Forum
แก้ไขล่าสุด: 

กรุงศรีมีแต่ได้ออนไลน์จะได้รับคูปองกินสตาร์บัคยังไง

ตอนนี้มีโปรโมชั่นใหม่ครับสำหรับลูกค้าใหม่ที่สมัครออนไลน์เป็นกรุงศรีมีแต่ได้ออนไลน์ เป็นโปรโมชั่นสำหรับลูกค้าใหม่เท่านั้นจะได้รับบัตรกำนัลมูลค่า 200 บาทในการดื่มสตาร์e-coupon ฟรี แต่อยากรู้ว่าเมื่อเราสมัครทางออนไลน์โทรศัพท์มือถือจะได้รับคูปองจากที่ไหนหรือเราจะใช้งานคูปองนี้ยังไงกับร้านค้าถ้ามีใครรู้ก็ออกมาตอบคำถามด้วยนะครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Kimhan

ครับเมื่อลูกค้าสมัครบริการได้สำเร็จลูกค้าจะได้รับคูปองเป็น gift voucher บน k m a แอพพลิเคชั่นกรุงศรีหลังจากนั้นให้นำ QR code ที่ปรากฏจาก application นี้แสดงที่จุดชำระเงินร้าน starbucks ทุกสาขาทั่วประเทศเพื่อใช้แทนเงินสดมูลค่า 200 บาท หากลูกค้าไม่ได้แสดง QR code ทันทีหลังกดรับสิทธิ์ลูกค้าจะต้องกดปุ่มดูประวัติการใช้สิทธิ์ สามารถนำมาใช้ได้ในตอนที่เราไปที่ร้านสตาร์บัค

2019.11.05 19:28

Maladee

ใช่แล้วครับลองๆเข้าไปดูที่ gift voucher บน k m a แอพพลิเคชั่นกรุงศรี บ่อยนะครับเขา มี ออกมาเยอะนะครับ ไม่ใช่แค่สาร์บัคเท่านั้นนะครับ ยังมีร้านอาหารดังๆในห้างอีกมายมายให้เราได้เลือกด้วยนะครับ ขั้นตอนการรับสิทธิประโยชน์ก็ไปกดเอาที่หน้าร้านเลยครับ อย่ากดก่อนนะครับ พวกนี้มันมีเวลากำหนดไว้นะครับว่าสามารถใช้ได้ภายในกี่นาทีนะครับ

2020.06.22 4:52

วันดี

เราเองก็เพิ่งไปทำมาได้มาเหมือนกันค่ะตอนแรกคิดว่าจะได้เป็นแบบตั๋วหรือว่าคูปองรูปแบบกระดาษ แต่ได้เป็น Gift Voucher บน Application ของกรุงศรีแทนค่ะก็คือเราสามารถเอาคิวอาร์โค้ดที่อยู่ในตัว Application ที่เราได้ไปที่ร้าน Starbucks เลยแล้วก็ยื่นคิวอาร์โค้ดให้พนักงานพนักงานก็จะสแกนคิวอาร์โค้ดตรงนั้นเราไม่จำเป็นต้องได้เป็นกระดาษตั๋วหรือว่าคูปองเหมือนสมัยก่อนแล้วค่ะ

2020.07.09 2:19

จ่า

เดี๋ยวนี้ทันสมัยแล้วครับเพราะว่าเป็นแบบ gift voucher ให้เราสามารถเอาโค้ดได้ใน application เลยครับ ต้องมีความรู้เรื่องกับอิเล็กทรอนิกส์นิดนึงนะครับว่าการใช้แอพพลิเคชั่นของกรุงศรีมีแต่ได้นะช่วยเราสามารถที่จะทำธุรกรรมการเงินง่ายขึ้น แล้วยังจะช่วยให้เราสามารถได้รับสิทธิประโยชน์จาก gift voucher ดังกล่าวด้วยแต่เราต้องมีความรู้เบื้องต้นด้วยครับ

2020.07.17 8:15

ㄟ( ▔, ▔ )ㄏบอสตัน

สมัครกรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ออนไลน์ ได้คูปองมากินกาแฟสตาร์บัคส์ด้วย ได้ 200 บาท ซื้อได้สักสองแก้วมั้ยอะ สามแก้วจะได้มั้ย แต่ได้มาฟรีก็กินไปเหอะครับ ซื้อเองหลายบาทนะเนี่ย แต่คุณคงไม่ได้สมัครกรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้เพราะอยากได้คูปองเท่านั้นหรอก..ใช่มั้ย ผลิตภัณฑ์นี้ต้องมีอะไรดีบ้างแหละ ผมก็เคยได้ยินชื่อนะแต่ไม่ได้ดูรายละเอียดมากนัก

2020.08.20 5:54

ลั้ลลา

ยังมีอยู่มั้ยอ่า โปรโมชั่นนี้ คือเราก้สามารถเป็นลูกค้าใหม่ของกรุงศรีได้นะเพราะยังไม่เคยเป็นลูกค้าของกรุงศรีมาก่อน เราอยากได้ส่วนลดกินกาแฟสตาร์บั๊คอะ เราชอบกาแฟแต่ร้านนี้อะแพงจะไปกินก็ต่อเมื่อได้ส่วนลดเท่านั้นแหละ หมดเขตหรือยังถ้ายังเราจะรีบพุ่งไปเปิดบัญชีกับกรุงศรีเลย หรือเปิดบัญชีออนไลน์ได้ด้วยนี่ใช่มั้ยคะ?

2020.08.31 12:59

Chindar

รีบๆสมัครกันนะคะเพื่อนๆเพราะว่าหมดเขต 30 กันยายน2020 นี้แล้วนะ ส่วนเงื่อนไขการรับบัตรvoucherสตาร์บัคมูลค่า 200 บาทนี้ สำหรับคนที่จะเปิดเงินฝากออมทรัพย์มีแต่ได้ออนไลน์เท่านั้นนะจ้ะ!!! ย้ำนะ ออนไลน์เท่านั้น!!! ถ้าไปเปิดบัญชีที่ธนาคารอดน้าาา ต้องมียอดฝากเงินขั้นต่ำ 50,000 บาทด้วย และต้องเป็นคนที่ยังไม่เคยเปิดบัญชีออมทรัพย์มีแต่ได้มาก่อนนะถึงจะได้บัตร ช้าหมดอดไม่รู้น้าา....

2020.09.09 3:47

บาร์บี้

เฮ้ย นี่มันก็เดือนกันยายนแล้วนี่นาวันนี้วันที่เท่าไหร่แล้วนะ แป๊บๆจะกลางเดือนอีกแล้วสงสัยต้องรีบไปใช้บริการสักหน่อยแล้ว เออว่าแต่จะหน้ามืดตามัวเพราะว่าเห็นแก่ส่วนลดสตาร์บัคอย่างเดียวก็ไม่ได้นะคะอยากทราบเงื่อนไขของบัญชีออมทรัพย์กรุงศรีมีแต่ได้แบบออนไลน์ด้วยเหมือนกัน แต่ถ้าเหมือนบัญชีออมทรัพย์ทั่วๆไปจะรีบไปเปิดบัญชีเลยค่ะเพื่อจะได้รับส่วนลด

2020.09.14 17:39

หวานเย็น

โอ้โห ฝากเงินกับธนาคาร จะได้รับคูปองกินสตาร์บัคด้วย เดี๋ยวนี้มีถึงขนาดนี้แล้วเหรอ เป็นโปรโมชั่นที่น่าสนใจ เราว่าเป็นวิธีการหาลูกค้าได้ดีมากวิธีหนึ่งเลยทีเดียว ไม่ทราบว่าตอนนี้ยังมีโปรโมชั่นดีๆแบบนี้อีกไหมคะ เราจะได้ไปเปิดบัญชีนี้เพื่อจะได้รับคูปองสตาร์บัค และอีกอย่างหนึ่งถ้าเราฝากเงินบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยเท่าไหร่คะ

2020.09.20 9:53

กุสุมา

สตาร์บัค กาแฟของเขา แก้วเริ่มต้น น่าจะประมาณ 80 กว่าบาท ได้คูปอง 200 บาท ถ้าพาเพื่อนๆไปเลี้ยง มีหวังต้องได้จ่ายเพิ่มแน่นอนคะ น่าจะให้คูปองเยอะกว่านี้หน่อยนะคะ มันไม่คุ้มจริงๆคะ ถ้าเพื่อนคนไหนไม่ใช่ สายกาแฟ หรือว่าไม่มีเพื่อนที่ชอบทานกาแฟ น่าจะหาเปิดบัญชีของเจ้าอื่นดีกว่าคะ บางช่วงได้ของแถมมากกว่า200 บาทอีกคะ

2021.06.26 5:58

Bantad

@ㄟ( ▔, ▔ )ㄏบอสตัน บัตร voucher สตาร์บัคมูลค่า 200 บาท ซื้อได้แก้วเดียวล่ะครับ แก้วที่สองต้องจ่ายเงินเพิ่มนะผมว่า เพราะค่ากาแฟของที่นี่แก้วละหลายบาท แต่ก็มีหลายคนชอบดื่ม ชอบใคร ชอบมันอะนะ ของอย่างนี้ ถ้าจะไปสมัครเพื่อรับบัตรกำนัลตอนนี้คงไม่มีแล้วมั้ง ถ้ามีน่าจะเป็นของสมนาคุณอย่างอื่นแล้วล่ะ ใครสนใจลองหาข้อมูลดูครับ

2021.07.14 16:18

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ทำไมถึงถอนเงินออกไม่ได้คะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

กรุงศรีมีแต่ได้ออนไลน์กับไม่ออนไลน์ต่างกันยังไง

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีกรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ต้องเสียภาษีไหมคะ?

บัตรเดบิต

เมื่อไม่มีบัตรเดบิตจะถอนเงินได้อย่างไรคะ

ธนาคารดิจิทัล

บัญชีที่เปิดทางแอพพลิเคชั่นใช้ร่วมกับผู้อื่นได้ไหมคะ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

เจ้าอาวาสวัดแถวบ้านอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารกรุงศรีได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากสำหรับเด็กนักเรียนออมสินมีเอกสารอะไรบ้างที่ใช้ในการเปิดบัญชี

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากเผื่อเรียกของธนาคารออมสินมีจุดเด่นอะไร

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

จะใช้อะไรทำธุรกรรมนะคะ

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

มีเงื่อนไขอะไรที่อาจจะทำให้เราถูกปิดบัญชีครับ

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

อยู่กรุงเทพต้องมีเงินเดือนสักเท่าไหร่ครับ

All (การจ้างงาน),All (หารายได้)

คนเงินเดือนแสนบาทนี่เรียกว่ารวยรึยังครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ พลัส เปิด – ปิด By ไทยวิวัฒน์

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ พลัส เปิด – ปิด By ไทยวิวัฒน์

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุการเดินทาง (TA) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยอุบัติเหตุการเดินทาง (TA) By กรุงเทพประกันภัย

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 500 บาทเท่านั้นค่ะ และทางธนาคารนั้นจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆเดือนมิถุนายนและธันวาคม นอกจากนี้ยังสามารถฝากถอนได้ทุกวันไม่จำกัดจำนวนครั้ง ถ้าเรายิ่งฝากเงินเยอะเราก็จะได้รับดอกเบี้ยมากเพราะว่าทางธนาคารนั้นจะคิดดอกเบี้ยให้เราทุกๆวัน เมื่อรู้แบบนี้มาเปิดบัญชีนี้เยอะๆนะคะ ของเขาดีจริง

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

Common Sense By อลิอันซ์

Common Sense By อลิอันซ์ หากเกิดอุบัติเหตุจากเกิดเดินทางหากผู้ที่เอาประกันนั้นมีอายุมากกว่า 16 ขึ้นไปและไม่เกิด 65 ปี จะได้รับความคุ้มครอง 3,000,000 บาท และหากผู้เอาประกันนั้นอายุต่ำกว่า 16 ปีหรือมากกว่า 65 ปีขึ้นไปจะได้รับความคุ้มครอง 1,500,000 บาท และได้รับค่ารักษาในต่างประเทศสูงสุดถึง 2,000,000 บาท

Common Sense By อลิอันซ์

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย ประกันภัยนี้จะเหมาะสำหรับบริษัททัวร์หรือผู้จัดการเดินทางเป็นหมู่คณะที่ต้องการทำประกันภัยให้แก่นักท่องเที่ยวที่เดินทางไปต่างประเทศเป็นรายบุคคลหรือรายกลุ่ม โดยทางบริษัทนั้นให้ความคุ้มครองอุบัติเหตุไปจนถึงค่ารักษาพยาบาล

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี