Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จริงๆแล้วทำอะไรได้บ้าง

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ไมมีการสะสมแต้มคะแนน ไม่มี เครดิตเงินคืนเหมือนกับใบอื่นๆของเขาเลย เลยวงวัย ว่า บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ใบเนี๊ยะ มันมีเอาไว้ทำอะไรได้บ้างเหรอ เพราะ เราเห็นว่า ถ้าเป็นในค่ายอื่นๆยังพอมีสะสมแต้มอะไรบ้าง บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ทำออกมาทำไมแล้ว จริงๆแล้วมันทำอะไรได้บ้าง

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

อรุณศรี

ตอนแรกๆก็สงสัยครับว่าบัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ทำออกมาทำไปเพราะไม่มีอะไรให้เลยครับ แต่พอได้ใช้สักระยะหนึ่ง เห็นความแตกต่างครับ ถึงแม้ว่า สะสมแต้มหรือะไรไม่ได้เลย แต่บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ให้วงเงินที่ค่อนข้างมาก แถมเขายังมีแบบสิทธิประโยชน์เล็กๆน้อยๆบางอย่างให้เป็นของขวัญเล็กๆน้อยครับเช่น ระยะเวลาปลอดดอกเบี้ยที่เพิ่มขึ้นเป็น 55 วัน ค่าธรรมเนียมการกดเงินสดเพียง 1%

2019.10.14 19:28

อาทิตย์

ต้องบอกแบบนี้นะครับ บัตรเครดิตแต่ละใบที่เขาทำออกมา มันมีจุดประสงค์การใช้งานของมันอยู่แล้วครับ เราต้องเลือกแบบที่เป็นของเราจริงๆครับ ถามว่าเอามาแล้วไม่ชอบซื้อของ กับบัตร ถ้าเอาบัตรแบบสะสมคะแนนมาใช้ก็ไม่คุ้มเหมือนกัน เช่นเดียวกันกับ บัตรใบนี่ครับ เขาก็มีส่วนลดซื้อสินค้าหรือการกดเงินสด ถ้าเราไม่ชอบกดเงินสดบัตรใบนี้ก็ไม่เหมาะกับเรา เลือกบัตรตามการใช้งานของเราครับ

2020.06.30 2:56

กระเเต

ถึงแม้ว่าจะไม่มีสะสมคะแนนเหมือนกับบัตรอื่นๆ แต่บัตรนี้มีจุดเด่น คือ เค้าฟรีค่าธรรมเนียม และเหมือนที่คุณอรุณศรีบอก บัตรนี้มีค่าธรรมเนียมในการกดเงินสด ที่เก็บเพียง 1% ถ้าเทียบกับที่อื่นคือ 3% เลยนะ อีกอย่างถ้าคุณเป็นคนชอบดูหนัง ซื้อบัตรที่เครือSF ได้1 แถม 1 .... จะว่าไปแล้วบัตรนี้ก็มีดีอยู่น้าาา ไม่ใช่ว่าจะไม่มีดีเลย...

2020.09.07 14:39

Koko

บางครั้งคนที่ต้องการใช้บัตรเครดิตก็มีเป้าหมายในการใช้บัตรเครดิตต่างๆกันอย่างเช่นคนที่เข้ามาถามอาจจะเน้นการสะสมแต้มหรือเครดิตเงินคืนอะไรต่างๆแต่สำหรับหลายๆคนก็เน้นการใช้งานมากกว่าหรือการสะดวกสบายในการใช้จ่ายดังนั้นบัตรใบนี้ให้ความสะดวกสบายในการใช้จ่ายได้แทนเงินสด จึงไม่ถือว่าเป็นบัตรที่ไม่มีอะไรพิเศษจริงๆก็พิเศษอยู่นะครับ

2020.09.18 10:38

สมชาย

บัตรเครดิตซิมพลิซิตี้มุ่งเน้นสำหรับลูกค้าที่อยากมีบัตรเครดิต และไม่ค่อยได้ใช้งานบัตรเครดิต ผมไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพ และมีสิทธิพิเศษทุกเดือนสำหรับเดือนเกิดด้วย และยังมีส่วนลดสำหรับร้านค้าที่ร่วมรายการกว่า 4000 แห่งทั่วโลก แต่ก็มีเงื่อนไขสำหรับผู้สมัครใช้บริการว่าต้องมีอายุตั้งแต่ 20 ปีขึ้นไปนะครับ

2020.09.19 5:12

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Simplicity ไม่มีค่าธรรมเนียมรายปี ตลอดชีพจริงหรือ!!

บัตรนี้ไม่มีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพ ออกบัตรใหม่ ยังได้ค่าธรรมเนียมคืนเมื่อชำระค่าบัตรที่เคาท์เตอร์เซอร์วิสด้วย คนที่ชอบดูภาพยนต์คงจะถูกใจด้วยเพราะบัตรนี้ให้สิทธิ์ซื้อบัตร ซื้อ 1แถม 1 ที่เครือ SF เดือนละ2สิทธิ์ มีความคุ้มครองอุบัติเหตุระหว่างเดินทางในวงเงินชดเชยสูงถึง7ล้านบาทถ้าชำระค่าเดินทางผ่านบัตร

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ มีสิ เติมน้ำมันให้ตังค์คืน

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ฟรี!หลายค่าธรรมเนียม

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

สิทธิประโยชน์จากบัตร Citi Simplicity Card

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ซื้อตั๋วหนัง 1 ใบได้ถึง 2

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้มีการสะสมแต้ม มีเงินคืนไหมคะ

บัตรเครดิต วีซ่า

ระยะเวลาปลอดดอกเบี้ย อยู่ที่กี่วัน

ใครถือบัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ช่วยตอบหน่อยครับ

วงเงินอนุมัติและดอกเบี้ย บัตรเครดิต Citi Simplicityเท่าไหร่ครับ แล้วเสียค่าธรรมเนียมเท่าไหร่ครับรายปี?

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ดีไหมครับ

All (ธนาคาร)

อยากยกเลิกการรับข้อมูลข่าวสารทำยังไง

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ฉันอยากทราบเรื่องของการโดนระงับบัตรเครดิตค่ะ

อยากจะขอเพิ่มวงเงินในบัตรสามารถทำได้ไหมครับ แล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิก / ธนาคารกสิกรไทย

อายุเท่าไหร่ถึงจะสมัครบัตรหลักได้

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

เงินเดือน 20000 จะได้วงเงินบัตรเครดิตประมาณเท่าไหร่คะ

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,เจ้าของธุรกิจ

เจ้าของกิจการหรืออาชีพอิสระเนี่ยต้องใช้เอกสารประกอบการสมัครอะไรบ้าง

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์ อร่อย ชิลล์ จิบชายามบ่าย

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card จ่ายประกันได้เงินคืน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature มีบริการดีด้วยนะเธอ

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตร UOB Preferred เธอรู้มั้ยได้เครดิตเงินคืนด้วยนะ

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เที่ยวก่อนนะ จะกลับมาผ่อน

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

บัตร KTC SSC Platinum MasterCard รักรถ รักคุณ

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอสซี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี