Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้มีการสะสมแต้ม มีเงินคืนไหมคะ

ขอสอบถามข้อมูลเพื่อนๆที่ถือบัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้หน่อยค่ะ ว่าบัตรใบนี้มีการสะสมแต้ม หรือมีเงินคืนเหมือนกับบัตรแคชแบ็กอะไรด้วยไหมคะ เห็นว่าฟรีค่าธรรมรายปีรายปีตลอดขีพไม่มีเงื่อนไขเลยอยากจะสมัครดูบ้าง ถ้ามีสะสมแต้ม หรือแคชแบ็กก็คิดว่าจะไปปิดบัตรซิตี้แบงค์ที่มีใบอื่นๆให้หมด และเปลี่ยนมาเป็นซิมพลิซิตี้ดีกว่าค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Thanaboon

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ แพลตินั่มฟรีค่าธรรมรายปีตลอดชีพ ไม่มีเงื่อนไขค่ะ ส่วนการสะสมแต้มหรือรีวอร์ดนั้นไม่มีค่ะ ในส่วนของแคชแบ็กของบัตรใบนี้มีแค่อย่างเดียว คือการไปใช้บัตรเติมน้ำมันที่ปั๊มเชลล์ทั่วประเทศเท่านั้นค่ะ ก็จะได้เงินคืนเข้าบัญชี 1% แต่ต้องไม่น้อยกว่า 800 บาทต่อเซลล์สลิป และต้องไม่เกิน 4,800 บาทต่อเดือนค่ะ ตรงนี้ต้องลงทะเบียนก่อนด้วยนะคะจึงจะได้รับเงินคืนค่ะ

2019.11.27 20:37

Abagail

บัตรใบนี้เป็นบัตรที่ไม่มีโปรอะไรจริงๆครับ ถ้าอยากทำจริงๆลองหาธนาคารอื่นดูนะครับ ผมว่าบัตรใบนี้ ข้ามไปได้เลยครับ ลองคิดดูครับ ไม่มีคะแนนสะสม ไม่มีแต้มอะไรให้ลูกค้าเลยครับ ผมไม่ได้ใช้นะครับ แต่พอได้อ่านข้อมูลของบัตรใบนี้แล้วก็ ขาบายเลยครับ ถ้าเป็นผมผมจะไปเล่นบัตรของ UOB น่าจะดีกว่าครับ ถ้าใจฐานเงินเดือนเท่ากันแบบนี้นะครับ

2020.06.18 15:51

แตงกวา

คือเราอ่ะเริ่มทำบัตรเครดิตไปได้เราก็เลือกใช้บัตรเครดิตซิตี้ซิมพลิซิตี้ใบนี้เลยเพราะเห็นว่าเงื่อนไขไม่ยุ่งยากสมัครง่าย แต่พอเราเริ่มคุ้นเคยกับการใช้บัตรเครดิต มากขึ้นเราก็เริ่มรู้สึกว่าบัตรใบนี้ทำอะไรไม่ค่อยได้มากเท่าไหร่แต่ก็ยังดีที่ได้เงินคืนเมื่อเติมน้ำมันค่ะ ตอนนี้ก็กำลังมองหาอยากจะสมัครบัตรเครดิตใบใหม่ๆดูบ้าง เพราะตอนนี้เริ่มใช้บัตรเครดิตใช้จ่ายมากกว่าเงินสดแล้วค่ะ

2020.09.13 13:13

เกมส์

คือส่วนใหญ่แล้วบัตรเครดิตนี้จะออกแบบมาเพื่อเป็นการฟรีค่าธรรมเนียมรายปี ฟรีค่าธรรมเนียมการชำระบิล บัตรเครดิตล่าช้า แล้วไม่มีค่าธรรมเนียมในการออกบัตรใหม่ด้วย สามารถที่จะเอาไว้ผ่อนจ่ายหรือซื้อของผ่านบัตรเครดิตได้เท่านั้น สิทธิประโยชน์อะไรก็ไม่ได้มากมาย แต่สามารถที่จะซื้อบัตรชมภาพยนตร์ 1 แถม 1 ในเครือ SF โดยจำกัดเดือนละครั้ง

2020.09.18 8:1

DD

บัตรเครดิตใบนี้อะนะ เป็นบัตรที่เหมาะกับคนที่ใช้บัตรเครดิตใบแรก หรือครั้งแรก เพราะไม่ค่อยมีสิทธิประโยชน์อะไรมากมาย มันซิมพลีเหมือนชื่อจริงๆครับ น่าจะเหมาะกับผู้ชายๆด้วยแหละ ถ้าสาวๆนักช้อปน่าจะไม่ค่อยเหมาะเท่าไหร่ ถ้าสาวๆของแนะนำบัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี ดีกว่านะครับ รับรองเหมาะมากกว่าแน่ๆ มีทั้งคะแนนสะสม มีทั้งเครดิตเงินคืนเลยครับผม

2020.10.31 9:12

ณัฐนันท์

ถ้าเป็นสายชอบล่าแต้ม หรืองเงินคืน ใช้ ตัวเดิมไปเลยคะ ตัวใหม่ที่ถาม มีข้อดีอย่างเดียวคือเรื่องเสียค่ธรรมเนียมอย่างเดียวเลย ตัดสินใจเาเลยคะ แต่ถ้าเป็นเรา เราคิดว่า บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ตัวนี้น่าใช้กว่าคะ เพราะดีดดูแล้ว ค่าธรรมเนียมรายปี จ่ายมากกว่าคะแนนสะสมแต้มของเราอีก แต่ตัวนี้ ฟรีค่าธรรมเนียม

2021.06.30 6:36

Yani

ถ้าบัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้มีทั้งการสะสมคะแนนและการได้เงินคืน เจ้าของกระทู้จะไปปิดบัตรเครดิตซิตี้แบงค์ที่มีใบอื่นๆให้หมด เพื่อที่จะมาใช้บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้เพียงแค่ใบเดียว แสดงว่าคุณมีบัตรเครดิตหลายใบเหรอคะ ใช้ทันเหรอ..แซวเล่นน่ะ เราไม่ค่อยคุ้นเคยกับการใช้บัตรเครดิตเลยให้คำตอบอะไรกับคุณไม่ได้อะค่ะ

2021.07.17 16:18

พิชญ์ชญาดา

อยากได้บัตรี่ทีแครดิตเงินคืนให้ แบบนี้ต้องคิดให้ดีๆนะคะ ว่ามันคุ้มหรือว่าไม่คุ้มคคะ เพราะว่าการล่าแต้ม หาเครดิตเงินคืน อาจจะต้องใช้เงินที่ค่อนข้างมากเลยนะคะ แล้วมันจะได้คุ้มหับการที่เราเป็นหนี้ก้อนโตไหม ส่วนตัวเรา ไม่ค่อยได้สนใจพวกนี้หลอกคะ ได้เท่าไหนก็เอาเท่านั้น ส่วนใหญ่แล้วไม่ค่อยจะได้ใช้บัตรพวกนี้เยอะเท่าไรคะ ยิ่งช่วงนี้ด้วย ใช้น้อยมากๆ

2021.08.21 4:30

Snooppy

@แตงกวา บัตรเครดิตที่ทำอะไรไม่ได้มาก ที่คุณว่านี่คงจะหมายถึงพวกแบบส่วนลด ส่วนลดที่ชวนให้เราไปซื้อของ แบบนี้แน่ๆเลย แต่ผมว่าบัตรเครดิตใบนี้ก็ดีนะครับเหมือนแบบทำให้เราควบคุมการใช้จ่ายได้ดีมากกว่า ทำให้เราใช้จ่ายในสิ่งที่จำเป็นจริงๆ ไม่ได้ไปซื้อของเยอะแยะมากมายเกินตัวเพราะว่าไม่ได้มีโปรโมชั่นอะไรมาก นี่แหละครับข้อดีของบัตรเครดิตซิตี้ซิมพลิซิตี้ใบนี้

2021.09.25 12:12

กฤษดา

มีบัตรเครดิตหลายใบแบบนี้ ช่วง โควิด-19 แบบนี้ไม่ทราบว่ามีผลกระทบอะไรบ้างหรือเปล่าครับ ของผมมีแค่2ใบยังได้รับผลกระทบเลยครับ ปกติแล้วรายได้ที่ได้ต่อเดือนก็เอาแบบหมุนเลยครับ จ่ายจากบัตร1ไปอีก1บัตรแล้วค่อยจ่ายเงินเดือนคืน ตอนนี้ เริ่มจะไม่ไหวแล้วคิดว่าต้องเหลือแค่ใบเดียวแล้วละครับ ของพี่บริหารยังไงเหรอครับ

2022.01.29 7:51

ฤทธิชัย

อ่านแล้วแสดงว่าพี่มีบัตรพวกนี้หลายๆใบเลยใช่ไหมครับ ได้คะแนนสะสมกับได้เครดิตเงินคืน ถ้าในฐานะที่เป็นคนใช้งานเหมือนกันนะครับ ผมว่าได้เงินคืนไม่ค่อยจะคุ้มเท่าไรหรอกครับเก็บเป็นแต้มคะแนนสะสมแล้วเอามาแลกเป็นคูปองหรือว่าแลกซื้อสินค้าคิดว่าน่าจะได้คุ้มกว่าครับ แถมได้เครดิตเงินคืนก็ไม่น่าจะได้เป็นเงินสดนะ น่าจะได้เป็นแบบหักบัญชีเอามากกว่า

2022.02.10 14:48

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Simplicity ไม่มีค่าธรรมเนียมรายปี ตลอดชีพจริงหรือ!!

บัตรนี้ไม่มีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพ ออกบัตรใหม่ ยังได้ค่าธรรมเนียมคืนเมื่อชำระค่าบัตรที่เคาท์เตอร์เซอร์วิสด้วย คนที่ชอบดูภาพยนต์คงจะถูกใจด้วยเพราะบัตรนี้ให้สิทธิ์ซื้อบัตร ซื้อ 1แถม 1 ที่เครือ SF เดือนละ2สิทธิ์ มีความคุ้มครองอุบัติเหตุระหว่างเดินทางในวงเงินชดเชยสูงถึง7ล้านบาทถ้าชำระค่าเดินทางผ่านบัตร

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ มีสิ เติมน้ำมันให้ตังค์คืน

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ฟรี!หลายค่าธรรมเนียม

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

สิทธิประโยชน์จากบัตร Citi Simplicity Card

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ซื้อตั๋วหนัง 1 ใบได้ถึง 2

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต วีซ่า

ระยะเวลาปลอดดอกเบี้ย อยู่ที่กี่วัน

ใครถือบัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ช่วยตอบหน่อยครับ

วงเงินอนุมัติและดอกเบี้ย บัตรเครดิต Citi Simplicityเท่าไหร่ครับ แล้วเสียค่าธรรมเนียมเท่าไหร่ครับรายปี?

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ดีไหมครับ

All (ธนาคาร)

อยากยกเลิกการรับข้อมูลข่าวสารทำยังไง

ถามเรื่อง บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

อายุเท่าไหร่ถึงจะสมัครบัตรหลักได้

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

ระงับการใช้บัตรชั่วคราวได้อย่างไร

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

วงเงินอนุมัติและดอกเบี้ยเท่าไร

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์นอกจากจะได้จอดรถแล้ว บัตรนี้ทำอะไรได้อีก?

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

All (ประกัน)

ลายเซ็นหลังบัตรเครดิตเซ็นหวัดๆ ได้มั้ยปลอดภัยกว่ามั้ย

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ดไม่เวฟค่าธรรมเนียมให้แล้ว

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature มีบริการดีด้วยนะเธอ

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

สิทธิพิเศษทั้งบุรุษและสตรีจากบัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ ใช้แล้วไม่ตรงใจ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร UOB Lady Solitaire ให้สิทธิประโยชน์ที่ดีกับคุณ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ได้ดูหนังเพลิน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

All (บัตรเครดิต),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย ให้ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี