Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บริการ UOB สแตชมีการคำนวณยอดเงินฝากเฉลี่ยของเดือนสำหรับดอกเบี้ยที่เราจะได้รับยังไงบ้าง

ผมเป็นคนหนึ่งที่ใช้บริการของ UOB สแตชช่วยในการฝากเงินไม่ประจำของผมยังไม่จำเป็นต้องจ่ายค่าสมุดคู่ฝากเพราะไม่จำเป็นต้องใช้ผมใช้โทรศัพท์เชื่อมต่อกับแอพพลิเคชั่นของธนาคารทำให้สะดวกต่อการเช็คเงินการฝากเงินการโอนเงินและการใช้จ่ายของผมเช็คได้ด้วยว่าผมจะได้รับดอกเบี้ยเท่าไหร่ต่อเดือนต่อปีแต่ผมอยากรู้วิธีการคำนวณยอดเงินฝากเฉลี่ยของเดือนว่าค่าตัวนี้จะเท่าไหร่เพื่อจะไปคำนวณโบนัสดอกเบี้ย

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Trycia

วิธีการคำนวณยอดเงินฝากเฉลี่ยของคุณนะครับง่ายๆมากเลยเพียงแค่คุณมียอดเงินฝากของเดือนนั่นหมายถึงยอดเงินฝากคงเหลือทุกสิ้นวันเฉลี่ยในรอบ 1 เดือนยอดเงินฝากเฉลี่ยของเดือนเท่ากับ เอาผลรวมของยอดเงินฝากคงเหลือในแต่ละวันไปหารกับจำนวนวันในเดือนนั้น เราก็จะได้ยอดเงินฝากเฉลี่ยของเดือนในกรณีที่เปิดบัญชีระหว่างเดือนยอดเงินฝากเฉลี่ยจะเริ่มนับตั้งแต่วันที่เปิดบัญชีจนถึงวันสุดท้ายของเดือนนะครับ

2019.11.08 20:37

Hubert

ไม่ใช่ได้ง่ายๆอย่างที่คิดเลยนะครับ ต้องกลับไปอ่านเงือนไขของเขาดีๆนะครับ อย่างเช่นเงื่อนไข ของเขามีข้อหนึ่งบอกว่า "ยอดเงินฝากเฉลี่ยของเดือนปัจจุบันน้อยกว่ายอดเงินฝากเฉลี่ยของเดือนที่แล้ว ลูกค้าจะได้รับเพียงอัตราดอกเบี้ยปกติ 0.25%ต่อปี" นี่แสดงว่าเราต้องฝาหเงินในจำนวนที่เพิ่มขึ้นทุกๆเดือนหรือเปล่าครับเราถึงจะได้ดอกเบี้ยเพิ่มนะครับ

2020.06.22 2:47

วิชัย

ก็อย่างที่ความเห็นของคนอื่นๆบอกนั่นแหละครับ บางครั้งการคำนวณเฉลี่ยยอดเงินฝากของเราก็ดีนะครับจะช่วยให้เรารู้ว่าเราต้องฝากเงินเท่าไหร่ถึงจะไม่เสียค่าธรรมเนียมอะไรแบบนี้แต่ทางที่ดีผมว่าตั้งบัญชีเงินฝากหักอัตโนมัติด้วยเลยว่าเราจะเก็บเข้าบัญชีนี้เดือนละเท่าไหร่ แบบนั้นง่ายกว่ามากเลยครับไม่ต้องมากังวลทุกสิ้นเดือนไม่ต้องมาคำนวณเพราะเราก็จะได้ดอกเบี้ยเท่าๆกันทุกเดือนด้วย

2020.07.12 21:11

วัล

ใช่แล้วครับต้องสังเกตเกี่ยวกับเงื่อนไขการฝากเงินดีๆด้วยนะครับ เพราะถ้าเราไม่ได้ฝากเงินตามที่เขาได้ระบุเอาไว้แล้วแล้วก็เราจะถูกหักเงินหรือค่าธรรมเนียมเอง ซึ่งทำให้ไม่คุ้มกับค่าดอกเบี้ยที่เราดูเหมือนว่าจะได้รับมามาก การที่เราใส่ใจเกี่ยวกับเงื่อนไขดังกล่าวจะช่วยให้เราได้รับผลประโยชน์สูงสุดจากการคิดดอกเบี้ยของการฝากเงินจากบัญชีนี้ครับ

2020.07.20 11:24

จุ๊บแจง

UOB สแตช มีการคิดดอกเบี้ยจากยอดเงินฝากเฉลี่ยของเดือนนั้นว่ามากกว่าหรือเท่ากับของเดือนที่แล้วไหม ถ้ามากกว่าหรือเท่ากับเดือนที่แล้ว เราจะได้รับการคิดดอกเบี้ยเป็นแบบโบนัส แต่ถ้าน้อยกว่าเราจะได้รับดอกเบี้ยที่คิดเป็นอัตราปกติ ซึ่งการคิดยอดเงินฝากเฉลี่ยจะคิดโดย เอาจำนวนเงินที่ฝากแต่ละครั้งคูณกับจำนวนวันทั้งหมดที่มีเงินจำนวนนั้นในบัญชี ถ้าเดือนนั้นฝากหลายครั้ง ก็ทำแบบเดิม แล้วเอาทั้งหมด มาบวกกัน และหารด้วย จำนวนวันนับจากวันที่เราเริ่มฝากเงินจนถึงสินเดือนค่ะ

2020.08.07 8:50

@ช่างกล้า..นะ

ผมว่าบัญชีนี้ก็ดีนะครับเหมาะสำหรับคนที่ตั้งใจออมเงินจริงๆ เพื่อที่จะได้อัตราดอกเบี้ยตามที่ธนาคารกำหนดก็ต้องรักษายอดเงินฝากของเดือนถัดไปไม่ให้น้อยไปยอดเงินฝากของเดือนที่แล้ว หากใครกำลังมองหาบัญชีแบบนี้อยู่ก็สมัครได้เลยครับ ตอนนี้มีบัญชีธนาคารมากมาย จุดเด่นแตกต่างกัน คุณสามารถเลือกให้ตรงกับวัตถุประสงค์ของคุณได้ครับ

2020.08.21 8:42

ปลาคลาฟ

ไม่แน่ใจว่าบัญชี UOB Stage เป็นบัญชีเงินฝากประจำหรือเปล่านะ แต่ดูเหมือนว่าการที่คุณอยากจะคำนวณเรื่องนั้นเรื่องนี้เป็นเพราะว่าคุณอยากจะออมเงินให้ได้มากๆและได้รับอัตราดอกเบี้ยเยอะๆถ้าอย่างนั้นเลือกฝากเงินกับบัญชีเงินฝากประจำไม่ดีกว่าหรอครับ รับรองได้อัตราดอกเบี้ยสูง อย่างที่ต้องการแน่นอนไม่ต้องมาคอยคำนวณให้เหนื่อย

2020.09.11 9:49

สมปอง

ใช่แล้วครับต้องมีการคิดคำนวณเกี่ยวกับการวางแผนในการฝากเงินนะครับไม่ใช่ว่า มีเงินเท่าไหร่ก็ทุ่มกว่าเข้าไปเลย เพราะว่าเงื่อนไขมีบอกว่าเราจำเป็นต้องฝากเงินเพิ่มหรือมากกว่าเดือนที่แล้วนั่นหมายความว่า เราจำเป็นต้องวางแผนการฝากเงินตอนแรกๆ ก็ฝากให้น้อยในเดือนแรกๆ แล้วก็ค่อยๆฝากเพิ่มขึ้นเพื่อที่จะได้รับดอกเบี้ยโบนัสไงครับเป็นการวางแผนที่ดี

2020.09.17 2:2

manpor_ii

ไม่เคยได้ยินชื่อ UOB สแตชเลยค่ะ เป็นบัญชีออมทรัพย์หรอคะ?? ตอนนี้เราใช้บัญชี UOB SECUREอยู่ เพราะว่าพนักงานแนะนำให้สมัคร เป็นบัญชีที่พ่วงประกันอุบัติเหตุ แต่ว่าต้องมียอดเงินคงเหลือในบัญชี 3,000 บาทไม่อย่างนั้นจะไม่ได้รับความคุ้มครอง เราเลยอยากมองหาบัญชีที่ฝากเงินเป็นพิเศษ คือไม่อยากจะยุ่งกับบัญชีที่พ่วงประกันเลย ใครช่วยอธิบายทีนะคะว่า UOB สแตชเนี่ยดอกเบี้ยเขาให้เยอะไหม?? เผื่อเราจะได้ไปเปิดอีกบัญชีนึง

2020.09.24 4:36

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

เปิดบัญชีง่ายๆกับบัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ เมื่อเปิดบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกสิ้นเดือนมิถุนายนและธันวาคม และนอกจากนี้ยังมีบริการของทางธนาคารผ่านทางอินเตอร์เน็ตตลอด 24 ชั่วโมงอีกด้วย ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีอยู่ที่ 1,000 บาท แค่เพียงมีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว หากในระยะเวลา 1 ปี เงินที่ฝากในบัญชีไม่มีการเคลื่อนไหว และเงินที่เหลืออยู่น้อยกว่า 5,000 บาท ทางธนาคารจะคิดค่ารักษาบัญชีเป็นราคา 100 บาทต่อเดือน

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

เป็นผู้หญิงก็ต้องช้อปปิ้ง จะช้อปปิ้งทั้งทีก็ต้องมีบัตรเครดิตคู่ใจอย่าง UOB Preferred Card

บัตรนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการช้อปปิ้ง คะแนนสะสม ชอบส่วนคืนเงินสด ท่องเที่ยว เดินทาง เพราะมีวงเงินให้ 5เท่าของรายได้ มีระยะปลอดดอกเบี้ยนาน 55วัน ทุกยอดใช้จ่ายผ่านบัตร 15บาทได้คะแนนสะสม 1คะแนน รับเงินคืน 15% เมื่อใช้จ่ายที่ Cafee Amezon , True Coffee ผ่านบัตร UOB preferred มีประกันการเดินทางด้วย.

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

UOB Lady Solitaire บัตรนี้ทำมาเพื่อผู้หญิงจริงๆหรอ

สำหรับสาวๆที่ชอบช้อปปิ้ง บัตรนี้เหมาะกับคุณ เพราะบัตรนี้เข้าใจผู้หญิงอย่างแท้จริง ทั้งในเรื่องสะสมคะแนนเมื่อช้อปผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ ทั้งในห้างสรรพสินค้า และร้านค้าออนไลน์ รับคะแนนสะสมทุก10บาท อุ่นใจเมื่อท่องเที่ยวเพราะ ให้ความคุ้มครองกระเป๋าเงินในกรณีถูกขโมย สูญหายจากอุบัติเหตุในวงเงิน3,000 บาท.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตร UOB Lady Platinum บัตรที่รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง

ดิฉันขอแนะนำบัตร UOB Lady Platinum กับเพื่อนๆทุกคนเลยค่ะ เพราะบัตรนี้รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง สะสมคะแนนก็แสนง่าย ทุกๆ10 บาท สำหรับหารใช้จ่ายทั้งในและต่างประเทศ ณ ร้านค้าหรือร้านค้าออนไลน์ ในหมวดแฟชั่น, หมวดห้างสรรพสินค้าและหมวดซุปเปอร์/ไฮเปอร์มาร์เก็ต ก็ได้รับ 1 คะแนนแล้ว สะสมคะแนนได้เยอะก็เอาไปแลกเป็นบริการด้านความงามตามใจเราได้อีก รู้ใจผู้หญิงจริงๆค่ะ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

UOB lady's platinum บัตรที่ทำให้ฉันชอบช๊อปปิ้งมากขึ้น

บัตรนี้สำหรับคุณผู้หญิงเท่านั้นนะคะ ซึ่งตอบโจทย์ได้ดีมากในการช๊อปโดยเฉพาะใน ร้านค้าออนไลน์ ห้างสรรพสินค้าจ่ายทุก 10บาทจะได้ 1คะแนน ช้อปกับ UOB LUXEPAY แบ่งชำระ 0% นาน 6เดือน ไม่ว่าจะเป็น กระเป๋า เสื้อผ้า รองเท้าทั้งในและต่างประเทศ ตั้งแต่ 10,000 -200,000 บาทต่อเซลล์สลิป ใครที่ชอบช๊อปปิ้งสมัครเลยค่ะ.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

วันนี้ฉันอยากมาแนะนำบัตร UOB YOLO Platinum ที่ฉันเพิ่งได้มาค่ะ

บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),การจัดการงบประมาณ,All (การวางแผนการเงืน)

คุณสมบัติในการสมัครบัญชี มีอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีออมทรัพย์ UOB privilege banking มีสิทธิพิเศษอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

สิทธิประโยชน์ของการฝากบัญชีออมทรัพย์ UOB v care คืออะไร

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

มึงสมัครบัญชียูโอบีปลอดภาษีทวีสินมีเงื่อนไขอะไรบ้าง

การโอนเงินระหว่างประเทศ

มีบริการที่ทำให้เราโอนเงินไปประเทศอินโดนีเซียได้ไหมครับ

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล

เงื่อนไขการเปิดบัญชี UOB สแตช

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

มีเงื่อนไขอะไรที่อาจจะทำให้เราถูกปิดบัญชีครับ

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร)

สถาบันการเงินประเภทที่ไม่ใช่ธนาคารมีอะไรบ้างครับ?

การจัดการงบประมาณ,All (การวางแผนการเงืน)

สหกรณ์ออมทรัพย์ครูคืออะไร และมีไว้เพื่อประโยชน์อะไร?

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล

เงื่อนไขการเปิดบัญชี UOB สแตช

อยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้เอกสารอะไรและขั้นต่ำเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

วิธีที่ดีที่สุดในการเติบโตเงินของฉัน

เป็นวิธีที่ดีที่สุดในการเติบโตเงินของพวกเขาเพราะพวกเขาไม่มีความรู้การลงทุนอะไร

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 500 บาทเท่านั้นค่ะ และทางธนาคารนั้นจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆเดือนมิถุนายนและธันวาคม นอกจากนี้ยังสามารถฝากถอนได้ทุกวันไม่จำกัดจำนวนครั้ง ถ้าเรายิ่งฝากเงินเยอะเราก็จะได้รับดอกเบี้ยมากเพราะว่าทางธนาคารนั้นจะคิดดอกเบี้ยให้เราทุกๆวัน เมื่อรู้แบบนี้มาเปิดบัญชีนี้เยอะๆนะคะ ของเขาดีจริง

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

บัญชีออมทรัพย์,All (ประกัน)

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ คุ้มครองเหนือระดับ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ ได้รับความคุ้มครองจากอุบัติเหตุสูงสุดถึง 10,000,000 บาท หรือ 10 เท่าของเงินฝาก โดยได้รับความคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมง ได้รับดอกเบี้ยสูงและรับดอกเบี้ยเป็นรายเดือน โดยสามารถเปิดบัญชีได้ด้วยเงินขั้นต่ำ 1,000 บาท เพียงแค่มีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้ สามารถฝากถอนเงินกี่ครั้งก็ได้ ไม่จำกัดจำนวนครั้ง

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

เปิดบัญชีง่ายๆกับบัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ เมื่อเปิดบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกสิ้นเดือนมิถุนายนและธันวาคม และนอกจากนี้ยังมีบริการของทางธนาคารผ่านทางอินเตอร์เน็ตตลอด 24 ชั่วโมงอีกด้วย ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีอยู่ที่ 1,000 บาท แค่เพียงมีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว หากในระยะเวลา 1 ปี เงินที่ฝากในบัญชีไม่มีการเคลื่อนไหว และเงินที่เหลืออยู่น้อยกว่า 5,000 บาท ทางธนาคารจะคิดค่ารักษาบัญชีเป็นราคา 100 บาทต่อเดือน

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง เมื่อสมัครบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกเดืนอ โดยที่อัตราดอกเบี้ยต่อปีอยู่ระหว่าง 0.65% - 1.40% เราสามารถฝากหรือถอนจำนวนเงินเท่าไหร่ก็ได้และไม่จำกัดจำนวนครั้งอีกด้วย เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 1,000 บาท เพียงแค่มีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้ โดยที่ 1 คน = 1 บัญชีเท่านั้น

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ เมื่อสมัครจะได้รับดอกเบี้ยทุกเดือน โดยดอกเบี้ยนั้นจะคิดค่าดอกเบี้ยทุกวัน อัตราดอกเบี้ยสูงสุดอยู่ที่ 1.60% ต่อปี สามารถถอนได้ 2 ครั้งต่อเดือนโดยไม่เสียค่าธรรมเนียมโดยไม่จำกัดจำนวนเงินในการถอน เปิดบัญชีขั้นต่ำอยู่ที่ 500 บาท ถ้าหากจะปิดบัญชีต้องปิดที่สาขาเจ้าของบัญชีเท่านั้น

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี