Forum
แก้ไขล่าสุด: 

Citibank Makro มีแบบไหน

อยากถามเรื่องบัตรเครดิต ของซิตี้แบงค์หน่อยคะ คืออยากสอบถามว่าบัคร ที่ใช้กับแม็คโครซึ้งเป็นบัตรของซิตี้แบงค์คือตัวบัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด แล้วเนี๊ยะมีบัตรอันอื่นของเขาอีกไหมที่สามารถใช้ได้ แล้วถ้าเราใช้ยอดบัตรประมาณเท่าไร ถึงจะไม่เสียค่าธรรมเนียมรายไปเหรอ เพราะเราเห็นบัตรส่วนใหญ่ของเขาต้องมียอดใช้ถึง แล้วไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียม

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Saruta

ถ้าไม่ได้ใช้ที่ Makro ปีละเป็นแสน สมัครบัตร Citi Cashback ดีกว่าครับ เงินคืน 1% ทุกการใช้จ่ายใช้แค่ปีละ 60000 เวฟค่าธรรมเนียมอัตโนมัติ Makro รับบัตรเครดิต Citibank ทุกประเภทแล้วครับ เพียงแค่ไม่ได้แต้มหรือเงินคืนครับ บัตร Citibank Makro สามารถโทรไปขอเวฟค่าธรรมเนียมรายปีได้ครับผมแต่แต้มสะสมได้ยากมาก กว่าจะได้ครบ 5,500 แต้ม เพื่อแลกบัตรเงินสด makro 500 บาท กว่าจะได้บอกเลยแทบร้อง

2019.11.07 20:37

กรชัย

พูดถึงคนที่ใช้บริการแมคโครเป็นประจำแนะนำ บัตร Citibank Makro ค่ะ เพราะว่ายังไงๆเราก็ใช้บริการที่แมคโครอยู่แล้ว ยิ่งซื้อก็ยิ่งได้รับคะแนนเพื่อแลกส่วนลด ส่วนเรื่องค่าธรรมเนียมรายปีไม่ต้องคิดมากหรอกค่ะ ตกแค่ปีละ 950 บาทเอง ถ้าเปรียบกับเราใช้บัตร แต่ยังไงก็ต้องยอมรับเรื่องค่าดอกเบี้ยด้วย เพราะจะมีดอกเบี้ยค่อนข้างสูงกว่าบัตรทั่วไปคือ 20% ต่อปี เลยครับ

2020.07.28 10:28

TERASAK

ทางธนาคาร city เค้ามีบัตร Citibank Makro ออกมาให้เรา แสดงว่ายังไงก็ดีกว่าบัตรซิตี้ธรรมดาทั่วไปแน่นอนครับ ที่จะใช้กับการใช้จ่ายที่แม็คโคร ถ้าไม่ได้มีคุณสมบัติที่ดีและเหมาะกับแม็คโครมากกว่า เขาไม่แนะนำหรอกครับ แต่ก็ต้องเข้าใจว่าถ้าเราใช้ยังไงก็ต้องจ่ายค่าดอกเบี้ยเขา และผมก็เห็นด้วยกับคอมเม้นอื่นว่า ดอกเบี้ยแพงจริงครับ แต่ถ้ามีก็ดี ไว้ฉุกเฉินตอนเงินเดือนยังไม่ออก

2020.07.30 16:39

พี่คิม คิมหันต์ครับ

จะสมัครบัตรเครดิตใบไหนก็แล้วแต่ ถ้าคุณได้ใช้ตรงตามสิทธิประโยชน์ของบัตรนั้นถือว่าคุ้มแล้วครับ ที่คุณอยากจะสมัครบัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ดนี่เป็นเพราะคุณไปซื้อของที่นั่นบ่อยๆและซื้อเป็นจำนวนเงินมากๆทุกเดือนเหรอครับ? ถ้าเป็นอย่างนั้นก็น่าสมัครอยู่นะครับ แต่ถ้าซื้อของไม่บ่อยและไม่เยอะไม่ต้องสมัครมาให้เป็นภาระหรอกครับ

2020.07.31 3:14

กำนัน

ถ้าคุณต้องจะใช้บัตรเครดิตเพื่อใช้จ่ายทีแม็คโคร มีแค่บัตรเครดิต ซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด เท่านั้นครับที่ใช้ได้ ซึ่งแม่บ้านผมก็ใช้อยู่ครับ บัตรนี้ใช้ง่ายและสะดวกในการใช้จ่ายครับ รับ 1 คะแนน ซิตี้แบงก์ รีวอร์ด จากทุกๆ 100 บาทของยอดใช้จ่ายภายในแม็คโคร และรับเครดิตเงินคืน 1% เมื่อเติมน้ำมันเชลล์ ครบทุก 800 บาท/เซลล์สลิป สำหรับค่าธรรมเนียมรายปี 1,900 บาท แต่ถ้ามียอดใช้จ่ายผ่านบัตร 200,000 บาทต่อปีจะไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมครับ

2020.08.15 10:25

++วิโอลา++

เราเห็นด้วยกับ@พี่คิม คิมหันต์ครับ ค่ะ จะสมัครบัตรเครดิตต้องดูที่จุดเด่นของบัตรซึ่งมันบ่งบอกตั้งแต่ชื่อบัตรเครดิตนั้นๆแล้วอะค่ะ จากนั้นก็ดูสิทธิประโยชน์หลักที่จะได้จากบัตร ถ้าเราดูแล้วว่าตรงกับไลฟ์สไตล์ ตรงกับความชอบและการใช้งานของเรา ก็สมัครเลยค่ะ อ้อ! ดูฐานเงินเดือนกับค่าธรรมเนียมรายปีด้วยนะ จ่ายไหวหรือเปล่า

2020.08.28 8:34

ปลาคลาฟ

ต้องตอบคำถามตัวเองให้ได้ก่อนว่าใช้บริการที่แม็คโครมากน้อยแค่ไหน เพราะบางครั้งบัตรเครดิต ที่เรียกว่าบัตรเครดิตพ่วงกับบริการต่างๆ ก็ไม่ได้เหมาะกับคนที่ใช้บริการนั้นๆแบบผิวเผินเท่านั้น ถ้าคุณใช้บริการที่แม็คโครบ้างไม่ใช้บ้างก็อาจจะเลือกสมัครบัตรเครดิตอื่นดีกว่า แต่ถ้าใช้บริการที่แม็คโครบ่อยจริงๆ บัตรเครดิตแม็คโครแพลตตินั่มรีวอร์ด ก็จะเหมาะกับคุณครับ

2020.09.11 9:45

หนุ่ม

ต้องอยู่ที่การใช้จ่ายว่าเราซื้อของที่ห้างแม็คโครนั่นล่ะครับ ว่าบ่อยแค่ไหนเยอะไหม คือถ้าซื้อเยอะเปิดร้านค้าเป็นของตัวเองแล้วก็มียอดซื้อเยอะในแต่ละปีก็แนะนำว่าบัตรไหนก็ได้ครับที่สนับสนุนการซื้อของและได้รับแต้มคะแนนสะสมเยอะๆ เพราะปกติแล้วการที่เรามียอดใช้จ่ายเยอะภายใน 1 ปีเราก็จะได้รับการฟรีค่าธรรมเนียมรายปีอยู่แล้วไม่ต้องกังวลเกี่ยวกับเรื่องนี้เลย

2020.09.17 2:28

G***F

ถ้าคุณกังวลกับเรื่องค่าธรรมเนียม แต่เป็นคนชอบซื้อของ ผมแนะนำให้คุณสมัครบัตร citi ready credit ตรงนี้ไม่มีค่าธรรมเนียมรายปีเลย ฟรีตลอดชีพ อีกอย่างถ้าจขกทเป็นคนที่ชอบซื้อของบัตรนี้สามารถผ่อนได้นานสูงสุด48 เดือนเลย เค้าให้วงเงินเยอะด้วยนะ อย่าไปสมัครเลยครับบัตรciti makroหน่ะ ผมเสียดายถ้าคุณต้องมานั่งจ่ายค่าธรรมเนียม....

2020.09.23 16:56

G***F

ถ้าคุณกังวลกับเรื่องค่าธรรมเนียม แต่เป็นคนชอบซื้อของ ผมแนะนำให้คุณสมัครบัตร citi ready credit ตรงนี้ไม่มีค่าธรรมเนียมรายปีเลย ฟรีตลอดชีพ อีกอย่างถ้าจขกทเป็นคนที่ชอบซื้อของบัตรนี้สามารถผ่อนได้นานสูงสุด48 เดือนเลย เค้าให้วงเงินเยอะด้วยนะ อย่าไปสมัครเลยครับบัตรciti makroหน่ะ ผมเสียดายถ้าคุณต้องมานั่งจ่ายค่าธรรมเนียม....

2020.09.23 16:56

..จินนี่นะ..

นอกจากบัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ดแล้วยังมีบัตรเครดิตอื่นที่สามารถใช้ซื้อของที่แมคโครได้อีกเหรอคะ ต้องเป็นบัตรเครดิตของธนาคารซิตี้เท่านั้นหรือว่าของธนาคารอื่นก็ได้ด้วย เราเคยจะใช้บัตรเครดิตของธนาคารอื่นจ่ายเงินแต่พนักงานบอกว่าใช้ไม่ได้ ต้องเป็นของซิตี้เท่านั้น เลยใช้วิธีสแกนคิวอาร์โค้ดจ่ายซะเลย

2021.07.31 3:42

ข้าวแดงแกงร้อน

@กรชัย ขอบคุณที่มาบอกข้อมูลเกี่ยวกับค่าธรรมเนียมรายปีนะคะ น้อยคนที่จะมาบอกว่ามันต้องจ่ายเท่าไหร่กันแน่ ปีละประมาณ 950 ก็โอเคนะ ไม่ได้หนักหนาอะไร ถ้าเกิดสมมุติว่าปีนั้นใช้จ่ายกับบัตรเครดิตไม่เท่าจำนวนตามเงื่อนไข ก็ยอมเสียค่าธรรมเนียมรายปีได้ อาจจะมากกว่า 950 ก็ได้นะแต่คงจะหลักพัน หรือว่า พันกว่าบาทอันนี้ก็โอเคอยู่

2021.09.29 13:51

ชัยวัฒน์

บัตรกดเงินสด หรือว่าบัตรเครดิต มันต้องเสียค่าธรรมเนียมรายปีอยู่แล้วละครับ แต่ถ้าใช้งานถึงที่เขากำหนดเอาไว้ก็ไม่ต้องจ่ายครับ อย่างที่เพื่อนบอกว่ามียอดใช้ต่อปี 6หมื่นบาท ก็ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมแล้ว แต่ ถ้าเป็นแบบนี้ก็ต้องคิดนะครับว่า ยอมจ่ายค่าธรรมเนียมหรือว่ายอมจ่ายดอกเบี้ยของวงเงิน6หมื่นบาทที่เราต้องใช้งาน

2021.10.25 15:16

วันวิสาข์

บัตรเครดิตแม็คโคร แพลทินั่มตัวนี้เท่าที่เราดูที่เพื่อนๆบอกแล้วเราคิดว่าน่าจะเป็นบัตรที่เหมาะกับคนที่เป็นร้านค้าหรือว่าร้านอาหารมากกว่าคะ ถ้าเป็นชาวบ้านอย่างเราซื้อของที่เมคโคร 1ปีไม่น่าจะมียอกการใช้งานเท่าที่เขากำหนดเอาไว้อย่างแน่นอนคะ แต่ถ้าเป็นอาชีพที่เราว่า ใช้ไม่กี่ครั้งก็น่าจะเกินวงเงินที่เขากำหนดแล้วละคะ

2022.01.12 13:57

ธีระพล

พูดถึง Makro นี่ก็แปลกนะครับ ไม่รับบัตรเครดิตของที่อื่นเลยนอกจากบัตรที่เป็นชื่อของตัวเอง แต่ห้างอื่นๆเห็นบัตรอะไรก็รับหมด ไม่ทราบว่ามันเป็นเพราะอะไรกัน ใครพอทราบยังไงช่วยบอกด้วยนะ เรานะชอบเข้า Makro เพราะว่าราคาสินค้าของเราค่อนข้างถูกมากๆ แล้วเราซื้อครั้งละมากๆเลย แล้วเวลาจ่ายเงินก็เยอะอยู่แต่ติดที่รูดบัตรไม่ได้นี่แหละ

2022.02.22 15:26

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ได้ประกันเหมือนบัตรอื่น

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ให้สิทธิคุ้มครองอุบัติเหตุระหว่างการเดินทางด้วยนะคะ ก็เป็นอีกสิทธินึงที่สามารถใช้ได้ เขาให้วงเงินชดเชยสูงสุด 7,000,000 บาทต่อบัตร หากเที่ยวบินหรือกระเป๋าเดินทางล่าช้า วงเงินชดเชยสูงสุด 7,000 บาทต่อสมาชิกบัตรฯ ถ้ากระเป๋าเดินทางสูญหาย วงเงินชดเชยสูงสุด 24,500 บาทต่อสมาชิกบัตรฯค่ะ บอกไว้เป็นแนวการตัดสินใจนะคะ

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ได้ดูหนังเพลิน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตร Citi Makro Platinum Rewards Card ช้อปนอกแม็คโครก็ได้คะแนน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด โปรฯเรื่องกิน ฟินหนัก

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ที่สนามบินก็กินได้

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ต้องมีรายได้ต่อเดือนเท่าไหร่ ?

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ช่วยสรุปสิทธิประโยชน์ให้ฟังหน่อย

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป

ถามเพื่อนๆนิดนึงคะว่า ถ้าเรามีธุรกิจโชห่วย เราจะสมัครบัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ดดีไหม?

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต วีซ่า

ใช้ในแม็คโครได้ใช่ไหม

แต้มบัตรเครดิตกี่บาทต่อ 1 คะแนน

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

แต้มบัตรเครดิตกี่บาทต่อ 1 คะแนน

อายุเท่าไหร่ถึงจะสมัครบัตรหลักได้

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (ประกัน)

ลายเซ็นหลังบัตรเครดิตเซ็นหวัดๆ ได้มั้ยปลอดภัยกว่ามั้ย

อยากจะขอเพิ่มวงเงินในบัตรสามารถทำได้ไหมครับ แล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิก / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เพื่อธุรกิจ,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ธนาคารกรุงไทยมีบัตรเครดิตแบบไหนบ้างคะ

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

เป็นหนี้บัตรเครดิต มีหมายศาลมาถึงบ้านแล้วเราสามารถติดต่อประนอมหนี้ก่อนได้หรือไม่ครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ฟรี!หลายค่าธรรมเนียม

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature มีบริการดีด้วยนะเธอ

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ได้ดูหนังเพลิน

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card จ่ายประกันได้เงินคืน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) รับบริการห้องรับรอง

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม)

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต อเมริกัน เอกซ์เพรส,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส เชิญรับหลายบริการ

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี