Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันภัยกับแอกซ่ามีการคุ้มครองจำนวนวันยังไงบ้างคะต่อทริป

ฉันอยากสมัครใช้บริการประกันภัยของแอกซ่า เพราะว่าได้ยินเพื่อนๆบอกว่าเมื่อเกิดปัญหาขึ้นกับการเดินทางเราสามารถได้รับการดูแลหรือการคุ้มครองจากประกันภัยดังกล่าวและเรา สามารถซื้อประกันภัยได้แบบรายเที่ยวหรือรายปีก็ได้ซึ่งให้การคุ้มครองเหมือนกัน ฉันอยากรู้เกี่ยวกับการประกันภัยการเดินทางว่ามีการคุ้มครองสูงสุดกี่วันต่อทริป เพื่อใช้จะได้ใช้คำนวณเป็นตัวกำหนดในการเดินทางไปแต่ละทริปได้

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Nanthit

สำหรับการคุ้มครองระยะเวลาในการซื้อประกันการเดินทางของ axa ผมใช้บริการของผลิตภัณฑ์นี้มีการประกันภัยแบบรายเที่ยวให้กับเราด้วย ซึ่งมีการคุ้มครองสูงสุด 180 วันต่อทริป มากขนาดนี้ทำให้เราเดินทางไปอยู่ต่างประเทศได้หลายเดือนเลย และเรายังสามารถได้รับประกันภัยแบบรายปีเป็นการคุ้มครองไม่จำกัดจำนวนทริปในระยะเวลา 1 ปี โดยระยะเวลาสูงสุดสำหรับการเดินทางจะต้องไม่เกิน 90 วันต่อทริปค่ะ

2019.10.20 19:28

Phawta

ในนามของลุงพล ลุงพลก็เดินทางไปต่างประเทศบ่อยนะ ทีทีหนึ่งก็หนึ่งเดือนเลย ลุงพลก็ใช้ ประกันการเดินทางของ AXA ทุกครั้งเลย ส่นวันก็ตามที่เขาบอกเลย แต่ลุงพล จะซื้อเป็นรายปีมากกว่าเพราะว่ามันคุ้มมากกว่า แล้วเวลาไปต่างประเทศซื้อแบบรายปีไปลุงพล ก็ยังแอบไปเที่ยวประเทศใกล้กันได้ด้วย ด้วยครับ AXA เป็นประกันที่น่าเชื่อถือสำหรับลุงพลครับ

2020.06.23 14:11

butterflypea

รายละเอียดตามคห.ที่1เลยค่ะ แต่อยากจะแนะนำจขกทเพิ่มเติมนะคะ ประกันภัยการเดินทางของที่นี่มีอยู่ 2 แบบค่ะ เป็นแบบรายเที่ยวกับแบบรายปี ถ้าจขกทเดินทางบ่อย (มากกว่า5ครั้ง/ปี) แนะนำให้สมัครเป็นรายปีจะคุ้มกว่าเป็นรายเที่ยวนะคะ เพราะว่าใช้ได้ไม่มีจำกัดค่ะตลอด 1 ปี แนะนำให้ทำกับที่นี่นะคะเพราะว่าเคลมง่าย บริการดีค่ะ

2020.09.08 9:31

บราวนี่

รู้สึกว่าประกันภัยการเดินทางแบบรายเที่ยวเนี่ยจะเหมาะสำหรับคนที่มีแผน การเดินทางไปต่างประเทศ แบบนานๆ 1 เดือนขึ้นไป ถึงจะเรียกว่าเป็นการซื้อประกันแบบรายเที่ยวที่คุ้มค่าแต่ถ้าเดินทางไปต่างประเทศครั้งหนึ่งไม่นานเท่าไหร่แค่ไม่กี่อาทิตย์แนะนำให้ซื้อแบบรายปีดีกว่าค่ะ แต่ถ้าที่รู้มาประกันภัยการเดินทางของแอกซ่าแบบใดเที่ยวนี้คุ้มครองนานเหมือนกันนะคะตั้ง 180 วัน

2020.09.13 16:38

สมนึก

ก็ไม่ว่าลุงจะเลือกประกันการเดินทางแบบรายเที่ยวหรือรายปี แนะนำเลยนะครับว่าให้เลือกแบบแผนในระดับสูงสุดไปเลยครับลุง เพราะราคาก็ไม่ต่างกันมาก บางคนบอกว่าแค่ระดับ silver ก็พอ แต่ผมแนะนำเป็นแบบ platinum ไปเลยครับ เพราะว่าได้รับการคุ้มครองที่มากกว่า แถมยังได้รับการช่วยเหลือหรือสิทธิประโยชน์มากกว่าด้วยครับแลกกับเงินไม่เท่าไหร่เอง

2020.09.19 5:43

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันการเดินทาง

ซื้อประกันภัยในช่วงนี้มีโปรโมชั่นอะไรบ้างคะ

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

ใช้ประกันภัยของเอกซ่าดีอย่างไร

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

All (ประกัน)

ซื้อประกันภัยในช่วงนี้มีของกำนันไหมคะ

ประกันการเดินทาง,ประกันทันตกรรม,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ประกันการเดินทางของแอกซ่าดูแลปัญหาเรื่องฟันไหม

ประกันภัยนี้คุ้มครองการเดินทางของเราอย่างไรคะ

ประกันภัยสุขภาพ

สามารถใช้การประกันภัยนี้ที่ต่างประเทศได้ไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

ปีใหม่อยากไปต่างประเทศ

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

ร้านกาแฟชิลๆในหัวหิน

SIM เที่ยวต่างประเทศ ใช้สัญญาข่ายไหนดี

ประกันภัยนี้คุ้มครองการเดินทางของเราอย่างไรคะ

เที่ยวเขาใหญ่บ้านเรา

การจัดการงบประมาณ,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

เที่ยวไหนดีช่วปีใหม่

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี