Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีค่าธรรมเนียมรายปีบัตรหลักเท่าไหร่

พอดีว่าฉันเองก็สนใจอยากจะสมัครบัตรเครดิต UOB Lady Platinum ให้กับคุณแม่นะคะก็อยากจะทราบว่าปกติแล้วเนี่ยบัตรเครดิตนี้มีค่าธรรมเนียมรายปีในบัตรหลักเท่าไหร่หรอคะ ดิฉันอยากจะทราบเพื่อความแน่ใจนะคะเพื่อที่เวลาไปสมัครแล้วจะได้ไม่มีข้อผิดพลาดและมีข้อมูลที่ถูกต้องแล้วก็ไม่ต้อง ใช้เวลาเตรียมหลายอย่างแล้วก็ลืมนู่นลืมนี่อีกก็เลยอยากจะถามข้อมูลให้แน่ใจเพื่อใช้ในการตัดสินใจค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Sadye

บัตร เครดิต UOB Lady Platinum ที่ฉันทำมานะและฉันทราบว่า ค่าธรรมเนียมรายปีบัตรหลักเนี่ยฟรีมีเงื่อนไขค่าธรรมเนียมรายปี 30,000 บาทฟรีปีแรกและฟรีในปีถัดไปเมื่อมียอดใช้จ่ายผ่านบัตร 100,000 บาทต่อปีค่ะอันนี้เองก็เป็นข้อมูลล่าสุดที่ดิฉันได้มาเพราะดิฉันก็เพิ่งไปทำมาได้ไม่กี่วันเอง หรือว่าถ้ายังไงคุณลองโทรไปถามดูที่ทางธนาคารได้เลยนะคะแล้วพนักงานก็จะช่วยให้ข้อมูลแนะนำแก่คุณ ได้ ด้วยเหมือนกัน

2019.10.21 20:37

Phatra

โห่ทำไม่ค่าธรรมเนียมรายปีของบัตร เครดิต UOB Lady Platinum ถึงแพงจังครับ ตั้ง 30,000บาทต่อปีเลยเหรอครับ มันโหดไปรึป่าวครับ คิดดูครับ ถ้าใช้ไม่ถึงแสน ปีหนึ่งต้องเสีย30,000บาท มีมันเกลือจะครึ่งหนึ่งของรายจ่ายที่จะต้องฟรีค่าธรรมเนียมแล้วนะครับ ผมว่า อย่าเอาเลยครับ บัตรอะไรค่าธรรมเนียมโหดกว่าเงินกู้อีกครับ

2020.06.18 6:49

มาฟุ

เราว่าบัตรเครดิตเลดี้ UOB Platinum สะสมแต้มได้เร็วดีนะคะ เพราะว่าแค่การใช้จ่ายทุกๆ 10 บาทแล้วก็จะได้รับ 1 คะแนนแล้วก็บัตรเครดิตบางบัตรต้องใช้ตั้งแต่ 20 บาทถึงจะได้ 1 คะแนนมั่งหรือ 25 บาทถึงจะได้รับ 1 แต้มบ้างแต่บัตรเลดี้ตัวนี้แค่ 10 บาทก็ได้ 1 แต้มแล้ว แถมถ้าไปใช้งานที่ร้านค้าแล้วก็ห้างที่อยู่ในรายการอยู่ในโปรโมชั่นก็ได้รับเครดิตเงินคืน 15% ถือว่าคุ้มอยู่นะคะ

2020.07.16 13:54

วีวี้

เราของแก้นิดหนึ่งนะคะ ธรรมเนียมรายปีของบัตรเครดิต UOB Lady Platinum อยู่ที่ 3,000 บาทค่ะส่วนค่าธรรมเนียมรายปีฟรีปีแรกและฟรีในปีถัดไปเมื่อมีค่าใช้จ่ายผ่านบัตร 100,000 บาท ต่อปี เราว่าบัตรนี้เหมาะกับผู้หญิงอย่างเราที่ชอบซื้อกระเป๋าและรองเท้าแบรนด์เนม และขอบสะสมคะแนน และเครดิตเงินคืน ในการใช้จ่ายผ่านบัตรจะมีระยะเวลาปลอดดอกเบี้ย 55 วันด้วย

2020.07.29 3:30

ชนาธิป ¯\(°_o)/¯

ผมก็ตกใจเหมือนกัน ค่าธรรมเนียมบัตรเครดิตอะไรปีละ 30,000 บาท อ้อ! ที่แท้ 3,000 บาท บัตรเครดิต UOB Lady Platinum นี่หรือเปล่าที่ให้สมัครได้เฉพาะผู้หญิงน่ะครับ ผมเคยเห็นแวบๆ ก็ดีนะครับ สิทธิประโยชน์โดยรวมเน้นไปที่สินค้าและบริการที่ผู้หญิงชอบทั้งนั้น คงโดนใจสาวๆหลายคน มีบัตรเฉพาะผู้หญิงแล้ว จะมีบัตรเฉพาะของผู้ชายบ้างมั้ยครับเนี่ย

2020.08.24 9:6

สุธิสร

ค่าธรรมเนียมของบัตรUOB Lady Platinumก็ถือว่าไม่แพงนะค่ะ ถ้าเทียบกับสิทธิประโยชน์ที่จะได้รับ จริงๆแล้วบัตรนี้มีเพื่อการช็อปปิ้งโดยเฉพาะค่ะ แต่ถ้าเราไม่ได้ใช้ในการช้อปมากขนาดนั้น การมีบัตรนี้ไว้ก็ช่วยผู้หญิงอย่างเรารู้สึกปลอดภัย เพราะมีบริการที่ช่วยคุณผู้หญิงมากมาย เกี่ยวกับเมื่อเกิดเหตุฉุกเฉิน หรือว่ามีเหตุด่วน จะมีCall center ที่สามารถช่วยเราแก้ปัญหาได้ตลอด 24ชั่วโมง แถมยังมีประกันอุบัติเหตุด้วยค่ะ

2020.08.31 14:15

WA-WA

เราว่าบัตรเครดิต เลดี้ UOB Platinum เหมาะกับคุณแม่ของคุณมากค่ะ เพราะบัตรเครดิตนี้ออกมาเพื่อผู้หญิงโดยเฉพาะ ตอบโจทย์ทุกเรื่องไม่ว่าคนที่ชอบสะสมคะแน ผู้หญิงที่ชอบกระเป๋า รองเท้าแบรนด์เนม หรือคนที่ชอบส่วนคืนเงินสด ยิ่งใช้ยิ่งคุ้ม และยังมีระยะเวลาปลอดดอกเบี้ยนานถึง 55 วัน เมื่อใช้จ่ายผ่านบัตรครบ 100,000บาทต่อปี ก็จะได้รับการยกเว้นค่าธรรมเนียมบัตรรายปี 3,000บาทด้วยค่ะ

2020.09.13 9:56

...ป่านฉะนี้...

คุณแม่เป็นสายช้อปเหรอคะ ถึงอยากสมัครบัตรเครดิต UOB Lady Platinumให้คุณแม่ จะคุณแม่เจ้าของกระทู้ หรือคุณผู้หญิงทั้งหลายที่อยากมีบัตรนี้ ดูสิทธิประโยชน์ดีๆนะคะ เมื่อสมัครแล้ว ได้รับอนุมัติแล้วจริงๆเนี่ย จะได้ใช้กันหรือเปล่า ถ้าใช้จ่ายไม่ถึง 100,000 บาท ต้องจ่ายค่าธรรมเนียมรายปีกันด้วยนะ อย่าคาดหมายว่าจะขอเวฟได้นะคะ

2020.09.29 6:30

Nasuko

@วีวี้ กิ้ดดด._. ตายแล้วว ตอนแรกตกใจหม๊ดเลยค่ะ คิดว่าค่าธรรมเนียมบัตรอะไรจะแพงขนาดน๊านนน แต่เพื่อนของเรามันก็ชอบอวยบัตรนี้ให้ฟังอยู่เหมือนกันนะ นางบอกว่าใช้ช้อปแล้วถูกใจนางมากๆ ด้วยอะไรหลายๆอย่าง เครดิตเงินคืนเอย ส่วนลดเอย แน่นอนว่าถูกใจสายช้อปแน่นอนค่ะ อยากมีติดตัวไว้สักใบบ้างจัง! รู้งี้แล้วไปสมัครดีกว่าค่ะ บ๊ายบายทุกคน~

2020.10.14 13:56

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

เป็นผู้หญิงก็ต้องช้อปปิ้ง จะช้อปปิ้งทั้งทีก็ต้องมีบัตรเครดิตคู่ใจอย่าง UOB Preferred Card

บัตรนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการช้อปปิ้ง คะแนนสะสม ชอบส่วนคืนเงินสด ท่องเที่ยว เดินทาง เพราะมีวงเงินให้ 5เท่าของรายได้ มีระยะปลอดดอกเบี้ยนาน 55วัน ทุกยอดใช้จ่ายผ่านบัตร 15บาทได้คะแนนสะสม 1คะแนน รับเงินคืน 15% เมื่อใช้จ่ายที่ Cafee Amezon , True Coffee ผ่านบัตร UOB preferred มีประกันการเดินทางด้วย.

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

UOB Lady Solitaire บัตรนี้ทำมาเพื่อผู้หญิงจริงๆหรอ

สำหรับสาวๆที่ชอบช้อปปิ้ง บัตรนี้เหมาะกับคุณ เพราะบัตรนี้เข้าใจผู้หญิงอย่างแท้จริง ทั้งในเรื่องสะสมคะแนนเมื่อช้อปผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ ทั้งในห้างสรรพสินค้า และร้านค้าออนไลน์ รับคะแนนสะสมทุก10บาท อุ่นใจเมื่อท่องเที่ยวเพราะ ให้ความคุ้มครองกระเป๋าเงินในกรณีถูกขโมย สูญหายจากอุบัติเหตุในวงเงิน3,000 บาท.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม ได้แน่ ความคุ้มครอง

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม เหรอ มีนะ ประกันอุบัติเหตุการเดินทาง ก็เหมือนบัตรฯอื่นที่ต้องจ่ายค่าเดินทางผ่านบัตรฯก็ได้รับสิทธิคุ้มครองอุบัติเหตุระหว่างการเดินทางและค่าชดเชยต่างๆที่เกี่ยวกับเดินทาง เช่น เที่ยวบินล่าช้า กระเป๋าเดินทางมาถึงล่าช้า หรือกระเป๋าเดินทางสูญหายค่ะ มีวงเงินประกันสูงสุด 10,000,000 บาทนะคะ ทำตามเงื่อนไขได้รับความคุ้มครองแน่นอนค่ะ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม แนะนำการได้ความคุ้มครอง

เพื่อจะไม่พลาดการได้รับความคุ้มครองการเดินทางทั้งในและต่างประเทศจากบัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่มนะคะ เมื่อเพื่อนๆชำระค่าเดินทางเต็มจำนวนผ่านบัตรฯแล้ว ต้องแจ้งความประสงค์ในการรับความคุ้มครอง ก่อนเดินทางล่วงหน้าอย่างน้อย 2 วันทำการ กับศูนย์บริการลูกค้ายูโอบีด้วยค่ะ ถึงจะได้รับสิทธิคุ้มครองอุบัติเหตุระหว่างการเดินทางและค่าชดเชยในกรณีต่างๆนะคะ อย่าลืมล่ะ!

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม คะแนนแลกได้หลายอย่าง

สะสมคะแนนจากบัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่มน่ะไม่ยาก ถ้าๆๆใช้ตามหมวดที่เขากำหนดจ้ะ ไม่อย่างนั้นก็ได้สะสมคะแนนแบบทั่วไปน่ะแหละ คือ 25 บาท ได้ 1 คะแนน แต่ถ้าชอบซื้อของน่ะก็โอเคนะ เพราะเมื่อมียอดใช้จ่ายสะสมตั้งแต่ 100,000 บาท/ไตรมาส สามารถเอาคะแนน 1 คะแนนแลกของกำนัลพิเศษได้ เช่น กระเป๋า แลกบัตรกำนัลเพื่อใช้ที่สตาร์บัคส์ หรือห้างสรรพสินค้าต่างๆ จะได้ประมาณ 400 บาทค่ะ อยากได้อะไรเลือกเอาค่ะ

บัตร UOB Lady Platinum บัตรที่รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง

ดิฉันขอแนะนำบัตร UOB Lady Platinum กับเพื่อนๆทุกคนเลยค่ะ เพราะบัตรนี้รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง สะสมคะแนนก็แสนง่าย ทุกๆ10 บาท สำหรับหารใช้จ่ายทั้งในและต่างประเทศ ณ ร้านค้าหรือร้านค้าออนไลน์ ในหมวดแฟชั่น, หมวดห้างสรรพสินค้าและหมวดซุปเปอร์/ไฮเปอร์มาร์เก็ต ก็ได้รับ 1 คะแนนแล้ว สะสมคะแนนได้เยอะก็เอาไปแลกเป็นบริการด้านความงามตามใจเราได้อีก รู้ใจผู้หญิงจริงๆค่ะ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

มีประกันการเดินทางให้ด้วยไหม

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตร เลดี้ แพลททินั่ม กับโซลิแทร์ต่างกันอย่างไร

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่มมีสิทธิพิเศษอะไรบ้าง เกี่ยวกับผู้หญิงขอคำแนะนำหน่อยคะ?

เมีการช่วยเหลือฉุกเฉินบนท้องถนนไหม

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (การวางแผนการเงืน)

สมัครบัตรเสริมได้ขั้นสูงสุดกี่ใบ

บัตรเครดิตนี้ผู้ชายสมัครได้ไหม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ฉันอยากทราบเรื่องของการโดนระงับบัตรเครดิตค่ะ

แต้มบัตรเครดิตกี่บาทต่อ 1 คะแนน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ใช้จ่ายผ่านบัตรไม่ถึง 200,000บาท ทำไงดี

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์นอกจากจะได้จอดรถแล้ว บัตรนี้ทำอะไรได้อีก?

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,เจ้าของธุรกิจ

เจ้าของกิจการหรืออาชีพอิสระเนี่ยต้องใช้เอกสารประกอบการสมัครอะไรบ้าง

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิตให้มีได้กี่ใบครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์ อร่อย ชิลล์ จิบชายามบ่าย

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ฟรี!หลายค่าธรรมเนียม

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ไปต่างประเทศมีประกันให้

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร UOB Lady Solitaire ให้สิทธิประโยชน์ที่ดีกับคุณ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เที่ยวก่อนนะ จะกลับมาผ่อน

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ที่สนามบินก็กินได้

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี