Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB เปิดบัญชีผ่านแอปได้ไหม

เดี๋ยวนี้เมื่อไหร่จะเปิดบัญชีออมทรัพย์เราต้องไปยังธนาคารหรือแบงก์สาขาเพื่อที่จะใช้บัตรประจำตัวประชาชนให้เอกสารในการสมัครเปิดบัญชีซึ่งเราต้องจัดเวลาต้องไปรอคิวและไม่ค่อยสะดวกเท่าไหร่สำหรับการเปิดบัญชีใหม่ผมอยากจะรู้ว่าเมื่อเราอยากจะเปิดบัญชีกับ CIMB มีวิธีการสมัครโดยผ่าน internet banking application ที่แบงค์ CIMB จะขึ้นไหม

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Ekaluck

สำหรับบริการบัญชีเงินฝาก CIMB นะครับสามารถสมัครผ่านแอพพลิเคชั่นทางธนาคารได้กำหนดไว้ด้วยนั่นเป็น application CIMB thai banking ซึ่งบริการนี้จะสมัครได้ก็ต่อเมื่อลูกค้าเคยเป็นสมาชิกหรือใช้บริการของบัญชีเงินฝากบัตรเดบิตหรือ ATM ของธนาคาร CIMB อยู่แล้วนั่นหมายความว่าถ้าลูกค้าไม่เคยเป็นสมาชิกครั้งแรกก็ต้องมาสมัครเปิดบัญชีกับทางสาขาแบงค์อยู่แล้วครับไม่อย่างนั้นก็ไม่สามารถที่จะสมัครได้

2019.10.30 20:37

ต่าย

ถ้าอยากเปิดกับธนาคารนี้ลองๆ บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝาก ดูก่อนไหมครับ เปิดใช้งานผ่านแอปแบบที่เขาว่าได้เลยครับ สมัครเปิดบัญชีแบบออนไลน์ครับ ตอนนี้กำลังได้รับความนิยามครับสำหรับบัญชีประเภทนี้ครับ เอกสารก็ไม่ได้ใช้อะไรมากเลยครับ ใช้เพียงแค่ สำเนาบัตรประจำตัวประชาชน และไม่มีขั้นต่ำในการเปิดบัญชีอีกด้วยนะครับ

2020.06.30 3:18

สินใจ

สามารถเปิดได้ค่ะ แต่ในการเปิดใช้บริการครั้งแรกเราจำเป็นต้องเดินทางไปยังสำนักงานสาขาเพื่อยื่นเอกสารการรับรองการสมัคร หลังจากที่เรามีบัญชีออมทรัพย์หรือ application ของ CIMB แล้ว การที่เราจะทำการเปิดบัญชีใหม่ก็เป็นเรื่องที่ง่ายขึ้น พอมีข้อมูลของเราอยู่ใน application หรือทางธนาคารแล้ว เรายังจะสามารถเลือกเปิดบัญชีแบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากได้ด้วยค่ะ

2020.07.06 3:47

รัน

ถ้าเกิดว่าเรามีบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB อยู่แล้วแล้วก็ทำการเชื่อมเข้ากับ e-application internet banking ที่แบงค์ CIMB ทำขึ้นมาอยู่ก่อนแล้วหลังจากนั้นเราอยากจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีกตัวผ่านแอพพลิเคชั่น internet banking ได้ค่ะแต่ถ้าเรายังไม่เคยมีบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB อยู่เลยการทำบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ครั้งแรกต้องไปทำที่เคาน์เตอร์สาขาของธนาคารเท่านั้นนะคะ

2020.07.06 10:52

พี่กองทัพ ¬_¬

อยากเปิดบัญชีใหม่กับธนาคารCIMB แต่ขี้เกียจไปที่ธนาคารกลัวว่าจะเสียเวลา อย่ากังวลเลยครับคงไม่ใช้เวลามากนักหรอกแค่เปิดบัญชีเอง ง่ายๆแค่บัตรประชาชนใบเดียวก็จบละ เสียเวลาไปทำอย่างอื่นนานกว่านี้อีกครับ แล้วทำไมคุณถึงอยากเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ล่ะ มีดีอะไร ถ้าดีจริงเสียเวลาแค่นิดหน่อยเพียงครั้งเดียวคงคุ้มมั้งครับ

2020.08.19 7:43

Rio

เปิดบัญชีผ่าน App ก็สะดวกดีนะคะแต่จะเป็นอะไรไหมถ้าเราเปิดบัญชีแบบนั้นแล้วไม่มีสมุดบัญชีเงินฝากติดตัว จะมีปัญหาอะไรหรือเปล่าแต่จริงๆแล้วปกติทั่วนี้ก็ไม่ค่อยได้ใช้สมุดบัญชีเท่าไหร่เลยนะคะนอกจากว่าจะเอาไปทำธุรกรรมทางการเงินอย่างเช่นขอสินเชื่อ อะไรพวกนี้แต่ถ้าในชีวิตประจำวันสมุดบัญชีก็แทบจะไม่ได้ใช้ประโยชน์อะไรเลย แต่ก็อยากทำทำเผื่อเอาไว้อ่ะค่ะ

2020.08.31 21:24

ชาย

ต้องดูก่อนนะครับว่าทำสำนักงานสาขาของ CIMB อยู่ใกล้บ้านไหม ถ้าสำนักงานสาขาไม่ได้อยู่ใกล้บ้านจริงๆก็ไปสมัครใช้บริการของธนาคารใกล้บ้านก็ได้ครับ เพราะว่าอยากรู้จุดประสงค์ในการสมัครถ้าเพียงแค่กลัวว่าจะติดโรคติดต่อ ก็ยังมีของธนาคารอื่นที่เราอาจจะเป็นสมาชิกอยู่แล้วแค่โหลดแอพพลิเคชั่นของธนาคารนั้นมาก็สมัครเพิ่มบัญชีได้แล้วครับ

2020.09.17 2:47

กาแฟดำ☕

ผมว่านะ การไปทำธุรกรรมหรือไปเปิดบัญชีที่ธนาคารคงไม่เสียเวลามากเหมือนเมื่อก่อนแล้วล่ะ เพราะไม่ค่อยมีใครไปเท่าไรแล้ว หลายคนก็ชอบทำธุรกรรมการเงินผ่านแอพพลิเคชั่นของธนาคารเหมือนกับเจ้าของกระทู้นี่ล่ะครับ ถ้าขี้เกียจมากก็อย่าเปิดเลยครับ บัญชีเงินฝากเนี่ย เก็บเงินไว้ที่บ้านก่อนก็ได้ ไว้ให้มีเยอะๆค่อยไปเปิดบัญชีแล้วเงินไปฝากทีเดียวเลย

2020.09.28 14:54

กินข้าวยัง?

@คุณ กาแฟดำ..ใจเย็นครับพี่ มีขึ้นด้วยนะเนี่ย เดี๋ยวนี้คนเราก็อย่างงี้ล่ะครับ ไม่ค่อยรู้จักคำว่า "รอ" ทำอะไรก็อยากได้แบบรวดเร็วปานสายฟ้า ใช่ว่าจะทำได้ทุกอย่าง บางอย่างมันก็ต้องรอ แค่ไปเปิดบัญชีที่ธนาคารยังรอไม่ได้ เวลาไปรอหน้าร้านอาหารที่คนต่อคิวเยอะๆทั้งๆที่หิวจะแย่ยังรอกันได้เลย นี่ใครขึ้นกว่าใครกันแน่เนี่ย🤣

2020.09.29 7:24

Hajima

ผมว่าความขี้เกียจก็เป็นเรื่องธรรมดาแหละครับ คนเรามันก็ต้องชอบความสะดวกสบายกันมั่งแหละ หากว่ามีทางเลือกอยู่สองทางได้ผลลัพพ์เดียวกัน แต่เราสามารถเลือกที่สบายกว่าได้ ผมก็เลือกความสบายแหละครับ คงไม่มีใครอยากจะหอบไปธนาคารที่ต้องรอคิวนานๆ หากมีทางเลือกที่ดีกว่านั้น เค้าก็ต้องเลือกที่ดีกว่าสิครับ! เหมือนกับความรัก เขาเลือกสิ่งที่ดีสุดให้กับตัวเขาเองเสมอTT

2020.10.16 15:42

นกน้อยปล่อยป่า

@Ekaluck จริงค่ะ ถ้าอยากเปิดบัญชีเงินฝากกับธนาคารที่เรายังไม่เคยไปเป็นลูกค้าเขาเลย ยังไงก็ต้องไปที่สาขาของธนาคารนั้น เสียเวลาแค่นิดหน่อยเอง มันคงไม่กระทบกระเทือนเวลาของเจ้าของกระทู้มากเท่าไหร่หรอก เดี๋ยวนี้คนส่วนใหญ่มักเคยชินกับความสะดวกรวดเร็ว พอจะต้องรออะไรบางอย่างเพียงแค่ไม่นานก็รู้สึกว่ามันนานมากกกละ

2021.07.26 7:34

ภคนนท์

ตอนนี้ internet banking application เป็นที่ได้รับความนิยมมากครับในช่วง โควิด-19แบบนี้ ไม่ต้องออกจากบ้านให้น่ากลัวแล้วครับ บัญชีมีหลายเจ้าให้เราเลือกครับ แต่ทราบมาว่าถ้าเปิดบัญชีออนไลน์ ของ CIMB ตอนนี้จะได้รับดอกเบี้ยที่มากกว่าการเปิดแบบมีสมุดบัญ๙ีด้วยนะครับ น่าสนใจแล้วสิครับ แต่ติดอย่างเดียวเลย สาขาไม่ค่อยมีเท่าไร

2021.08.23 14:1

ภาณุวัฒน์

เปิดบัญชีธนาคารไปแล้วใช่ไหมครับ ของ CIMB ไม่รู้ว่าเรื่องจริงไหนนะครับ ที่เขาบอกว่า ถ้าเปิดบัญชีแบบออนไลน์ ดอกเบี้ยเงินฝากจะได้เพิ่มกว่าเปิดแบบปกติ ไม่ทราบว่าเป็นแบบนั้นจริงๆไหมครับ ยังไงใครพอทราบของบอกด้วยนะครับ เพราะกำลังวางแผนว่าจะเปิดบัญชีใหม่อีกสักบัญชีครับ ถ้าได้ดอกเบี้ยสูงจริงๆก็น่าเปิดใช้นะครับ

2021.09.27 9:55

EMMA

อยากทราบข้อมูลเกี่ยวกับธนาคารนี้หน่อยนะคะว่าทำไมจขกทถึงสนใจเปิดใช้งานของธนาคารนี้หรอคะ แต่เราเคยได้ยินมาเหมือนกันนะว่าธนาคารนี้ค่อนข้างที่จะให้ดอกเบี้ยสูงถ้าฝากประจำ ไม่รู้ว่าเป็นอย่างนั้นจริงหรือเปล่านะ ถ้าจขกทเปิดบัญชีแล้วแล้วจะมีอะไรมารีวิวให้เราได้ฟังรบกวนเชิญได้นะคะอยากรู้หน่อยค่ะว่าธนาคารนี้เป็นยังไงมีข้อดีข้อเสียอย่างไร?

2022.01.18 2:37

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีออมทรัพย์ CIMB ฝากยังไงถึงจะได้ดอกเบี้ย 2%

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ผู้ที่เปิดบัญชีต้องอายุเท่าไหร่

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

จะโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยไปบัญชีอื่นโอนที่สาขาของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้ไหม?

เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้สะดวกดีไหมคะ?

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ก่อนกำหนดจะต้องเสียค่าปิดบัญชีเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

อยู่กรุงเทพต้องมีเงินเดือนสักเท่าไหร่ครับ

ถ้าไม่ได้ใช้บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทยไปเกินหนึ่งปี เราจะยังกลับมาใช้งานได้อยู่ไหมคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทย / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

วิธีที่ดีที่สุดในการเติบโตเงินของฉัน

เป็นวิธีที่ดีที่สุดในการเติบโตเงินของพวกเขาเพราะพวกเขาไม่มีความรู้การลงทุนอะไร

สิทธิประโยชน์ของการฝากบัญชีออมทรัพย์ UOB v care คืออะไร

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

มึงสมัครบัญชียูโอบีปลอดภาษีทวีสินมีเงื่อนไขอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์ UOB privilege banking มีสิทธิพิเศษอะไรบ้าง

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

Common Sense By อลิอันซ์

Common Sense By อลิอันซ์ หากเกิดอุบัติเหตุจากเกิดเดินทางหากผู้ที่เอาประกันนั้นมีอายุมากกว่า 16 ขึ้นไปและไม่เกิด 65 ปี จะได้รับความคุ้มครอง 3,000,000 บาท และหากผู้เอาประกันนั้นอายุต่ำกว่า 16 ปีหรือมากกว่า 65 ปีขึ้นไปจะได้รับความคุ้มครอง 1,500,000 บาท และได้รับค่ารักษาในต่างประเทศสูงสุดถึง 2,000,000 บาท

Common Sense By อลิอันซ์

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ยูโอบี จูเนียร์ ใครๆก็สมัครได้

ยูโอบี จูเนียร์ เพียงแค่เรามีอายุ 18 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว โดยที่เปิดบัญชีขั้นต่ำอยู่ที่ 1,000 บาท ดอกเบี้ยที่ได้รับเป็นดอกเบี้ยแบบคงที่โดยอยู่ที่ 0.50% จะได้รับดอกเบี้ยทุกๆ 6 เดือน คนหนึ่งคนสามารถเปิดได้แค่บัญชีเดียวเท่านั้น เด็กอายุต่ำกว่า 15 ปีสามารถให้ผู้ปกครองมาเปิดบัญชี โดยใช้ชื่อบัญชีของผู้ปกครอง เด็กอายุ 12 ปีขึ้นไปสามารถขอใช้บริการ ATM ได้

ยูโอบี จูเนียร์

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ เมื่อสมัครจะได้รับดอกเบี้ยทุกเดือน โดยดอกเบี้ยนั้นจะคิดค่าดอกเบี้ยทุกวัน อัตราดอกเบี้ยสูงสุดอยู่ที่ 1.60% ต่อปี สามารถถอนได้ 2 ครั้งต่อเดือนโดยไม่เสียค่าธรรมเนียมโดยไม่จำกัดจำนวนเงินในการถอน เปิดบัญชีขั้นต่ำอยู่ที่ 500 บาท ถ้าหากจะปิดบัญชีต้องปิดที่สาขาเจ้าของบัญชีเท่านั้น

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์ อุ่นใจสุดเมื่อใช้ประกันนี้เพราะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงปัญหาต่างๆที่อาจจะเกิดระหว่างการเดินทาง โดยหากเกิดเหตุไม่คาดคิดจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 5,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี หรือได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 2,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปีขึ้นไป

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์

ประกันชีวิต

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์ เมื่อใช้ประกันนี้จะให้ความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงทรัพย์สินต่างๆที่เสียหายจากการเดินทาง โดยเมื่อเจอกับอุบัติเหตุทางบริษัทให้ค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี และได้รับค่ารักษาพยาบาลวงเงินสูงสุดถึง 750,000 บาท เมื่อผู้เอาประกันมีอายุ 75 ปีขึ้นไป

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย ได้รับความคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงเรื่องของกระเป๋าเดินทางสูญหาย เที่ยวบินล่าช้า นอกจากนี้ยังมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินขณะเดินทาง Bangkok Insurance Hotline Centre ตลอดระยะเวลา 24 ชั่วโมง ไม่ว่าเราจะอยู่ที่ไหนหรือไม่ว่าจะเกิดเหตุเวลาใดทางบริษัทนั้นจะให้ความคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี