Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันคุ้มครองอาการปวดฟันด้วยไหม

ก็คือตอนนี้นะรู้สึกแบบปวดฟันมากนะก็เลย ไม่รู้ว่าจะต้องทำยังไงแล้วก็ประกันเนี่ยมันคุ้มครองอาการปวดฟันหรือเปล่าเพื่อที่จะไปหาหมอฟันเพื่อที่จะรักษาได้หรือว่าเราต้องจ่ายเอง แต่ส่วนมากอาจจะไม่ได้ใช่ไหมคะก็ดีฉันก็ถามเพื่อความแน่ใจเผื่อถ้าอาจได้ขึ้นมาแล้วดิฉันจะได้เตรียมตัวอย่างถูกต้องถ้าไม่ได้ขึ้นมาก็จะได้เต็มจำนวนเงินได้อย่างครบถ้วนค่ะ ขอช่วยบอกหน่อยนะคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Tatum

ก็คือจาก ประสบการณ์ของตัวเองแล้วเนี่ยตอนนั้นก็คือปวดฟันมากแล้วก็เพราะอ่านเงื่อนไขของการ ทำประกันเนี่ยก็คือในเงื่อนไขของกรมธรรม์ก็คือมันจะไม่คุ้มครองอาการที่เกี่ยวข้องกับฟันแต่ว่ามันจะเกิดยกเว้นกรณีที่เกิดจากอุบัติเหตุแล้วต้องรักษาในทันทีเพื่อบรรเทาบาดแผลเท่านั้นซึ่งจะต้องไม่เป็นไปเพื่อความสวยงามถ้าทำเรานั้นก็ประกันก็จะคุ้มครองได้ค่ะแต่ที่สำคัญก็คือไม่เป็นไปเพื่อความสวยงามนะคะ

2019.11.09 20:37

บุญเยี่ยม

เราก็ไม่เคยได้ยินเลยนะคะ ประกันจะคุ้มครองการปวดฟันด้วยนะ แต่ถ้าเป็นประกันสังคมนะทำได้นะคะ เขาให้ที่ 8-900 บาทต่อปีนะคะ ประกันนี้เขาให้กรณี ฉุกเฉินเท่านั้นนะ อย่างที่เขาตอบเลยคะ ถ้าแบบรถล้มแล้วฟันหักอะไรแบบนี้นะคะ ประกันถึงจะจ่ายให้นะคะ ว่าแต่ปวดมากไหมคะ ให้หายปวดก่อนนะคะแล้วค่อยไปหาหมอนะคะ ให้ สิทธ30 ก็ได้คะ

2020.06.22 5:5

พยูน

โดยส่วนตัวเราคิดว่าอาจจะคุ้มครองอาการปวดฟันได้แล้วก็อาจจะไม่ได้ เป็นไปได้ 2 กรณีค่ะเพราะว่าอาการปวดฟันอาจจะมาจากสาเหตุของอุบัติเหตุหรืออาจจะมาจากอาการเจ็บป่วยกระทันหันซึ่งเป็นเรื่องฉุกเฉินที่เราจะต้องได้รับการรักษาซึ่งไม่ว่าจะเป็นประกันอุบัติเหตุหรือประกันสุขภาพบางครั้งก็สามารถคุ้มครองอาการปวดฟันได้นะคะลองเช็คกับโรงพยาบาลหรือบริษัทประกันดูก็ได้ค่ะ

2020.09.11 18:15

แมว

ต้องดูที่สาเหตุค่ะ ในกรณีที่ปวดฟันเนื่องจากเราไม่ได้ดูแลตั้งแต่แรกๆ ทำให้ฟันของเราผุมานานแล้ว และอยู่ดีๆเราก็รู้สึกปวดขึ้นมา อันนี้สาเหตุมาจากการที่เราปล่อยปละละเลยและไม่ได้ดูแลฟันของเราค่ะ จะไม่สามารถที่จะใช้บริการของประกันอุบัติเหตุได้ แต่ถ้าในกรณีที่เราเกิดการปวดฟันเพราะว่าเกิดจากอุบัติเหตุ รถล้ม รถชน แล้วเกิดปวดฟันก็สามารถที่จะใช้บริการได้ค่ะ

2020.09.17 2:25

Kay**

ไม่มีหรอกค่ะประกันที่คุ้มครองเกี่ยวกับฟันเนี่ย.... ไม่เคยได้ยินเลยนะคะ เคยได้ยินแต่ประกันสังคมที่ทำฟันได้ปีละ900 บาท ( ถ้าผุทั้งปากจะพอไหมน้อ???? ) ถ้าคุณไม่อยากเสียเงินแล้วคุณมีสิทธิ์บัตรทองคุณสามารถไปทำที่สาธารสุขได้ฟรีเลยค่ะ ไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายอะไรเลย แต่!!!! บอกเลยนะว่าไม่ค่อยok (มือหนักมากกกก) คงไม่ใช่ทุกที่มั้ง ถ้าคุณทนได้แนะนำให้ไปทำค่ะ

2020.09.23 20:47

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันการเดินทาง

สามารถซื้อประกันภัยเดินทางล่วงหน้าได้กี่วัน

ประกันภัยเดินทาง Plus-Lite By AXA / แอกซ่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

กรณีเกิดป่วยหรือเกิดอุบัติเหตุที่ต่างประเทศทำอย่างไร

ประกันภัยเดินทาง Plus-Lite By AXA / แอกซ่าประกันภัย

All (ประกัน)

วิธีซื้อประกันภัยการเดินทางผ่านทางช่องออนไลน์ทำอย่างไร

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต

ถ้าเราจะไปเกาหลีเหนือประกันมีคุ้มครองหรือเปล่า

เดินทางมากกว่า 5 ครั้งภายใน 1 ปีจะเลือกแผน ประกันภัย แบบไหนดี

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางคุ้มครองสูงสุดกี่วัน

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางคุ้มครองสูงสุดกี่วัน

ทำไมต้้องทำประกันการเดินทาง

ประกันภัยนี้คุ้มครองการเดินทางของเราอย่างไรคะ

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (การวางแผนการเงืน)

เดินทางไปต่างประเทศ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ญี่ปุ้นที่ไหนน่าสนใจ

ใช้ประกันภัยของเอกซ่าดีอย่างไร

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี