Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เอกสารประกอบการสมัครบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ธนาคารกรุงเทพคืออะไรครับ

ในเมื่อเราสมัครเปิดบัญชีออมทรัพย์กับธนาคารต่างๆก็เราต้องเตรียมเอกสารให้พร้อมเพื่อเราจะไม่ต้องเดินทางหลายรอบและสะดวกในการเปิดบัญชีแต่ผมอยากจะสมัครใช้บัญชีกับธนาคารกรุงเทพเป็นบัญชีออมทรัพย์ว่าจะต้องใช้เอกสารอะไรบ้างเกี่ยวกับการล่วงหน้าเรานั้นไว้ก่อนถ้าผมเป็นแค่นิติบุคคลธรรมดาต้องเตรียมเอกสารอะไรครับ ช่วยบอกหน่อย

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

วีระศักดิ์

ในกรณีที่เป็นนิติบุคคลคุณต้องมีเอกสารหลักฐานเกี่ยวกับนิติบุคคลเช่นหนังสือรับรองของสำนักงานทะเบียนหุ้นส่วนบริษัทรับรองฐานะนิติบุคคลรายนามหุ้นส่วนผู้จัดการอำนาจของผู้ถือหุ้นผู้จัดการซึ่งลงวันที่รับรองโดยเจ้าพนักงานไม่เกิน 1 เดือนต้องมีเอกสารแสดงตนและเอกสารแสดงถิ่นที่อยู่ของผู้มีอำนาจการกระทำและนิติบุคคลเช่นบัตรประจำตัวประชาชนหรือบัตรแสดงตนอื่นครับแบบบอจ 3 หรือบอจ 4

2019.11.10 19:28

Mok

ทำไมต้องไปเปิดเป็นของนิติบุคคลด้วยครัย ทำไมไม่เปิดแค่ชื่อธรรมดาก็พอครับ เพราะ ถ้าเปิดบัญชีเป็นนิติบุลคล ต้องใช้เอกสารมากกว่านะครับ ต้องมีหนังสือรับรองอีก การขอหนังสือรับรองก็ขอยากด้วยนะครับ ผมว่าเปิดเป็นชื่อเราเลยดีที่สุดครับ หลังจากเปิดได้แล้วถ้าอยากเปลี่ยนเป็นแบบอื่นก็สามารถทำได้นะครับ แลเวถ้าเปิดเป็นชื่อเราเองเงินฝากเริ่มต้นก็ไม่มากครับ

2020.06.22 11:41

พิภัก

อาจเป็นการสร้างเครดิตให้กับนิติบุคคลก็ได้ใช่ไหมครับ หรือว่าจะเป็นการเปิดธุรกิจร่วมกับคนอื่น แต่ไม่ว่าจะอย่างไรนะครับการเปิดบัญชีโดยใช้ชื่อของนิติบุคคล ก็จำเป็นต้องมีเอกสารในการรับรอง ของสำนักงานทะเบียนหุ้นส่วนบริษัท รายการจดทะเบียนจัดตั้ง บัญชีรายชื่อผู้ถือหุ้น หนังสือแจ้งความประสงค์หรือรายงานการประชุม ก็ถือว่าเอกสารหลายอย่างอยู่นะครับ

2020.07.04 1:18

กุลนารถ

งงกับคำถามของคุณนิดหน่อยค่ะ สรุปว่าคุณต้องการจะเปิดบัญชีแบบบุคคลธรรมดา หรือต้องการที่จะเปิดบัญชีแบบนิติบุคคลคะ? ถ้าเปิดบัญชีสำหรับบุคคลธรรมดาทั่วๆไปไม่ต้องเตรียมอะไรเลยค่ะ เตรียมแค่บัตรประชาชน แล้วก็เงินที่จะเปิดบัญชี แต่ถ้าคุณต้องการที่จะเปิดบัญชีแบบนิติบุคคลนั่นแสดงว่าคุณเป็นบริษัท ดังนั้นให้คุณเตรียมเอกสารตามความคิดเห็นที่ 1 ที่ได้ตอบไปแล้วนะคะ

2020.07.23 11:17

Chai ¯\_(ツ)_/¯

ขอโทษนะครับ เจ้าของกระทู้สามารถเปิดบัญชีได้เรียบร้อยแล้วมั้ยครับ? พอดีผมอ่านคำถามของคุณแล้วก็งง มันวนๆหน่อยอะ ไม่แน่ใจว่าคุณจะเตรียมเอกสารไปครบมั้ย ข้อความของคุณที่พิมพ์มาผมยังงๆอยู่เลยครับเนี่ย แต่ถ้าเปิดบัญชีได้ก็ดีแล้วครับ หวังว่าการใช้งานบัญชีเงินฝากของคุณจะราบรื่นดี ไม่สับสนเรื่องข้อมูลหรือเอกสารอะไรอีกนะครับ

2020.08.17 16:2

TOTO

เอาเป็นว่าคุณอยากเปิดบัญชีนี้ของธนาคารกรุงเทพ แล้วอยากเตรียมเอกสารล่วงหน้า ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ผมเข้าใจคำถามถูกไหมครับ? ถ้าผมเข้าใจถูกก้มีคนมาให้ข้อมูลไปแล้วนะครับว่าต้องเตียมเอกสารอะไรบ้าง ซึ่งมันก็ไม่ได้เยอะอะไรมากเลย ว่าแต่เปิดบัญชีแบบนิติบุคคลต้องการเอาบัญชีไปทำอะไรหรือครับ นี่ผมถามมากไปหรือป่าว?

2020.08.31 16:30

กันยา

บัญชีออมทรัพย์ ธรรมดาธรรมดาที่ไม่ใช่เอาไว้สำหรับออมแล้วมีเงื่อนไข ในการถอนเงินออกก็น่าจะเตรียมเอกสารในการเปิดบัญชีคล้ายๆกันนะคะแต่ละบัญชีน่าจะต่างกันตรงที่ เงินฝากเริ่มต้นนะคะ แต่เราขอบอกเลยว่าเรามีประสบการณ์ที่ไม่ดีในการเปิดบัญชีของกับธนาคารกรุงเทพนะคะ พูดได้คำเดียวสั้นๆเลยค่ะว่าดำเนินการให้ช้ามาก ใช้เวลานานมากทำยังกะเราจะไปทำบัตรเครดิตหรือขอสินเชื่ออย่างนั้นแหละ ก็แค่เปิดบัญชีเท่านั้นเอง

2020.09.14 17:51

ลูน่า

ฉันเองก็ใช้บริการของบัญชีนี้อยู่ค่ะซึ่งสำหรับบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ของธนาคารกรุงเทพสำหรับบุคคลธรรมดา ผู้ที่ต้องการฝากบัญชีนี้ต้องใช้บัตรประจำตัวประชาชนแล้วก็เงินฝาก 500 บาทขึ้นเป็นเงินฝากขั้นต่ำสำหรับบัญชีนี้ และสำหรับผู้ที่ต้องการเปิดบัญชีสำหรับนิติบุคคลที่เปิดในรูปบริษัทก็ต้องใช้เอกสารตามที่คุณวีรศักดิ์ได้บอกไว้แล้วนะคะ

2020.09.20 14:46

Taweewat

เจ้าของกระทู้อยากเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ของธนาคารกรุงเทพ คุณบอกว่าจะเปิดเป็นนิติบุคคลธรรมดา มันคือยังไงอะครับ ที่ผมเข้าใจ คือ บุคคลธรรมดา กับ นิติบุคคล มันไม่เหมือนกันนะครับ เลยไม่รู้ว่าคุณต้องการเปิดบัญชีในนามอะไรกันแน่ แต่มาถึงตอนนี้คุณคงได้เปิดบัญชีธนาคารใดธนาคารหนึ่งไปแล้ว ผมก็สงสัยไปอย่างนั้นล่ะครับ

2021.09.20 14:2

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีสะสมทรัพย์

เมื่อมีบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank อะไรก็ง่ายขึ้น

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank สามารถทำธุรกรรมต่างๆได้ตลอด 24 ชั่วโมง ไม่ว่าจะเป็นที่ไหนโดยไม่จำกัดจำนวนเงินในการถอนและไม่จำกัดจำนวนครั้งอีกด้วย เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 500 บาทเท่านั้น และนอกจากนี้ยังสามารถใช้เป็นหลักประกันในการขอสินเชื่อได้อีกด้วย ไม่จำเป็นต้องฝากเงิรในทุกๆเดือน ได้รับอัตราดอกเบี้ยแบบคงที่ บุคคลธรรมดาและนิติบุคคลที่ไม่แสวงหากำไรจะได้รับดอกเบี้ย 0.375% , นิติบุคคลทั่วไป ราชการและรัฐวิสาหกิจจะได้รับดอกเบี้ย 0.125%

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตใบเดียวที่สามารถให้คุณสามารถใช้จ่ายได้มากกว่า150ประเทศ ต้องบัตรนี้เลยBankok Bank union pay

สิทธิพิเศษสำหรับผู้ถือบัตร union pay ใช้จ่ายอย่างสะดวกทั่วประเทศ กว่า 157 ประเทศ มี34 ล้าน ร้านค้าทั่วโลกที่มีเครื่องหมาย union pay จะซื้อของผ่านทางอินเตอร์เนตของ จีน และญี่ปุ่นได้ รับสิทธิพิเศษ จากโรงแรม ร้านค้า สนามกอล์ฟ สปา ร้านอาหาร ผู้ถือบัตรและคู่สมรส และบุตรอายุไม่เกิน 23ปี ได้รับประกันอุบัติเหตุขณะเดินทางในวงเงิน 3ล้านบาท.

บัตรเครดิตไทเทเนี่ยม ธนาคารกรุงเทพ / ธนาคารกรุงเทพ

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,All (บัตรเครดิต)

อยากเติมน้ำมันคาลเท็กซ์แล้วได้รับเงินคืน3% ต้องบัตรนี้ Bankok Bank Titanium

ส่วนตัวผมใช้บัตรนี้เติมน้ำมันที่ปั๊ม คาลเท็กส์ เพราะจะได้รับเงินคืน 3%ในรอบบิลนั้นเลย บัตร Titanium เป็น cash back แต่มีโปรโมชั่นไม่มากเท่าไหร่ ค่าธรรมเนียแรกเข้าฟรี รับเงินคืนสูงสุด 2% จากยอดรวมค่าใช้จ่ายผ่านบัตรต่อรอบบัญชี รับเครดิตเงินคืน 0.50% เมื่อมียอดใช้จ่ายผ่านบัตร ไม่เกิน 25,000 บาท ต่อรอบบัญชี.

บัตรผู้นำ แพลทินัม ธนาคารกรุงเทพ / ธนาคารกรุงเทพ

All (บัตรเครดิต)

สำหรับชีวิตคนมีฐานะที่อยากได้สิทธิพิเศษมากมาย ต้องใช้บัตรนี้Bankom Bank Platinum Leader

บัตรอินฟินิท ธนาคารกรุงเทพ / ธนาคารกรุงเทพ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ธนาคารกรุงเทพมีจุดเด่นอะไร

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

อยากทราบว่าข้อแตกต่างของเงินฝากสะสมทรัพย์ VS เงินฝากประจำ แตกต่างกันอย่างไร

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

มีข่าวดีมาบอกกันคะเพื่อนๆ...เกี่ยวกับบัตรอินฟินิท ธนาคารกรุงเทพ มาอ่านกันเร็วๆ

บัตรอินฟินิท ธนาคารกรุงเทพ / ธนาคารกรุงเทพ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ธนาคารกรุงเทพเงื่อนไขการเปิดบัญชีคืออะไร

นักท่องเที่ยวชาวต่างชาติเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพได้ไหม? ต้องมีเอกสารอะไรบ้าง?

ให้คนอื่นไปเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพในนามของบริษัทต้องมีเอกสารรับรองอำนาจไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กสิกรถ้าเป็นร้านค้าจะเปิดบัญชีทำยังไงต้องมีเอกสารอะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

มึงสมัครบัญชียูโอบีปลอดภาษีทวีสินมีเงื่อนไขอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์

ถ้าไม่ได้ใช้บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทยไปเกินหนึ่งปี เราจะยังกลับมาใช้งานได้อยู่ไหมคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทย / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (การจ้างงาน),All (หารายได้)

คนเงินเดือนแสนบาทนี่เรียกว่ารวยรึยังครับ

อยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้เอกสารอะไรและขั้นต่ำเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

อยู่กรุงเทพต้องมีเงินเดือนสักเท่าไหร่ครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA อุ่นใจทุกการเดินทาง

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA

ประกันชีวิต

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์ เมื่อใช้ประกันนี้จะให้ความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงทรัพย์สินต่างๆที่เสียหายจากการเดินทาง โดยเมื่อเจอกับอุบัติเหตุทางบริษัทให้ค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี และได้รับค่ารักษาพยาบาลวงเงินสูงสุดถึง 750,000 บาท เมื่อผู้เอาประกันมีอายุ 75 ปีขึ้นไป

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ยูโอบี จูเนียร์ ใครๆก็สมัครได้

ยูโอบี จูเนียร์ เพียงแค่เรามีอายุ 18 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว โดยที่เปิดบัญชีขั้นต่ำอยู่ที่ 1,000 บาท ดอกเบี้ยที่ได้รับเป็นดอกเบี้ยแบบคงที่โดยอยู่ที่ 0.50% จะได้รับดอกเบี้ยทุกๆ 6 เดือน คนหนึ่งคนสามารถเปิดได้แค่บัญชีเดียวเท่านั้น เด็กอายุต่ำกว่า 15 ปีสามารถให้ผู้ปกครองมาเปิดบัญชี โดยใช้ชื่อบัญชีของผู้ปกครอง เด็กอายุ 12 ปีขึ้นไปสามารถขอใช้บริการ ATM ได้

ยูโอบี จูเนียร์

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย ประกันภัยนี้จะเหมาะสำหรับบริษัททัวร์หรือผู้จัดการเดินทางเป็นหมู่คณะที่ต้องการทำประกันภัยให้แก่นักท่องเที่ยวที่เดินทางไปต่างประเทศเป็นรายบุคคลหรือรายกลุ่ม โดยทางบริษัทนั้นให้ความคุ้มครองอุบัติเหตุไปจนถึงค่ารักษาพยาบาล

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง เมื่อสมัครบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกเดืนอ โดยที่อัตราดอกเบี้ยต่อปีอยู่ระหว่าง 0.65% - 1.40% เราสามารถฝากหรือถอนจำนวนเงินเท่าไหร่ก็ได้และไม่จำกัดจำนวนครั้งอีกด้วย เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 1,000 บาท เพียงแค่มีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้ โดยที่ 1 คน = 1 บัญชีเท่านั้น

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

Common Sense By อลิอันซ์

Common Sense By อลิอันซ์ หากเกิดอุบัติเหตุจากเกิดเดินทางหากผู้ที่เอาประกันนั้นมีอายุมากกว่า 16 ขึ้นไปและไม่เกิด 65 ปี จะได้รับความคุ้มครอง 3,000,000 บาท และหากผู้เอาประกันนั้นอายุต่ำกว่า 16 ปีหรือมากกว่า 65 ปีขึ้นไปจะได้รับความคุ้มครอง 1,500,000 บาท และได้รับค่ารักษาในต่างประเทศสูงสุดถึง 2,000,000 บาท

Common Sense By อลิอันซ์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี