Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตร Wecard และ บัตร True digital card สองใบนี้ต่างกันยังไงคะ?

คือวันก่อนไปที่ศูนย์ True shop ในห้างมา เพราะอยากเปิดบัตร Wecard แต่พนักงานให้บัตร True digital card มาค่ะ น้องพนักงานบอกมาว่าใช้บัตรนี้ได้ พอลองเอามาดู ก็ปรากฏใช้ลงทะเบียนในแอป true money wallet ได้จริงๆ ก็เลยสงสัยค่ะว่า บัตร Wecard และ บัตร Trur digital card สองใบนี้ต่างกันยังไงในเมื่อใช้เชื่อมกับแอป true money wallet ได้ทั้งคู่คะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ice

บัตร Wecard และ บัตร True digital card เป็นบัตรเสมือนบัตรเครดิตทั้งคู่ค่ะ ใช้ซื้อของ ชำระค่าสินค้า ค่าบริการ ในร้านค้าที่รับบัตรมาสเตอร์การ์ดและร้านค้าออนไลน์ทั่วโลกได้เหมือนกันทั้งคู่ค่ะ แต่จะต่างกันตรงที่ การใช้งานผ่านบัตร True digital card เราจะได้รับทรูพอยท์ เป็นคะแนนแทนเงินสด เพื่อใช้จ่ายในครั้งต่อไป ในขณะที่ บัตร Wecard เราจะไม่ได้รับคะแนนทรูพอยท์เมื่อใช้งานค่ะ

2019.10.21 19:28

Taweepak

ขอเพิ่มเติมเกียวกับ เรื่องของ WeCard by TrueMoney หน่อยนะคะ เป็นบริการ Mobile Prepaid Card ที่ทรูมันนี่ร่วมกับ MasterCard เพื่อให้ผูไปใช้ชำระค่าสินค้าหรือบริการผ่านบัตรเหมือนบัตรเครดิตหรือบัตรเดบิต โดยสามารถชำระได้ทั้งร้านค้า On-line และ ร้านค้าที่รับชำระด้วยบัตร MasterCardสามารถนำเงินที่อยู่ในบัญชีทรูมันนี่

2020.06.18 14:26

วสิน

ซื้อบัตร WeCard เดี๋ยวนี้เราจะไม่สามารถที่จะหาซื้อได้อีกต่อไปแล้ว เพราะสามารถสมัครใช้บริการที่ true money wallet ได้เลย ซึ่งสมัครฟรีไม่เสียค่าบริการส่วน บัตร Trur digital card เราสามารถที่จะสมัครใช้บริการผูกกับทรูมันนี่วอลเล็ทไปในตัวด้วยได้เหมือนกันครับ ว่าสามารถได้รับแต้มคะแนนทรูพ้อยใครอยากที่จะได้บ้างก็ลองไปสมัครดู

2020.07.16 7:16

น้อง

เราเองเมื่อเดือนก่อนก็จะไปสมัครบัตร v-cross ค่ะ แต่พนักงานบอกว่าเราสามารถเอาแต้ม 49 แต้มของเราแลกบัตรทรูดิจิตอลการ์ดได้ เห็นว่าผลประโยชน์แล้วก็สิทธิพิเศษในบัตรก็คล้ายๆกัน เป็นบัตรเสมือนบัตรเครดิตบัตรเดบิตอะไรพวกนี้ เราว่าใช้สะดวกดีนะคะ ไม่จำเป็นต้องมีบัตรเครดิตก็สามารถซื้อของออนไลน์เพราะมันมีเลขรหัสบัตรด้านหลังเหมือนกันด้วย

2020.07.25 17:46

เกษม

บัตร True digital card เป็นบัตรเดบิตแบบเติมเงินครับ ที่คุณสามารถเติมเงินเข้าไปได้ผ่านจุดที่รับบริการเติมเงิน บัตรนี้ไม่มีค่าบริการทำบัตรไม่มีค่าสมัครครับ เมื่อคุณสมัครใช้บัตรนี้สามารถใช้จ่ายร้านค้าที่มีสัญลักษณ์ Master Casd ได้ทุกร้านทั่วโลก คุณยังใช้รูดซื้อของออนไลน์ได้ทุกแอพพลิเคชั่น เมื่อคุณจะให้จ่ายผ่านบัตรทุก 25 บาทคุณจะได้ True Point 1 แต้มครับ

2020.08.07 3:7

รำมะนา

หมายความว่าถ้าอยากได้ True Ponit ก็ต้องใช้บัตร True digital card ถ้าไม่ซีเรียสว่าจะได้ ponit หรือไม่ก็ใช้บัตร Wecard ประมาณนี้มั้ยคะ ตอนนี้ มันมีแอพโน้น บัตรนี้มาเต็มไปหมด ไม่รู้จะใช้อันไหนก่อน ดีค่ะ ที่ได้มารู้จักรายละเอียดบัตรเพิ่มอีก 2 ใบ ต้องเรียกว่า บัตรเสมือนบัตรเครดิต เนอะถึงจะถูก นอกจาเรื่อง ponit แล้วมีเรื่องอื่นอีกมั้ยคะ?

2020.08.26 10:44

ภูผา

ผมจะอธิบายง่ายๆแล้วกันว่าบัตรนี้ต่างกันยังไง เมื่อก่อนจะเป็น We Card แต่ปัจจุบันมีการผลิตออกมาเป็นตัวบัตรคล้ายกับเครดิต/เดบิตแล้วเปลี่ยนชื่อเป็น true digital card ทำออกมาเป็นบัตรแบบmastercard แต่ใช้งานเหมือนกันครับ คือใช้ผูกกับบัญชีของ true wallet ซึ่งบัตร true digital card จะได้รับpoint เหมือนกับบัตรเครดิตเลย ถ้าใช้บัตรนี้กับร้านที่มีสัญลักษณ์ MasterCard รับ 1 ทรูพอยท์ ทุก 25 บาท แต่ถ้าเป็น We Card จะไม่สามารถสะสมแต้มได้ครับ

2020.09.08 9:45

คัพเค้ก

สรุปว่ามันก็คือบัตรใบเดียวกันเพียงแต่พอเวลาเปลี่ยนก็เลยเปลี่ยนชื่อเปลี่ยนรูปแบบให้ทันสมัยและใช้งานสะดวกมากยิ่งขึ้น หนูเข้าใจแบบนี้ถูกใช่ไหมคะเอาเป็นว่าหนูมีแอป truemoney wallet ใช้บ้างไม่ใส่บ้างส่วนเรื่องบัตรนั้นไม่เคยสนใจเลยค่ะหาข้อมูลหรือบ้างนะคะแต่ก็ไม่ค่อยได้ข้อมูลที่ชัดเจนก็เลยไม่ค่อยมั่นใจที่จะใช้ค่ะ

2020.09.13 16:40

นก

สุดยอดจริงๆเลยนะครับสำหรับใครที่ใช้บริการของ true money wallet นอกจากจะเป็นกระเป๋าตังค์ที่ช่วยให้เราสามารถซื้อ application ได้แล้ว ยังช่วยให้เราสามารถที่จะใช้บริการของ บริการคล้ายๆกันของบัตรเครดิตได้อีกด้วยโดยที่เราไม่จำเป็นต้องเสียค่าธรรมเนียมรายปี ก็สามารถได้รับบัตรในรูปแบบของดิจิตอลได้อีกต่างหาก ใครที่ไม่รู้จักไปศึกษาเลยนะครับ

2020.09.19 5:46

Prapan

สงสัยว่าผมจะมาช้าไป ผมรู้จักแต่ true money wallet ครับ บัตร Wecard และ บัตร True digital card ที่คุยกันอยู่ผมไม่รู้จักเลย ไม่รู้วิธีการใช้งานเลยครับ สำหรับผมการใช้งานของ true money wallet เพียงพอแล้ว ผมใช้ซื้อของอยู่ไม่กี่ที่หรอก จึงไม่ได้สนใจหรือดาวน์โหลด wallet มาใช้มากเท่าไหร่ ใครชอบมีหลายๆแอพก็จัดเลยครับ

2021.09.22 15:59

วันวิสาข์

บัตรที่ว่านี้ เราสามารถ สร้างได้ ในแอพวอลเล็ทของ ทรูได้ใช่ไหมคะ เวลาที่จะซื้อของหรือว่าจ่ายเงินแบบบัตรเครดิต ง่ายมากเลย แต่เอาจริงๆนะคะ เราไม่ค่อยจะได้ใช้บัตรตัวนี้เท่าไรหลอกคะ ส่วนใหญ่เวลาที่ใช้งานทรู วอลเล็ท ก็เอาไว้ซื้อของที่ 7/11 เท่านั้นแหละ ส่วนซื้อของออนไลน์ เราจ่ายแบบเก็บเงินปลายทางซะเป็นส่วนใหญ่คะ

2021.10.14 15:29

Anny an

เราก็ใช้บริการ true money wallet ตอนที่ดาวน์โหลดแอพนี้มาก็ไม่ได้ใช้บัตร Wecard หรือ บัตร True digital card นะ ใช้แอพนี้ก็ดีเหมือนกัน สะดวกดีเวลาชำระเงินค่าสินค้าหรือค่าบริการ ไม่ต้องใช้เงินสด แค่เติมเงินในแอพนี้ก็เอาไปใช้ได้แล้ว เราเติมเงินจากบัญชีธนาคารของเรานี่ล่ะ ผ่านแอพพลิเคชั่นของธนาคาร สะดวกดีค่ะ

2021.10.16 8:34

Dari ka

ตอนที่เราดาวน์โหลด true money wallet มาใช้ก็ทำได้นะ เราไม่เคยมีบัตร Wecard หรือ บัตร True digital card ค่ะ แค่นี้ก็โอเคแล้ว ใช้งานง่าย สะดวก ไม่ต้องพกเงินสดเมื่อออกไปซื้อข้างนอก มีร้านค้าหลายร้านที่รับชำระเงินผ่าน true money wallet ก็เลยรู้สึกว่าสะดวกดี เอาโทรศัพท์ไปเตรื่องเดียวก็พอแล้วไม่ต้องพกของเยอะ

2021.10.29 13:36

นภัสรพี204

ไม่ต้องไปใช้งานอะไรให้สับสนแล้วค่ะ มาเปิดใช้ true money wallet ตัวนี้ตัวเดียวจบเลย ของเราเองเมื่อก่อนบอกเลยค่ะว่าไม่เคยสนใจการใช้งานพวกนี้เลย หลังจากที่มีโควิด-19 มา เราเลยลองมาเปิดใช้งานดู เพราะไม่อยากจับเงินสด ใช้ไปใช้มา เชื่อไหมคะ ว่าตอนนี้เราแทบไม่ได้จับเงินสดเลย ส่วนใหญ่จะใช้จ่ายผ่าน true money wallet

2022.01.14 16:31

วัชรพงษ์

เคยเห็นนะเจ้าบัตรสองใบนี้ แต่ว่ามันานมากแล้วน่าจะมาณ 3-5ปีที่แล้วได้ ที่คนใช้งานบัตรพวกนนี้ ตอนนี้ก็อย่างที่เพื่อนๆบอกบัตรพวกนี้ไม่ได้ใช้แล้ว สามารถใช้งานผ่านกับพวกแอพฯที่เป็นวอลเล็ทอย่างของทรูได้เลย ง่ายมาก ไม่ต้องกลัวบัตรหายไม่ต้องกลัวว่าคนจะเอาไปใช้งาน เดี่ยวนี้สบายและปลอดภัยกว่าเมื่อก่อนเยอะแล้วละ

2022.03.25 16:48

Lop-00

อ้าว...บัตร Wecard กับ บัตร True digital card ไม่ใช่บัตรเดียวกันเหรอครับ ผมเห็นสองชื่อนี้บ่อยๆ แต่ไม่รู้ว่าทำไมถึงคิดว่าเป็นบัตรเดียวกันไปได้ ส่วนตัวใช้แต่แอป true money wallet ไม่ได้ใช้บัตรพวกนี้ เลยไม่รู้ว่าจริงๆแล้วมันเป็นคนละบัตรกัน ผมเองใช้แค่แอปก็พอแล้วนะครับ การใช้งานสะดวกดี ไม่ต้องพกเงินสด ง่ายดีครับ

2022.04.30 7:18

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (อี วอลเล็ต)

Truemoney Cash back

สำหรับแอฟTrueMoney Wallet ตอนนี้น่าใช้มากๆใครที่ลังเลอยุ่รีบๆนะ เพราะตอนนี้ TrueMoney Wallet สะดวก คุ้มค่า มั่นใจ เมื่อซื้อประกันจ่ายผ่าน ทรูมันนี่ วอลเล็ทเงินคืน (Cash back) 40% จะถูกโอนเข้าบัญชีทรู มันนี่ วอลเล็ต ภายหลังจากการชำระเงินสำเร็จและบริษัทฯได้รับคำยืนยันการรับประกันจากบมจ.กรุงเทพประกันภัย

Truemoney

Truemoney ผูกกับบัตรเครดิตได้

เมื่อผู้ใช้ผูกบัตรเครดิตมาสเตอร์การ์ดกับ True Money Wallet โดยสามารถรับบริการได้ที่ร้าน 7-Eleven และร้านค้าพันธมิตรทรูมันนี่ อาทิ Dairy Queen, TrueCoffee, CP FreshMart, Dunkin’, Chester’s และอื่นๆ ถึง 200,000 จุดทั่วประเทศ การร่วมมือในครั้งนี้ตอกย้ำกลยุทธ์เพื่อพัฒนาระบบชำระเงินดิจิทัล พร้อมสนองตอบนโยบายภาครัฐในการขับเคลื่อนประเทศไทยสู่สังคมไร้เงินสดอย่างเต็มรูปแบบ

Truemoney

Truemoney จ่ายบิลง่ายๆไม่มีค่าธรรมเนียม

แอฟTrueMoney Wallet ใช้งานได้สะดวกแล้วก็สามารถ การจ่ายค่าไฟค่าน้ำ ค่าโทรศัพท์ หรือค่าบัตรเครดิตต่างๆ ที่สามารถจ่ายได้ผ่านแอพด้วยการสแกนบาร์โค้ดได้ฟรีค่าธรรมเนียมทุกบิล สะดวกจริงๆเลย เดีนวยี้เราเคลียบิลของที่บ้านจบได้ไวมาก เมื่อก่อนต้องวิ่งไปจ่ายบิลหลายๆบินแล้วก็ไม่ใช่ไปที่เดียวด้วย กล้าจะจ่ายเสร็จหมดไปเกลือบวัน แต่TrueMoney Wallet ใช้จ่ายบิลที่บ้านได้เลย

Truemoney

All (ธนาคาร),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

Truemoney เติมเงินได้หลายทาง

เมื่อก่อนจะเติมเงินTrueMoney Wallet ทีค่อนข้างลำบากมากเลยเพราะหาที่เติมเงินยากมากเลยทำให้ไม่ค่อยได้ใช้TrueMoney Wallet มากเม่าไร แต่ตอนนี้ TrueMoney Wallet สามารถเติมเงินได้หลายช่องทาง ทั้งบัตรเติมเงิน, โอนผ่านตู้ ATM, ตู้ทรูมันนี่, หรือแม้แต่การผูกบัญชีธนาคาร แล้ว เราเลยกลับมาใช้TrueMoney Wallet อีกครั้ง

Truemoney

Truemoney ผูกกัับบัตรไม่มากถึงสามใบ

ตอนนี้TrueMoney Wallet สามารถผูกกับบัตรเครดิต/เดบิตของธนาคารอะไรก็ได้ ได้แล้วนะครับ ผูกสูงสุดได้ 3 ใบ จากเมื่อก่อนที่จะเป็นแบบเติมเงินอย่างเดียว เดี่ยวนี้อะไรก็ง่ายไปหมดแล้วครับ ยิ่งสามารถผูกได้แบบนี้ เวลาไปไหนเราพกแค่โทรศัพท์ติดตัวไปแค่เครื่องเดียวก็จบแล้วครับ ไม่ต้องคอยมาค้นว่าจะเอาบัตรอะไรจ่ายดี แบบนี้ผมชอบครับ

Truemoney

Truemoney ผูกกับบัตรเครดิด มีCashback

ช่วงนี้ถือว่าเป็นโอกาศที่ดีมากสำหรับคนที่มีบัตรเครดิตในมือเพราะตอนนี้ อาจจะต้องร้องว้าวไปเลยครับ เพราะว่าคนที่มีบัตรเครดิตแล้ใใช้ผูกกับTrueMoney Wallet เขามีโปรโมชั่น Cashback นั้น จัดหนักจัดเต็มมาก! เพราะฉะนั้นใครไม่มี TrueMoney Wallet ต้องไปดาวน์โหลดมาติดสมาร์ทโฟน แล้วผูกบัตรเครดิตไว้เลยนะครับ เร็วๆเข้านะครับเพื่อนๆ โปรโมชั่นนี้ใกล้จะหมดแล้วนะครับ

Truemoney

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

เติมเงินไม่ถึงร้อยได้ไหมครับ

Truemoney / ทรู มันนี่

All (บัตรเครดิต)

ต้องอายุเท่าไหร่หรอค่ะถึงจะทำบัตร True digital card ได้?

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

อยากถอนเงินออกจาก wallet ครับ สามารถทำได้ไม๊ครับ

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต),การจัดการเงิน

ใครใช้ True Money Wallet เเล้วเติมเงินไม่เข้าบ้าง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (อี วอลเล็ต)

บัตร we card true money wallet หมดอายุแล้วต่อยังไง

เงินในแอป Truemoney wallet โอนซื้อของต่างประเทศได้ไหมคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต)

ต้องอายุเท่าไหร่หรอค่ะถึงจะทำบัตร True digital card ได้?

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ลูกสาวอายุ 16 ปีอยากให้ทำบัตร ATM ของออมสินดีไหม ต้องใช้เงินเยอะไหมคะ

บัตรเดบิต GSB GEN CARD / ธนาคารออมสิน

บัตรเดบิต

เกี่ยวกับบัตรเดบิต K MAX+ DUCATI กรณีเข้ารักษา เราจะยื่นเรื่องการเบิกอย่างไร ถ้าสถานพยาบาลไม่อยู่ในเครือบริษัทประกัน?

บัตรเดบิต K-Max Plus DUCATI / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร),ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน),การมีลูก,All (การมีบุตร),ความป่วยไข้

บัตรกรุงศรี เดบิต OPD ใบนี้ ช่วยเราจ่ายค่ารักษาพยาบาลได้แบบคุ้มกว่ายังไงบ้างค่ะ?

บัตรกรุงศรี เดบิต OPD / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์

บัตรเดบิตที่ได้จากตอนเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยใช้ได้แค่ในประเทศไทยเท่านั้นไหม?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

จะหาบัตร Wecard ได้จากที่ไหนครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (การลงทุน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด รับสิทธิเท่าบัตรเครดิต

ผมไม่น้อยใจครับที่ไม่สามารถทำบัตรเครดิตได้ เพราว่าผมทำบัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด ครับ ซึ้งผมดูแล้วไม่ต่างกันครับ แต่ของผมดีกว่า คือเอาเงินเราเองมาใช้ แถมเมื่อใช้บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด รับสิทธิ์ร่วมกิจกรรมสุดพิเศษ ส่วนลดโรงแรม รวมทั้งสิทธิประโยชน์มากมายด้านไลฟ์สไตล์และการช้อปปิ้ง

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด

All (ธนาคาร),การปกป้องข้อมูล

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต มีรหัสปลอดภัย

บัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ถ้าเราผูกกับแอปในมือถือทุกครั้งที่ใช้งาน เขาจะส่งรหัส OTP รหัส OTP ช่วยให้เรารู้สึกปลอดภัยมากขึ้น - เพิ่มควำมปลอดภัยในกำรทำธุรกรรมออนไลน์ด้วยกำรยืนยันกำรทำรายกรด้วยยตัวเราเอง ไม่ต้องมานั่งจำรหัสผ่านให้ปวดสมอง แถมไม่มีใครทราบรหัสเราด้วย เป็นการป้องกันหลายชั้นจริงๆเรื่องความปลอดภัย

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ปรับวงเงินตอนไหนก้ได้

เราใช้บัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิตซื้อสินค้าแทนเงินสด แต่ปรากฏว่าเราไม่สามารถซื้อสินค้าได้เพราะวงเงินที่เรากำหนดไว้ตอนที่เปิดไม่ถึงราคาสินค้าที่เราต้องการ เราเลยโทรไปที่ศูณย์ บริการ ทำได้ง่ายมากๆเลยแจ้งเข้าระบบอัตโนมัติเลย ใช้เวลาไม่กี่น่าที่วงเงินที่เรากำหนดในบัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิตก็สามารถเปลี่ยนได้เลย สะดวกและรวดเร็วจริงๆ

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ยูโอบี วีซ่า เดบิต สบายกับการใช้เงินสด

ตอนนี้ถ้าใช้บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า มันง่ายมากเลยนะ เพราะตอนนี้บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า เขาสะดวกสบายกับระบบ "2 IN 1" ในบัตรเดียว ด้วยอิสระในการใช้จ่ายผ่านบัตรเงินสด (Debit Card) จากบัญชีเงินฝาก และการเบิกถอนเงินสด ได้แบบสบายๆเลยนะ แถม การใช้แต่ละครั้งไม่มีค่าธรรมเนียมอีกต่างหากนะ ใครสนใจก็รีบๆนะตอนนี้เขามีของกำนัลเยอะมากเลย

ยูโอบี วีซ่า เดบิต

บัตรเดบิต

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต บัตรเสียค่าธรรมเนียม

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต ถึงแม้จะมีการเสียมีค่าใช้จ่าย (ค่าธรรมเนียมรายปี )วึ้งเราต้องจ่ายทุกๆปีที่สามร้อยบาทก็จริง แต่ก้เป็นการเสียแค่ปีละครั้งซึ้เหมือนกับบัตรอื่นๆทั่วไป แต่ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต ถ้าเราทำไว้ ดีกว่าบัตรเครดิตแน่นอนอาจจะซื้อของได้จำกัดก็ตามแต่ส่วนลดก็มีให้ได้ใช้พอๆกันเลย ทีเดียว

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต

บัตรเดบิต

ยูโอบี วีซ่า เดบิต ถึงจะมีค่าธรรมเนียมแต่ไม่ว่ากัน

เรื่องของค่าธรรมเนียมรายปี มีกันหมดแทบทุกค่ายแหละ แต่นี้ก็ไม่ใช่เหตุผลที่เราเลิกใช้บริการของค่ายเขา บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า เสียค่าธรรมเนียมรายปี 300บาท/ปีก็จริงแต่ถ้าได้ใช้บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่าสักครั้งสองครั้งคุณจะเห็นว่าไม่แพงอย่างที่คิด สิ่งแรกที่ได้เลยคือส่วนลดตามร้านค้าชั้นนำซึ้งไม่ต่างจากการใช้บัตรเครดิต ส่วนข้อที่สอง ทุกการใช้งานไม่มีค่าธรรมเนียม แค่นี้ก็โอแล้ว

ยูโอบี วีซ่า เดบิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี