Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ผมมีบัญชีออมทรัพย์และอยากเปิดเพิ่มสมัครในเน็ตได้ไหม

ผมใช้บริการบัญชีออมทรัพย์ของ CIMB แล้วผมอยากรู้ว่าเมื่อเราอยากจะเปิดบัญชีใหม่สำหรับโปรโมชั่นที่จะได้รับดอกเบี้ยหรือว่ามีโปรโมชั่นที่น่าสนใจผมอยากรู้ว่าเราสามารถทำการเปิดบัญชีผ่านทางแอพพลิเคชั่นโทรศัพท์มือถือซื้อผ่านทางเว็บไซต์หรืออินเตอร์เน็ตอะไรไหมที่จะทำให้เราง่ายแล้วก็สะดวกเราจะได้ไม่ต้องเดินทางไปยังสาขาเพื่อที่จะต้องใช้เวลาทำรายการดาว

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Tayakorn

มีบริการครับสำหรับคนที่เป็นสมาชิกอยู่แล้วสามารถทำการเปิดบัญชีผ่านแอพพลิเคชั่น CIMB thai banking ถ้าลูกค้าเป็นคนที่มีบัตรเดบิตหรือธนาคาร CIMB อยู่แล้วก็สามารถทำได้ที่ตู้ atm ก็ได้ด้วยซึ่งเอกสารหรือว่าอะไรดังกล่าวเราก็จะมีให้ยืนยันอยู่แล้วเพราะลูกค้าเป็นลูกค้าที่เคยลงทะเบียนไว้กับทางธนาคารนะเอกสารอะไรดังกล่าวก็จะไม่จำเป็นต้องใช้อีกต่อไปวิธีนี้เป็นอะไรที่อำนวยความสะดวกให้กับเรามากมาย

2019.10.23 20:37

Wismita

ของเราที่ใช้อยู่ มีสามบัญชี เราก็ใช้ตัวเดียวกันได้เลยนิไม่เห็นต้องไปทำอะไรเพิ่มเลย เพราะ แอพพลิเคชั่น พวกนี้มันจะซิงค์กับหมายเลขบัตรประชาชนของเราได้อยู่แล้วนิ เวลาเราเปิดบัญชีใหม่ที่เป็นธนาคารเดียวกัน ข้อมูลมันก็จะเด้งขึ้นมาให้เราเห็นเองไม่ใช่เหรอ ของเราเป็นแบบนั้นนะ แต่ไม่แน่ใจว่าคนอื่นจะเป็นเหมือนเราไหม

2020.06.18 13:56

Natalee

ว่าด้วยเรื่องการเปิดบัญชีออมทรัพย์ ของ CIMB เปิดแบบดิจิตอล ก็มีสิทธิพิเศษสำหรับผู้อยากเปิดนะคะ คือจะได้รับดอกเบี้ยสูงสุด 2% ต่อปีค่ะ เมื่ออ่านแล้วก็จัดเลยค่ะ อย่ารีรอสามารถโหลดแอพ My CIMB มาได้เลย พอโหลดมาแล้วก็จิ้มๆกรอกรหัสบัตรประชาชนของเราแล้วโทรเข้า call center เพื่อขอรหัสเปิดใช้งาน อันนี้สำหรับคนที่ไม่มีบัตร เดบิต แต่มีบัญชีออมทรัพย์อยู่แล้วนะคะ เห็นไหมคะว่า ขั้นตอนไม่ได้ยุ่งยากอะไรเลย แค่รอระบบส่งรหัส SMS มาเพื่อเปิดใช้งาน แอพ ได้เลยค่ะ และบัญชีนี้ดีมาก บอกเลยว่า ไม่มีการผูกมัด ฝากถอนกี่ครั้งก็ได้ ที่แจ๋วที่สุดเลยนั่นคือ เปิดบัญชี 0 บาทได้ด้วยนะคะ

2020.07.07 7:26

ฟานิ

ก็ทำได้นะคะ เพียงแต่ว่าครั้งแรกที่เราเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เนี่ยเราจะต้องไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับเคาน์เตอร์สาขาของธนาคารซะก่อน หลังจากนั้นก็ทำการสมัครเปิดใช้งาน App Banking ของธนาคาร แล้วในตัวแอพพลิเคชั่น Mobile Banking ของธนาคารค่ะ ก็จะมีฟังชั่นให้เราสามารถเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ด้วยตัวเองได้ค่ะ

2020.07.20 7:55

อะโลฮ่า..มาแว้ว😎

ถ้าเป็นลูกค้าของธนาคาร CIMB อยู่แล้ว อยากเปิดบัญชีเพิ่มก็สามารถสมัครและเปิดบัญชีผ่านทางผ่านแอพพลิเคชั่น CIMB thai banking ได้เลย สะดวกดีนะครับ หากเป็นลูกค้ารายใหม่ ยังไงก็ต้องไปที่สาขาของธนาคาร แต่ทำไมถึงเปิดบัญชีกับธนาคารเดิมล่ะครับ? ไม่อยากเปลี่ยนธนาคารบ้างเหรอ หรือว่าในฐานะลูกค้าเก่าจะได้สิทธิพิเศษอะไรเพิ่มเติมครับ

2020.08.25 4:18

ผึ้ง

ตอนนี้ทาง CIMB thai banking มีบริการที่เราสามารถเปิดบัญชีออมทรัพย์ทางออนไลน์หรือว่าผ่านทางแอพโดยที่เราไม่ต้องไปที่ธนาคารได้เลยค่ะ โดยที่เราต้องกรอกรายละเอียดส่วนตัวด้วยลงไปในแอพก็อาจจะต้องมีการใส่รายละเอียดเยอะหน่อยแต่เราไม่ต้องเดินทางไปยังธนาคารก็รู้สึกว่าโอเคนะคะ แล้วในแอพนี้ก็ดีมากๆมีบริการหลายอย่างเราสามารถโอนหรือว่าจ่ายหรือว่าซื้อขายลงทุนมีเรื่องของหุ้นด้วยแล้วการโอนก็ฟรีค่าทำเนียมด้วยค่ะ

2020.08.31 16:31

น้ำค้าง

เราเองไม่เคยทราบมาก่อนว่าสามารถเปิดบัญชีผ่านทาง Internet Banking ได้ด้วยถ้าเรามีบัญชีใช้อยู่ก่อนแล้ว เราว่าเป็นการบริการที่ให้ความสะดวกและง่ายกับลูกค้าที่ต้องการเปิดบัญชีอีกเล่มหนึ่ง แต่เราอยากทราบธนาคารอื่นมีให้บริการแบบนี้ด้วยหรือเปล่าคะ เพราะเราให้บริการของ SCB อยู่ เราอยากรู้ว่าเราสามารถที่จะเปิดบัญชีอีกเล่มหนึ่งโดยไม่ต้องไปที่ธนาคารคะ

2020.09.12 8:46

...ป่านฉะนี้...

เปิดบัญชีใหม่เพื่อรับโปรโชั่นและสิทธิพิเศษใหม่ๆ อืม..ดีเหมือนกันนะคะ ถ้าทางธนาคารไม่ว่า ไม่จำกัดสิทธิ์อะไรก็น่าสมัครอยู่ แต่มีบัญชีหลายเล่มอย่างนี้ต้องคอยเช็คให้ดี ตรวจสอบรายการเข้า-ออกบัญชีว่าปกติดีมั้ย เงินฝากมีเข้าเป็นประจำหรือเปล่า จะได้มีดอกเบี้ยเพิ่มขึ้นมาเยอะๆไง เราก็พยายามออมเงินอยู่เหมือนกันค่ะ

2020.09.29 6:40

T^T

น่าสนดีนะคะ เราก็ว่าอยากจะเปิดบัญชีเพิ่มอยู่เหมือนกัน แต่ก็กลัวว่าตัวเองเนี่ยจะดูแลบัญชีทั้งสองบัญชีได้ไม่ค่อยทั่วถึง เพราะแค่มีบัญชีเดียวก็เอือมแล้วล่ะค่ะ55555 แต่มันก็มีทั้งข้อดีแล้วก็ข้อเสียนั่นแหละค่ะ เปิดบัญชีเพิ่มเพื่อรับโปรโมชั่นมันก็ดี งั้นเราขอเอาความคิดของเจ้าของโพสต์ไปลองคิดอีกทีก่อนแล้วกันนะคะ ว่าเราจะตัดสินใจสมัครเพิ่มอีกมั๊ย ผลปรากฏว่าโปรหมดก่อน แฮร่!

2020.10.14 14:2

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB เปิดบัญชีผ่านแอปได้ไหม

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์ CIMB ฝากยังไงถึงจะได้ดอกเบี้ย 2%

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ผู้ที่เปิดบัญชีต้องอายุเท่าไหร่

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

จะโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยไปบัญชีอื่นโอนที่สาขาของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้ไหม?

เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้สะดวกดีไหมคะ?

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

มีการเปรียบเทียบนิสัยทางการกับความขี้เกียจคิออะไรครับ?

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากเผื่อเรียกของธนาคารออมสินมีจุดเด่นอะไร

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

การปรับสมุดบัญชีมีประโยชน์อย่างไร เพราะไม่ค่อยได้ใช้สมุดบัญชีเลยยังสำคัญไหม?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากสำหรับเด็กนักเรียนออมสินมีเอกสารอะไรบ้างที่ใช้ในการเปิดบัญชี

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

ในกรณีการฝากเงินบัญชีร่วมกันถ้าอีกคนหนึ่งเสียชีวิตจะถอนเงินได้ไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์ เมื่อเราสมัครประกันนี้อุ่นใจได้เลยเพราะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงเรื่องปัญหาต่างๆในการเดินทาง แต่มีข้อยกเว้นอยู่อย่างหนึ่งคือจะไม่ได้รับความคุ้มครองในเรื่องของกระเป๋าเดินทางล่าช้า และทั้งนี้หากเกิดอุบัติเหตุทางบริษัทจะจ่ายค่ารักษาพยาบาลให้สูงสุดถึง 1,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปี และจะจ่ายค่ารักษาพยาบาลสูงสุด 3,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่มีอายุตั้งแต่ 9 วัน - 75 ปี

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุการเดินทาง (TA) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยอุบัติเหตุการเดินทาง (TA) By กรุงเทพประกันภัย

All (บัตรเครดิต),บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ ได้รับดอกเบี้ยสูงสุดถึง 1.5% และยังสามารถถอนเงินหรือโอนเงินไปยังธนาคารไหนก็ได้ตลอด 24 ชั่วโมง โดยไม่เสียค่าธรรมเนียม เปิดบัญชีขั้นต่ำด้วยเงินเพียง 0 บาทเท่านั้น! มีบริการให้ทำธุรกรรมผ่านแอพด้วยซึ่งแอพนั้นมีชื่อว่า Thanachart Connect โมบายแอพ หรือ Thanachart iNet นอกจากเปิดบัญชีด้วยเงิน 0 บาทแล้วยังสะดวกอีกด้วย

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง เพื่อฝันที่เป็นจริง

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ พลัส เปิด – ปิด By ไทยวิวัฒน์

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ พลัส เปิด – ปิด By ไทยวิวัฒน์

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ เปิดง่ายเพียง 100 บาท

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ เมื่อเราสมัครบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยแบบคงที่ โดยดอกเบี้ยนั้นอยู่ที่ 0.125% เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 100 บาท ไม่จำเป็นต้องฝากทุกเดือน ธนาคารจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆ 6 เดือน สามารถถอนเงินสดข้ามเขตหรือเขตเดียวกันก็ได้ ที่ตู้ ATM ไหนก็ได้ มีเงื่อนไขการเปิดบัญชีว่าชื่อบัญชีจะต้องเป็นชื่อบัญชีบุคคลคนเดียวเท่านั้น ไม่มีการเปิดบัญชีร่วม

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี