Forum
แก้ไขล่าสุด: 

กรุงศรีมีแต่ได้ทำไมถึงเสียค่าบริการไกรุงศรีมีแต่ได้ทำไมถึงเสียค่าบริการ การทำธุรกรรมไหนว่าฟรีครับหนว่าฟรีครับ

วันก่อนผมลองไปสมัครบัญชีมีแต่ได้ที่เปิดที่ทางสาขา แล้วต้องมีจำนวนเงินฝากในการเปิดบัญชีขั้นต่ำ 500 บาทเป็นบัญชีสำหรับบุคคลทั่วไปมีบัตรเดบิตและมีสมุดคู่ฝาก ทำให้เราสามารถที่จะทำธุรกรรมทางเงินผ่านตู้ ATM ได้แต่ดูเหมือนว่าเมื่อเรากดเงินหรือว่าทำธุรกรรมเกินครั้งที่ 3 ขึ้นไปก็เราต้องเสียค่าบริการครั้งละตั้ง 50 บาทต่อรายการผมคิดว่าเป็นอะไรที่แพงมากแต่เห็นมีเพื่อนบอกว่าบัญชีนี้จริงๆไม่ต้องเสียค่าทำธุรกรรมไม่ใช่เหรอแล้วก็สะดวกทำในมือถือได้ด้วย

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Maladee

ครับบริการนี้มีอีกบัญชีหนึ่งที่ชื่อว่าบัญชีมีแต่ได้ที่เปิดผ่านช่องทางออนไลน์หรือทางอินเทอร์เน็ตโทรศัพท์มือถือของเราครับ ซึ่งบริการนี้จะไม่มีการคิดค่าธรรมเนียมการทำรายการตั้งแต่การครั้งที่ 3 เป็นต้นไปที่ต้องเสีย 50 บาทเป็นโปรโมชั่นของการเปิดบัญชีนี้ครับซึ่งมีอายุถึงวันที่ 31 ธันวาคมปี 63 และยังจะได้รับอัตราดอกเบี้ยที่สูงด้วยถึง 1.3% สำหรับยอดเงินฝากที่น้อยกว่าแสนบาท

2019.10.30 19:28

มณู

ได้อ่านเงื่อนไขการการงานไหมครับ เขาบอกว่า ตั้งแต่การครั้งที่ 3 เป็นต้นไปที่ต้องเสีย 50 บาท สำหรับค่าธรรมเนียมการทำธุรกรรมนะคะ เราว่าอ่านเงื่อนไขข้อตกลงการใช้งานของเขาให้ดีๆก่อนจะดีกว่านะคะ เขาจักเป็นโปรของเขาเฉยๆ นะคะ แล้วก็มีตัวหนังสือเล็กๆที่เรามองไม่เห็นนะคะ อั่นนั้นละคะที่เราต้องสนใจเป็นพิเศษคะ เงื่อไขเพียบเลยคะ

2020.06.24 14:21

Palida-s.

ตามความเข้าใจของเรานะบัญชีกรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้เค้าเน้นการออมเงินเป็นหลักค่ะ เค้าก็จะมีลิมิตในการถอนเงินในแต่ละเดือน คือถอนได้ไม่เกินสามครั้งต่อเดือน คุณจะถอนกี่บาทก็ได้ แต่ถ้าถอนเกินจากสามครั้งก็จะมีค่าธรรมเนียมประมาณ 50 บาท เราว่าเค้าก็น่าจะทำถูกแล้วนะคะ ถ้าถอนบ่อยๆคุณก็ไม่ค่อยได้ดอกเบี้ยแถมไม่ได้เก็บเงินซักทีนะ....

2020.09.08 14:18

ปูลม

บัญชีออมทรัพย์ก็ไม่ได้เหมือนกันทั่วๆไปนะครับไม่ใช่เอาไว้ฝากเงินแล้วจะปลดจะถอนเมื่อไหร่ก็ได้บางครั้งก่อนเปิดบัญชีออมทรัพย์ก็ต้องเลือกให้ดีแล้วก็อ่านเงื่อนไขให้ละเอียดนะครับจะได้ไม่เจ็บใจหรือมึนงงแบบนี้ คราวนี้ถ้าคุณอยากจะได้บัญชีออมทรัพย์ที่จะเบิกจะถอนเมื่อไหร่ก็ได้แบบธรรมดาก็คงต้องเสียบัญชีกรุงศรีมีแต่ได้ที่เพิ่งเปิดไปน่าเสียดายนะครับ

2020.09.14 17:22

น้ำตาล

เป็นเงื่อนไขของบัญชีออมทรัพย์นี้ค่ะ ที่กำหนดให้สามารถทำถอนได้แค่ 2 ครั้งต่อเดือน ในเมื่อคุณต้องการที่จะฝากบัญชีนี้คุณต้องยอมรับเงื่อนไขนั้นนะคะ ถ้าคุณคิดว่าต้องการที่จะถอนมากกว่า 2 ครั้งต่อเดือนคุณก็ต้องยอมจ่าย 50 บาทในครั้งต่อไป แต่คุณไม่ต้องการก็ปิดบัญชี แล้วก็เปิดบัญชีอื่นที่คุณเห็นว่ามีเงื่อนไขที่คุณยอมรับได้ก็จะดีกว่าไหมคะ

2020.09.20 7:32

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ทำไมถึงถอนเงินออกไม่ได้คะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

กรุงศรีมีแต่ได้ออนไลน์กับไม่ออนไลน์ต่างกันยังไง

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีกรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ต้องเสียภาษีไหมคะ?

บัตรเดบิต

เมื่อไม่มีบัตรเดบิตจะถอนเงินได้อย่างไรคะ

ธนาคารดิจิทัล

บัญชีที่เปิดทางแอพพลิเคชั่นใช้ร่วมกับผู้อื่นได้ไหมคะ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

เจ้าอาวาสวัดแถวบ้านอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารกรุงศรีได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

Internet Banking กับ Mobil Banking เหมือนกันไหม?

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากเผื่อเรียกของธนาคารออมสินมีจุดเด่นอะไร

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),ความป่วยไข้

บัญชีออมทรัพย์ UOB secure จ่ายค่ารักษาพยาบาลไหม

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

มึงสมัครบัญชียูโอบีปลอดภาษีทวีสินมีเงื่อนไขอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

ในกรณีการฝากเงินบัญชีร่วมกันถ้าอีกคนหนึ่งเสียชีวิตจะถอนเงินได้ไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์ ประกันภัยอันนี้จะคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงปัญหาต่างๆจากการเดินทาง ยกเว้นแค่เรื่องของความล่าช้าของประเป๋าเดินทางตรงนี้ทางบริษัทจะไม่คุ้มครองให้ และหากเกิดอุบัติเหตุผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปีจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,000,000 บาท แลพหากอายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี จะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 2,000,000 บาท

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุการเดินทาง (TA) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยอุบัติเหตุการเดินทาง (TA) By กรุงเทพประกันภัย

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย เป็นประกันภัยที่ให้ความคุ้มครองตั้งแต่ นักท่องเที่ยว มัคคุเทศก์และผู้นำเที่ยวในระหว่างการเดินทางท่องเที่ยว โดยที่บริษัทนี้จะให้ความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องขออุบัติเหตุ การสูญเสียอวัยวะ และค่ารักษาพยาบาลท่เกิดจากอุบัติเหตุ

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันชีวิต

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์ เมื่อใช้ประกันนี้จะให้ความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงทรัพย์สินต่างๆที่เสียหายจากการเดินทาง โดยเมื่อเจอกับอุบัติเหตุทางบริษัทให้ค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี และได้รับค่ารักษาพยาบาลวงเงินสูงสุดถึง 750,000 บาท เมื่อผู้เอาประกันมีอายุ 75 ปีขึ้นไป

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง เพื่อฝันที่เป็นจริง

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ เปิดง่ายเพียง 100 บาท

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ เมื่อเราสมัครบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยแบบคงที่ โดยดอกเบี้ยนั้นอยู่ที่ 0.125% เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 100 บาท ไม่จำเป็นต้องฝากทุกเดือน ธนาคารจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆ 6 เดือน สามารถถอนเงินสดข้ามเขตหรือเขตเดียวกันก็ได้ ที่ตู้ ATM ไหนก็ได้ มีเงื่อนไขการเปิดบัญชีว่าชื่อบัญชีจะต้องเป็นชื่อบัญชีบุคคลคนเดียวเท่านั้น ไม่มีการเปิดบัญชีร่วม

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี