Forum
แก้ไขล่าสุด: 

วิธีซื้อประกันภัยการเดินทางผ่านทางช่องออนไลน์ทำอย่างไร

ก็คือว่าอยากจะทราบนิดนึงตอนนี้ไม่ได้สะดวกออกไปไหนนะค่ะแล้วก็เพื่อนก็แนะนำบอกว่าอยู่บ้านอย่างนี้นะต้องทำประกันภัยไว้บ้างแหละเผื่อเกิดเหตุฉุกเฉินเวลาเดินทางไปไหนเนี่ยก็เลยอยากจะทราบว่าประกันนี้มีวิธีการซื้อประกันภัยผ่านทางช่องออนไลน์ต้องทำอย่างไรบ้าง โดยที่เราไม่ต้องไปถึงบริษัทเพื่อที่จะทำ ขอทราบข้อมูลจากคนที่เคยทำหรือคนที่รู้หน่อยค่ะขอบคุณค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Kanita

ก็คือเราอะนะเรื่องรับความคุ้มครองประกันภัยเดินทางผ่านทางออนไลน์โดยการเข้าไปที่เว็บไซต์ได้เลยแล้วเราก็สามารถเข้าไปกรอกแบบคำขอประกันโดยบันทึกข้อมูลผู้เอาประกันและก็เราสามารถเลือกแผนการความคุ้มครองความต้องการก็หลังจากทำรายการเรียบร้อยเราก็จะได้รับอีเมล์ตอบกลับอัตโนมัติโดยเราสามารถใช้ตารางกรมธรรม์ที่ได้รับเอกสารอ้างอิงเพื่อยืนยัน หรือว่าเราถ้าเราอยากจะทำวีซ่าแล้วก็ยืนยันขอวีซ่าได้

2019.11.05 20:37

ปาม

จริงๆแล้วเราจำเป็นต้องหาข้อมูลก่อนครับ ว่าเราอยากจะเลือกใช้ประกันภัยและการคุ้มครองแบบไหนจากบริษัทอะไร ถ้าเราไม่มีความมั่นใจเกี่ยวกับบริษัทที่ให้การคุ้มครองก็หาข้อมูลก่อนก็ได้ครับ จากนั้นก็เลือกเว็บไซต์อย่างเป็นทางการของบริษัทประกันภัยแล้วก็สมัครใช้บริการง่ายๆครับ จะใช้การจ่ายเงินทาง wallet บัตรเครดิตหรือว่าเซเว่นอีเลฟเว่นก็สามารถทำได้แล้วเดี๋ยวนี้

2020.09.17 2:31

หนูนา

ไม่ทราบว่าคุณกำลังสนใจหรืออยากจะสมัครประกันตัวไหนอยู่หรอคะ? เราอยากแนะนำให้คุณลองมองๆของกรุงไทยแอกซ่าไว้หน่อยก็ดีนะคะ เพราะว่าเค้ามีประกันเดินทางอย่างที่คุณต้องการเลย คุณสามารถเลือกได้ด้วยว่าจะซื้อเป็นรายเที่ยวหรือจะซื้อเป็นรายปี อีกอย่างถ้าซื้อช่วงนี้เค้ามีคุ้มครองโควิดแถมให้ด้วยนะช่วงเดินทาง ถ้าสนใจลองเข้าไปดูรายละเอียดได้ที่เวปไซด์ของเค้าเลยค่ะ

2020.09.23 16:38

Kimmmm

อันที่จริงแล้วเจ้าของกระทู้ต้องรู้ก่อนนะคะว่า ความต้องการของตนเงคืออะไร อย่างเช่นอยากได้ประกันเดินทางที่ให้ความคุ้มครองแบบไหน เพราะว่าประกันการเดินทางแต่ละตัวมีความแตกต่างกันออกไปค่ะ อย่างแรกที่เราต้องรู้คือ เลือกอันที่เราคิดว่าใช้คุ้ม และให้ทำการดูข้อมูลที่ลึกลงไปอีกที มันจะทำให้การซื้อประกันภัยการเดินทางถูกใจเราที่สุดค่ะ

2020.10.01 6:2

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันการเดินทาง

สามารถซื้อประกันภัยเดินทางล่วงหน้าได้กี่วัน

ประกันภัยเดินทาง Plus-Lite By AXA / แอกซ่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

กรณีเกิดป่วยหรือเกิดอุบัติเหตุที่ต่างประเทศทำอย่างไร

ประกันภัยเดินทาง Plus-Lite By AXA / แอกซ่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต

ถ้าเราจะไปเกาหลีเหนือประกันมีคุ้มครองหรือเปล่า

เดินทางมากกว่า 5 ครั้งภายใน 1 ปีจะเลือกแผน ประกันภัย แบบไหนดี

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางคุ้มครองสูงสุดกี่วัน

ประกันภัยการเดินทางมีกี่แบบ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

ร้านกาแฟชิลๆในหัวหิน

การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

เดินทางรถไฟจากหาดใหญ่ ไป กาญจนบุรี

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางคุ้มครองสูงสุดกี่วัน

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

เที่ยวจีนด้วยงบ 2000 หยวน 2 สัปดาห์เพียงพอหรือไม่

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

ราคาห้องพักในเว็บต่างๆทำไมแพงกว่าเวลาจองกับโรงแรมโดยตรงครับ

ประกันภัยนี้คุ้มครองการเดินทางของเราอย่างไรคะ

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี