Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อัตราดอกเบี้ยสำหรับกรุงศรีมีแต่ได้ออนไลน์กับไม่ออนไลน์ต่างกันยังไงครับ

ครับผมอยากรู้เกี่ยวกับบริการเงินออมของกรุงศรีมีแต่ได้เห็นว่าตอนนี้มีระบบที่สามารถสมัครโดยผ่านทางช่องทางออนไลน์โทรศัพท์มือถือของเราและมีระบบที่สมัครได้จากทางแบงค์สาขาผมอยากจะรู้เกี่ยวกับเงื่อนไขการรับอัตราดอกเบี้ยใครๆก็บอกว่าทางช่องทางออนไลน์มีอัตราดอกเบี้ยที่สูงกว่าทางที่เราสมัครทางบัญชีสาขาผมอยากรู้ว่าในกรณีแบบไหนได้ในการฝากขั้นต่ำเท่าไหร่ถึงจะได้รับอัตราดอกเบี้ยพิเศษที่ได้กล่าวมาครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Maprang

ครับสำหรับบัญชีที่ได้ที่เปิดผ่านช่องทางออนไลน์จะได้รับอัตราดอกเบี้ย 1.3% สำหรับยอดเงินฝากที่น้อยกว่าหรือเท่ากับ 1แสน บาท แต่ได้รับดอกเบี้ย 1.10 เปอร์เซ็นต์ต่อปีสำหรับยอดเงินฝากตั้งแต่ 1 แสนบาทแต่ไม่เกิน 50 ล้านบาท ก็ถือว่ามากกว่าการเปิดบัญชีผ่านทางช่องทางสาขานะครับถึง 0.2%และแถมไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมในการทำรายการถอนเข้าถอนออกด้วยในกรณีที่ยอดเงินน้อยกว่าแสนบาทนะครับ

2019.10.25 19:28

Ting

อัตราดอกเบี้ยที่ฝากทั้งสองอย่างไม่ได้หนีกันมากครับ ผมว่าแทบไม่ต่างกันเลยครับ คิดดูสิครับ แบบฝากออนไลน์ยังได้แค่ 1.3% เลยครับ ฝากปกติก็ได้เท่านี้ครับ ผมว่า ยังไงก็ยังให้ดอกเบี้ยที่น้อยอยู่ดีครับ ถ้าเทียบกับธนาคารอื่น เช่น ของ CIMB เขามีดอกเบี้ยบางตัวที่ให้ถึง3.3% เลยนะครับ ผมว่าถ้าอยากเปิดบัญชี ต้องหาหลายๆที่ก่อนดีกว่าครับ

2020.06.24 6:53

Kan.M

ตอนนี้ธนาคารไหนๆดอกเบี้ยพอกันแหละค่ะ ไม่ค่อยมีหรอกที่สูงมากๆหรอก เพราะตั้งแต่มีโควิดมาเนี่ยธนาคารก็ลดดอกเบี้ยลง อยู่ที่ตัวคุณมากกว่าว่าคุณสะดวกที่จะใช้งานกับธนาคารไหน... ถ้าคุณอยากจะได้ดอกเบี้ยเยอะๆแนะนำให้คุณไปฝากประจำแทนดีกว่าค่ะหรือไม่ก็เอาเงินไปลงทุนในหุ้นหรือกองทุนรวม จะเห็นผลมากยิ่งขึ้น มากกว่าการที่คุณจะเอาเงินไปฝากประจำด้วยซ้ำ

2020.09.08 10:24

ซูชิ

ขอถามเพิ่มเติมได้ไหมคะอย่าว่ากันนะ คืออยากทราบจริงๆว่าทำไม กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้เปิดบัญชีออนไลน์กับไม่ออนไลน์ถึงมีอัตราดอกเบี้ยต่างกันคะ ขอทราบเหตุผลหน่อยใครรู้ความจริงบ้างแต่ส่วนตัวที่เราดูคิดว่าน่าจะเป็นเพราะ เดี๋ยวนี้ธนาคารอยากเน้นให้ลูกค้าใช้บริการผ่านออนไลน์มากขึ้นก็เลยมีอัตราดอกเบี้ยมากกว่าเมื่อสมัครออนไลน์ แต่ไม่รู้ว่าเหตุผลนี้จริงหรือเปล่า

2020.09.13 16:48

ช้าง

คงจะเป็นการเพิ่มดอกเบี้ยเพื่อที่จะช่วยให้การสมัครใช้บริการ ได้ง่ายขึ้นผ่านทางช่องทางการออนไลน์หรือทาง application ของธนาคารแล้วครับ เพื่อรณรงค์ให้ผู้คนไปสมัครกันง่ายๆโดยไม่ต้องเดินทางไปยังสำนักงานสาขา เพื่อลดงานและเพื่อเพิ่มอัตราดอกเบี้ยให้กับคนที่สมัครด้วย แต่ก็อย่างที่บอกครับธนาคารอื่นก็มีอัตราดอกเบี้ยที่สูงกว่าลองไปหาดู

2020.09.19 5:33

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ทำไมถึงถอนเงินออกไม่ได้คะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

กรุงศรีมีแต่ได้ออนไลน์กับไม่ออนไลน์ต่างกันยังไง

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีกรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ต้องเสียภาษีไหมคะ?

บัตรเดบิต

เมื่อไม่มีบัตรเดบิตจะถอนเงินได้อย่างไรคะ

ธนาคารดิจิทัล

บัญชีที่เปิดทางแอพพลิเคชั่นใช้ร่วมกับผู้อื่นได้ไหมคะ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

เจ้าอาวาสวัดแถวบ้านอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารกรุงศรีได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

มีเงื่อนไขอะไรที่อาจจะทำให้เราถูกปิดบัญชีครับ

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (เศรษฐกิจ)

เด็กอายุต่ำกว่า 18 ปีจะได้รับเงินเยียวยาหรือไม่

ดอกเบี้ยสำหรับบัญชีเงินฝาก Youth Savings ตอนนี้คือเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

มีการเปรียบเทียบนิสัยทางการกับความขี้เกียจคิออะไรครับ?

All (ธนาคาร)

สถาบันการเงินประเภทที่ไม่ใช่ธนาคารมีอะไรบ้างครับ?

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากเผื่อเรียกของธนาคารออมสินมีจุดเด่นอะไร

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 500 บาทเท่านั้นค่ะ และทางธนาคารนั้นจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆเดือนมิถุนายนและธันวาคม นอกจากนี้ยังสามารถฝากถอนได้ทุกวันไม่จำกัดจำนวนครั้ง ถ้าเรายิ่งฝากเงินเยอะเราก็จะได้รับดอกเบี้ยมากเพราะว่าทางธนาคารนั้นจะคิดดอกเบี้ยให้เราทุกๆวัน เมื่อรู้แบบนี้มาเปิดบัญชีนี้เยอะๆนะคะ ของเขาดีจริง

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

All (ประกัน)

ซิลเวอร์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ซิลเวอร์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย เมื่อเราสมัครประกันนี้เราสามารถเลือกแผนความคุ้มครองของเราได้โดยมีให้เลือกถึง 4 แผนด้วยกัน และคุ้มครองสูงสุดไม่เกิน 90 วัน ต่อการเดินทาง 1 ครั้ง และมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินระหว่างที่เราเดินทางตลอดระยะเวลา 24 ชั่วโมง และเมื่อเราซื้อผ่านทางอินเทอร์เน็ตเราก็สามารถพิมพ์กรมธรรม์ได้เอง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์ เมื่อเราสมัครประกันนี้อุ่นใจได้เลยเพราะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงเรื่องปัญหาต่างๆในการเดินทาง แต่มีข้อยกเว้นอยู่อย่างหนึ่งคือจะไม่ได้รับความคุ้มครองในเรื่องของกระเป๋าเดินทางล่าช้า และทั้งนี้หากเกิดอุบัติเหตุทางบริษัทจะจ่ายค่ารักษาพยาบาลให้สูงสุดถึง 1,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปี และจะจ่ายค่ารักษาพยาบาลสูงสุด 3,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่มีอายุตั้งแต่ 9 วัน - 75 ปี

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์

บัญชีออมทรัพย์,All (ประกัน)

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ คุ้มครองเหนือระดับ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ ได้รับความคุ้มครองจากอุบัติเหตุสูงสุดถึง 10,000,000 บาท หรือ 10 เท่าของเงินฝาก โดยได้รับความคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมง ได้รับดอกเบี้ยสูงและรับดอกเบี้ยเป็นรายเดือน โดยสามารถเปิดบัญชีได้ด้วยเงินขั้นต่ำ 1,000 บาท เพียงแค่มีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้ สามารถฝากถอนเงินกี่ครั้งก็ได้ ไม่จำกัดจำนวนครั้ง

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุการเดินทาง (TA) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยอุบัติเหตุการเดินทาง (TA) By กรุงเทพประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี