Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ตรวจสอบข้อมูลแจ้งยอดบัตรเครดิตทางออนไลน์ได้ไหม

ไม่ทราบว่าทางธนาคารมีบริการตรวจสอบใบแจ้งยอดชำระบัตรเครดิตผ่านทางรูปแบบออนไลน์เว็บไซต์ได้หรือไม่เพราะว่าตอนนี้อยากจะออกไปข้างนอกแต่ก็เสี่ยงมากขึ้นและอยากจะทราบว่าการทำอย่างนี้อ่ะทำได้อย่างไรเราต้องมีอะไรบ้างหรือรายละเอียดเพิ่มเติมยังไงก็ขอช่วยแนะนำแล้วก็บอกด้วยได้ไหมคะเพราะว่าตอนนี้ดิฉันไม่สามารถออกไปไหนได้เลยอยากจะทราบข้อมูลทางด้านนี้นะคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ยุทธ์

คุณสามารถตรวจสอบใบแจ้งยอดบัตรเครดิตซิตี้บัญชีซิตี้เรดดี้เครดิต บัญชีเงินฝากของคุณได้ง่ายๆผ่าน Citibank Online ค่ะเพียงแค่คนเข้าสู่ระบบด้วยรหัสบัญชีผู้ใช้แล้วก็เข้าด้วยรหัสผ่านก็จะขึ้นข้อมูลสำหรับยอดชำระของคุณแต่ถ้าคุณยังไม่มีบัญชีเหล่านี้คุณสามารถสมัครได้ใช้กันได้ง่ายๆนะคะหรือไม่ก็คุณ สามารถโทรไปยังธนาคารเพื่อให้เขาแจ้งข้อมูลเพิ่มเติมหรือบอกวิธีการทำอย่างถูกต้องได้อย่างแน่นอนค่ะ

2019.10.28 20:37

Buppakorn

ส่วนใหญ่ธนาคารจะเปิดบริการทางอินเตอร์เน็ตด้วย ธนาคารซิตี้แบงก์ก็มีเหมือนกันอย่างที่เม้นท์แรกบอก คือ ซิตี้แบงก์ออนไลน์ครับ คุณสามารถทำธุรกรรมทางการเงินจากทุกที่ทั่วโลกได้ สอบถามเกี่ยวกับข้อมูลบัญชี, ตรวจสอบยอดบัญชี, โอนเงินภายในบัญชีซิตี้แบงก์ หรือธนาคารอื่นๆ ในประเทศไทย และทั่วโลก ที่จริงใช้บริการได้อีกหลายอย่างเลยครับ

2020.06.07 13:30

หนูมี

แอพพลิเคชั่นในโทรศัพท์มือถือสามารถที่จะสมัครคู่กันถูกกันกับบัตรเครดิตของเราได้แล้วนะคะ นอกจากจะช่วยเราสามารถดูความเคลื่อนไหวของบัตรเครดิตของเรา ยังสามารถเช็คข้อมูลการใช้จ่ายและตรวจดู สิทธิประโยชน์หลักและแต้มคะแนนสะสมได้ผ่านทางแอพพลิเคชั่นดังกล่าวด้วยค่ะ ลองหาแอปพลิเคชั่นดังกล่าวดูนะคะเพราะว่าเดี๋ยวนี้โลกไปไกลแล้ว

2020.09.16 13:55

heart❤💛🤍💚

สบายมากเลยค่ะ เดี๋ยวนี้ไม่ต้องออกไปไหนก็แทบจะทำทุกอย่างได้ทั้งที่อยู่แต่บ้านซื้อของก็ได้ สั่งอาหาร-ขนม-เครื่องดื่มมากินที่บ้านก็ได้ ติดต่อใคร ที่ไหนก็ได้ แค่รายการเดินบัญชี หรือใบแจ้งยอดค่าใช้จ่ายบัตรเครดิตที่คุณใช้อยู่ สามารถดูได้ผ่านทางเว็บไซต์ของธนาคารหรือแอปได้เลยค่ะ อยากดูเมื่อไหร่ อยากดูกี่รอบ เปิดดูได้เลยค่ะ

2020.09.29 7:14

Topping

ผมว่ามีแอพธนาคารแล้วทำอะไรสะดวกมากเลยครับ จขกท.ก็ลองไปสมัครดูครับ เพราะมันสามารถทำอะไรได้หลายอย่างมาก อย่างที่ผมใช้เป็นประจำก็เรื่องการสั่งซื้อของออนไลน์เนี่ยแหละ เดี๋ยวนี้เทคโนโลยีสุดยอกมากครับ คนคิดค้นเขียนโปรแกรมแอพธนาคารได้ก็เจ๋งไปเลย5555 ผมอาจจะอวยเกินไป แต่หากใครที่เคยลำบากมาก่อนจะรู้ครับว่ามันสะดวกกว่าเดิมมาก

2020.10.15 3:43

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Simplicity ไม่มีค่าธรรมเนียมรายปี ตลอดชีพจริงหรือ!!

บัตรนี้ไม่มีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพ ออกบัตรใหม่ ยังได้ค่าธรรมเนียมคืนเมื่อชำระค่าบัตรที่เคาท์เตอร์เซอร์วิสด้วย คนที่ชอบดูภาพยนต์คงจะถูกใจด้วยเพราะบัตรนี้ให้สิทธิ์ซื้อบัตร ซื้อ 1แถม 1 ที่เครือ SF เดือนละ2สิทธิ์ มีความคุ้มครองอุบัติเหตุระหว่างเดินทางในวงเงินชดเชยสูงถึง7ล้านบาทถ้าชำระค่าเดินทางผ่านบัตร

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ มีสิ เติมน้ำมันให้ตังค์คืน

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ฟรี!หลายค่าธรรมเนียม

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

สิทธิประโยชน์จากบัตร Citi Simplicity Card

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ซื้อตั๋วหนัง 1 ใบได้ถึง 2

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้มีการสะสมแต้ม มีเงินคืนไหมคะ

บัตรเครดิต วีซ่า

ระยะเวลาปลอดดอกเบี้ย อยู่ที่กี่วัน

ใครถือบัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ช่วยตอบหน่อยครับ

วงเงินอนุมัติและดอกเบี้ย บัตรเครดิต Citi Simplicityเท่าไหร่ครับ แล้วเสียค่าธรรมเนียมเท่าไหร่ครับรายปี?

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ดีไหมครับ

All (ธนาคาร)

อยากยกเลิกการรับข้อมูลข่าวสารทำยังไง

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ลายเซ็นหลังบัตรเครดิตเซ็นหวัดๆ ได้มั้ยปลอดภัยกว่ามั้ย

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

เป็นหนี้บัตรเครดิต มีหมายศาลมาถึงบ้านแล้วเราสามารถติดต่อประนอมหนี้ก่อนได้หรือไม่ครับ

บัตร citi prestige ดีไหมครับอยากสอบถามคนที่ใช้บัตรนี้อยู่ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์นอกจากจะได้จอดรถแล้ว บัตรนี้ทำอะไรได้อีก?

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรซิตี้แบงค์ แคชแบ็กกดเงินได้ไหมครับ

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ได้ดูหนังเพลิน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต อเมริกัน เอกซ์เพรส,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส เชิญรับหลายบริการ

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ประกันให้เมื่อซื้อสินค้า

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร UOB Lady Solitaire ให้สิทธิประโยชน์ที่ดีกับคุณ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Bangkok Airways Platinum MasterCard ไม่เสียค่าธรรมเนียมและสิทธิประโยชน์เพียบเลยน้า

บัตรเครดิต เคทีซี บางกอก แอร์เวย์ส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

บัตร KTC SSC Platinum MasterCard รักรถ รักคุณ

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอสซี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี