Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีออมทรัพย์นี้ไม่มีสมุดคู่ฝากหรือครับ

ผมใช้บริการสมัครเปิดบัญชีออมทรัพย์กับ CIMB thai ผมอยากรู้ว่าทำไมบริการนี้ไม่มีสมุดคู่ฝากครับทำให้เราไม่สามารถที่จะใช้สมุดคู่ฝากในการทำธุรกรรมของเราได้กับธนาคารใกล้บ้านแล้วถ้าเราอยากได้รับสเตทเม้นล่ะเราจะทำยังไงเพื่อเอาไปใช้ปลูกกับบัตรเครดิตหรือเอาไปใช้ในการรับราชการหรือบริการอื่นๆแล้วแต่เงินไม่มีสมุดคู่ฝากแล้วเราจะทำยังไงดีครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สุวรรณ

ค่าบริการนี้เป็นบริการที่ทางบัญชีออมทรัพย์ CIMB จัดขึ้นจะไม่มีสมุดคู่ฝากนะครับทางธนาคารจะจัดส่งให้กับลูกค้าทุกสิ้นเดือนทาง email address ที่แจ้งไว้กับทางธนาคารอย่างนั้นสามารถไปดาวน์โหลด statement ได้จากอีเมลที่เราให้ไว้กับทางธนาคารครับเราอาจจะไปไล่ดูแล้วก็เช็คว่าทางธนาคารได้ส่งให้เราแล้วแต่เรายังไม่ได้เปิดอ่านหรือเปล่าเห็นค่าเราเช็คเราก็จะได้พบเอกสารดังกล่าวได้ครับ

2019.10.31 19:28

วีระชาย

ใช่ปกติเขาจะส่งมาให้ทุกเดือนอยู่แล้วนะครับ เราสามารถเก็บรงบรวมไว้ได้เลยครับ ลองเข้าไปดูที่กล่องเมลของคุณดูนะครับ เมื่อก่อนผมก็เป็นแบบนี้ละครับ ไม่ทราบว่าต้องไปเอา statement จากที่ไหน ไปดูในเมลกล่องขาเข้าก็ไม่มีเลยครับ จนเพื่อนบอกว่า ลองไปดูที่กล่องขยะสิ เข้าไปก็เจอจริงๆเลยครับ สงสัยเราตั้งค่ารับเมลผิดนะครับ

2020.06.22 2:46

Peangpen

อ้าว...งงกับจขกท. แล้วตอนที่คุณไปสมัครขอเปิดบัญชีคุณไม่รู้หรือไม่เอ้ะใจเลยหรอคะว่าทำไมเค้าไม่ให้สมุดบัญชีคุณมา??? ปกติถ้าเป็นบัญชีออมทรัพย์ถ้าคุณไปสมัครจะมาพร้อมสมุดคู่ฝากนะ แต่เราว่าคุณน่าจะเปิดบัญชีแบบไม่มีสมุดคู่ฝากรึเปล่า? ก็เลยมีแต่บัตรเดบิตเท่านั้น ก็แก้ปัญหาไปก่อนแบบตามทั้งสองคห.ที่ได้ตอบคุณไปแล้วค่ะ ตามนั้นเลย...

2020.09.08 14:34

วิลลี่

ผมเข้าใจได้นะครับบางครั้งบางคนตอนเปิดบัญชีพนักงานธนาคารก็พูดวกไปวนมามากเกินไปจนทำให้ลืมจุดสำคัญหรือฟังเรื่องราวรายละเอียด รู้แค่ว่าบัญชีนี้ไม่มีสมุดคู่ฝากแต่ก็ไม่รู้ว่าจะได้รับข้อมูลอะไรยังไงเอาเป็นว่าตอนนี้พี่คงดูแล้วนะครับว่าจะได้รับ statement ยังไงถ้าอยากจะนำ statement ไปทำธุรกรรมการเงินอื่นๆครับผม

2020.09.14 17:26

นิหน่า

เรายังสงสัยกับคำถามของคุณนะคะ ในเมื่คุณใช้บริการสมัครเปิดบัญชีออมทรัพย์กับ CIMB thai ที่เป็นบัญชีไม่มีสมุดคู่ฝาก คุณไม่ทราบตั้งแต่ตอนแรกเหรอค่ะ ว่าทำไมถึงไม่มีสมุดคู่ฝากแล้วจะสามารถทำธุรกรรมทางการเงินอย่างไร และรวมถึงการบริการอื่นๆด้วย คุณไม่ได้สอบถามเจ้าหน้าที่พนักงานของธนาคารก่อนที่จะเปิดบัญชีวิธีการใช้บริการหรือคะ

2020.09.20 7:53

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB เปิดบัญชีผ่านแอปได้ไหม

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์ CIMB ฝากยังไงถึงจะได้ดอกเบี้ย 2%

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ผู้ที่เปิดบัญชีต้องอายุเท่าไหร่

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

จะโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยไปบัญชีอื่นโอนที่สาขาของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้ไหม?

เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้สะดวกดีไหมคะ?

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล

เงื่อนไขการเปิดบัญชี UOB สแตช

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

อยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้เอกสารอะไรและขั้นต่ำเท่าไหร่ครับ?

การลงลายมือชื่อในเอกสารการทำธุรการสำคัญไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

การจัดการงบประมาณ,All (การวางแผนการเงืน)

สหกรณ์ออมทรัพย์ครูคืออะไร และมีไว้เพื่อประโยชน์อะไร?

All (บัตรเครดิต),บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

อยากจะไปเปิดบัญชีกับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไร? แล้วก็ขั้นต่ำเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

ถ้าไม่ได้ใช้บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทยไปเกินหนึ่งปี เราจะยังกลับมาใช้งานได้อยู่ไหมคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทย / ธนาคารซีไอเอ็มบี

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

เปิดบัญชีง่ายๆกับบัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ เมื่อเปิดบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกสิ้นเดือนมิถุนายนและธันวาคม และนอกจากนี้ยังมีบริการของทางธนาคารผ่านทางอินเตอร์เน็ตตลอด 24 ชั่วโมงอีกด้วย ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีอยู่ที่ 1,000 บาท แค่เพียงมีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว หากในระยะเวลา 1 ปี เงินที่ฝากในบัญชีไม่มีการเคลื่อนไหว และเงินที่เหลืออยู่น้อยกว่า 5,000 บาท ทางธนาคารจะคิดค่ารักษาบัญชีเป็นราคา 100 บาทต่อเดือน

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง เมื่อสมัครบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกเดืนอ โดยที่อัตราดอกเบี้ยต่อปีอยู่ระหว่าง 0.65% - 1.40% เราสามารถฝากหรือถอนจำนวนเงินเท่าไหร่ก็ได้และไม่จำกัดจำนวนครั้งอีกด้วย เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 1,000 บาท เพียงแค่มีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้ โดยที่ 1 คน = 1 บัญชีเท่านั้น

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยทรัพย์สิน,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

Good Sense By อลิอันซ์

Good Sense By อลิอันซ์ หากเกิดอุบัติกับผู้เอาประกันนั้นทางประกันจะให้ความคุ้มครองโดยที่หากผู้เอาประกันมีอายุมากกว่า 16 ปีขึ้นไป หรือ ไม่เกิน 65 ปี จะได้รับความคุ้มครองสูงสุดถึง 4,000,000 บาท และหากผู้เอาประกันอายุต่ำกว่า 16 ปี หรือ มากกว่า 65 ปี จะได้รับความคุ้มครองสูงสุดถึง 2,000,000 บาท ค่ารักษาพยาบาลในต่างประเทศจะได้รับวงเงินสูงสุดถึง 2,500,000 บาท

Good Sense By อลิอันซ์

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),ประกันภัยรถยนต์,ประกันมอเตอร์ไซค์,All (ประกัน)

อุ่นใจทุกครั้งเมื่อเปิดบัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ยูโอบี จูเนียร์ ใครๆก็สมัครได้

ยูโอบี จูเนียร์ เพียงแค่เรามีอายุ 18 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว โดยที่เปิดบัญชีขั้นต่ำอยู่ที่ 1,000 บาท ดอกเบี้ยที่ได้รับเป็นดอกเบี้ยแบบคงที่โดยอยู่ที่ 0.50% จะได้รับดอกเบี้ยทุกๆ 6 เดือน คนหนึ่งคนสามารถเปิดได้แค่บัญชีเดียวเท่านั้น เด็กอายุต่ำกว่า 15 ปีสามารถให้ผู้ปกครองมาเปิดบัญชี โดยใช้ชื่อบัญชีของผู้ปกครอง เด็กอายุ 12 ปีขึ้นไปสามารถขอใช้บริการ ATM ได้

ยูโอบี จูเนียร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี