Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีเงินฝากe-SAVINGSธนชาตมีวิธีการนำเงินฝากเข้าบัญชีทางไหนบ้าง

ผมชอบเป็นคนที่เอาเงินนะครับแล้วเก็บเงินไว้ในธนาคารที่ได้รับดอกเบี้ยสูง แล้วผมใช้บริการบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนชาติ e-SAVINGS ผมอยากรู้ว่านอกจากต้องเดินทางไปยังสาขาของธนาคารหรือแบงก์เพื่อฝากเงินแล้ว ยังมีช่องทางอื่นไหมที่เราจะฝากเงินเข้ากับบัญชีออมทรัพย์ของเราโดยที่เราไม่ต้องใช้เวลามากเกินไปในการเดินทางหรือในการต่อคิว

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

พัชรพร

มีค่ามีวิธีอื่นนะครับโดยการโอนจากบัญชีอื่นเข้าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ธนชาตe-SAVINGS โดยการโอนอย่าทุกบัญชีไม่ว่าจะเป็นบัญชีตัวเองหรือบัญชีบุคคลอื่นหรือบัญชีธนาคารธนชาตหรือบัญชีต่างธนาคารก็สามารถทำได้แบบไม่จำกัด ก็วิธีการนี้ง่ายๆนะครับเพียงแค่เราต้องจำหมายเลขบัญชีของเราให้ได้หรือว่าจดไว้หรือว่าพิมพ์ใส่โทรศัพท์มือถือและเราก็จ่ายเงินกับคนที่โอนจากธนาคารอื่นให้กับเขาครับ

2019.11.04 19:28

Kittichat

อีกช่องทางนึงของการฝากเงินสดก็คือฝากผ่านตู้รับฝากเงินครับ คุณเคยใช้มั้ย มันก็โอเคนะคนต่อคิวเพื่อฝากเงินกับตู้นี้ไม่มากหรอกครับ เห็นบอกว่าไม่อยากเดินทางและต่อคิวรอนานๆเพื่อฝากเงิน ปกติเดือนนึงคุณเอาเงินไปฝากธนาคารกี่ครั้งละครับ ถ้าเดือนละครั้งคงไม่เสียเวลามากมั้งครับ ถ้าสัปดาห์ละครั้งหรือเกือบทุกวันลองดูเป็นธนาคารที่มีสาขาใกล้บ้านคุณจะสะดวกกว่านะครับ

2020.06.07 14:58

สมหมาย

ถ้านอกจากการเดินไปที่สาขาของธนาคารเพื่อฝากเงินก็มีอยู่ 2 วิธีที่เรารู้นะคะ ก็คือโอนเงินจากบัญชีธนาคารอีกบัญชีหนึ่งไม่ก็ไปฝากที่หน้าตู้ แต่เราไม่อยากแนะนำวิธีไปฝากเงินที่หน้าตู้นะคะ เพราะวิธีนี้มีโอกาสที่จะโดนขโมยเงินสูงค่ะ ยิ่งถ้าฝากเงินเดือนเยอะๆ เราแนะนำว่าให้ไปที่สาขาของธนาคารดีกว่าอาจจะดูเสียเวลาไปบ้างแต่เพื่อความปลอดภัย เราว่าคุ้มกว่านะคะ

2020.07.04 22:30

สมหวัง

มีอีกวิธีนึงครับคือการตั้งค่าการโอนอัตโนมัติเมื่อเงินเดือนออกมาหรือเงินเดือนได้รับ ก็ให้ทางบัญชีตัดหักอัตโนมัติจากบัญชีเงินเดือน เพื่อที่จะอำนวยความสะดวกให้กับเราในการฝากเงิน แล้วเราไม่ต้องมาคอยกังวลเกี่ยวกับการที่จะนำเงินไปฝากกับบัญชีดังกล่าวด้วย และเราไม่ต้องมาคอยคิดหรือกลัวว่าจะลืมที่จะฝากเงินดังกล่าวเพราะมีการตั้งหักอัตโนมัติไว้แล้ว

2020.07.05 8:49

ผักบุ้ง (^_~)

มีหลายวิธีที่ทำได้เมื่อต้องการฝากเงิน เราว่าหาวิธีฝากเงินเข้าบัญชีตัวเอง ไม่ยากเท่ากับหาเงินเพื่อจะได้เอาไปฝากเข้าบัญชีตัวเองหรอกค่ะ555 ลักษณะจะเป็นปัญหาส่วนตัวไม่ควรเอามาเปิดเผยในที่สาธารณชน>.< เดี๋ยวนี้การทำธุรกรรมการเงินเป็นเรื่องง่ายและสะดวกขึ้นมาก ไม่ต้องไปธนาคารด้วย อยากเปิดบัญชีธนาคารสักกี่บัญชีก็ทำได้ค่ะ

2020.08.18 5:46

9.AM

ใช้บริการหักบัญชีอัตโนมัติสิครับ ดีที่สุดเลยบริการนี้ แต่ถ้าเป็นการฝากเงินเข้าบัญชีที่ไม่ใช่เงินเดือนหรือรายได้หลักก็คงต้องใช้วิธีฝากเงินที่ตู้นั่นแหละครับสะดวกที่สุดแล้ว หรือรับโอนแทนการรับเงินสดครับ แต่ถ้าเป็นการฝากเงินข้าบัญชีที่เป็นรายได้ก็ขอให้รู้เอาไว้ว่าบริหารหักบัญชีอัตโนมัติเป็นบริการที่ให้ประโยชน์มากจริงๆครับ

2020.08.31 17:59

Tangmo

ตามนั้นเลยค่ะทุกคอมเมนต์ตอบไปหมดแล้ว พูดถึงถ้าคุณไปฝากที่ตู้มันก็พอๆกับการที่คุณไปธนาคารนั่นแหละค่ะไม่ได้แตกต่างอะไรเลย ถ้าอยากจะสะดวกจริงๆแนะนำว่าให้หักผ่านบัญชีดีที่สุด ส่วนเรื่องการฝากเงินที่ตู้อยากจะเตือนนิดหน่อยว่า ถ้าจะฝากเยอะๆเป็นหมื่นขึ้นไปแนะนำให้ไปฝากที่ธนาคารนะคะ เพราะบางทีเครื่องรวนแล้วกินเงินไปเลยโดยที่ไม่มีสลิปออกมาก็มีน้า ระวังกันหน่อยนะคะถ้าไม่อยากเสียเงินฟรี

2020.09.09 3:35

มู่หลาน

ไม่ทราบว่าสรุปแล้ว เจ้าของคำถามจะเลือกใช้วิธีไหนในการฝากเงินเข้าบัญชีธนชาต e-savings คะ? แต่ถ้าเป็นเราเราขอแนะนำวิธีหักบัญชีอัตโนมัติคือดีที่สุดค่ะ เป็นการสร้างวินัยในการออมด้วยนะคะเพราะดูเหมือนว่าเจ้าของคำถามตั้งใจที่จะฝากเงินเข้าบัญชีนี้เพื่อการออมเงิน ดังนั้นการหักบัญชีอัตโนมัติน่าจะช่วยให้การออมมีประสิทธิภาพและมีคุณภาพมากขึ้นค่ะ

2020.09.14 17:36

เรียวไทย

ในตอนนี้ไม่ทราบว่าเจ้าของคำถาม จะใช้วิธีไหนในการไปฝากเงินของตัวเองแล้วค่ะ แหมมีเงินเยอะแล้วอยากฝากเงินกับธนาคารแต่ไม่อยากไปฝากที่ธนาคารและรอคิวนาน เราว่าเอาอย่างนี้ดีไหมคะ คุณก็ฝากเงินกับธนาคารสาขาที่อยู่ใกล้บ้านคุณมากที่สุด แล้วมีเบอร์โทรศัพท์ของธนาคารสาขานั้นเมื่อคุณต้องการจะฝากเงินก็โทรถามพนักงานก่อนว่ามีลูกค้าเยอะไหม เพื่อคุณจะได้ไปไม่ต้องรอนาน

2020.09.20 9:20

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ ได้รับดอกเบี้ยสูงสุดถึง 1.5% และยังสามารถถอนเงินหรือโอนเงินไปยังธนาคารไหนก็ได้ตลอด 24 ชั่วโมง โดยไม่เสียค่าธรรมเนียม เปิดบัญชีขั้นต่ำด้วยเงินเพียง 0 บาทเท่านั้น! มีบริการให้ทำธุรกรรมผ่านแอพด้วยซึ่งแอพนั้นมีชื่อว่า Thanachart Connect โมบายแอพ หรือ Thanachart iNet นอกจากเปิดบัญชีด้วยเงิน 0 บาทแล้วยังสะดวกอีกด้วย

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ

บัตรเครดิต วีซ่า

สัมผัสสิทธิพิเศษจากบัตร Thanachart Black Diamond Visa ต้องลอง!

บัตรนี้เหมาะกับคนที่มีรายได้ 6 หลักขึ้นไป จะได้ประสบการณ์ใหม่ ในการช้อปปิ้ง ท่องเที่ยว ส่วนคืนเงินสด การใช้จ่ายทุกๆ25บาท รับคะแนนสะสม 6 คะแนนเมื่อใช้จ่ายต่างประเทศ , ทุกๆ25บาทรับ4คะแนนในหมวดท่องเที่ยว และ ทุกๆ25บาทรับ 2คะแนนที่ร้านอาหาร มีแผนประกันภัยอุบัติเหตุระหว่างเดินทางวงเงินสูงสุดถึง 10 ล้านบาท

บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

แม้จะเที่ยวก็ยังได้รับคะแนน Thanachart Blue Diamond MasterCard บัตรที่ช่วยให้คุณได้รับคะแนนมากยิ่งขึ้น

บัตรนี้ยิ่งเที่ยวมากได้รับคะแนนสะสมมาก ทุกการใช้จ่ายทั่วไป 25บาทรับ1คะแนน รับคะแนนสะสมสูงสุด 4เท่าเมื่อจ่ายเป็นเงินต่างประเทศ คะแนนสะสม 1,000 คะแนนรับเครดิตเงินคืน 100บาท นำไปแลกหน่วยลงทุนในกองทุน T-Cash 100บาท คะแนน T-Rewards แลกเป็นผลิตภัณฑ์การท่องเที่ยวมากว่า 100 เส้นทาง ทั้งตั๋วเครื่องบิน โรงแรม

บัตรเครดิต ธนชาติ บลู ไดมอนด์ มาสเตอร์การ์ด / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

Thanachart Blue Diamond Visa บัตรเครดิตที่ใช้สิทธิพิเศษที่เยอะเกินคาด

Thanachart Blue Diamon Visa คะแนนสะสมจากการชำระค่าสินค้า บริการผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ แลกของกำนัลฟรี และแลกเงินคืนเข้าบัญชีบัตรเครดิต ทุก 25บาทรับ4คะแนน เมื่อใช้จ่ายต่างประเทศ และ ทุก25บาท รับ 3คะแนน เมื่อใช้จ่ายในหมวดท่องเที่ยว แบ่งชำระรายเดือนดอกเบี้ยพิเศษ 0%นาน 6เดือน มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางในวงเงิน 10ล้านบาท.

บัตรเครดิต ธนชาติ บลู ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

อยากเข้าMiracle lounge ไม่ยาก แค่มีThanachart LIVE Master card

บัตรเครดิต ธนชาติ ลีฟ มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรอะไรเอ่ย?ให้วงเงินตั้ง5เท่าของรายได้ เฉลย ก็บัตรThanachart Dimond Visaไง!

บัตรเครดิต ธนชาติ ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชี e saving ของธนชาติดียังไงครับ

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

คนต่างชาติเปิดบัญชี e-SAVINGS ธนชาติได้ไหม?

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัญชี e saving ของธนชาติให้ผลตอบแทนยังไงบ้างกับดอกเบี้ย

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

วิธีสมัครบัญชีออมทรัพย์e-SAVINGSธนชาตต้องทำอย่างไร

เพื่อนๆมาแชร์ข้อดีของบัญชี e-SAVINGS ธนชาติ กันหน่อยคะ ว่ามีข้อดีอะไรกันบ้าง?

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล

ฝากเงินกับe-SAVINGSธนชาตยังไงไม่ต้องไปที่แบงค์

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การจ้างงาน),All (หารายได้)

คนเงินเดือนแสนบาทนี่เรียกว่ารวยรึยังครับ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),ความป่วยไข้

บัญชีออมทรัพย์ UOB secure จ่ายค่ารักษาพยาบาลไหม

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์ / ธนาคารยูโอบี

All (บัตรเครดิต),บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

อยากจะไปเปิดบัญชีกับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไร? แล้วก็ขั้นต่ำเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

อยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้เอกสารอะไรและขั้นต่ำเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (เศรษฐกิจ)

เด็กอายุต่ำกว่า 18 ปีจะได้รับเงินเยียวยาหรือไม่

บัญชีออมทรัพย์ UOB privilege banking มีสิทธิพิเศษอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย ประกันภัยนี้จะเหมาะสำหรับบริษัททัวร์หรือผู้จัดการเดินทางเป็นหมู่คณะที่ต้องการทำประกันภัยให้แก่นักท่องเที่ยวที่เดินทางไปต่างประเทศเป็นรายบุคคลหรือรายกลุ่ม โดยทางบริษัทนั้นให้ความคุ้มครองอุบัติเหตุไปจนถึงค่ารักษาพยาบาล

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย เป็นประกันภัยที่ให้ความคุ้มครองตั้งแต่ นักท่องเที่ยว มัคคุเทศก์และผู้นำเที่ยวในระหว่างการเดินทางท่องเที่ยว โดยที่บริษัทนี้จะให้ความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องขออุบัติเหตุ การสูญเสียอวัยวะ และค่ารักษาพยาบาลท่เกิดจากอุบัติเหตุ

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),ประกันภัยรถยนต์,ประกันมอเตอร์ไซค์,All (ประกัน)

อุ่นใจทุกครั้งเมื่อเปิดบัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง เมื่อสมัครบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกเดืนอ โดยที่อัตราดอกเบี้ยต่อปีอยู่ระหว่าง 0.65% - 1.40% เราสามารถฝากหรือถอนจำนวนเงินเท่าไหร่ก็ได้และไม่จำกัดจำนวนครั้งอีกด้วย เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 1,000 บาท เพียงแค่มีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้ โดยที่ 1 คน = 1 บัญชีเท่านั้น

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง

All (ประกัน)

ซิลเวอร์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ซิลเวอร์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย ได้รับความคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงเรื่องของกระเป๋าเดินทางสูญหาย เที่ยวบินล่าช้า นอกจากนี้ยังมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินขณะเดินทาง Bangkok Insurance Hotline Centre ตลอดระยะเวลา 24 ชั่วโมง ไม่ว่าเราจะอยู่ที่ไหนหรือไม่ว่าจะเกิดเหตุเวลาใดทางบริษัทนั้นจะให้ความคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี