Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อายุเท่าไหร่ถึงจะสมัครบัตรหลักได้

ฉันอายุ18ปีค่ะ และก็เพิ่งเรียนจบ แต่ว่าฉันก็มีธุรกิจเล็กๆของตัวเองทำ พอมีเงินเดือนให้ตัวเอง อยู่บ้าง และอยากจะสมัครบัตรเครดิตซิตี้พรีเมียร์ เพราะว่าลองอ่านรายละเอียดและข้อเสนอของบัตรดูน่าสนใจมาก และเห็นคุณแม่ คุณพ่อ และพี่ชายก็สมัครบัตรเครดิตซิตี้พรีเมียร์แล้วฉันรู้สึกสนใจ แต่ไม่รู้ว่าต้องอายุเท่าไหร่ถึงจะสมัครได้ เพราะของบริษัทอื่น ทำได้ ตั้งแต่อายุ18ปี ฉันก็เลยไม่แน่ใจของบัตรเครดิตซิตี้พรีเมียร์ เท่าไหร่เลยอยากจะสอบถามหน่อยน่ะค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สุพิศ

เราก็เป็นคนหนึ่งที่อยากใช้บัตรเครดิตซิตี้พรีเมียร์ เพราะรายละเอียดที่น่าสนใจหลายอย่าง ตอนนั้นก็อายุ19ปีแล้วอยากที่จะสมัคร เพราะคนในครอบครัวทั้งหมดก็สมัครตอนที่ครอบครัวของเราไปสมัครฉันก็ได้มีโอกาสคุยกับเจ้าหน้าที่พนักงานในเรื่องนี้และทางเจ้าหน้าที่แนะนำว่า ปกติแล้วทางบริษัทแนะนำว่าผู้ที่จะสมัครบัตรเครดิตซิตี้พรีเมียร์แบบบัตรหลัก ต้องมีอายุตั้งแต่20ปีขึ้นไปถึงจะสมัครได้

2019.10.12 19:28

รถถัง

ต้องมีอายุ ตั้งแต่ 20 ปีขึ้นไปนะครับถึงจะสมัครได้ แต่ถ้าน้องมีคุณแม่คุณพ่อที่ใช้บัตรนี้อยู๋แล้ว แล้วน้องอยากจะได้บัตรก็สามารถขอให้ท่านช่วยทำบัตรเสริมให้กับน้องได้ครับ เพราะว่าจริงๆการที่จะสมัครบัตรเครดิตได้นั้นทางธนาคารก็ไม่ได้ดูแค่อายุเท่านั้นนะครับ เค้าจะพิจารณาเรื่องรายได้ของเราเป็นหลักด้วย อย่างเช่น บัตรครดิตซิตี้พรีเมียร์ผู้ที่จะสมัครได้ต้องมีรายได้ขั้นต่ำ 30,000 บ./เดือนครับ

2020.07.11 3:28

หมูแดง

การสมัครบัตรเครดินซิตี้พรีเมียร์ จะต้องมีอายุ 20 ปีถึงจะสมัครบัตรหลักนี้ได้ค่ะ น้องอายุ 18 ปี และครอบครัวก็ใช้บัตรเครดิตที่อยู่ น้องลองคุยคุณพ่อคุณแม่ดูซิคะ ว่าให้ท่านสมัครบัตรเสริมให้ใช้หน่อย พี่คิดว่าท่านคงไม่ปฏิเสธและท่านก็รู้ว่าน้องขยัน เรียนหนังสือจบแล้ว และมีกิจการเล็กๆเป็นของตัวเองด้วยท่านคงภูมิใจอย่าแน่ๆที่เห็นน้องเป็นเด็กดีแบบนี้

2020.07.11 11:8

FIFA

ก็ตามนั้นนะครับ ตามเงื่อนไขที่ว่าต้องมีอายุ 20 ปีขึ้นไปถึงจะสมัครบัตรเครดิตซิตี้พรีเมียร์ได้ครับ ก็แค่รอไปอีกแค่สองปีเท่านั้นเองครับน้องไม่นานเกินรอ บัตรเครดิตที่เราเลือกมาแล้วว่าถูกใจก็อดใจรอหน่อยไม่ต้องรีบไม่ต้องร้อนหรอกครับ มันไม่ได้จำเป็นกับเราขนาดนั้น พี่ว่าน้องลองคิดให้ดีๆก่อนดีกว่าว่าบัตรเครดิตจะทำให้น้องใช้จ่ายมากขึ้นหรือป่าว เดี๋ยวรายได้ของน้องจะไม่พอชำระคืนนะครับ

2020.08.15 13:13

สุนี

จริงๆแล้วอายุก็มีส่วนสำคัญแต่เงินที่เรามีก็เป็นส่วนสำคัญด้วยค่ะ เพราะว่าหลักฐานทางการเงินก็เป็นอีกตัวนึงที่จะทำให้สถาบันการเงินมีความมั่นใจในการให้บริการกับเรา เพราะถ้าเรามีเงินเดือนหรือทำให้ทางสถาบันการเงินมั่นใจในการมีเงินของเราได้ เขาก็พร้อมจะให้บริการกับเราค่ะ ดังนั้นส่วนตัวเราเองต้องมีการเตรียมพร้อมสำหรับการขอใช้บริการก่อน

2020.08.29 3:45

Piilin*

ถ้าอยากได้บัตรนี้จริงๆก็ลองขอพ่อแม่สมัครบัตรเสริมให้คุณก็ได้นะคะ เพราะว่าอายุคุณก็สามารถที่จะทำบัตรเสริมได้แล้ว แต่บัตรเสริมก็มีค่าธรรมเนียมด้วยนะคะ ปีละ 1,000 บาท ถ้าคุณใช้เกิน 3 แสนบาทต่อปีก็ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียม ว่าแต่ทำไมคุณถึงอยากจะสมัครบัตรนี้หรอคะ ? บัตรนี้มีสิทธิประโยชน์อะไรที่น่าสนใจบ้าง? เผื่อจะได้สมัครตามบ้าง...

2020.09.08 7:1

น้ำปลา

จะว่าไปถึงตอนที่น้องอายุ 20 ปีแล้วสามารถสมัครบัตรเครดิตใบนี้ได้ตามเงื่อนไขก็ไม่ได้ว่ารายได้ของน้องจะตรงตามเงื่อนไขนะคะรายได้เขาค่อนข้างสูงอยู่ 30,000 บาทขึ้นไป ยังไงก็ลองทบทวนให้ดีนะคะส่วนในเรื่องบัตรเสริมที่จะให้พ่อแม่สมัครให้อันนี้ก็ต้องคุยกันเองในครอบครัวนะคะว่าพ่อแม่จะจำกัดการใช้จ่ายผ่านบัตรให้เราได้แค่ไหน

2020.09.13 16:18

หนุ่ม

แต่ถ้าดูจากสิทธิประโยชน์ก็น่าสนใจอยู่นะครับสำหรับการสมัครใช้บริการ บัตรเครดิตซิตี้พรีเมียร์ของธนาคารซิตี้แบงก์ ถึงแม้จะดูเหมือนว่ามีค่าธรรมเนียมรายปีที่สูง แต่ก็สามารถได้รับสิทธิประโยชน์ทั้งในการได้รับแจ้งคะแนนสะสม สะสมระยะทางในการแลกสายการบิน ได้รับส่วนลดเพิ่มเติม รับเครดิตเงินคืน บอกเลยว่าถ้าเป็นคนที่ชอบช้อปปิ้งหรือใช้เงินแนะนำให้ใช้บัตรเครดิตนี้เลยครับ

2020.09.19 4:48

Ananchai

เห็นด้วยกับคอมเม้นท์นึงด้านบนที่บอกให้น้องเจ้าของกระทู้บอกพ่อกับแม่ให้ทำบัตรเสริมของบัตรเครดิตซิตี้พรีเมียร์ให้น้องใช้ ไม่ใช่ว่าจะสนับสนุนให้น้องใช้บัตรเครดิตตั้งแต่อายุยังน้อยนะครับ แต่คิดว่าพ่อกับแม่จะมีการกำหนดการใช้จ่ายของน้องได้ในระดับนึงก่อน เมื่อโตขึ้น สมัครบัตรเครดิตเองได้ จะได้รู้วิธีการใช้และจ่ายเงินคืนครับ

2021.09.28 8:23

ราชพฤกษ์

เรื่องอายุ น่าจะยังไม่ต้องพูดถึงนะครับ เพราะน้องอายุ แค่ 18ปีเท่านั้นเอง ว่าแต่ อยากสมัคร ตอนนี้ทำงานมีเงินเดือนแล้วใช่ไหมครับ ตอนนี้จะว่าไปแล้วคนอายุน้อยๆบางครั้งขายของออนไลน์รายได้ดีกว่าพวกเราอีกนะครับ น้องอยู่ในกลุ่มแบบนี้ใช่ไหมครับ อาจจะต้องรอไปสักสองปีนะครับ หรือไม่แน่ถ้ารายได้ต่อเดือนดี ธนาคารอาจจะยอมให้ทำก็ได้นะ

2021.10.13 14:49

((Weerawut))

น้องเจ้าของกระทู้อายุ 18 ปีแต่มีธุรกิจเป็นของตัวเองแล้วเหรอครับ ดูแลด้วยตัวเองทั้งหมดเลยหรือเปล่า ถ้าบริหารเองทั้งหมด น้องเก่งมากนะครับ น่าจะเป็นเพราะคุณพ่อคุณแม่ให้การสนับสนุนและให้คำปรึกษาเรื่องการทำธุรกิจแน่ๆเลย ไม่ว่ายังไงผมคิดว่าเป็นเรื่องที่ดีที่สนับสนุนให้ลูกทำงานด้วยตัวเอง เป็นการฝึกที่ดีมากครับ

2021.10.15 14:18

^-^Neeramai

ขอโทษนะคะ น้องเจ้าของกระทู้บอกว่าเพิ่งเรียนจบ น้องอายุ 18 ปี เรียนจบมัธยมปลายใช่มั้ย? แล้วก็มีธุรกิจเล็กๆของตัวเองด้วย รับผิดชอบค่าใช้จ่ายของตัวเองได้แล้ว เก่งมากเลยค่ะ คุณพ่อคุณแม่ทั้งสอนทั้งสนับสนุนเป็นอย่างดีจริงๆ พี่ไม่ได้พูดถึงเรื่องบัตรเครดิตที่น้องถามมานะ เพราะว่ามีคนเข้ามาบอกไปหมดละ ชื่นชมทั้งครอบครัวค่ะ

2021.10.28 7:40

ธิดาธิดา

ไม่ใช่แค่เรื่องของอายุเท่านั้นคะที่จะต้องรอ เรื่องของรายได้น้องก็ต้องมีด้วยค่ะ ทำงานเป็นพนักงานประจำหรือเปล่า หรือว่าตอนนี้ทำอาชีพส่วนตัวแล้ว เพราะทั้งสองกรณีเรื่องของเงินรายได้ที่สามารถทำบัตรใบนี้ก็จะแตกต่างกันไปนะ ตอนนี้อายุ 18 ปียังไงก็ยังทำไม่ได้รอไปก่อนนะ เรื่องบัตรเครดิตต้องคิดให้เยอะๆว่าดีไหมที่จะสมัคร

2022.01.22 17:0

พัทธมน

เป็นของอะไรเหรอน้องที่บอกว่าอายุ 18 ก็สามารถสมัครบัตรเครดิตได้แล้ว ที่บอกว่าอายุ18 สามารถทำได้น่าจะเป็นบัตรเสริม มากกว่านะครับ แล้ว ถึงจะอายุครบตามที่เขากำหนด ก็ต้องมาดูในเรื่องของรายได้ด้วยนะ ว่าแต่ละเดือนน้องทำงานได้เท่าไรถึงสามารถทำบัตรพวกนนี้ได้ แต่ถ้าความคิดของพี่ อย่ารีบสร้างหนี้เลยครับ ทำงานเก็บเงินไปก่อนดีกว่า

2022.03.31 7:30

Waratcha-cha

ดูจากหลายๆคอมเมนต์ที่เข้ามา น้องเจ้าของกระทู้ต้องอดทนใช้บัตรเสริมไปก่อน พออายุ 20 ปีบริบูรณ์เมื่อไหร่ค่อยไปสมัครบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์มาใช้เองนะคะ มีอาชีพเป็นของตัวเอง มีรายได้ทุกๆเดือน ก็น่าจะสมัครได้แหละ เพราะว่าคุณสมบัติก็ครบแล้วนี่ แต่เรื่องวงเงินก็อีกเรื่องนึงเนาะ ต้องดูว่าทางธนาคารจะให้เท่าไหร่

2022.04.18 13:30

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง

เพิ่งรู้นะเนี่ยว่า บัตร Citi Bank premier Miles มีสิทธิประโยชน์ให้ใช้ที่สนามบินมากขนาดนี้

บัตรนี้คงจะถูกใจเหล่านักช้อปทั้งหลายที่เดินทางไปต่างประเทศบ่อยๆและซื้อของที่ร้านค้าปลอดภาษีแน่ๆ เมื่อชำระสินค้าในร้านค้าปลอดภาษีทั่วโลกด้วยบัตรciti bank premier จะได้รับคะแนนสะสมถึง 4เท่า ฟรีบริการลีมูซีน รับส่งที่สนามบิน ได้พักในห้องรับรองพิเศษที่สนามบิน และมีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางให้ด้วย

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

ช้อปจริงจัง ต้องบัตรนี้ บัตร Citibank PremierMiles Card

ใครที่เดินทางไปต่างประเทศบ่อยและชอบช้อปปิ้งจริงจังด้วย ต้องบัตรนี้เลย บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ บัตรที่คุณจะได้คะแนนเพิ่มสูงสุด 4 เท่า เมื่อช้อปที่ห้างสรรพสินค้าหรือร้านค้าปลอดภาษีที่ร่วมรายการทั่วโลก โอ้โห! ถูกใจขาช้อปเลย ซึ่งแน่นอนถูกใจดิฉันด้วย แถมคะแนนที่สะสมไว้ก็ไม่มีวันหมดอายุ มันดีมากไปอีกก็ตรงนี้แหละ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ คุ้มไหม ถามใจดู

คนเราก็พูดกันไปอย่างที่ใจคิด บัตรเครดิตมันจะใช้คุ้มหรือไม่คุ้มก็อยู่ที่ตัวเราเอง ผมเคยเห็นคนที่สมัครตามคนอื่น เอาเข้าจริงก็ไม่ค่อยได้ใช้ เสียค่าธรรมเนี่ยมเปล่าๆ เอาที่เราใช้จริง จ่ายไหวก็พอครับ ไม่ต้องสนใจหรอกมันจะหรูมั้ยหรือมันจะดูดีพอหรือเปล่า เพราะคนอื่นเขาก็ไม่ได้มาช่วยเราจ่ายค่าธรรมเนียมนี่ครับ ถ้าดูแล้วบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ เหมาะกับเรา ก็ใช้ ไม่เหมาะ ก็ไปดูบัตรฯอื่นครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ ถ้ายอดถึง จึงใช้ได้

ใช่ๆ บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ มีสิทธิประโยชน์นี้ "บริการห้องรับรองพิเศษผ่าน Priority Pass ณ สนามบินกว่า 1,000 แห่งทั่วโลก ไม่จำกัดจำนวนครั้ง" .อย่าเพิ่ง ว้าว! เพราะมีคำว่า "แต่" ด้วย ต้องมียอดใช้จ่ายครบ 1,000,000 บาท/ปีปฏิทินก่อนนะ แล้วบัตร Priority Pass เนี่ยจะออกให้ภายในเดือนก.พ.ปีถัดไป ซึ่งบัตรมีอายุ 1 ปีนับจากวันที่ออกให้ ต้องเดินทางบ่อยจริงๆอะ ถึงจะคุ้ม แต่ก่อนจะได้ใช้ ต้องจ่ายให้ถึงล้านก่อนนะ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

สิทธิประโยชน์จากบัตร Citibank PremierMiles Card

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต)

ทำบัตรเครดิตของซิตี้แบงค์ดีไหม

อยากทราบเรื่องการเวฟค่าธรรมเนียมของบัตรซิตี้ พรีเมียร์ค่ะ

รายได้ขั้นต่ำของการสมัครบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

วงเงินอนุมัติและดอกเบี้ยเท่าไร

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ห้างแม็คโคร ทำไมไม่รับบัตรเครดิตเจ้าอื่น

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรซิตี้แบงค์ แคชแบ็กกดเงินได้ไหมครับ

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เงินเดือนเท่าไหร่ถึงจะใช้ citibank prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

วงเงินอนุมัติและดอกเบี้ยเท่าไร

บัตร citi prestige ดีไหมครับอยากสอบถามคนที่ใช้บัตรนี้อยู่ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (เกษียณอายุ),เงินบำนาญ

ข้าราชการรับเงินบำนาญสามารถทำบัตรเครดิตได้มั้ยคะ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ ใช้แล้วไม่ตรงใจ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ไปต่างประเทศมีประกันให้

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

All (บัตรเครดิต),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย ให้ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์ อร่อย ชิลล์ จิบชายามบ่าย

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ คะแนนมีวันหมดอายุ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เที่ยวก่อนนะ จะกลับมาผ่อน

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี