Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตร KTC Visa Platinum มีค่าธรรมเนียมไหมครับ

ผมอยากทราบหน่อยครับว่าบัตร KTC Visa Platinum มีค่าธรรมเนียมรายปีไหมครับ แล้วที่โฆษณาว่าฟรีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพนั้นจริงไหมครับ มีเงื่อนไขเพิ่มเติมอะไรหรือเปล่า พอดีผมอยากได้บัตร KTC Visa Platinum มาก ว่าจะไปสมัคร แต่ไม่แน่ใจกับเรื่องค่าธรรมเนียมรายปีของที่นี่ กลัวว่าจะมีเงื่อนงำอะไร เลยขอถามผู้ถือบัตรประเภทนี่ช่วยยืนยันข้อมูลเรื่องนี้ให้ทีครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Sarut

ผมเป็นคนหนึ่งที่ถือบัตร KTC Visa Platinum มา 10 ปีได้แล้วครับ บอกได้เลยครับว่าตั้งแต่ปีที่1 จนทุกวัน ไม่เคยโดนทาง Ktc เรียกเก็บค่าธรรมเนียมรายปีเลยครับ ฟรีตลอดมาตามที่เขาโฆษณาบอกไว้จริงๆครับ ส่วนเงื่อนไขของค่าธรรมเนียมรายปีที่ได้รับฟรีนั้น ผมเองเคยได่ยินมาว่าจะต้องมีการใช้บัตรรูดอย่างน้อย 1 ครั้งในปีนะครับ ไม่ได้จำกัดยอดด้วย เหมือนแค่ให้ทางบริษัทได้รู้ว่าเรายังอยู่มั้งครับ

2019.11.18 20:37

Gesorn

ไม่มีเงื่อนงำค่ะ...ฟรีค่าธรรมเนียมจริงๆ แต่ที่เราไม่ชอบบัตรนี้อยู่อย่างนึงตรงที่ว่าเวลาจะใช้ผ่อนของต้องซื้อของขั้นต่ำอย่างน้อย 3,000 บาท ถ้าคุณซื้อของที่ต่ำกว่าในราคา 3,000 บาทคุณไม่สามารถผ่อนได้ จริงๆเราคิดว่าบัตรเครดิตนี้ดีตรงแค่ว่าฟรีค่าธรรมเนียมเท่านั้นเอง แต่เดี๋ยวนี้ส่วนใหญ่บัตรเครดิตฟรีค่าธรรมเนียมเยอะมาก ไม่รู้สิสำหรับเรา บัตรนี้เรารู้สึกว่ายังธรรมดา...

2020.07.20 12:46

ไหมไทย

บัตร KTC Visa Platinum จะไม่มีค่าธรรมเนียมตลอดชีพค่ะ คุณแม่ของหนูเองท่านก็ใช้บัตรเครดิตนี้อยู่ค่ะ ท่านชอบบัตรนี้มากค่ะ เห็นท่านบอกว่าบัตรเครดิต KTC VISA Platinum เป็นบัตรแรกของท่านที่ใช้ค่ะ ท่านชอบมาก เพราะเมื่อใช้จ่ายผ่านบัตรทุก 25 บาทจะได้รับ 1 คะแนน KTC Forever เพื่อแลกสินค้า หรือบริการ ที่ร้านค้าที่ร่วมรายการ และคะแนนไม่มีวันหมดอายุค่ะ

2020.07.24 7:57

Chaipat

ผมยังไม่เห็นว่า บัตร KTC Visa Platinum จะมีจุดเด่นหรือสิทธิประโยชน์อะไรมากมายเลยอะครับ เรื่องค่าธรรมเนียมรายปีที่ไม่ต้องเสียนี่อันนี้จริงครับ แต่บัตรเครดิตอื่นของ KTC ที่ไม่มีค่าธรรมเนียมรายปียังมีอีกหลายใบนะครับ ลองดูบัตรอื่นบ้างก็ได้ แต่ถ้าชอบใจบัตรฯนี้เพราะไม่มีความยุ่งยากในการใช้จ่ายมากนักก็โอเคครับ

2020.08.15 14:25

DD

ไม่มีค่าธรรมเนียมก็ดีหน่ะสิครับ แต่ว่าแน่ใจนะครับว่าไม่มีเงื่อนไขอะไร หรือข้อแม้อะไรมากไปกว่านั้นผมก็กลัวๆอยู่เหมือนกันว่าทางธนาคารจะบอกไม่หมด ขอคนใช้จริงช่วยมายืนยันเพิ่มเิตมอีกได้มั้ยครับว่าฟรีค่าธรรมเนียมจริงๆ เพื่อที่ผมและผู้ที่ตั้งกะทู้นี้จะได้มั่นใจมากกว่านี้หน่อย ขอบอกประโยชน์ของบัตรด้วยก็จะดีมากเลยครับผม

2020.08.31 10:32

พายุ

จะว่าเป็นประสบการณ์ของคนถือบัตรหรือเปล่านะครับเพราะจริงๆแล้วผมไม่ได้ถือบัตรใบนี้แต่เพื่อนของผมถือบัตรใบนี้อยู่ ผมก็เคยถามเพื่อนนะครับ เขาก็บอกว่าบัตรเครดิตใบนี้ไม่มีค่าธรรมเนียมรายปีเพราะผมถามเพื่อนบ่อยๆเพื่อจะเปรียบเทียบกับบัตรเครดิตที่ผมถืออยู่ตรงนั้นสบายใจหายห่วงได้เลยครับในเรื่องค่าธรรมเนียมไม่มีแน่นอน แต่บัตรใบนี้อาจจะเหมาะกับคนที่ใช้จ่าย ซื้อสินค้าราคาสูงหน่อยนะครับ ถ้าอยากจะใช้สิทธิพิเศษในการผ่อนสินค้า 0%

2020.09.13 12:46

ยุทธนา

ผมเองก็ใช้บัตรนี้อยู่ครับ ผมชอบบัตรนี้มากครับนอกจากจะไม่มีค่าธรรมเนียมรายปีแล้ว บัตรนี้ยังมีบริการ VISA Pay Wave ซึ่งออกกแบบมาเพื่อความสะดวก รวดเร็วและยังเพิ่มความปลอดภัย เมื่อจ่ายสินค้าต่างๆตามร้านที่มีเครื่องอ่านเพย์เวฟ เพียงแค่แตะตัวบัตรไปที่เครื่องอ่านเพย์เวฟเท่านั้น โดยที่ไม่ต้องยื่นบัตรให้พนักงานเพื่อนำไปเสียบหรือรูดบัตรที่เครื่องอ่านบัตร

2020.09.18 10:28

bour1245

ไม่มีค่าธรรมเนียมแต่ก็ต้องเสียดอกเบี้ยอยู่ดี ถ้าอยากจะผ่อนนอกเหนือจากรายการที่บัตรเครดิตไม่ได้ร่วมรายการ น่าจะไม่มีค่าธรรมเนียมแล้วก็ไม่มีดอกเบี้ยนะ อิอิ ถ้าเป็นเงื่อนไขแบบนี้นะจะรีบไปสมัครเลย KTC Visa Platinum คนก็ใช้เยอะเหมือนกันนะ ไม่รู้ว่าบัตรนี้มีดีอะไร??? หรือแค่ฟรีค่าธรรมเนียม บัตรอื่นก็มีฟรีเหมือนกัน ใครรู้เกี่ยวกับสิทธิประโยชน์มาบอกกันที

2020.09.24 7:13

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า

ตั๋วเครื่องบินในประเทศลดราคาทันที4%เมื่อใช้จ่ายด้วยบัตรนี้...

KTC Visa Classic เป็นบัตรที่มาพร้อมกับสิทธิพิเศษมากมาย มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางต่างประเทศ วงเงินสูงสุด 1 ล้านบาท เบิกถอนเงินสดได้100%เต็มวงเงินของยอดเงินคงเหลือหรือสูงสุดไม่เกิน 50,000 บาทต่อวัน ได้รับส่วนลดเมื่อซื้อตั๋วเครื่องบินในประเทศ ถึง 4% จากราคาเต็ม ของตั๋วปกติฟรีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า คลาสสิก / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม ยี่สิบห้าบาทก็ได้คะแนน

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม ยี่สิบห้าบาทก็ได้คะแนน. ได้ครับ ทุกการใช้จ่ายเลย แค่ 25 บาท คุณก็จะได้รับ 1 คะแนน KTC Foerevr จะเอาไปแลกสินค้าหรือบริการก็ได้ ตามใจชอบ ณ ร้านค้าที่ร่วมรายการนะครับ และคะแนนสะสมไม่มีวันหมดอายุด้วย. นอกจากได้คะแนนแล้ว นับจากวันที่เปิดใช้บริการบัตรฯไป 90 วัน คุณจะได้รับความคุ้มครองอุบัติเหตุ วงเงินสูงสุด 300,000 บาทเลยครับ สิทธิประโยชน์นี้ไม่มีค่าใช้จ่ายเพิ่มนะครับ รับได้เลย.

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม ไม่ช้ำใจ ผ่อนจ่ายได้

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม ไม่ช้ำใจ ผ่อนจ่ายได้ค่ะ. บัตรฯนี้ใช้ชำระค่าสินค้าหรือค่าบริการด้วยอัตราดอกเบี้ยพิเศษ 0% นานสูงสุด 10 เดือนค่ะ. เปลี่ยนยอดชำระรายการซื้อสินค้าหรือบริการของเดือนถัดไปเป็นยอดผ่อนชำระได้ ด้วยอัตราดอกเบี้ย 0.80% นานสูงสุด 10 เดือนเช่นกันนะคะ. ผ่อนชำระได้ ไม่ต้องจ่ายเงินก้อนใหญ่ค่ะ.

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม ให้ไปเลยประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม ให้ไปเลยประกันอุบัติเหตุค่ะ เพียงแค่คุณเปิดใช้บริการบัตรฯ คุณจะได้รับความคุ้มครองอุบัติเหตุ วงเงินสูงสุด 300,000 บาทนาน 90 วันเลยค่ะ และยังได้รับประกันอุบัติเหตุการเดินทางทั้งในและต่างประเทศ ด้วยวงเงินประกันสูงสุด 8,000,000 บาท หากกระเป๋าเดินทางสูญเสียหรือสูญหาย มีวงเงินชดเชยสูงสุด 40,000 บาทต่อครั้งอีกด้วยค่ะ. หมดกังวลทั้งคน ทั้งกระเป๋าค่ะ.

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม กระเป๋าหายได้เงินคืน

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม กระเป๋าหายได้เงินคืนครับ. นอกจากประกันคนแล้วยังประกันกระเป๋าเดินทางด้วยครับ กับประกันอุบัติเหตุการเดินทางทั้งในและต่างประเทศ ด้วยวงเงินประกันสูงสุด 8,000,000 บาท กับวงเงินชดเชยสูงสุด 40,000 บาทต่อครั้ง หากกระเป๋าเดินทางสูญเสียหรือสูญหายครับ. ให้คุณและผมเพลิดเพลินทุกการเดินทาง อย่างปลอดภัยครับ.

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม ปรึกษาส่วนตัว24ชม.

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม ปรึกษาส่วนตัว24ชม.ค่ะ. อยากทราบข้อมูลอะไร หรือทำการจองที่ไหน เชิญปรึกษาได้ เพราะบัตรฯนี้ให้คุณมีเลขาส่วนตัวตลอด 24ชม. ที่พร้อมให้คำแนะนำ ข้อมูล ติดต่อ และทำการจองต่างๆให้คุณและดิฉันค่ะ ทั้งจองโรงแรม รถเช่า สนามกอล์ฟ ร้านอาหาร สถานที่ท่องเที่ยวในเมืองต่างๆทั่วโลก บัตรคอนเสิร์ต ละครเวที หรือกีฬา รวมทั้งบริการจัดส่งของขวัญ ดอกไม้สำหรับโอกาสพิเศษต่างๆให้ด้วย. ปรึกษาฟรี 24 ชม.ค่ะ.

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

KTC Visa Platinum ขั้นต่ำเก็บโหดแบบนี้เลยหรือครับ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

สายช้อป สายกิน เหมาะกับบัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม ไหม?? อยากรู้ข้อดีข้อเสียของบัตรนี้ มีใครช่วยบอกเราที

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

สมัครบัตรเครดิต KTC Visa Platinum ยากไหมคะ

KTC Visa Platinum ดีไหมครับ

บัตร KTC Visa Platinum ได้วงเงินเท่าไหร่กันคะ

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด KTC PROUD เบิกถอนเงินสดออนไลน์แบบแบ่งชำระรายเดือนผ่านแอป KTC Mobileได้ แบบนี้มีข้อดียังไง?

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต)

อยากจะขอเพิ่มวงเงินในบัตรสามารถทำได้ไหมครับ แล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิก / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ดไม่เวฟค่าธรรมเนียมให้แล้ว

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิตให้มีได้กี่ใบครับ

All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด

ทำบัตรเฟิสช้อย 2ครั้ง ไม่ผ่าน2ครั้งเลย คือต้องทำยังไงถึงจะผ่าน

All (ประกัน)

ลายเซ็นหลังบัตรเครดิตเซ็นหวัดๆ ได้มั้ยปลอดภัยกว่ามั้ย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เพื่อธุรกิจ,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ธนาคารกรุงไทยมีบัตรเครดิตแบบไหนบ้างคะ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card จ่ายประกันได้เงินคืน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

All (บัตรเครดิต),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย ให้ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ที่สนามบินก็กินได้

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต บริการสนามกอล์ฟ,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด จัดให้ เลขาส่วนตัว

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ได้ดูหนังเพลิน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) รับบริการห้องรับรอง

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม)

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี