Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีออมฝาก KTB สามารถผูกกับบัตรเดบิตได้ไหม

ปกติถ้าเราเปิดบัญชีกับบัญชีออมทรัพย์ KTB เราจะได้รับสมุดคู่ฝากสมุดนี้จะใช้เมื่อเราอยากจะบอกจ่ายถอนหรือทำธุรกรรมทางการเงินโดยผ่านสำนักงานสาขาของแบงค์แต่นั่นก็ทำให้เราไม่ค่อยสะดวกเท่าไหร่เพราะเราต้องจัดเวลาเพื่อเดินทางไปยัง bank สาขาเดี๋ยวจะมีคนเยอะเราก็ต้องรอคิวผมอยากจะทราบว่าเมื่อเราอยากทำธุรกรรมทางการเงินที่สะดวกกว่านี้โดยใช้บัตรเดบิตบัญชีนี้สามารถสมัครกับบัตร ATM ได้ไหม

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

มนู

ใช้ได้ครับมีบริการที่ช่วยให้เราสามารถสมัครบัญชีออมทรัพย์ของเรากับบัตรเดบิตแต่เราต้องเสียค่าบริการบัตรเดบิตประจำปีนะครับและเสียค่าบัตรเดบิตและเข้าด้วย เราสามารถเลือกได้ว่าจะสมัครเป็นบัตรเดบิตหรือบัตร ATM เพราะถ้าเราสมัครใช้กับบัตรเดบิตหรือบัตร ATM จะช่วยให้เราสามารถทำธุรกรรมได้สะดวกขึ้นผ่านทางตู้ ATM ที่ใกล้บ้านของเราเพียงเท่านี้ก็ทำให้ธุรกรรมการเงินของเราสะดวกขึ้นแล้วครับ

2019.11.24 20:37

WQR78P

สามารถทำ บัตรเดบิตได้ครับ ถ้าอยากทำเราขอแนะนำ นะครับว่า เป็น บัตรเดบิต เคทีบี ช้อปสมาร์ท คลาสสิค ดีกว่าครับ ทำไมเราแนะนำตัวนี้นะเหรอครับ เพราะตัวนี้เป็นบัตรแบบ VISA ครับ ชำระค่าสินค้าแทนเงินสดกับร้านค้าได้เยอะมาก แค่มองหาเครื่องหมาย VISA แล้วในบ้านเราก็มีเยอะมากด้วยที่ชำระ ด้วยบัตรแบบนี้ แถมยังมีส่วนลดการใช้งานด้วยนะครับ

2020.06.30 8:40

คะน้า

ไม่เห็นจะต้องถามเลยบัญชีออมทรัพย์บัญชีไหนก็สามารถสมัครบัตร ATM หรือบัตรเดบิตได้ทั้งนั้นค่ะ แล้วเดี๋ยวนี้นะคะขอแนะนำเลยว่า internet banking หรือ Mobile Banking ก็ใช้งานสะดวกค่ะไม่ต้องไปที่ธนาคารไม่ต้องเสียเวลาเดินทาง แถมบางครั้งไม่ต้องยืนรอคิวเพื่อใช้ตู้ atm ด้วยนะคะ ไม่ว่าจะโอนเงิน หรือ กดเงินก็ทำได้ผ่านแอพพลิเคชั่นของธนาคารแล้วนะคะ

2020.09.13 13:4

ใบเตย

เราเห็นด้วยกับคุณคะน้าเลยค่ะ เดี๋ยวนี้ใครๆก็เล่น Internet กันทั้งนั้น และเดี๋ยวนี้ทุกธนาคารจะมีบริการ Internet Banking ให้บริการเพื่ออำนวยความสะดวกให้กับลูกค้า ซึ่งลูกค้าสามารถใช้ทำธุรกรรมต่างๆได้ฟรี สะดวกและง่าย และปลอดภัยด้วย แล้วทำไมคุณยังอยากจะใช้บัตรเดบิตอีกหละคะ การสมัครใช้บัตรเดบิตก็ต้องจ่ายเงินค่าธรรมเนียมด้วย

2020.09.18 13:15

U 20

ผมไม่เพียงแค่ผูกบัญชีกับบัตรเครดิตนะครับ พรุ่งนี้ใช้บริการแอพพลิเคชั่นของธนาคารด้วยซ้ำ สะดวกกว่าด้วยไม่ต้องไปที่ตู้ ATM เนี่ยตอนนี้ก็ว่าจะไปยกเลิกบัตรเดบิตแล้วเหมือนกันเพราะว่าทั้งถอนทั้งโอนก็ใช้ app ทั้งหมดสะดวกง่ายดายกว่าเยอะเลย เดี๋ยวนี้ไม่ว่าธนาคารไหนถ้าเรามีบัญชีธนาคารกับเขาเราก็ใช้บริการทำธุรกรรมผ่านแอพพลิเคชั่นได้ทั้งนั้นแหละ

2020.10.31 9:4

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),เจ้าของธุรกิจ

ถ้านิติบุคคลเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ KTB ของธนาคารกรุงไทย จะได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝาก KTB ต้องจ่ายขั้นต่ำเท่าไหร่เมื่อเปิดบัญชี

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

บัญชีออมทรัพย์

ใช้หนังสือเดินทางพาสปอร์ตเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารกรุงไทยได้ไหม?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัตรประจำตัวรัชกาลใช้เปิดบัญชีเงินฝาก KTB ของธนาคารกรุงไทยได้ไหม?

ถ้ากรณีที่เราใช้งานบัญชีตลอด ไม่เคยขาดเลย แต่ว่าเงินฝากในบัญชีมีไม่ถึง 2000 แล้วจะต้องเสียค่ารักษาบัญชีไหม?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าเงินในบัญชีถูกหักเป็นค่ารักษาบัญชีจนหมดจะเกิดอะไรขึ้นคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

มีเงื่อนไขอะไรที่อาจจะทำให้เราถูกปิดบัญชีครับ

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

การปรับสมุดบัญชีมีประโยชน์อย่างไร เพราะไม่ค่อยได้ใช้สมุดบัญชีเลยยังสำคัญไหม?

ถ้าไม่ได้ใช้บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทยไปเกินหนึ่งปี เราจะยังกลับมาใช้งานได้อยู่ไหมคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทย / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากสำหรับเด็กนักเรียนออมสินมีเอกสารอะไรบ้างที่ใช้ในการเปิดบัญชี

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

สถาบันการเงินประเภทที่ไม่ใช่ธนาคารมีอะไรบ้างครับ?

All (การจ้างงาน),All (หารายได้)

คนเงินเดือนแสนบาทนี่เรียกว่ารวยรึยังครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 500 บาทเท่านั้นค่ะ และทางธนาคารนั้นจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆเดือนมิถุนายนและธันวาคม นอกจากนี้ยังสามารถฝากถอนได้ทุกวันไม่จำกัดจำนวนครั้ง ถ้าเรายิ่งฝากเงินเยอะเราก็จะได้รับดอกเบี้ยมากเพราะว่าทางธนาคารนั้นจะคิดดอกเบี้ยให้เราทุกๆวัน เมื่อรู้แบบนี้มาเปิดบัญชีนี้เยอะๆนะคะ ของเขาดีจริง

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

All (บัตรเครดิต),บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ ได้รับดอกเบี้ยสูงสุดถึง 1.5% และยังสามารถถอนเงินหรือโอนเงินไปยังธนาคารไหนก็ได้ตลอด 24 ชั่วโมง โดยไม่เสียค่าธรรมเนียม เปิดบัญชีขั้นต่ำด้วยเงินเพียง 0 บาทเท่านั้น! มีบริการให้ทำธุรกรรมผ่านแอพด้วยซึ่งแอพนั้นมีชื่อว่า Thanachart Connect โมบายแอพ หรือ Thanachart iNet นอกจากเปิดบัญชีด้วยเงิน 0 บาทแล้วยังสะดวกอีกด้วย

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ยูโอบี จูเนียร์ ใครๆก็สมัครได้

ยูโอบี จูเนียร์ เพียงแค่เรามีอายุ 18 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว โดยที่เปิดบัญชีขั้นต่ำอยู่ที่ 1,000 บาท ดอกเบี้ยที่ได้รับเป็นดอกเบี้ยแบบคงที่โดยอยู่ที่ 0.50% จะได้รับดอกเบี้ยทุกๆ 6 เดือน คนหนึ่งคนสามารถเปิดได้แค่บัญชีเดียวเท่านั้น เด็กอายุต่ำกว่า 15 ปีสามารถให้ผู้ปกครองมาเปิดบัญชี โดยใช้ชื่อบัญชีของผู้ปกครอง เด็กอายุ 12 ปีขึ้นไปสามารถขอใช้บริการ ATM ได้

ยูโอบี จูเนียร์

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ พลัส เปิด – ปิด By ไทยวิวัฒน์

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ พลัส เปิด – ปิด By ไทยวิวัฒน์

บัญชีออมทรัพย์,All (ประกัน)

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ คุ้มครองเหนือระดับ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ ได้รับความคุ้มครองจากอุบัติเหตุสูงสุดถึง 10,000,000 บาท หรือ 10 เท่าของเงินฝาก โดยได้รับความคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมง ได้รับดอกเบี้ยสูงและรับดอกเบี้ยเป็นรายเดือน โดยสามารถเปิดบัญชีได้ด้วยเงินขั้นต่ำ 1,000 บาท เพียงแค่มีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้ สามารถฝากถอนเงินกี่ครั้งก็ได้ ไม่จำกัดจำนวนครั้ง

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย ประกันภัยนี้จะเหมาะสำหรับบริษัททัวร์หรือผู้จัดการเดินทางเป็นหมู่คณะที่ต้องการทำประกันภัยให้แก่นักท่องเที่ยวที่เดินทางไปต่างประเทศเป็นรายบุคคลหรือรายกลุ่ม โดยทางบริษัทนั้นให้ความคุ้มครองอุบัติเหตุไปจนถึงค่ารักษาพยาบาล

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี