Forum
แก้ไขล่าสุด: 

การชำระค่าบัตรเครดิตผ่านไปรษณีย์เสียค่าธรรมเนียมยังไงบ้างครับ

เดี๋ยวนี้การผ่านจ่ายบัตรเครดิตสามารถทำได้แม้แต่ในโทรศัพท์มือถือของเรา ตู้ ATM ของธนาคาร หรือจะไปที่แบงค์สาขาใกล้บ้านคุณ สามารถชำระได้ที่เคาน์เตอร์เซอร์วิสและเซเว่นอีเลฟเว่นใกล้บ้าน แต่ผมอยากรู้เกี่ยวกับค่าบริการการผ่อนชำระบัตรเครดิตที่ไปรษณีย์ไทยมีอัตราค่าชำระเท่าไหร่ครับ หรือว่าเมื่อชำระค่าใช้จ่ายยอดเท่าไหร่ถึงเท่าไหร่ถึงจะเพิ่มค่าธรรมเนียมหรือค่าธรรมเนียมเท่ากันหมด

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Taweepak

ครับสำหรับบริการชำระค่าใช้จ่ายบัตรเครดิตนะครับที่ทำบริการที่ไปรษณีย์ลูกค้าจะต้องเสียค่าธรรมเนียม 10 บาทสำหรับการชำระเงินสดทุก 50,000 บาทครับอย่างเช่นจำนวนที่ชำระ 5,000 บาทก็จะเสียค่าธรรมเนียม 10 บาทแต่ถ้าจ่ายชำระ 5 หมื่นบาทถึงหนึ่งแสนบาทจ่ายค่าธรรมเนียม 20 บาท 100,000 บาทถึง 150,000 บาทจ่ายค่าชำระธรรมเนียม 30 บาทครับ และ 150,000 ถึง 200,000 บาทจ่ายค่าธรรมเนียม 40 บาทต่อครั้งครับ

2019.10.26 20:37

Anna

เป็นวิธีที่คลาสสิกมากเลยค่ะ การผ่อนชำระบัตรเครดิตผ่านไปรษณีย์ไทย เรานึกถึงการส่งเงินทางธนาณัติ เคยส่งกันมั้ยคะ? ถ้าเด็กวัยรุ่นมาอ่านเจออาจจะงงกันนะเนี่ยว่ามันคืออะไรซึ่งในขณะเดียวกันก็เป็นการบ่งบอกอายุของผู้เขียน555 แต่ก็ดีค่ะที่มีหลายช่องทางให้เราได้เลือกว่าจะชำระเงินคืนโดยวิธีใด แล้วแต่สะดวกใครสะดวกมันเนอะ

2020.06.07 13:53

สมรักษ์

แสดงว่าบ้านหรือที่ทำงานอยู่ใกล้กับที่ทำการไปรษณีย์เหรอครับถึงสะดวกไปจ่ายค่าบัตรเครดิตที่นั่น ก็สะดวกดีนะครับถ้ามีสถานที่ที่อยู่ใกล้บ้าน แต่แนะนำว่าถ้าไม่อยากจะเดินทางไปและเสียเวลาสำหรับการทำรายการดังกล่าว ให้ทำทางโทรศัพท์มือถือผ่านทางอินเตอร์เน็ตแบงค์กิ้งดีกว่านะครับ เพราะว่าสะดวกรวดเร็วแต่ถ้ากลัวไม่ปลอดภัยก็แนะนำเป็นไปรษณีย์เหมือนเดิม

2020.09.16 13:50

Ball ⚽

เวลาผมดูช่องทางการชำระเงินของบัตรเครดิตต่างๆ ยังคงมีเรื่องค่าธรรมเนียมของการชำระเงินทางไปรษณีย์อยู่นะครับ ช่องทางนี้ยังสามารถใช้ได้อยู่ อยากรู้เหมือนกันนะว่ามีคนชำระเงินค่าบัตรเครดิตที่ไปรษณีย์ กันเยอะมั้ย ทำไมเค้าถึงเลือกช่องทางนี้กันนะ หรือว่าบ้านจะอยู่ใกล้ไปรษณีย์อย่างที่บางเม้นท์สงสัย ก็เป็นไปได้นะครับ

2020.09.29 7:1

Jinny

ใช่ค่ะเป็นอย่างที่พี่ @Anna ได้บอกไว้เลยว่าเด็กวัยรุ่นต้อง งงแน่ๆ ซึ่งก็จริงนั่นแหละค่ะ5555 แต่หนูชอบกลิ่นอายความเป็นสมัยก่อนนะคะ พอนึกถึงแล้วมันดูเหมือนจะสงบดี จะว่าไปแล้วก็พึ่งจะมารู้เหมือนกันนี่แหละค่ะว่าสามารถชำระค่าบัตรเครดิตผ่านทางไปรษณีย์ได้ด้วย แล้วถ้าเราจะชำระทางอื่นนี่มันจะไม่สะดวกกว่าหรอคะ? แต่ก็นั่นแหละค่ะจขกท.อาจจะสะดวกแบบนี้ แหะๆ

2020.10.15 3:31

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

เปิดบัญชีง่ายๆกับบัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ เมื่อเปิดบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกสิ้นเดือนมิถุนายนและธันวาคม และนอกจากนี้ยังมีบริการของทางธนาคารผ่านทางอินเตอร์เน็ตตลอด 24 ชั่วโมงอีกด้วย ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีอยู่ที่ 1,000 บาท แค่เพียงมีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว หากในระยะเวลา 1 ปี เงินที่ฝากในบัญชีไม่มีการเคลื่อนไหว และเงินที่เหลืออยู่น้อยกว่า 5,000 บาท ทางธนาคารจะคิดค่ารักษาบัญชีเป็นราคา 100 บาทต่อเดือน

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

เป็นผู้หญิงก็ต้องช้อปปิ้ง จะช้อปปิ้งทั้งทีก็ต้องมีบัตรเครดิตคู่ใจอย่าง UOB Preferred Card

บัตรนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการช้อปปิ้ง คะแนนสะสม ชอบส่วนคืนเงินสด ท่องเที่ยว เดินทาง เพราะมีวงเงินให้ 5เท่าของรายได้ มีระยะปลอดดอกเบี้ยนาน 55วัน ทุกยอดใช้จ่ายผ่านบัตร 15บาทได้คะแนนสะสม 1คะแนน รับเงินคืน 15% เมื่อใช้จ่ายที่ Cafee Amezon , True Coffee ผ่านบัตร UOB preferred มีประกันการเดินทางด้วย.

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

UOB Lady Solitaire บัตรนี้ทำมาเพื่อผู้หญิงจริงๆหรอ

สำหรับสาวๆที่ชอบช้อปปิ้ง บัตรนี้เหมาะกับคุณ เพราะบัตรนี้เข้าใจผู้หญิงอย่างแท้จริง ทั้งในเรื่องสะสมคะแนนเมื่อช้อปผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ ทั้งในห้างสรรพสินค้า และร้านค้าออนไลน์ รับคะแนนสะสมทุก10บาท อุ่นใจเมื่อท่องเที่ยวเพราะ ให้ความคุ้มครองกระเป๋าเงินในกรณีถูกขโมย สูญหายจากอุบัติเหตุในวงเงิน3,000 บาท.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตร UOB Lady Platinum บัตรที่รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง

ดิฉันขอแนะนำบัตร UOB Lady Platinum กับเพื่อนๆทุกคนเลยค่ะ เพราะบัตรนี้รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง สะสมคะแนนก็แสนง่าย ทุกๆ10 บาท สำหรับหารใช้จ่ายทั้งในและต่างประเทศ ณ ร้านค้าหรือร้านค้าออนไลน์ ในหมวดแฟชั่น, หมวดห้างสรรพสินค้าและหมวดซุปเปอร์/ไฮเปอร์มาร์เก็ต ก็ได้รับ 1 คะแนนแล้ว สะสมคะแนนได้เยอะก็เอาไปแลกเป็นบริการด้านความงามตามใจเราได้อีก รู้ใจผู้หญิงจริงๆค่ะ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

UOB lady's platinum บัตรที่ทำให้ฉันชอบช๊อปปิ้งมากขึ้น

บัตรนี้สำหรับคุณผู้หญิงเท่านั้นนะคะ ซึ่งตอบโจทย์ได้ดีมากในการช๊อปโดยเฉพาะใน ร้านค้าออนไลน์ ห้างสรรพสินค้าจ่ายทุก 10บาทจะได้ 1คะแนน ช้อปกับ UOB LUXEPAY แบ่งชำระ 0% นาน 6เดือน ไม่ว่าจะเป็น กระเป๋า เสื้อผ้า รองเท้าทั้งในและต่างประเทศ ตั้งแต่ 10,000 -200,000 บาทต่อเซลล์สลิป ใครที่ชอบช๊อปปิ้งสมัครเลยค่ะ.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

วันนี้ฉันอยากมาแนะนำบัตร UOB YOLO Platinum ที่ฉันเพิ่งได้มาค่ะ

บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),การจัดการงบประมาณ,All (การวางแผนการเงืน)

คุณสมบัติในการสมัครบัญชี มีอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีออมทรัพย์ UOB privilege banking มีสิทธิพิเศษอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์

สิทธิประโยชน์ของการฝากบัญชีออมทรัพย์ UOB v care คืออะไร

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

มึงสมัครบัญชียูโอบีปลอดภาษีทวีสินมีเงื่อนไขอะไรบ้าง

การโอนเงินระหว่างประเทศ

มีบริการที่ทำให้เราโอนเงินไปประเทศอินโดนีเซียได้ไหมครับ

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล

เงื่อนไขการเปิดบัญชี UOB สแตช

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เงินเดือนเท่าไหร่ถึงจะใช้ citibank prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (เกษียณอายุ),เงินบำนาญ

ข้าราชการรับเงินบำนาญสามารถทำบัตรเครดิตได้มั้ยคะ

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์นอกจากจะได้จอดรถแล้ว บัตรนี้ทำอะไรได้อีก?

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

สอบถามเรื่องสิทธิ Miracle Lounge ของบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์หน่อยครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (หนี้สิน)

ทำไมขอเวฟค่าธรรมเนียมไม่ได้ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

วงเงินอนุมัติและดอกเบี้ยเท่าไร

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม ต้องมีเงินเดือนเท่าไหร่

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ มีสิ เติมน้ำมันให้ตังค์คืน

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร UOB Lady Solitaire ให้สิทธิประโยชน์ที่ดีกับคุณ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร KTC Bangkok Airways World Rewards MasterCard สะสมไมล์ได้ด้วยนะ

บัตรเครดิต บางกอก แอร์เวย์ส เวิล์ด รีวอร์อ มาสเตอร์การ์ด

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ คะแนนมีวันหมดอายุ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ ใช้แล้วไม่ตรงใจ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี