Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันการเดินทางเป็นอย่างไรบ้าง

ได้ยินมาว่าบัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมลส์ มีประกันการเดินทางที่ทำร่วมกับบริษัท ไทยวิวัฒน์ แต่เห็นหลายคนบอกว่า ซื้อตัวเครื่องบินผ่านบัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมลส์จะได้การคุ้มครองที่มากกว่าทำกับบริษัทโดยตรงมันจริงใช่ไหมครับ แล้ว มันแตกต่างอย่างไรครับ กับเรื่องการคุ้มครองต่างๆที่เราได้รับจากการคุ้มครองการเดินทางผ่านบัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมลส์

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ชนิภรณ์

ใช่แล้วครับ การคุ้มครองการเดินทางที่ซื้อตั๋วเครื่องบินผ่านบัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมลส์ ได้รับการคุ้มครองที่เยอะกว่าครับ เช่น คุ้มครองถึงบุตร และคู่สมรส / ต่อเครื่องไม่ทันสาเหตุจากไฟลท์ก่อนหน้าล่าช้า คุ้มครองเราสูงสุดถึง 100,000 บาท / กระเป๋าล่าช้า คุ้มครองสูงถึง 100,000 บาท (ปกติถ้าซื้อประกันกับไทยวิวัฒน์เองจะได้ชดเชยแค่ 30,000 บาท เท่านั้นครับ )กระเป๋าหาย ชดเชยสูงสุดถึง 100,000 บาท

2019.10.17 20:37

Jasmine

ดีนะคะเนี่ยที่คุณเข้ามาถามจึงได้รับคำตอบที่ชัดเจน ดิฉันก็ได้รับประโยชน์ไปด้วย ขอบคุณทั้งคนถามและคนตอบค่ะ คราวหน้าถ้าดิฉันจะเดินทางต้องดูให้ดีละว่าทำอย่างไรถึงจะได้ประกันแบบคุ้มค่าที่สุด เรื่องประกันการเดินทางมันก็สำคัญมากจริงๆนะคะ ใครจะไปรู้ว่าในอนาคตจะเกิดอะไรขึ้น มีประกันติดตัวไว้สบายใจกว่าแน่นอนค่ะ

2020.06.06 5:40

Marco

สำหรับบัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมลส์ ถึงแม้ว่าจะมีประกันคุ้มครองการเดินทาง แต่ไม่ใช่ว่าจะเคลมได้ทันทีเลยนะครับ ต้องซื้อตั๋วเครื่องบินผ่านบัตรเครดิตและต้องโทรเเจ้งกับบัตรก่อนล่วงหน้าเดินทาง 2 วันครับ ถึงจะได้รับการคุ้มครอง อีกอย่างที่ผมชอบเกี่ยวกับบัตรนี้ก็คือ ถ้าไฟลท์ก่อนหน้าล่าช้าแล้วทำให้เราพลาดการเดินทาง เราสามารถเคลมความคุ้มครองตรงจุดนี้ได้ด้วยนะครับ

2020.07.16 3:8

ฝน

ก็มีเงื่อนไขการใช้บริการอยู่นะคะต้องอ่านดีๆเกี่ยวกับบัตรเครดิต UOB พรีวิไมลส์ เพราะว่าถึงแม้จะมีการให้เราใช้บริการของประกันการเดินทางได้ แต่ก็ขึ้นอยู่กับเงื่อนไขการที่เราต้องซื้อตั๋วเครื่องบินผ่านบัตรเครดิต ถึงจะได้รับการคุ้มครองประกันการเดินทางดังกล่าว ได้เราต้องเช็คเกี่ยวกับระยะเวลากรณีที่เกิดการล่าช้าของเที่ยวบินด้วยค่ะว่าเกินระยะเวลาที่กำหนดไหมไม่ใช่แค่ชั่วโมง 2 ชั่วโมงไม่ได้ถือว่าล่าช้านะคะ

2020.07.20 8:18

@ฝน..คนดนตรี

ตอนนี้วงการประกันการเดินทางคงเงียบเหงานะคะออกไปไหนกันไม่ได้ ถึงให้ไปก็คงไม่กล้าหรอกนอกจากคนที่มีธุระจำเป็นจริงเท่านั้นๆ จะว่าไปตั้งแต่มีโควิด-19มาก็ได้รับผลกระทบกันไปทุกสาขาอาชีพนั่นแหละ คนที่มีบัตรเครดิตแบบที่ใช้งานที่ต่างประเทศแบบพวกการเดินทางหรือช้อปปิ้้งน่ะค่ะก็ไม่ได้ใช้อย่างเต็มที่ เก็บบัตรเครดิตไว้ก่อนรอให้สถานการณ์มันดีกว่านี้

2020.08.08 8:21

ชามะนาว

ถ้าวิกฤติโรคระบาดช่วงนี้ดีขึ้นกว่านี้ และการเดินทางไปไหนมาไหนสะดวกปลอดภัยมากกว่านี้ก็ถือว่าบัตรเครดิต UOB พรีวิไมล์นี้น่าสนใจมากเลยทีเดียวเชียวนะคะ แต่ตอนนี้ขอแค่อ่านข้อมูลไปก่อนเพราะไม่คิดจะเดินทางไปไหนแล้วค่ะ โดยเฉพาะใช้การเดินทางสายการบิน หรือรถโดยสาร ยังไม่ค่อยปลอดภัยเท่าไหร่ ช่วงนี้จะเดินทางด้วยรถยนต์ส่วนตัวซะมากกว่า เลยมาเน้นทำประกันอุบัติเหตุค่ะ

2020.08.30 17:7

ฟ้าสีคราม

ก็ดีนะค่ะเมื่อเราทำ บัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมลส์ แล้วได้รับสิทธิประโยชนในการซื้อตั๋วโดยสารเมื่อชำระผ่านบัตรเครดิตจะได้รับความคุ้มครองอุบัติเหตุให้กับเรา ยังคุ้มครองรวมถึงคู่สมรสและบุตรด้วย เราว่าคุ้มค่ามากเลยค่ะ ทำให้การเดินทางของเรารู้สึกอุ่นใจเมื่อเกิดเหตุการณ์ที่ไม่คาดคิดเกิดขึ้น เราต้องรีบไปสมัครบัตรเครดิตนี้ไว้ใช้เพิ่มอีกสักใบแล้วซิ

2020.09.14 4:36

ฉีกยิ้ม😀

อย่างที่หลายคนบอกว่าให้รอสถานการณ์มันเรียบร้อยก่อน แล้วค่อยว่ากันอีกทีเรื่องบัตรเครดิตที่ร่วมกับสายการบิน เห็นหลายคนบอกว่าบัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมลส์ใช้ดีสำหรับคนที่เดินทางบ่อย เรื่องประกันการเดินทางก็ดีด้วย แต่ก็มีอีกหลายบัตรเครดิตนะที่มีสิทธิประโยชน์ดีๆ ใครถือบัตรยูโอบีนี้แล้วก็ถือไว้ก่อน ใครยังไม่มีก็รอดูอีกทีนะครับ

2020.09.29 5:45

แทนบ๋อย

เอาจริงๆหรอครับ คุณจะไปเที่ยวในสถานการณ์ที่โควิดกำลังระบาดอยู่จริงๆหรอเนี่ย ถ้าคุณตัดสินใจจะไปจริงๆล่ะก็ หากเป็นผม ผมก็คงจะซื้อประกันโควิดเผื่อไปด้วย ถึงแม้มันจะทุเลาลงไปบ้างแล้ว แต่มันก็ยังไม่มีอะไรประกันได้เลยว่าเราจะไม่ติดเชื้อไวรัสตัวนี้ตอนกลับมาหรอกนะครับ แนะนำจากใจเลยครับ อย่าเพิ่งไปจะดีกว่าTT

2020.10.12 11:4

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

เป็นผู้หญิงก็ต้องช้อปปิ้ง จะช้อปปิ้งทั้งทีก็ต้องมีบัตรเครดิตคู่ใจอย่าง UOB Preferred Card

บัตรนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการช้อปปิ้ง คะแนนสะสม ชอบส่วนคืนเงินสด ท่องเที่ยว เดินทาง เพราะมีวงเงินให้ 5เท่าของรายได้ มีระยะปลอดดอกเบี้ยนาน 55วัน ทุกยอดใช้จ่ายผ่านบัตร 15บาทได้คะแนนสะสม 1คะแนน รับเงินคืน 15% เมื่อใช้จ่ายที่ Cafee Amezon , True Coffee ผ่านบัตร UOB preferred มีประกันการเดินทางด้วย.

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

UOB Lady Solitaire บัตรนี้ทำมาเพื่อผู้หญิงจริงๆหรอ

สำหรับสาวๆที่ชอบช้อปปิ้ง บัตรนี้เหมาะกับคุณ เพราะบัตรนี้เข้าใจผู้หญิงอย่างแท้จริง ทั้งในเรื่องสะสมคะแนนเมื่อช้อปผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ ทั้งในห้างสรรพสินค้า และร้านค้าออนไลน์ รับคะแนนสะสมทุก10บาท อุ่นใจเมื่อท่องเที่ยวเพราะ ให้ความคุ้มครองกระเป๋าเงินในกรณีถูกขโมย สูญหายจากอุบัติเหตุในวงเงิน3,000 บาท.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมลส์ สำหรับคนเงินเดือนสูง

ถ้าดูจากฐานเงินเดือนที่จะสมัครบัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมลส์ได้ ผมก็ว่ามันสูงอยู่นะ สิทธิประโยชน์เรื่องการเดินทางมีให้ก็จริง แต่ถ้าลองไปดูบัตรเครดิตอื่น หมายถึงของธนาคารอื่นเลยนะครับ มีหลายใบนะที่น่าสนใจ ส่วนใหญ่คุณเดินทางไปประเทศหรือแถบไหนล่ะ หาดูที่ตรงกับจุดหมายการเดินทางของคุณไปเลยดีกว่า พวกส่วนลดต่างๆจะได้ใช้ได้ด้วย เงินเดือนไม่ต้องสูงมากก็สมัครได้ครับ

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมลส์

บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

ชอบสะสมไมล์ต้องใช้บัตร UOB PRIVI Miles Card

คุณชอบสะสมไมล์เหมือนดิฉันมั้ยคะ ถ้าคุณชอบต้องมีบัตรนี้ค่ะ บัตร UOB PRIVI Miles Card ที่ทุกๆการใช้จ่าย 15 บาท = 1 คะแนน และทุกๆ 1.2 คะแนน = 1 ไมล์สะสม (คิดง่ายๆก็คือ18 บาท แลกได้ 1 ไมล์) ได้ทั้งรอยัลออร์คิด พลัส, สิงคโปร์แอร์ไลน์, คริสฟลายเออร์ส และ เอเชีย ไมล์ ตามใจเลยค่ะ แบบนี้ถูกใจ คนชอบสะสมไมล์จริงๆ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล

บัตร UOB PRIVI Miles Card คะแนนดี มีของแลกเยอะ

สำหรันคนที่ชอบเก็บคะแนนมาแลกเป็นของกำนัลต่างๆ ขอบอกเลยว่า บัตร UOB PRIVI Miles Card มีของให้คุณแลกมากมายเลยค่ะ ทั้งแลกคะแนนเป็นของกำนัลต่างๆ, แลกคะแนนเป็นตั๋วเครื่องบินทุกสายการบินและทุกจุดหมายทั่วโลก /แพ็คเก็จทัวร์ / ห้องพักโรงแรม /รถเช่า ทั้งในและต่างประเทศ หรือจะแลกคะแนนเป็นเครดิตเงินคืน 15% เมื่อใช้คะแนนเท่ายอดใช้จ่ายผ่านบัตรฯ ในหมวดท่องเที่ยวก็ได้ด้วยนะคะ โอ้โห! ของให้แลกเยอะแยะจริงๆค่ะ

บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

บัตร UOB PRIVI Miles Card มีประกัน ครบครันเรื่องบริการ

บัตร UOB PRIVI Miles Card ใส่ใจคุณด้วยการให้สิทธิคุ้มครองอุบัติเหตุระหว่างการเดินทาง วงเงินประกันสูงสุดถึง 20,000,000 บาทครับ (เมื่อชำระค่าโดยสารเต็มจำนวนผ่านบัตรฯ) และยังมีบริการดีๆอีก คือ บริการช่วยเหลือฉุกเฉินเกี่ยวกับรถยนต์ทั่วประเทศ ตลอด 24 ชม. เช่น ช่างซ่อม, รถยก,จองรถเช่าและโรงแรมที่พัก และ คนขับรถสำรอง พร้อมกับบริการเลขาส่วนตัว ที่พร้อมช่วยเหลือคุณตลอด 24 ชม. มีประกัน ครบครันเรื่องบริการจริงๆครับ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต)

เงินเดืนไม่ถึง สามารถทำได้ไหม

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมลส์ / ธนาคารยูโอบี

มีใครเคยใช้ไหม

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมลส์ / ธนาคารยูโอบี

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เหมาะสมที่จะใช้ไหม

ประกันการเดินทาง

ประกันการเดินทางของอะไร และผลประโยชน์คือ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

มีข้อเสียอะไรไหม

อยากสมัครบัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมลส์ ต้องมีรายได้ขั้นต่ำเท่าไหร่คะ?แล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้างเพื่อสมัคร?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,เจ้าของธุรกิจ

เจ้าของกิจการหรืออาชีพอิสระเนี่ยต้องใช้เอกสารประกอบการสมัครอะไรบ้าง

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

อายุเท่าไหร่ถึงจะสมัครบัตรหลักได้

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

แต้มบัตรเครดิตกี่บาทต่อ 1 คะแนน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ใช้จ่ายผ่านบัตรไม่ถึง 200,000บาท ทำไงดี

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

อยากจะขอเพิ่มวงเงินในบัตรสามารถทำได้ไหมครับ แล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิก / ธนาคารกสิกรไทย

All (อี วอลเล็ต)

แอป Dolfin Wallet ผูกบัตรอะไรได้บ้าง?

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เที่ยวก่อนนะ จะกลับมาผ่อน

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature มีบริการดีด้วยนะเธอ

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ฟรี!หลายค่าธรรมเนียม

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ไปต่างประเทศมีประกันให้

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card จ่ายประกันได้เงินคืน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม ทำให้ ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี