Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เราสามารถฝากเงินสกุลเงินตราต่างประเทศกับ UOB ได้ไหม

ผมมีเพื่อนที่เป็นคนต่างชาติ เขาอยากจะใช้บริการกับธนาคารยูโอบีเพื่อฝากเงินแต่เงินที่ฝากไม่ใช่เป็นเงินบาทกับเงินสกุลบ้านของเขาผมเลยอยากรู้ว่าถ้าเราอยากจะฝากเงินสกุลต่างประเทศสามารถฝากเงินสกุลต่างประเทศอะไรบ้างสำหรับธนาคาร UOB และในการฝากเงินต้องฝากจำนวนเท่าไหร่หรือมีบริการหรือว่าการเปรียบเทียบราคาต้องเท่ากันหรือต่างกันยังไงกับการฝากเงินประจำหรือฝากเงินที่ได้รับดอกเบี้ยที่อยู่ในประเทศไทย

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Pu Taksin

ฝากได้ครับแต่ต้องไปยังธนาคารสาขานะครับโดยเงินฝากที่ฝากนั้นจำเป็นต้องมีสกุลเงินเป็นดอลล่าสหรัฐ หรือสกุลเงินปอนด์สกุลเงินเยนสกุลเงินดอลลาร์ออสเตรเลียสกุลเงินสวิสฟรังค์สกุลเงินยูโรสกุลเงินดอลลาร์สิงคโปร์และสกุลเงินดอลลาร์นิวซีแลนด์ ทั้งหมดนี้ต้องมีจำนวนการฝากครั้งแรก 500 ดอลลาร์หรือเทียบเท่ายกเว้นบริษัทที่จดทะเบียนในไทยและการใช้บัญชีก็คล้ายๆกับการใช้บัญชีในประเทศไทย

2019.11.09 19:28

Rocio

โอนเงินสกุลต่างประเทศบ่อยไหมครับ ถ้าบ่อย ทำไมไม่ลองเปิด บัญชีเงินฝากสกุลเงินต่างประเทศ ของ UOB ดูละครับ บัญชีนี้ทำขึ้นมาเพื่อการนี้โดยเฉพาะเลยครับ เขาบอกว่าทำมาเพื่อคนไทยหรือชาวต่างชาติที่ต้องทำธุรกิจกับชาวต่างชาติ แล้วสามารถโอนเป็นสกุลเงินต่างได้มากมายเลยครับ แล้วเขายังมีตารางเทียบอัตราแลกเปลี่ยนเงินตราให้เราเชคด้วยครับ

2020.06.25 5:28

สินใจ

ถ้าไม่เปิดเป็นบัญชีเงินตราต่างประเทศ ก็ต้องนำเงินต่างประเทศไปฝากที่ธนาคารสาขาใกล้บ้านแหละค่ะ เพราะว่าทางธนาคารยูโอบีก็อำนวยความสะดวกให้กับเราในเรื่องเหล่านี้เพราะเข้าใจว่าบางครั้ง เราอาจจะมีเพื่อนหรือเดินทางไปต่างประเทศบ่อยซึ่งทำให้เราจำเป็นต้องใช้เงินตราของประเทศนั้นๆ ก็ฝากได้อยู่นะคะ แต่ถ้าต้องฝากบ่อยๆก็ไปเปลี่ยนบัญชีเป็นสกุลเงินต่างประเทศไปเลยค่ะ

2020.07.06 4:4

ออม

ฝากได้นะคะ เราก็เคยพาเพื่อนคนต่างชาติไปฝากเงินอยู่เหมือนกัน จำไม่ได้ว่ามีกี่สกุลเงินที่ธนาคารรับฝาก แต่ว่าถ้าจะฝากเงินสกุลต่างชาติ จะต้องไปฝากเงินที่เคาน์เตอร์สาขาของธนาคาร UOB เท่านั้นนะคะ แล้วเรารู้สึกว่าฝากเงินสกุลต่างชาติที่ธนาคาร UOB ก็ง่ายดีด้วย ไม่ค่อยยุ่งยากเท่าไหร่ในเรื่องของขั้นตอนแล้วก็ไม่เสียเวลารอนานด้วยค่ะ ที่จริงไปบ่อยๆจนพนักงานแทบจะจำหน้าได้อยู่แล้ว

2020.07.06 10:56

#ก้องภพ#

เป็นความรู้ใหม่ของผมเลยนะครับ เรื่องบัญชีเงินฝากสกุลเงินต่างประเทศ ของ UOB ถ้าทำธุรกรรมการเงินที่เป็นสกุลเงินต่างประเทศบ่อยๆควรสมัครบัญชีนี้ จะดีกว่าเปิดบัญชี UOB ออมทรัพย์ธรรมดา..ผมเข้าใจถูกมั้ยครับ? ดีนะครับสะดวกดี แต่ถ้าไม่ค่อยได้ทำธุรกรรมสกุลเงินต่างประเทศมากนักก็เปิดบัญชี UOB ออมทรัพย์ น่าจะโอเคแล้วนะครับ

2020.08.19 14:10

ปลาทอง

ในความคิดเห็นส่วนตัวของเรานะเราคิดว่าธนาคาร UOB คือเหมาะกับอะไรที่เป็นสกุลเงินต่างประเทศที่สุดแล้ว ไม่ว่าจะแลกเงินหรือโอนเงินหรือว่ามีเพื่อนต่างชาติอยากจะเปิดบัญชีส่วนมากเขาก็ใช้ของ UOB เท่านั้นนะคะ ไม่ค่อยเห็นชาวต่างชาติเปิดบัญชีของธนาคารอื่นเท่าไร มีบ้างก็อย่างธนาคารกรุงเทพอะไรแบบนี้ ส่วนมากก็เป็น UOB Citibank ก็มีบ้างค่ะ

2020.08.31 21:40

กัปตัน

ผมสรุปให้เลยแล้วกันนะครับว่า สามารถที่จะฝากได้ครับ ถ้าเพื่อนของคุณพักอาศัยอยู่ในประเทศไทยผมแนะนำให้เปิดบัญชีเงินฝากสกุลเงินต่างประเทศของธนาคารยูโอบี ใช้หลักฐานในการสมัครแค่สำเนาพาสปอร์ต กับสำเนาหนังสืออนุญาตทำงาน เท่านั้นครับ และฝากขั้นต่ำครั้งแรก 500 USD อีกอย่างสามารถเปิดบัญชีได้ทั้งสองแบบเลยคือฝากประจำหรือฝากออมทรัพย์ก็ได้ แล้วแต่เพื่อนคุณสะดวกครับ

2020.09.09 4:46

กันยา

โอนเงินสกุลต่างประเทศหรอคะ? อยากรู้เรื่องนี้อยู่พอดีเลยค่ะมีเพื่อนชาวต่างชาติเหมือนกันหลายคนเลย แต่เพื่อนของเราส่วนมากเปิดบัญชีกับธนาคารกรุงเทพแล้วเขาก็ทำธุรกรรมโอนเงินสกุลต่างประเทศผ่านธนาคารกรุงเทพได้เหมือนกันนะคะ แล้วเราก็เพิ่งจะรู้ว่า UOB ก็ทำได้เหมือนกันเดี๋ยวจะไปแนะนำเพื่อนดูค่ะเผื่อเขาอยากจะลองใช้บริการดูบ้าง

2020.09.14 17:49

มีนา

เราเองก็เพิ่งทราบเหมือนกันนะคะว่าธนาคารยูโอบีสามารถฝากบัญชีเงินฝากกับเงินสกุลต่างประเทศได้ เราเองก็มีเพื่อนต่างชาติหลายคนที่มาทำธุรกิจในประเทศไทยซึ่งพวกเขาก็ต้องการที่จะเปิดบัญชีที่จะฝากเงินแลโอนเงินสกุลเงินของพวกเขา ตอนนี้เราก็สามารถบอกเค้าได้ว่าสามารถไปที่ธนาคารยูโอบีได้เพราะมีบริการนี้ด้วยขอบคุณมากค่ะสำหรับข้อมูลดีๆ

2020.09.20 14:3

Mr. ขนมปัง

@กัปตัน สรุปได้ดีมากเลยครับ ใครที่ต้องการเปิดบัญชีเงินฝากสกุลเงินตราต่างประเทศ มาอ่านคอมเม้นท์ของคุณนี่เข้าใจเลย ผมอ่านมาหลายคอมเม้นท์เหมือนกัน แต่ของคุณคือ ดีมาก สรุปให้เข้าใจง่ายๆ ส่วนตัวผมเองไม่ได้ใช้บัญชีแบบนั้นหรอกครับ ไม่มีธุรกิจหรือการทำธุรกรรมที่เป็นสกุลเงินตราต่างประเทศ แต่เข้ามาอ่านเพราะอยากรู้เท่านั้น

2021.07.26 4:40

ไพบูลย์

หลายคนที่เปิดบัญชีของ ยูโอบี ก็ด้วยเหตุผลนี้แหละครับ ฝากได้หลายสกุลเงินเลย หลายคนที่ทำงานที่ต่างประเทศ ไม่อยากเปลี่ยนสกุลเงินทันทีหลอกครับ เพราะว่าเสี่ยงมากบางครั้งไปเจอค่าเงินที่แข็งตัว ก็ได้น้อยลง เขาเลย ฝาหเป็นสกุลเงิน ต่างประเทศเก็บเอาไว้ก่อนดีกว่า ถ้าค่าเงินดีๆ ไม่แข็งมาก เขาก็จะถอนออกมาใช้ครับ

2021.08.27 15:54

TOTO

ถ้าฝากได้ตามที่หลาย comment บอกมาก็ดีครับ สะดวกดี แต่เพื่อความแน่ใจนะครับจขกท ผมอยากจะแนะนำว่าให้คุณโทรไปถามที่ Call Center ของ UOB จะดีกว่า เพราะจะได้ไม่เสียเวลา ก่อนที่จะเข้าไปที่สาขา เพราะว่าถ้าสมมุติว่าสกุลเงินที่คุณจะฝากเข้ามันฝากไม่ได้ ก็จะได้ไปแลกก่อนหรือว่าไปที่ธนาคารอื่นแทน จะได้ไม่เสียเวลาครับ

2021.09.22 8:24

JENO

@TOTO ผมเคยโทรไปถามมาแล้วนะครับ ก็ฝากได้นะครับ แต่ว่า ถ้าเราได้มีโอกาสเอาเงินไปแลกก่อนที่ Exchange ในบางแห่งบางสาขาที่มีอัตราเงินแลกเปลี่ยนที่ดีๆ มันก็จะคุ้มกว่าครับ เพราะบางครั้งถ้าเราไปฝากธนาคารเลยทันที ทางธนาคารก็ต้องแลกเปลี่ยนสกุลเงินให้เราอยู่แล้ว อัตราแลกเปลี่ยนอาจจะทำให้เราไม่ได้เงินเต็มจำนวนหรือว่าเสียค่าธรรมเนียมแพงกว่า

2021.09.22 8:30

zazaa

@ JENO คุณฉลาดมากเลยค่ะ!!! นั่นสิ เราก็กำลังคิดอยู่ว่าถ้าเอาเงินต่างประเทศไปฝากโดยที่ไม่ได้ดูเรทเงินในวันนั้นเราจะได้เท่าไหร่ ก็เป็นความคิดที่ดีที่คุณแนะนำให้ไปแลกเป็นเงินไทยออกมาก่อน เพราะเราตอนนี้มีเงินต่างประเทศติดตัวไว้เยอะมาก เก็บไว้เก็งกำไรช่วงที่ค่าเงินขึ้น พอได้มาอ่านด้วยว่ามีธนาคารทีให้ฝากเงินต่างประเทศดวยยิ่งดีใจ

2022.01.15 23:41

96-ธนกฤต

ฝากเงินคงไม่เท่าไหร่ ถ้าถอนเงินน่าจะยากกว่าครับ ธนาคารน่ะเขาก็อยากให้คนมาฝากเงินไง เรื่องค่าธรรมเนียมการฝากเงิน ผมไม่แน่ใจนะ ไม่รู้ว่ามีใครมาคอมเมนต์บอกหรือยังผมยังอ่านไม่ครบทุกคนเลย จะเปิดบัญชีให้เพื่อนชาวต่างชาติต้องดูเรื่องค่าธรรมเนียมต่างๆให้ดี เปรียบเทียบกับธนาคารอื่นๆด้วย จะไ้ด้ไม่เสียเงินมากเกินไปครับ

2022.02.28 15:16

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

เปิดบัญชีง่ายๆกับบัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ เมื่อเปิดบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกสิ้นเดือนมิถุนายนและธันวาคม และนอกจากนี้ยังมีบริการของทางธนาคารผ่านทางอินเตอร์เน็ตตลอด 24 ชั่วโมงอีกด้วย ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีอยู่ที่ 1,000 บาท แค่เพียงมีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว หากในระยะเวลา 1 ปี เงินที่ฝากในบัญชีไม่มีการเคลื่อนไหว และเงินที่เหลืออยู่น้อยกว่า 5,000 บาท ทางธนาคารจะคิดค่ารักษาบัญชีเป็นราคา 100 บาทต่อเดือน

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

เป็นผู้หญิงก็ต้องช้อปปิ้ง จะช้อปปิ้งทั้งทีก็ต้องมีบัตรเครดิตคู่ใจอย่าง UOB Preferred Card

บัตรนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการช้อปปิ้ง คะแนนสะสม ชอบส่วนคืนเงินสด ท่องเที่ยว เดินทาง เพราะมีวงเงินให้ 5เท่าของรายได้ มีระยะปลอดดอกเบี้ยนาน 55วัน ทุกยอดใช้จ่ายผ่านบัตร 15บาทได้คะแนนสะสม 1คะแนน รับเงินคืน 15% เมื่อใช้จ่ายที่ Cafee Amezon , True Coffee ผ่านบัตร UOB preferred มีประกันการเดินทางด้วย.

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

UOB Lady Solitaire บัตรนี้ทำมาเพื่อผู้หญิงจริงๆหรอ

สำหรับสาวๆที่ชอบช้อปปิ้ง บัตรนี้เหมาะกับคุณ เพราะบัตรนี้เข้าใจผู้หญิงอย่างแท้จริง ทั้งในเรื่องสะสมคะแนนเมื่อช้อปผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ ทั้งในห้างสรรพสินค้า และร้านค้าออนไลน์ รับคะแนนสะสมทุก10บาท อุ่นใจเมื่อท่องเที่ยวเพราะ ให้ความคุ้มครองกระเป๋าเงินในกรณีถูกขโมย สูญหายจากอุบัติเหตุในวงเงิน3,000 บาท.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตร UOB Lady Platinum บัตรที่รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง

ดิฉันขอแนะนำบัตร UOB Lady Platinum กับเพื่อนๆทุกคนเลยค่ะ เพราะบัตรนี้รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง สะสมคะแนนก็แสนง่าย ทุกๆ10 บาท สำหรับหารใช้จ่ายทั้งในและต่างประเทศ ณ ร้านค้าหรือร้านค้าออนไลน์ ในหมวดแฟชั่น, หมวดห้างสรรพสินค้าและหมวดซุปเปอร์/ไฮเปอร์มาร์เก็ต ก็ได้รับ 1 คะแนนแล้ว สะสมคะแนนได้เยอะก็เอาไปแลกเป็นบริการด้านความงามตามใจเราได้อีก รู้ใจผู้หญิงจริงๆค่ะ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

UOB lady's platinum บัตรที่ทำให้ฉันชอบช๊อปปิ้งมากขึ้น

บัตรนี้สำหรับคุณผู้หญิงเท่านั้นนะคะ ซึ่งตอบโจทย์ได้ดีมากในการช๊อปโดยเฉพาะใน ร้านค้าออนไลน์ ห้างสรรพสินค้าจ่ายทุก 10บาทจะได้ 1คะแนน ช้อปกับ UOB LUXEPAY แบ่งชำระ 0% นาน 6เดือน ไม่ว่าจะเป็น กระเป๋า เสื้อผ้า รองเท้าทั้งในและต่างประเทศ ตั้งแต่ 10,000 -200,000 บาทต่อเซลล์สลิป ใครที่ชอบช๊อปปิ้งสมัครเลยค่ะ.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

วันนี้ฉันอยากมาแนะนำบัตร UOB YOLO Platinum ที่ฉันเพิ่งได้มาค่ะ

บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),การจัดการงบประมาณ,All (การวางแผนการเงืน)

คุณสมบัติในการสมัครบัญชี มีอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีออมทรัพย์ UOB privilege banking มีสิทธิพิเศษอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

สิทธิประโยชน์ของการฝากบัญชีออมทรัพย์ UOB v care คืออะไร

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

มึงสมัครบัญชียูโอบีปลอดภาษีทวีสินมีเงื่อนไขอะไรบ้าง

การโอนเงินระหว่างประเทศ

มีบริการที่ทำให้เราโอนเงินไปประเทศอินโดนีเซียได้ไหมครับ

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล

เงื่อนไขการเปิดบัญชี UOB สแตช

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ดอกเบี้ยสำหรับบัญชีเงินฝาก Youth Savings ตอนนี้คือเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

All (การจ่ายภาษี)

มีเงินเก็บในบัญชีเยอะจะเสียภาษีเยอะด้วยไหม?

ถ้าไม่ได้ใช้บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทยไปเกินหนึ่งปี เราจะยังกลับมาใช้งานได้อยู่ไหมคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทย / ธนาคารซีไอเอ็มบี

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

มีการเปรียบเทียบนิสัยทางการกับความขี้เกียจคิออะไรครับ?

All (บัตรเครดิต),บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

อยากจะไปเปิดบัญชีกับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไร? แล้วก็ขั้นต่ำเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

จุดเด่นของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของ SCB คืออะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย เมื่อเราสมัครประกันนี้เราสามารถเลือกแผนความคุ้มครองของเราได้โดยมีให้เลือกถึง 4 แผนด้วยกัน และคุ้มครองสูงสุดไม่เกิน 90 วัน ต่อการเดินทาง 1 ครั้ง และมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินระหว่างที่เราเดินทางตลอดระยะเวลา 24 ชั่วโมง และเมื่อเราซื้อผ่านทางอินเทอร์เน็ตเราก็สามารถพิมพ์กรมธรรม์ได้เอง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย

บัญชีออมทรัพย์,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

บริหารเงินกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank เมื่อสมัครบัญชีนี้สามารถเปิดบัญชีเงินบาทเป็นสกุลเงินได้หลากหลายถึง 9 สกุลเงินเลยทีเดียว และดอกเบี้ยนั้นคำนวณดอกเบี้ยของยอดเงินฝากคงเหลือในบัญชีเป็นรายวัน และนอกจากนี้ค่าธรรมเนียมในการถอนเงินสดจากตู้ ไม่ว่าจะธนาคารไหนก็ยังฟรีอีกด้วยทั้งในและนอกประเทศ เมื่อใช้ citicard ก็รับฟรีค่าธรรมเนียมรายปีไปเลย

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ citibank

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ยูโอบี จูเนียร์ ใครๆก็สมัครได้

ยูโอบี จูเนียร์ เพียงแค่เรามีอายุ 18 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว โดยที่เปิดบัญชีขั้นต่ำอยู่ที่ 1,000 บาท ดอกเบี้ยที่ได้รับเป็นดอกเบี้ยแบบคงที่โดยอยู่ที่ 0.50% จะได้รับดอกเบี้ยทุกๆ 6 เดือน คนหนึ่งคนสามารถเปิดได้แค่บัญชีเดียวเท่านั้น เด็กอายุต่ำกว่า 15 ปีสามารถให้ผู้ปกครองมาเปิดบัญชี โดยใช้ชื่อบัญชีของผู้ปกครอง เด็กอายุ 12 ปีขึ้นไปสามารถขอใช้บริการ ATM ได้

ยูโอบี จูเนียร์

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์ เมื่อเราสมัครประกันนี้อุ่นใจได้เลยเพราะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงเรื่องปัญหาต่างๆในการเดินทาง แต่มีข้อยกเว้นอยู่อย่างหนึ่งคือจะไม่ได้รับความคุ้มครองในเรื่องของกระเป๋าเดินทางล่าช้า และทั้งนี้หากเกิดอุบัติเหตุทางบริษัทจะจ่ายค่ารักษาพยาบาลให้สูงสุดถึง 1,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปี และจะจ่ายค่ารักษาพยาบาลสูงสุด 3,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่มีอายุตั้งแต่ 9 วัน - 75 ปี

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),ประกันภัยรถยนต์,ประกันมอเตอร์ไซค์,All (ประกัน)

อุ่นใจทุกครั้งเมื่อเปิดบัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางภายในประเทศไทย By ไทยวิวัฒน์

ประกันภัยการเดินทางภายในประเทศไทย By ไทยวิวัฒน์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี