Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีข้อเสียอะไรไหม

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมลส์ ทำไมหลายๆคนที่เป็นระดับผู้บริหารถึงเลือกใช้กันเยอะมากคะ เราว่าบัตรใบนี้มันไม่มีอะไรน่าสนใจเลย ได้แค่คุ้มครองการเดินทางเท่านั้นที่น่าจะคุ้มสุดแล้ว เราอยากสอบถามนะคะว่า บัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมลส์ ที่เขาใช้กันเนี๊ยะ มันมีข้อเสียอะไรบ้างไหม พอมีใครที่รู้จักหรือใช้บัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมลส์ ใบนี้อยู่ช่วยตอบหน่อยนะคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ทวีศักดิ์

บัตรเครดิต ทุกบัตรมีข้อดีและข้อเสียต่างกัน เราต้องเลือกใช้ให้ตรงกับการใช้ชีวิตและไลฟ์สไตล์ของเจ้าของบัตรนั้นๆครับ สำหรับข้อเสียของบัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมลส์ เท่าที่ไดเประสบมาจากตัวเองบ้างและของเพื่อนๆบ้าง มีดังนี้ครับจำกัดไมล์ที่แลกจากคะแนนสะสม/อัตราเงินเดือนที่สมัครบัตรได้ค่อนข้างสูง 70,000 บาท / วงเงินบัตรให้น้อย แต่ก็ไม่ใช่เสียจนไม่น่าใช้นะครับ ถือว่ายังดีอยู่ครับถ้ามีบัตรใบนี้

2019.10.19 20:37

สาลี่

เราว่าบัตรเครดิตทุกประเภทที่ทางสถาบันการเงินให้บริการมีประโยชน์มาก เพื่อการใช้จ่ายแทนเงินสด ทั้งยังมีสิทธิประโยชน์มากมายที่ให้แก่ลูกค้าด้วย ไม่ว่า ผ่อนสินค้า 0% รับเครดิตเงินคืน สะสมคะแนน และยังสามารถเบิกถอนเงินสดออกมาใช้ได้ สิ่งเหล่านี้เพื่ออำนวยความสะดวกให้กับลูกค้า แต่ถ้ามองกลับกันบัตรเครดิตก็อาจทำให้ผู้ใช้เป็นหนี้ได้เหมือนกัน ถ้าผู้ใช้ไม่ระมัดระวังในการใช้

2020.09.13 11:40

@น้ำขิง

ตอบยากนะคะว่าบัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมลส์ มีข้อเสียอะไร? เราก็ไม่เคยใช้ซะด้วย จะใช้ได้ยังไงเงินเดือนยังไม่ถึงสามหมื่นเลย😆 เอื้อมไม่ถึงอะพูดง่ายๆ อย่าไปคิดมาเลยค่ะ บัตรนี้จะมีข้อเสียอะไรก็ช่างเขาเถอะ ยังไงเราก็ใช้ไม่ได้อยู่ดี ไปดูบัตรเครดิตใบอื่นดีกว่า มีอีกหลายใบเลยที่เงินเดือนอย่างเราสมัครได้ สบายใจกว่าเยอะ

2020.09.29 5:59

สมิท

ถ้าจะให้พูดถึงข้อเสียเนี่ยก็ค้นหาข้อเสียยากนะครับ เพราะโดยปกติเราก็น่าจะดูบัตรที่ตรงตามความต้องการของเราเอง หากบัตรไหนไม่ตรงตามความต้องการหรือความเหมาะสมในการใช้งาน เราก็เลือกดูบัตรอื่นๆที่เราคิดว่ามันน่าสนได้นะครับ เพราะฉะนั้นแล้วสิ่งที่เจ้าของคำถามถามมาเนี่ย ผมคิดว่าผมไม่สามารถตอบได้ เพราะข้อดีข้อเสียมันขึ้นอยู่กับการใช้งานแต่ละบุคคลครับ

2020.10.14 10:35

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

เป็นผู้หญิงก็ต้องช้อปปิ้ง จะช้อปปิ้งทั้งทีก็ต้องมีบัตรเครดิตคู่ใจอย่าง UOB Preferred Card

บัตรนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการช้อปปิ้ง คะแนนสะสม ชอบส่วนคืนเงินสด ท่องเที่ยว เดินทาง เพราะมีวงเงินให้ 5เท่าของรายได้ มีระยะปลอดดอกเบี้ยนาน 55วัน ทุกยอดใช้จ่ายผ่านบัตร 15บาทได้คะแนนสะสม 1คะแนน รับเงินคืน 15% เมื่อใช้จ่ายที่ Cafee Amezon , True Coffee ผ่านบัตร UOB preferred มีประกันการเดินทางด้วย.

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

UOB Lady Solitaire บัตรนี้ทำมาเพื่อผู้หญิงจริงๆหรอ

สำหรับสาวๆที่ชอบช้อปปิ้ง บัตรนี้เหมาะกับคุณ เพราะบัตรนี้เข้าใจผู้หญิงอย่างแท้จริง ทั้งในเรื่องสะสมคะแนนเมื่อช้อปผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ ทั้งในห้างสรรพสินค้า และร้านค้าออนไลน์ รับคะแนนสะสมทุก10บาท อุ่นใจเมื่อท่องเที่ยวเพราะ ให้ความคุ้มครองกระเป๋าเงินในกรณีถูกขโมย สูญหายจากอุบัติเหตุในวงเงิน3,000 บาท.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมลส์ สำหรับคนเงินเดือนสูง

ถ้าดูจากฐานเงินเดือนที่จะสมัครบัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมลส์ได้ ผมก็ว่ามันสูงอยู่นะ สิทธิประโยชน์เรื่องการเดินทางมีให้ก็จริง แต่ถ้าลองไปดูบัตรเครดิตอื่น หมายถึงของธนาคารอื่นเลยนะครับ มีหลายใบนะที่น่าสนใจ ส่วนใหญ่คุณเดินทางไปประเทศหรือแถบไหนล่ะ หาดูที่ตรงกับจุดหมายการเดินทางของคุณไปเลยดีกว่า พวกส่วนลดต่างๆจะได้ใช้ได้ด้วย เงินเดือนไม่ต้องสูงมากก็สมัครได้ครับ

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมลส์

บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

ชอบสะสมไมล์ต้องใช้บัตร UOB PRIVI Miles Card

คุณชอบสะสมไมล์เหมือนดิฉันมั้ยคะ ถ้าคุณชอบต้องมีบัตรนี้ค่ะ บัตร UOB PRIVI Miles Card ที่ทุกๆการใช้จ่าย 15 บาท = 1 คะแนน และทุกๆ 1.2 คะแนน = 1 ไมล์สะสม (คิดง่ายๆก็คือ18 บาท แลกได้ 1 ไมล์) ได้ทั้งรอยัลออร์คิด พลัส, สิงคโปร์แอร์ไลน์, คริสฟลายเออร์ส และ เอเชีย ไมล์ ตามใจเลยค่ะ แบบนี้ถูกใจ คนชอบสะสมไมล์จริงๆ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล

บัตร UOB PRIVI Miles Card คะแนนดี มีของแลกเยอะ

สำหรันคนที่ชอบเก็บคะแนนมาแลกเป็นของกำนัลต่างๆ ขอบอกเลยว่า บัตร UOB PRIVI Miles Card มีของให้คุณแลกมากมายเลยค่ะ ทั้งแลกคะแนนเป็นของกำนัลต่างๆ, แลกคะแนนเป็นตั๋วเครื่องบินทุกสายการบินและทุกจุดหมายทั่วโลก /แพ็คเก็จทัวร์ / ห้องพักโรงแรม /รถเช่า ทั้งในและต่างประเทศ หรือจะแลกคะแนนเป็นเครดิตเงินคืน 15% เมื่อใช้คะแนนเท่ายอดใช้จ่ายผ่านบัตรฯ ในหมวดท่องเที่ยวก็ได้ด้วยนะคะ โอ้โห! ของให้แลกเยอะแยะจริงๆค่ะ

บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

บัตร UOB PRIVI Miles Card มีประกัน ครบครันเรื่องบริการ

บัตร UOB PRIVI Miles Card ใส่ใจคุณด้วยการให้สิทธิคุ้มครองอุบัติเหตุระหว่างการเดินทาง วงเงินประกันสูงสุดถึง 20,000,000 บาทครับ (เมื่อชำระค่าโดยสารเต็มจำนวนผ่านบัตรฯ) และยังมีบริการดีๆอีก คือ บริการช่วยเหลือฉุกเฉินเกี่ยวกับรถยนต์ทั่วประเทศ ตลอด 24 ชม. เช่น ช่างซ่อม, รถยก,จองรถเช่าและโรงแรมที่พัก และ คนขับรถสำรอง พร้อมกับบริการเลขาส่วนตัว ที่พร้อมช่วยเหลือคุณตลอด 24 ชม. มีประกัน ครบครันเรื่องบริการจริงๆครับ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต)

เงินเดืนไม่ถึง สามารถทำได้ไหม

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมลส์ / ธนาคารยูโอบี

มีใครเคยใช้ไหม

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมลส์ / ธนาคารยูโอบี

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เหมาะสมที่จะใช้ไหม

ประกันการเดินทาง

ประกันการเดินทางของอะไร และผลประโยชน์คือ

ประกันการเดินทาง

ประกันการเดินทางเป็นอย่างไรบ้าง

อยากสมัครบัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมลส์ ต้องมีรายได้ขั้นต่ำเท่าไหร่คะ?แล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้างเพื่อสมัคร?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

เงินเดือน 20000 จะได้วงเงินบัตรเครดิตประมาณเท่าไหร่คะ

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

เป็นหนี้บัตรเครดิต มีหมายศาลมาถึงบ้านแล้วเราสามารถติดต่อประนอมหนี้ก่อนได้หรือไม่ครับ

มีใครเคยหยุดจ่ายบัตรเครดิต แล้วรอให้มาเสนอส่วนลดกันบ้างครับ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,เจ้าของธุรกิจ

เจ้าของกิจการหรืออาชีพอิสระเนี่ยต้องใช้เอกสารประกอบการสมัครอะไรบ้าง

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรซิตี้แบงค์ แคชแบ็กกดเงินได้ไหมครับ

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

แต้มบัตรเครดิตกี่บาทต่อ 1 คะแนน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตร UOB Preferred เธอรู้มั้ยได้เครดิตเงินคืนด้วยนะ

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต อเมริกัน เอกซ์เพรส,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส เชิญรับหลายบริการ

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด โปรฯเรื่องกิน ฟินหนัก

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เที่ยวก่อนนะ จะกลับมาผ่อน

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Bangkok Airways Platinum MasterCard ไม่เสียค่าธรรมเนียมและสิทธิประโยชน์เพียบเลยน้า

บัตรเครดิต เคทีซี บางกอก แอร์เวย์ส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ฟรี!หลายค่าธรรมเนียม

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี