Forum
แก้ไขล่าสุด: 

UOB i cash มีสิทธิประโยชน์ให้เราอย่างไรเมื่อจะแต่งงาน

เดี๋ยวนี้มีสินเชื่อเพื่อที่จะช่วยให้เราผ่อนรถผ่อนบ้านหรือทำกิจกรรมต่างๆที่เราต้องการได้หลายอย่างโดยใช้เงินของธนาคารก่อนและผ่อนจ่ายทีหลัง แต่สินเชื่อดังกล่าวเราก็จะต้องจ่ายตามระยะเวลาที่กำหนดไว้อย่างนั้นดอกเบี้ยก็จะสูงเพิ่มมากขึ้น ผมอยากทราบเกี่ยวกับบริการสินเชื่อของ UOB i cash เมื่อต้องการที่จะแต่งงานบริการนี้จะช่วยให้เราจัดงานแต่งงานได้อย่างสะดวกและไม่ต้องกังวลได้ยังไง

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Norval

สำหรับบริการนี้ช่วยเราให้มีวงเงินสูงสุดไม่เกิน 1500000 บาทไว้สำรองสำหรับทุกสถานการณ์ที่เราจะจัดงานแต่งงาน ช่วยให้สามารถอนุมัติได้ไวได้เงินพร้อมใช้ภายใน 3 วัน เราสามารถผ่อนสบายนานไม่เกิน 60 เดือนช่วยแบ่งเบาภาระในการบริหารเงินของคุณ และดีด้วยถ้าหากเราเปลี่ยนใจไม่ต้องใช้เงินแล้วภายใน 7 วันหลังการได้รับอนุมัติสินเชื่อลูกค้าสามารถยกเลิกได้โดยไม่มีค่าธรรมเนียมและก็คืนเงินได้

2019.10.09 19:28

Choonhavan

สำหรับสิทธิประโยชน์จากสินเชื่อ UOB i-Cash ก็อย่างที่เม้นท์แรกบอกไปแล้ว ผมว่ามันก็ดีที่ระยะเวลาในการชำระคืนเงินค่อนข้างนานจะได้ไม่เป็นภาระหนักของผู้ที่ได้รับสินเชื่อจนเกินไป สำหรับคุณทีีต้องการเงินไปจัดงานแต่งงานก็คำนวณคร่าวๆได้ว่าจะต้องใช้เงินเท่าไหร่ก็ขอสินเชื่อไปตามนั้น จะได้ไม่ต้องจ่ายคืนเดือนนึงหลายๆบาทครับ

2020.06.16 5:22

กุนเชียง

ตามความเห็นที่ 1 ก็ได้ตอบไปแล้วนะคะ เท่าที่ทราบมาสินเชื่อ UOB I Cash คือดอกเบี้ยแพงมาก ถ้าเป็นไปได้เป็นคนวางแผนการใช้เงินก่อนดีกว่านะคะ โดยส่วนตัวเราแล้ว เรายังไม่เคยขอสินเชื่อเลย ฟังมาจากเพื่อนๆที่ทำงาน หลายคนเป็นหนี้สินเชื่อเยอะมากนะคะ จริงๆแล้วการแต่งงานไม่ควรจะเป็นหนี้เลยด้วยซ้ำ เหมือนเป็นการสร้างหนี้ตั้งแต่เริ่มครอบครัว เราไม่ค่อยเห็นด้วยเท่าไหร่ค่ะกับเรื่องนี้

2020.07.20 5:45

กุลณัฐ

การแต่งงานก็เหมือนการเริ่มต้นของชีวิตครอบครัว ฉันว่าการแต่งงานคุณต้องคิดให้รอบคอบคำนวณค่าใช้จ่ายอย่างดีก่อน อย่าทำอะไร ที่เหมือนสุภาษิตไทยว่าตำน้ำพริกละลายแม่น้ำ อย่าลืมว่าชีวิตสมรสต้องเริ่มต้นด้วยสิ่งดีๆที่ทำให้ชีวิตสมรสมีความสุข ไม่ใช่เริ่มต้นด้วยการเป็นหนี้ ยิ่งเศรษฐกิจในช่วงนี้แย่ลงเรื่อยๆ ฉันหวังว่าคอมเม้นท์นี้คงมีประโยชน์นะคะ

2020.07.24 1:18

*พัดโบก*

มีความคิดเห็นนึงบอกว่าดอกเบี้ยของสินเชื่อ UOB i cash แพงมากเหรอครับ แพงกว่าสินเชื่อของธนาคารอื่นที่เป็นประเภทเดียวกันอย่างนั้นมั้ยครับ? พอดีเพื่อนผมพูดถึงสินเชื่อตัวนี้ ดูเหมือนจะสนใจด้วยแต่เขายังไม่ได้สมัครหรอกคงกำลังหาข้อมูลอยู่น่ะครับ จะได้บอกเขาให้เช็คดูดีๆ แต่เขาไม่ได้เอาไปจัดงานแต่งงานเหมือนเจ้าของกระทู้นะครับ

2020.08.15 8:21

QQ

ก็ไม่เชิงว่าสินเชื่อนี้จะช่วยให้คุณจัดการงานแต่งงานหรอกนะครับเพียงแต่ว่าช่วยให้คุณมีเงินที่จะไปจัดงานแต่งงานได้ตามที่ต้องการต้องพูดแบบนี้มากกว่าเดี๋ยวจะเข้าใจผิดว่าเป็นสินเชื่อที่เอาไว้จัดงานแต่งงานกันไป สรุปแล้วว่าสินเชื่อนี้ช่วยให้คุณสามารถมีเงินไปจัดการเรื่องต่างๆที่ต้องการจะทำได้หลายอย่างเลยครับ

2020.08.31 9:10

MAiko ;)

@คุณ*พัดโบก* จากที่เราได้ศึกษาในเว็บไซต์ของธนาคารนี้นะ ดอกเบี้ยของ UOB i cash ขึ้นอยู่กับว่าคุณมีรายได้ต่อเดือนเท่าไหร่ เช่น ถ้าคุณมีเงินเดือนประมาณ 15,000 - 49,999 ดอกเบี้ยก็จะสูงหน่อย ประมาณ 24.99% ถ้าคุณมีรายได้สูง(เป็นแสนขึ้นไป)ดอกเบี้ยก็จะยิ่งต่ำประมาณ 21.99% (อันนี่คือต่ำสุดแล้วหรอ???...) แต่เทียบกับธนาคารอื่นๆ เห็นได้ชัดเจนว่าดอกเบี้ยที่นี่แพงมาก อยากให้จขกทลองมองๆธนาคารอื่นไว้บ้างก็ดีนะคะ

2020.09.08 6:3

แพนด้า

พี่จะเริ่มต้นชีวิตแต่งงานด้วยกันเป็นหนี้เลยหรอคะ อาจจะฟังดูดีว่าสินเชื่อตัวนี้มีระยะเวลาการผ่อนในระยะนาน แต่คำว่าระยะยาวหรือระยะนานนั้น ก็หมายถึง การเป็นหนี้ในระยะยาวด้วยนะคะ แล้วชีวิตคู่ของคุณจะเป็นยังไงถ้าเริ่มต้นด้วยการเป็นหนี้ จากใจจริงไม่อยากแนะนำเลยค่ะ ถ้าไม่มีเงินพร้อมจะแต่งงานจริงๆ ก็แต่งจัดงานแบบเรียบง่ายก็ได้นะคะแต่ถ้า ต้องการจัดงานใหญ่โต ก็ควรเก็บเงิน ก่อนดีกว่า

2020.09.13 16:11

ชาย

เหมาะสำหรับคนที่มีเงินและไม่อยากจะใช้เงินสดทั้งหมดในการทุ่มเทกับงานแต่งงานนะครับ สามารถเลือกที่จะผ่อนชำระให้หมดภายใน 1 ปีก็ได้ถ้าไม่อยากเป็นหนี้นานๆ จะได้นำเงินก้อนหรือเงินที่ได้รับจากซองหลังแต่งงานมาใช้หนี้ก็ได้ หรือว่าจะนำเงินนั้นไปใช้อย่างอื่นก่อนก็ได้แล้วมาผ่อนชำระให้กับสินเชื่อทีหลังก็สามารถที่จะทำได้ครับแล้วแต่ความสะดวกของเรา

2020.09.19 4:40

PP pin

@Norval สามารถขอสินเชื่อของ UOB i cash เพื่อไปจัดงานแต่งงานในวงเงินสูงสุด 1500000 บาทเลยเหรอคะ หนึ่งล้านห้าแสนบาท! เยอะนะคะเนี่ย คงจะได้งานใหญ่เลยล่ะ ว่าแต่ดอกเบี้ยเขาคิดยังไง แพงมากมั้ยคะ จัดงานแต่งงานครั้งนึงใช้เงินเยอะเหมือนกันเนอะ ใครจะขอสินเชื่อเพื่อจุดประสงค์นี้ต้องปรึกษาและวางแผนกันให้ดีทั้งสองฝ่ายนะคะ

2021.07.16 9:26

ขอเตือนด้วยความหวังด

ฟังแล้วเหนื่อยแทน...จะแต่งงานนี่ต้องจัดกันขนาดนี้เลยหรอ คุณจัดพอสมฐานะก็พอดีไหม?? ผมไม่เห็นด้วยเลยที่จะไปกู้หนี้ยืมสิน กู้อ่ะมันไม่ยากหรอก แต่ที่มันยากคือต้องหาเงินมาใช้หนี้ทีหลังนี้แหละ คนอื่นที่เค้ามางานเราไม่ได้มาช่วยใช้หนี้กับคุณด้วยนะ อย่าลืม!! แต่งพอประมาณก็พอครับ มีเท่าไหร่จัดเท่านั้น อย่าสร้างหนี้เลยในช่วงภาวะเศรษฐกิจแบบนี้

2022.01.31 1:27

4wJirateep

ที่ถามถึงสินเชื่อ UOB i-Cash และถามเกี่ยวกับการเผื่อไว้สำหรับงานแต่งงานด้วยเพราะกำลังวางแผนเรื่องนี้อยู่ด้วยหรือเปล่าครับ ถ้าจะไปขอสินเชื่อมาเผื่อไว้ก็ดีนะ เผื่อเหลือเผื่อขาด แต่ก็อย่าถึงกับขอสินเชื่อมาจัดงานหมดนะครับ นึกถึงตอนที่ต้องชำระเงินคืนด้วย เพราะมันมีเรื่องของดอกเบี้ยที่ต้องจ่ายพร้อมกับเงินที่ได้รับอนุมัติ

2022.02.27 13:51

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash เบิกถอนได้สบายใจ

เราขอสินเชื่อUOB i-Cash เอาไว้เพระาเราทำงานรับเหมาก่อสร้าง บางครั้งเราต้องถอนเงินสดให้กับลูกน้องซึ้งบางทีงานเราอยู่ต่างจังหวัด เราต้องเสียค่าธรรมเนียมข้ามจังหวัดเยอะมากเลย แต่สำหรับสินเชื่อUOB i-Cash ที่เราขอ เราว่าเราไม่ต้องกลัวว่าจะกดเงินเท่าไรในต่างจังหวัด เพราะสินเชื่อ UOB i-Cashฟรีค่าธรรมเนียมเบิกถอนผ่านตู้เอทีเอ็ม

UOB i-Cash

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash ได้ดอกเบี่ยตามฐานเงินเดือน

จุดเด่นที่น่าสนใจของสินเชื่อ UOB i-Cash ที่ผมทำคือการคิดอัตราดอกเบี้ยสินเชื่ิUOB i-Cashจะแบ่งตามฐานรายได้ของผู้กู้ ซึ้งฐานเงินเดือนของผมอยู่ที่สองหมื่นบาท ได้อัตตราดอกเบี้ย ปีละ 20% ซึ้งถือว่าอัตตราเมื่อเทียบกับบัตรเครดิตก็พอๆกันที่ต่างคือ สินเชื่UOB i-Cash จะได้รับการอนุมัติที่ง่ายกว่าบัตรเครดิตแถมได้เป็นเงินก้อนเลย

UOB i-Cash

All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash อนุมัติไว

ครอบครัวเราร้องเงินมากเพราะต้องเอามาจ่ายค่าแรงให้กับคนงานก่อสร้างตอนนี้นจำได้เลยว่า ค่อนข้างเครียดมากเพราะไปขอสินเชื่อที่ไหก็บอกมาว่าน่าจะไม่ผ่าน ที่บ้านก็ไม่รู้จะทำอย่างไรดี เลยลองเข้าไปดูที่ UOB แต่เมื่อก่อนคิดว่า น่าจะยากเหมือนกัน พอลองเข้าไปคุย เจ้าหน้าที่บอกว่า เมื่อยื่นขอสินเชื่อจะได้ ได้เงินพร้อมใช้เริ่มต้นที่ 3 วัน เราว่าเร็วดีจริงๆ

UOB i-Cash

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash ขอยกเลิกไม่ใช่เรื่องยาก

เราต้องขอUOB จริงๆที่ทำให้เหนื่อยกับเรา ตอนแรกเราหาเงินที่ไหนไม่ได้เลย เลยตัดสินใจขอสินเชื่อจากUOB i-Cash แต่หลังจากที่ยื่นขอแล้วได้รับการอนุมัติแล้ว ปรากฏว่า งานที่เราทำอยู่ได้เงินมาพอกับที่เราต้องจ่าย เราเลยขอยกเลิกการขอสินเชื่อ เราน่าจะรออีกนิด แต่ทางUOB ดีมากเลยบอกไม่เป็นไร เพราะสามารถยกเลิกวงเงินได้ ภายใน 7 วัน โดยไม่มีค่าใช้จ่าย ขอโทษจริงๆ

UOB i-Cash

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash ไม่ต้องใช้หลักประกันเหมือนที่อื่น

สำหรับสินเชื่อ UOB i-Cash ผมว่าน่าจะเหมือนกับสินเชื่อทั้วไปนะครับ คือไม่ต้องมีหลักประกันอะไร สามารถยื่นขอได้เลยเพียงมีฐานเงินเดือนที่เราวางไว้ แต่สำหรับที่ต่างกว่าที่อื่น ผมชอบตรงเรื่องการเอาใจใส่ลูกค้าครับ ดูแลค่อนข้างดีมากเช่นเขาช่วยเรื่องการคำนวนเบี้ยที่จะต้องจ่าย ว่าเราเหมาะกับตัวไหนอย่างไร ผมชอบการบริการจริงๆ

UOB i-Cash

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

เป็นผู้หญิงก็ต้องช้อปปิ้ง จะช้อปปิ้งทั้งทีก็ต้องมีบัตรเครดิตคู่ใจอย่าง UOB Preferred Card

บัตรนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการช้อปปิ้ง คะแนนสะสม ชอบส่วนคืนเงินสด ท่องเที่ยว เดินทาง เพราะมีวงเงินให้ 5เท่าของรายได้ มีระยะปลอดดอกเบี้ยนาน 55วัน ทุกยอดใช้จ่ายผ่านบัตร 15บาทได้คะแนนสะสม 1คะแนน รับเงินคืน 15% เมื่อใช้จ่ายที่ Cafee Amezon , True Coffee ผ่านบัตร UOB preferred มีประกันการเดินทางด้วย.

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

สินเชื่อ UOB i cash สมัครตอนนี้เงื่อนไขการรับกระเป๋าเดินทางล้อลากคืออะไร

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

สินเชื่อ UOB i cash เอกสารที่ต้องใช้เมื่อเป็นเจ้าของกิจการสมัคร

คนต่างชาติสมัครสินเชื่อส่วนบุคคล UOB i-cash ได้ไหมคะ?

สินเชื่อส่วนบุคคลของธนาคารยูโอบียกเลิกได้ไหมคะ?

บัตรกดเงินสด

สินเชื่อ UOB I Cash สมัครแล้วได้วงเงินเท่าไหร่ครับ?

บัญชีออมทรัพย์

สิทธิประโยชน์ของการฝากบัญชีออมทรัพย์ UOB v care คืออะไร

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เราขาดส่งกี่งวดถึงจะโดนยึดรถครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย แค่มีเงิน7พันก็ขอได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้ไวมาก

CIMB ลดต้นลดดอก ฟังแล้วดูดีนะครับผมก็เคยใช้บริการตอนทำสัญญาจะมีระบุว่าต้องการผ่อนกี่เดือน กี่ปีได้รับอนุมัติเงินกู้ปุ๊บ หนี้เพิ่มปั๊บกู้ 80,000เป็นหนี้ธนาคารจริงๆ = 80,000 + (ดอกเบี้ย x จำนวนเดือนที่ทำสัญญา) ดีมากครับที่ให้รายละเอียดที่ชัดเจนไม่วกไวนมาให้ลูกค้าสับสนครับ เริ่มส่งเดือนหน้าแล้วครับ เอาใจช่วยด้วยนะ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี