วมรายการในกรุงเทพฯ และในเอเชีย แปซิฟิก ได้ทั้งหมด 2 ครั้ง/ปีค่ะ คิดแล้วฟินน

2020.10.01 11:2

บริพัฒน์

ห๊ะ บัตรพวกนี้มีต้องเสียค่าธรรมเนียมรายปีด้วยเหรอ เป็นหนี้ต้องใช้เขาทุกๆเดือนยังไม่พออีกเหรอ นี่ต้องมาจ่ายค่าธรรมเนียมรายปีอีกแล้ว ราคาเกลือบๆ1หมื่นบาทเลยนะ โห่แบบนี้ผมว่าไม่เอาดีกว่าครับ ตอนแรกๆกะว่าจะทำเอาไว้บ้าง มาเจอเรื่องนี้ไม่เอาดีกว่า เพราะไม่ได้เดือนร้อนเรื่องเงิน แล้วจะเอามาให้เสียเงินไปทำไม

2021.09.26 14:23

อนิรุจณ์

เรื่องเงินเดือนเป็นเรื่องแรกเลยครับว่าคุณจะได้ยัตรเครดิตใบนี้มาใช้งานไหม ถ้าเงินได้ตามที่เขากำหนด บัตรตัวนี้เป็นบัตรที่ค่อนข้างดีเลยครับ ก็จะได้ทราบผลไวหน่อยครับ แต่ถ้าถามว่าจะได้ใช้บัตรเลยไหม อันนี้ก็ต้องรอเวลาก่อนนะครับ เขาต้องทำการเชคอะไรอีกนิดหน่อยครับ อย่างพวกภาระหนี้สินของคุณที่มีนะครับ เพื่อที่เขาจะกำหนดวงเงินให้กับคุณได้ครับ

2022.01.22 16:0

รัตน์

@NANA ขอบคุณมากนะครับที่คุณแจ้งเรื่องค่าบริการต่างๆของบัตรตัวนี้ ดูแล้วค่าธรรมเนียมรายปีที่ต้องเสียค่อนช้างที่จะเยอะอยู่เหมือนกันนะครับ ถ้าให้ผมเลือกขอเลือกที่เป็นแบบที่ฟรีค่าธรรมเนียมดีกว่า ช่วงนี้ไม่ค่อยได้ใช้งานบัครเครดิตมากเท่าไรด้วย ถ้าต้องเสียเปล่าๆแบบนี้คิดว่าไม่น่าจะคุ้มอย่างแน่นอนดลยทีเดียวครับ

2022.02.16 15:0

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ เรื่องกินก็มา

ผมถนัดเรื่องกินครับ เอาเรื่องส่วนลดการกินมาบอกละกัน บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ให้ส่วนลดสูงสุด 30% ที่ ห้องอาหารโรงแรมชั้นนำ เช่น โรงแรมเชอราตัน แกรนด์ สุขุมวิท, โรงแรมเพนนิซูล่า กรุงเทพ และโรงแรม The St. Regis Bangkok ครับ ถ้าจะไปต้องโทร.สอบถามรายละเอียดก่อนเพราะใช้ได้เฉพาะบางห้องอาหารเท่านั้น และราคาก็ต่างกันครับลด 20%หรือ15% ก็มี. นิดนึงครับ กว่าจะได้กินต้องเสียเวลาเช็คหน่อย

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ให้บริการเรื่องออกกำลังกาย

ชอบออกกำลังกาย ชอบเข้าฟิตเนสหรือเปล่า? เพราะบัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ให้ใช้บริการฟิตเนสด้วยนะครับ หรูเลยนะ ใช้ได้ที่โรงแรมแบงค็อก แมริออท มาร์คีส์ ควีนส์ปาร์ค, โรงแรมคอนราด กรุงเทพฯ, โรงแรมเรดิสัน บลูพลาซ่า กรุงเทพฯ, โรงแรมเรเนซองส์ กรุงเทพฯ ราชประสงค์ และโรงแรมแชงกรี-ลา กรุงเทพฯ แต่ใช้ได้เฉพาะบัตรหลักนะครับ แล้วก็มีส่วนลดทำสปาที่โรงแรมด้วย ประมาณ 20-30% แล้วแต่ร้านครับ คุณผู้หญิงอาจจะชอบ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ดำเนินการขอวีซ่าไปอิตาลีสะดวก

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ไปต่างประเทศมีประกันให้

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

ใครชอบเดินทางทางเครื่องบินต้องลองบัตรนี้ครับ Citi bank Prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Prestige Card ได้คะแนนสะสมพิเศษประจำปี

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

เสียค่าธรรมเนียมแพงไปไหม

สอบถามคนที่สมัครบัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ อยากรู้ว่าเค้าอนุมัติง่ายไหมครับ? ถ้าเราถือบัตรธนาคารอื่นเยอะอยู่แล้วสามารถสมัครได้ไหมครับ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

ทำไมคนทีเงินเดือนสูงๆถึงใช้กัน

บัตรเครดิต วีซ่า

ใช้ในประเทศคุ้มไหม

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เงินเดือนเท่าไหร่ถึงจะใช้ citibank prestige

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ฉันอยากทราบเรื่องของการโดนระงับบัตรเครดิตค่ะ

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

เงินเดือน 20000 จะได้วงเงินบัตรเครดิตประมาณเท่าไหร่คะ

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (หนี้สิน)

ทำไมขอเวฟค่าธรรมเนียมไม่ได้ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

อายุเท่าไหร่ถึงจะสมัครบัตรหลักได้

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

สอบถามเรื่องสิทธิ Miracle Lounge ของบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์หน่อยครับ

บัตรเครดิตให้มีได้กี่ใบครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์ อร่อย ชิลล์ จิบชายามบ่าย

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตร UOB Preferred เธอรู้มั้ยได้เครดิตเงินคืนด้วยนะ

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ คะแนนมีวันหมดอายุ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature มีบริการดีด้วยนะเธอ

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร KTC Bangkok Airways World Rewards MasterCard สะสมไมล์ได้ด้วยนะ

บัตรเครดิต บางกอก แอร์เวย์ส เวิล์ด รีวอร์อ มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ที่สนามบินก็กินได้

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี