Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีเครดิตคืนเงินไหม

บัตรเครดิตหลายไป ของซิตี้แบงค์มี เรื่องเครดิตคืนเงิน เกลือบทั้งหมดใช่ไหมคะ แล้ว บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ ใบนี้ มีเครดิตคืนเงินไหมคะ ถ้าคือได้ประมาณเท่าไรของยอดสินค้าที่ซื้อคะ แล้ว เครดิตเงินคืน ได้ยังไงเหรอ เขาคืนเครดิตเงินคืนให้เรา อย่างไรบ้างเหรอคะ คือ กำลังหาข้อมูลคะ คิดว่าอยากทำบัตรเครดิต ของซิตี้แบงค์นะคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Thanadol

บัตรเครดิต ของซิตี้แบงค์ทุกใบมีเครดิตเงินคืน ยกเว้น บัตรแม็คโครที่ไม่สามารถได้เครดิตเงินคืน ส่วนบัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ ที่คุณถามให้เครดิตเงินคืน รับเงินคืน 15% ทุกวัน ณ ร้านค้า และห้างสรรพสินค้าชั้นนำที่ร่วมรายการ เพียงแลกคะแนนเท่ายอดซื้อ จำกัดการแลกคะแนนสะสมขั้นต่ำที่ 1,000 คะแนน ส่วนการให้เครดิตเขาไม่ได้ให้เป็นเงินสดนะ บางตัวเอาไปหักยอดชำระสิ้นเดือนได้

2019.11.03 19:28

Elizabeth

ตกลงว่าเจ้าของคำถามสนใจสมัครบัตรเครดิตของธนารคารอะไรคะ ธนาคารซิตี้แบงก์หรือธนาคารยูโอบี เห็นถามมาสองธนาคารเลยหรือว่าสองธนาคารนี้เขารวมกันแล้ว เราตกข่าวหรือเปล่า ไม่ได้กวนนะคะแค่ไม่มั่นใจในการรับรู้ข่าวสารของตัวเองเท่านั้น ถ้าจะสมัครบัตรเครดิตสักใบเลือกที่ตรงกับการใช้งานจริงๆของคุณดีกว่าค่ะ จะได้ไม่เสียเปล่า

2020.06.18 2:20

Linlin2495

ขออธิบายเรื่องการให้เครดิตเงินคืนนะคะ .... เครดิตเงินคืนไม่ได้หมายความว่าเขาจะคืนเงินสดให้คุณ แต่จะให้คืนในลักษณะที่เป็นเครดิตกลับไป ตามปกติบัตรเครดิตจะมีแคมเปญร่วมกับห้างสรรพสินค้า ถ้าร้านไหนที่เข้าร่วมกับบัตรเครดิตของคุณเมื่อคุณซื้อของครบตามราคาที่เขาตั้งไว้ คุณก็จะได้เงินคืนกี่เปอร์เซ็นตามข้อตกลง เช่น ถ้าซื้อ 1,500 บาทจะได้เครดิตเงินคืน 50 บาท เงิน50 บาทตรงนี้คุณสามารถที่จะเอาไปหักลบกับยอดบัตรบิลเดือนถัดไปได้ค่ะ

2020.09.09 3:24

มู่หลาน

จริงค่ะเห็นด้วยกับคอมเม้นที่บอกว่าเครดิตเงินคืนไม่ได้รับเป็นเงินสดนะคะดังนั้นการจะสมัครบัตรเครดิตไม่ต้องไปใส่ใจลงรายละเอียดเรื่องเครดิตเงินคืนมากนักหรอกค่ะดิฉันว่าเรื่องสะสมแต้มกับโปรโมชั่นส่วนลดที่จะได้รับจากบัตรเครดิตนั้นน่าสนใจกว่ารวมถึงวงเงินอัตราดอกเบี้ยแล้วก็กำลังในการผ่อนชำระของเรานะคะ ถ้าคิดแบบนี้แล้วจะเป็นการมีบัตรเครดิตที่สบายใจค่ะ

2020.09.14 17:33

น้ำค้าง

เราเองสนใจจะสมัครบัตรเครดิตไว้ใช้สักใบแต่ยังไม่ทราบว่าบัตรเครดิตใบไหนดีที่ใช้คุ้มค่า ระหว่างบัตรเครดิตที่ให้เครดิตเงินคืน หรือว่าบัตรเครที่มีการสะสมคะแนนเราเห็นว่าบัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ น่าสนใจนะคะ ที่ให้เครดิตเงินคืนถึง 15% แล้วไม่ทราบว่ามีบัตรเครดิตตัวไหนที่เราสามารถได้รับบัตรเครดิตเงินคืนหรือเงื่อนไขที่ดีกว่นี้คะ

2020.09.20 8:56

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

เป็นผู้หญิงก็ต้องช้อปปิ้ง จะช้อปปิ้งทั้งทีก็ต้องมีบัตรเครดิตคู่ใจอย่าง UOB Preferred Card

บัตรนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการช้อปปิ้ง คะแนนสะสม ชอบส่วนคืนเงินสด ท่องเที่ยว เดินทาง เพราะมีวงเงินให้ 5เท่าของรายได้ มีระยะปลอดดอกเบี้ยนาน 55วัน ทุกยอดใช้จ่ายผ่านบัตร 15บาทได้คะแนนสะสม 1คะแนน รับเงินคืน 15% เมื่อใช้จ่ายที่ Cafee Amezon , True Coffee ผ่านบัตร UOB preferred มีประกันการเดินทางด้วย.

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

UOB Lady Solitaire บัตรนี้ทำมาเพื่อผู้หญิงจริงๆหรอ

สำหรับสาวๆที่ชอบช้อปปิ้ง บัตรนี้เหมาะกับคุณ เพราะบัตรนี้เข้าใจผู้หญิงอย่างแท้จริง ทั้งในเรื่องสะสมคะแนนเมื่อช้อปผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ ทั้งในห้างสรรพสินค้า และร้านค้าออนไลน์ รับคะแนนสะสมทุก10บาท อุ่นใจเมื่อท่องเที่ยวเพราะ ให้ความคุ้มครองกระเป๋าเงินในกรณีถูกขโมย สูญหายจากอุบัติเหตุในวงเงิน3,000 บาท.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตร UOB Lady Solitaire ได้คะแนนง่ายใช้งานเร็ว

สวีสดีค่ะ วันนี้อยากให้เพื่อนๆได้รู้จักความพิเศษของบัตร UOB Lady Solitaire ที่ให้เราสะสมคะแนนได้อย่างรวดเร็ว เพราะทุกๆ 10 บาท สำหรับการใช้จ่ายทั้งในและต่างประเทศ ณ ร้านค้าหรือร้านค้าออนไลน์ ในหมวดแฟชั่น, หมวดห้างสรรพสินค้าและหมวดซุปเปอร์/ไฮเปอร์มาร์เก็ต เราก็ได้รับ 1 คะแนนแล้ว แต่อย่าปล่อยคะแนนทิ้งไว้นานนะคะ เพราะมีอายุแค่ 2 ปีเท่านั้น ได้คะแนนง่ายรีบใช้เร็วๆนะคะ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

บัตร UOB Lady Solitaire ทำให้ทุกวันเป็นวันสุข

บัตร UOB Lady Solitaire บัตรที่ทำให้ทุกวันของดิฉันเป็นวันสุขค่ะ เพราะดิฉันสามารถรับเครดิตเงินคืน 15% ได้ทุกวัน เมื่อใช้จ่าย ณ ร้านค้าและห้างสรรพสินค้าชั้นนำที่ร่วมรายการ โดยแลกคะแนนเท่ายอดซื้อ และทุกวันศุกร์ก็เป็นวันสุขอย่างแท้จริง เมื่อมียอดใช้จ่ายในการทำเล็บและ/หรือทำผมในหมวด Personal Care โดยแลกคะแนนเท่ายอดใช้จ่าย ดิฉันจะได้รับเครดิตเงินคืนถึง 50% คุณล่ะอยากมีวันสุขทุกวันเหมือนดิฉันมั้ยคะ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

All (บัตรเครดิต)

บัตร UOB Lady Solitaire เอาใจสาวๆสายออกกำลังกาย

บัตร UOB Lady Solitaire ไม่ได้เอาใจเฉพาะสาวๆที่ชอบความสวยความงามเท่านั้นนะคะ เอาใจสาวๆสายออกกำลังกายด้วย เพราะคุณสามารถใช้บริการจาก Guavapass ได้ในราคาพิเศษ ดังนี้ ส่วนลด 10% สำหรับคลาส 10 ครั้ง และส่วนลด 40% จากแพ็คเกจราย 3 เดือน หรือจะไปที่ Physique 57 ซึ่งปกติท่านละ 1,000 บาท แต่คุณได้รับสิทธิ์ มา 2 จ่าย 1 เดือนละ 1 ครั้ง และได้รับส่วนลด 15% เมื่อซื้อแพ็คเกจ 10 ครั้งและ 20 ครั้งอีกด้วย เอาใจดิฉันไปเลยค่ะ

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

สายช้อปต้องมี บัตร UOB Lady Solitaire

ถูกใจสายช้อปกับบัตร UOB Lady Solitaire ที่ให้เพื่อนๆช้อปได้สบายๆกับบริการ UOB LUXEPAY ที่สามารถแบ่งชำระ 0% นาน 6 เดือน เมื่อใช้จ่ายในหมวดแฟชั่น ซื้อกระเป๋า รองเท้า ตั้งแต่ 10,000-200,000 บาท/เซลล์สลิป ทั้งในและต่างประเทศ. พิเศษ! เมื่อเพื่อนๆซื้อศินค้าออนไลน์ด้วยบัตร UOB Lady Solitaire มากกว่า 50 ดอลล่าห์สหรัฐ จะได้รับความคุ้มครองสูงสุด 200 ดอลล่าห์สหรัฐ ช้อปได้สบายใจ ใช่ที่ดิฉันต้องการค่ะ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

มีแบ่งจ่ายไหม

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ออกกำลังกาย ฟิตเนส ลดเท่าไร

ถูกล้วงกระเป๋า ทำไงดี

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

ทำอะไรได้บ้างบัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตร เลดี้ แพลททินั่ม กับโซลิแทร์ต่างกันอย่างไร

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

ทำไมต้องแยกบัตรเครดิตสำหรับผู้หญิง งั้นถ้าบัตรเครดิตที่เฉพาะของผู้หญิงผู้ชายก็อดสิใช่ไหม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ดไม่เวฟค่าธรรมเนียมให้แล้ว

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์นอกจากจะได้จอดรถแล้ว บัตรนี้ทำอะไรได้อีก?

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

เงินเดือน 20000 จะได้วงเงินบัตรเครดิตประมาณเท่าไหร่คะ

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรซิตี้แบงค์ แคชแบ็กกดเงินได้ไหมครับ

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

ระงับการใช้บัตรชั่วคราวได้อย่างไร

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย ให้ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร UOB Lady Solitaire ให้สิทธิประโยชน์ที่ดีกับคุณ

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

บัตร KTC SSC Platinum MasterCard รักรถ รักคุณ

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอสซี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตร UOB Preferred เธอรู้มั้ยได้เครดิตเงินคืนด้วยนะ

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Bangkok Airways Platinum MasterCard ไม่เสียค่าธรรมเนียมและสิทธิประโยชน์เพียบเลยน้า

บัตรเครดิต เคทีซี บางกอก แอร์เวย์ส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต วีซ่า

สิทธิพิเศษทั้งบุรุษและสตรีจากบัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี