Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีออมทรัพย์พิเศษสำหรับผู้เยาว์ให้ใครสมัครให้

ครับสำหรับตัวผมเองและมีลูกๆผมอยากให้ลูกใช้บัญชีออมทรัพย์บัญชีเงินฝากออมทรัพย์สำหรับผู้เยาว์ของธนาคาร KTB ก็ได้รับอัตราดอกเบี้ยและมีโบนัสดอกเบี้ยพิเศษด้วยแต่ผมอยากรู้ว่าเอกสารที่เราใช้ในการเปิดบัญชีให้กับเด็กๆผู้ที่สมัครบัญชีจะต้องเป็นใครสมัครหรือว่าเด็กๆที่มีอายุน้อยๆสามารถสมัครได้ไหม หรือต้องให้พ่อแม่เอาเอกสารของพ่อแม่ไปสมัครหรือต้องใช้เอกสารใบสูติบัตรการเกิดของเด็กๆเพราะเด็กๆต่ำกว่า 15 ปีสามารถสมัครแล้วก็เปิดบัญชีได้ด้วยตัวเองหรือเปล่า

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ปฐม

ท่านสำหรับบริการบัญชีเงินฝากออมทรัพย์สำหรับผู้เยาว์ผู้เยาว์ไม่สามารถสมัครได้ด้วยตัวเองครับผู้เยาว์ต้องพาพ่อแม่หรือผู้ปกครองไปด้วยเพื่อยืนยันตัวในการสมัครหรือเป็นผู้รับรองว่าเด็กคนนี้มีตัวตนอยู่จริงเพราะว่าเมื่อเกิดเหตุการณ์หรือเกิดเงื่อนไขอะไรให้ผู้ใหญ่หรือผู้ปกครองเป็นผู้ที่รับทราบเกี่ยวกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นเพราะว่าเด็กๆที่อายุต่ำกว่า 15 ปีก็ยังไม่บรรลุนิติภาวะ

2019.11.06 19:28

Uthai

เดียวนี้ ถึงขั้นที่ ผู้เยาว์ต้องพาพ่อแม่หรือผู้ปกครองไป ไปธนาคารแล้วเหรอครับ ไม่ใช่ พอแม่พาผู้เยาว์ไปเหรอรครับ ส่วนเอกสารก็ต้องเตรียมทั้งของลูกและของพ่อแม่ไปนะครับ แล้วจะเปิดบัญชีได้ต้องให้พ่อแม่เซ็นยินยอมนะครับ เพราะการฝากเงินมันมีกฏมีรัเบียบนะครับ ลูกๆยังไม่เข้าใจครับ พ่อกับแม่ต้องรับรู้เรื่องนี้แทนครับ

2020.06.22 6:17

วจี

ดีนะคะที่พ่อแม่สนับสนุนและปลูกฝังให้ลูกๆรักการออมตั้งแต่เด็ก และเดี๋ยวนี้มีหลายธนาคารที่ให้บริการการออมเพื่อเด็กเพื่อที่จะเปิดบัญชีจะต้องเตรียมเอกสารให้ครบนะคะ ในกรณีที่เด็กมีอายุตั้งแต่แรกเกิดแต่ไม่เกิน15 ปีบริบูรณ์จะต้องใช้สูติบัตร แต่ถ้าเด็กทำบัตรประชาชนแล้วก็สามารถใช้บัตรประชาชนได้เลย สำเนาทะเบียนบ้านที่มีชื่อเด็ก และบัตรประจำตัวประชาชนของพ่อหรือแม่ที่ต้องการขอเปิดบัญชีค่ะ

2020.07.09 5:27

Roslin J.

ใช่ค่ะ เอกสารที่คุณพ่อควรต้องเตรียมไปเพื่อเปิดบัญชีให้น้องๆก็จะมี บัตรประจำตัวประชาชนผู้ปกครองแบบสมาร์ทการ์ด สำเนาทะเบียนบ้าน ถ้าน้องยังเล็กอายุยังไม่ถึง15 ปี(ยังไม่มีบัตรประชาชน)ให้เตรียมใบสูติบัตรของน้องไปด้วยค่ะ และ หนังสืออนุญาตในการสร้างความสัมพันธ์เปิดบัญชีเงินฝาก อีกอย่างที่นี่เปิดบัญชีขั้นต่ำ 2,000 บาทนะค่ะ

2020.07.12 11:42

Winny

เด็กอายุต่ำกว่า 15 ปีผู้ปกครองต้องพาไปธนาคารอยู่แล้วค่ะ แต่เด็กอายุ 7 - 8 ขวบสามารถที่จะเปิดบัญชีออมทรัพย์เป็นชื่อของตัวเองได้แล้วนะคะ ขอบอกไว้เผื่อใครยังไม่รู้เพราะเราเองมีหลานอายุ 8 ขวบเห็แม้เขาก็พาไปเปิดบัญชีแล้วนะคะ แต่ก็ต้องใช้เอกสารของตัวน้องเองด้วยค่ะ ซึ่งก้เป็นเอกสารพื้นฐานเหมือนที่คนอื่นๆบอกมาแล้วค่ะ

2020.08.11 8:16

ดอนน่า

คุณเป็นพ่อแม่ที่ดีมากเลยค่ะที่ฝึกและปลูกฝังให้ลูกรักการออมตั้งแต่เด็กและ คุณเลือกบัญชีออมทรัพย์พิเศษสำหรับผู้เยาว์ของธนาคารกรุงไทย เราว่าดีมากค่เพราะเราเองก็ได้เปิดบัญชีนี้ให้กับลูกเราด้วย สำหรับบัญชีนี้จะมีการจ่ายดอกเบี้ยทุกสิ้นเดือน และถ้าหากมีการฝากมากกว่าการถอนจะได้รับโบนัสเพิ่ม 100% จากอัตราดอกเบี้ยที่ได้รับทุกต้นเดือนหลังจากเดือนที่จ่ายดอกเบี้ยค่ะ

2020.08.31 4:0

Krati_tii

รายละเอียดตามคห.ด้านบนเลยค่ะ ว่าแต่จขกทสนใจแต่ธนาคารกรุงเทพเท่านั้นหรอคะ จริงๆธนาคารอื่นก็มีนะคะที่ดอกเบี้ยสูง อย่างเช่น ที่ธนาคารออมสินดอกเบี้ยเยอะกว่าธนาคารกรุงเทพอีกนะคะ ถ้าจขกท. ไม่เกี่ยงเรื่องการถอน ต้องการที่จะฝากยาวๆเราว่าธนาคารออมสินก็เป็นอีกธนาคารนึงที่น่าสนใจเลย จริงๆน่าจะเปิด 2 บัญชีก็ดีนะคะจะได้ดอกเบี้ยทั้งคู่เลย

2020.09.10 1:25

บาร์บี้

บัญชีนี้ดีนะคะออกแบบมาสำหรับเด็กๆโดยเฉพาะ แล้วเด็กๆก็สามารถที่จะเปิดบัญชีเป็นชื่อของตัวเองได้แล้วด้วย ถ้าอายุถึงเกณฑ์ก็คือเจ็ดขวบขึ้นไปค่ะ เราเองก็เพิ่งจะพาลูกไปเปิดบัญชีนี้เหมือนกันค่ะ อ่านรายละเอียดเงื่อนไขแล้วชอบมากเลยนะคะใครมีลูกหลานๆก็อยากจะขอแนะนำบัญชีนี้เลยค่ะ เด็กๆก็ตื่นเต้นด้วยที่ได้มีบัญชีธนาคารเป็นของตัวเอง

2020.09.14 17:41

วิวัฒน์

ผมว่าดีมากเลยนะครับที่ฝึกให้ลูกๆรักการออมตั้งแต่เด็ก เมื่อโตขึ้นพวกเขาจะรู้จักการใช้เงิน และเมื่อเขาโตขึ้นพวกเขาจะได้มีเงินเก็บเป็นของตัวเอง ซึ่งผมว่าตรงนี้จะช่วยให้ลูกไปภูมิใจกับสิ่งที่ตัวเองได้ทำตั้งแต่ตอนเป็นเด็กอยู่ จะต่อยอดให้พวกเขาในอนาคต คนเป็นพ่อแม่ก็จะได้เห็นสิ่งที่ดีที่เกิดขึ้นกับลูก ผมก็อยากให้พ่อแม่ทุกคนได้ฝึกลูกๆตั้งแต่ตอนเขาเป็นเด็ก

2020.09.20 13:24

ราชันต์

ใช่ๆ สนใจของธนาคารกรุงเทพอย่างเดียวเหรอ ไม่ลองไปเทียบเรื่องของดอกเบี้ยดูก่อนละครับ อย่างที่ มีมานานแล้ว อย่างของ ออมสินก็น่าสนใจนะครับ ดอกเบี้ยก็ไม่ได้ขี้เหล่อะไรนะครับ หรือ อย่างของ กรุงไทย เขาก็มีบัญชีแบบนี้นะครับ ก่อนที่จะเปิดบัญชีธนาคารอยากใช้เปรียบเทีบก่อนนะครับจะได้ไม่ต้องเสียเวลาครับ ทำครั้งเดียวจะได้จบๆไปเลยครับ

2021.06.29 5:58

🌳Lookjan

อยากให้ลูกมีบัญชีเงินฝาก เจ้าของกระทู้จึงอยากจะพาลูกไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์พิเศษสำหรับผู้เยาว์ของธนาคารกรุงไทย อืม..เวลาเปิดบัญชีเงินฝากให้กับเด็กๆ เรานึกถึงแต่ธนาคารออมสินน่ะค่ะ มาอ่านกระทู้นี้เลยได้รู้จักบัญชีเงินฝากสำหรับเด็กเพิ่มมาอีกหนึ่งบัญชี ก็คือ บัญชีเงินฝากออมทรัพย์พิเศษสำหรับผู้เยาว์นี่ล่ะค่ะ

2021.07.18 14:17

วศิน

ก็ต้องเป็นพ่อแม่หรือว่าผู้ปกครองอยู่แล้วละที่ต้องพาน้องไปเปิดบัญชี แต่บัญชีแบบนี้ คิดว่าถ้าจำไม่ผิดเราไม่สามารถเปิดเป็นชื่อลูกเราได้นะครับ จะต้องเป็นชื่อผู้ปกครองเท่านั้นแต่ลงท้ายบัญชีว่าเพื่อใคร ส่วนตอนนี้ใบเกิดคงไม่ต้องใช้แล้วละครับ เพราะว่าเขามีบัตรประชาชนของเเด็กแล้วครับ ดีนะครับที่จะฝากงเินเอาไว้ให้ลูกๆ

2021.08.24 8:54

อโนรินทร์

ลักษณะ ของ บั๙ีนี้ ก็จะคล้ายๆ กับของธนาคาร ออมสินเลย ที่เด็กๆสามารถเปิดบัญชีเป็นชื่อของตัวเองได้ เด็กๆน่าจะมีความสุขนะที่เขาสามารถเก็บเงินเป็นชื่อของเขาเองได้ แบบนี้คนที่เป็นพ่อแม่ต้องคอยแอบฝากเงินเข้าบัญชีของลูกแล้วละคะ สนับสนุนเขาไปอีกทางหนึ่งคะ คิดว่าเห็นยอดเงินเก็บแล้วน่าจะมีแรงบันดานใจเก็บต่อไป

2021.09.27 15:33

นราทร

เข้าท่านะ ที่พ่อแม่จะสอนให้ลูกรู้จักการการเงินโดยเปิดบัญชีเป็นชื่อของเขาเอง เขาจะรู้สึกดีนะที่เงินเก็บเป็นชื่องเขา ไม่ทราบว่าพี่ได้ทำเปิดบัญชีให้กับลูกหรือยังครับ อยากทราบหน่อยๆด้ไหมครับ ว่าบัญชีแบบนี้ เขาให้ดอกเบี้ยเท่ากับบัญชีออมทรัพย์แบบปกติหรือเปล่าครับ กำลังมองๆอยู่ว่าจะทำให้กับลูกดีไหม อยากให้เขาเรียนรู้การเก็บเงินด้วยเหมือนกัน

2022.01.29 7:50

อภินันท์

อยากทราบเงื่อนไขของบัญชีแบบนี้หน่อยนะครับ ผมก็มีลูกเหมือนกัน ตอนนี้หัดให้เขาหยอดกระปุกออมสินครับ คิดว่าถ้าได้มากๆแล้วก็จะไปฝากเข้าบัญชีของผมเอง แต่พอเห็นเพื่อนๆคุยกันเกี่ยวกับบัญชีของเด็กแล้วค่อนข้างที่จะสนใจมากครับ ยังไงขอทราบได้ไหมครับว่าเรื่องอัตราดอกเบี้ยเงินฝากของเขาเป็นยังไงบ้างการฝากสามารถเอาออกมาใช้ได้ไหม

2022.02.06 10:45

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

เงินฝากออมทรัพย์พิเศษสำหรับผู้เยาว์ ของ ธนาคารกรุงไทย

เงินฝากออมทรัพย์พิเศษสำหรับผู้เยาว์ ของ ธนาคารกรุงไทย เปิดบัญชีครั้งแรกขั้นต่ำอยู่ที่ 2,000 บาท อัตราดอกเบี้ยอยู่ที่ 0.50% ต่อปี ทางธนาคารจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆสิ้นเดือน สามารถฝากถอนเงินได้โดนได้รับดอกเบี้ยจริงๆ ทางธนาคารจะจ่ายดอกเบี้ยทุกสิ้นเดือน เงื่อนไขการสมัครคือเป็นบุคคลธรรมมาดาอายุไม่เกิน 15 ปี มีสัญชาติไทย

เงินฝากออมทรัพย์พิเศษสำหรับผู้เยาว์ ของ ธนาคารกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า

ตั๋วเครื่องบินในประเทศลดราคาทันที4%เมื่อใช้จ่ายด้วยบัตรนี้...

KTC Visa Classic เป็นบัตรที่มาพร้อมกับสิทธิพิเศษมากมาย มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางต่างประเทศ วงเงินสูงสุด 1 ล้านบาท เบิกถอนเงินสดได้100%เต็มวงเงินของยอดเงินคงเหลือหรือสูงสุดไม่เกิน 50,000 บาทต่อวัน ได้รับส่วนลดเมื่อซื้อตั๋วเครื่องบินในประเทศ ถึง 4% จากราคาเต็ม ของตั๋วปกติฟรีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า คลาสสิก / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

ซื้อสินค้าที่สิงคโปร์,ฮ่องกง,มาเลเซีย,อินโดเนเซีย ได้ส่วนลดถึง4% ด้วยบัตร...

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Toyota SASA Titanium ที่ทำให้ผมได้สิทธิประโยชน์หลายอย่างที่ศูนย์Toyota

บัตรเครดิต เคทีซี โตโยต้า ซาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

มีสิทธิพิเศษที่เหมาะกับคนไหนที่ชอบ afternoon tea

บัตรเครดิต เคทีซี เอ็กซ์ บางกอก แอร์เวย์ส วีซ่า ซิกเนเจอร์ / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

KTC SNP 2000 Visa platinum บัตรเครดิตที่ฟรีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพที่ผมเพิ่งเคยเห็นเป็นครั้งแรก

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าเป็นบัตรประชาชนรุ่นเก่าของเด็กจะเอาไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์สำหรับผู้เยาว์ได้ไหม?

เงินฝากออมทรัพย์พิเศษสำหรับผู้เยาว์ ของ ธนาคารกรุงไทย / บัตรกรุงไทย

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์พิเศษสำหรับผู้เยาว์กำหนดจำนวนเงินที่จะฝากเข้าในแต่ละครั้งไหม?

เงินฝากออมทรัพย์พิเศษสำหรับผู้เยาว์ ของ ธนาคารกรุงไทย / บัตรกรุงไทย

บัญชีออมทรัพย์,All (การจ่ายภาษี)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์สำหรับผู้เยาว์ของธนาคารกรุงไทยต้องจ่ายค่าภาษีไหม?

อยากรู้ว่าโบนัสที่ได้จากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์สำหรับผู้เยาว์ 100% นี่ถ้าคิดเป็นดอกเบี้ยจะได้กี่เปอร์เซ็นต์คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์พิเศษสำหรับผู้เยาว์มีเงื่อนไขการทำธุรกรรมยังไงบ้างครับ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),การมีลูก,All (การมีบุตร)

ถ้าเด็กที่ไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ผู้เยาว์อายุถึง 15 ปีแล้วจะต้องปิดบัญชีตัวนี้และไปเปิดบัญชีตัวใหม่เลยไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (เศรษฐกิจ)

เด็กอายุต่ำกว่า 18 ปีจะได้รับเงินเยียวยาหรือไม่

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

จุดเด่นของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของ SCB คืออะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

อยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้เอกสารอะไรและขั้นต่ำเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ดอกเบี้ยสำหรับบัญชีเงินฝาก Youth Savings ตอนนี้คือเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ SCB เปิดบัญชีและขอปิดบัญชีจะเสียค่าบริการไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

Internet Banking กับ Mobil Banking เหมือนกันไหม?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ซิลเวอร์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ซิลเวอร์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางภายในประเทศไทย By ไทยวิวัฒน์

ประกันภัยการเดินทางภายในประเทศไทย By ไทยวิวัฒน์

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง เมื่อสมัครบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกเดืนอ โดยที่อัตราดอกเบี้ยต่อปีอยู่ระหว่าง 0.65% - 1.40% เราสามารถฝากหรือถอนจำนวนเงินเท่าไหร่ก็ได้และไม่จำกัดจำนวนครั้งอีกด้วย เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 1,000 บาท เพียงแค่มีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้ โดยที่ 1 คน = 1 บัญชีเท่านั้น

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย เมื่อเราสมัครประกันนี้เราสามารถเลือกแผนความคุ้มครองของเราได้โดยมีให้เลือกถึง 4 แผนด้วยกัน และคุ้มครองสูงสุดไม่เกิน 90 วัน ต่อการเดินทาง 1 ครั้ง และมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินระหว่างที่เราเดินทางตลอดระยะเวลา 24 ชั่วโมง และเมื่อเราซื้อผ่านทางอินเทอร์เน็ตเราก็สามารถพิมพ์กรมธรรม์ได้เอง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์ เมื่อเราซื้อประกันภัยนี้จะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงปัญหาต่างๆที่เกิดระหส่างการเดินทาง หากมีอุบัติเหตุจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 3,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุอยู่ที่ 9 วัน ถึง75 ปี สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปี จะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,500,000 บาท

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์ ประกันภัยอันนี้จะคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงปัญหาต่างๆจากการเดินทาง ยกเว้นแค่เรื่องของความล่าช้าของประเป๋าเดินทางตรงนี้ทางบริษัทจะไม่คุ้มครองให้ และหากเกิดอุบัติเหตุผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปีจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,000,000 บาท แลพหากอายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี จะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 2,000,000 บาท

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี